Summoner Master Forum
May 17, 2024, 10:48:11 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: >>> Hourig เจ้าหนูเวทย์เพลิง ตอน แส้เฆี่ยนเอาเทียนลน <<<  (Read 15982 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ExodiA
Member

Email
« on: September 02, 2008, 09:27:31 AM »

Seal 25
3 ==> Hourig, the Flame Sorceror
3 ==> Fire Whip Maiden
2 ==> Zalom Necromancer
4 ==> Pumpkin Witch Sprite
3 ==> Flereous
4 ==> Chemosh
2 ==> Mask Doom Therion
1 ==> Zareen Azar
1 ==> Blaze Sage, Rex Peccata
2 ==> Bomber Terrorist

Mystic Card
- สามัญทั่วไป เพิ่มเติม Queen Laodice และ  Fiamma, the Sword of Fire

Combo & How to Play
1. Hourig มายืนเฉยๆ ไว้เล่น Ability นานๆทีค่อย All ทำลายใบรอง
2. Fire Whip Maiden เอาแส้มาเฆี่ยนเล่น โดยคอมโบกับ Hourig + ฟักทอง + Flereous จ่าย 0 ตี At 12 โดยไม่ต้องรวมร่าง
3. หากตีไม่เข้าเอา Zareen Azar นำก่อนแล้วให้ Fire Whip Maiden เฆี่ยนตูดเอา หรือเอา Bomber Terrorist จับแยกร่างก่อนก็ได้
4. เร่งจั่วด้วย Chemosh จ่าย 0 จั่ว 3 ใบ เสริมด้วย Mask Doom Therion ทำให้ทุกการ Sacrifice ของคุณ คุ้มค่ามากขึ้น
5. Zalom Necromancer สุดยี้การ์ดขุดแห่งยุคเดิม มาเป็นสุดยอดการ์ดขุดในชุดนี้ ใช้ Skill ขุด Fire Whip Maiden มาตีอีกรอบ หรือปลุกเอา Chemosh มาจั่วใหม่ หรือลาก Bomber Terrorist มา Sac บึ๊ม เมื่อมีฟักทองก็รวมร่างได้ถึง 10 ตีเข้าได้ลำบากสุดๆ แม้โดน Thunder Bolt ก็ยังมี Hourig ทำให้กลายเป็น At 10 ได้อยู่ดี
6. ทุกๆ Combo จะพังเละ ถ้าไม่มีเธอ Pumpkin Witch Sprite!!!

เด็ค Hourig แบบเต็มสูบ เวอร์ชั่นนี้คิดว่าทำให้มันแสดงออกถึงความสามารถในแนวของมันได้ดีที่สุด และได้เอาการ์ดที่คนมองข้ามอย่าง Zalom Necromancer มาใช้ด้วย มันเป็นเพียงแค่แรร์ที่โลกลืม แต่ไม่ใช่ว่ามันไม่เก่งสักหน่อยนะครับ

ลองปรับดูตาม Style ของตัวเองนะครับ สาวกไฟจงเจริญ เย่!!!

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: September 02, 2008, 10:00:09 AM »

ตกใจคิดส่ามาแนวใหม่

เป็น Hourig Seraph Ronen ( อันหลังเห็นใส่ Light Tear Whip ไง ^^)

อนึ่งว่าต้องเร่งจั่วกันเต็มที่ เนื่องจากจะไม่มีการ์ดให้ทิ้งและ Witch Sprite อาจไม่ขึ้น = =

แต่ไม่ต้องกลัวเพราะมีขบวนการเร่งจั่วอยู่แล้วนี่นา เสียก็แต่ว่าอาจจะแพ้ Curse แล้วก็ตั้งไม่ทัน > <

แต่เรื่องบ้าพลังแล้วไม่เป็นรองใคร

... ชื่อกระทู้นี่น่ากลัวมาก - -

stormtrooper
Member

« Reply #2 on: September 02, 2008, 01:53:13 PM »

เอาเทียนลนนึกว่า seraph

ปล.พี่เอ็กฟิตจัง 5เด็ครวด

SHuFFlE
Member

Email
« Reply #3 on: September 02, 2008, 08:54:51 PM »

น่าจัดจังเเต่คงหายากด้วยเเหละกาดเก่าๆ
-*-

ไอ้นี่มันร้าย
Member

« Reply #4 on: September 03, 2008, 03:31:18 AM »

โอว ... เด็คของโฮริคเรยนะเนี่ย น่าจัดจัง
ชอบชื่ออะ แส้เฆี่ยนเอาเทียนลน มันฟังดู - - ซาดิสได้ใจ

อิอิ
« Last Edit: September 04, 2008, 03:42:48 PM by ไอ้นี่มันร้าย » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #5 on: September 03, 2008, 03:54:54 AM »

โอ้โห จะลองเอาไปปรับปรุงเดคผมดูแล้วกัน เหนคนบอกใส่ Light Whip maiden ก็ดีนะ

ExodiA
Member

Email
« Reply #6 on: September 03, 2008, 09:31:45 PM »

โอ้โห จะลองเอาไปปรับปรุงเดคผมดูแล้วกัน เหนคนบอกใส่ Light Whip maiden ก็ดีนะ
มันตัวอะไร Light Whip maiden

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #7 on: September 04, 2008, 03:08:01 AM »

มันตัวอะไร Light Whip maiden
'

หน้าแตกดัง เพล้ง เพราะมันคือ Fire Whip Maiden อ่ะ

มีคนบอกให้ผมใส่มันในเดคด้วย
« Last Edit: September 04, 2008, 03:10:14 AM by CarlitoZ [V2] » Logged

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #8 on: September 04, 2008, 04:24:12 AM »

ดูๆแล้วมันก้คือเด๊คควายอมตะนิเอง

ExodiA
Member

Email
« Reply #9 on: September 04, 2008, 11:36:11 AM »

^
^
ควายตรงไหนหว่า

"เมจอมตะ ฆ่าหมื่นตาย" ต่างหาก

~MerShanDisE~
Member

« Reply #10 on: September 08, 2008, 02:22:02 AM »

น่าใส่ Ignite Sorcerer โดดลงมาจ่าย 3 All *0*

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: September 08, 2008, 03:51:53 AM »

ชอบ มากมาย  ขุดมา แซคจั่ว  ได้ เรื่อยๆ ด้วย

ExodiA
Member

Email
« Reply #12 on: September 08, 2008, 06:54:28 AM »

น่าใส่ Ignite Sorcerer โดดลงมาจ่าย 3 All *0*
ได้เหรอ ทำยังไงอ่ะ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #13 on: September 09, 2008, 03:12:04 PM »

ได้เหรอ ทำยังไงอ่ะ
ตอนมี Hourig แล้วร่าย Ignite Socerer เลือกท่าโจมตีปกติของมัน แล้วออลไม่ได้หรอคับ = ="

ExodiA
Member

Email
« Reply #14 on: September 09, 2008, 05:29:36 PM »

^
^
คิดว่ารั่วนะครับ เพราะว่า Ability เมื่อใช้ Skill จะเกิดผลก่อนที่ Skill จะเกิดผล แม้ว่าจะเลือกท่ารวมรวมร่างใดจาก Ability hourig แต่ Skill ของ Ignite Socerer ที่เลือกไว้แต่แรกก็จะเกิดตามหลังมาอีก และสั่งให้เราโจมตีโดยใช้ท่าโจมตีที่เราเลือกไว้นั่นเอง

kull
Member

« Reply #15 on: April 07, 2009, 10:57:45 PM »

ขออณุญาติ ขุดกระทู้นิดนึง คิดว่า มีการ์ด ในไหนที่หายากไหมอะครับ แล้วราคาการ์ด ที่หายากประมาณเท่าไรอะครับ แล้ว ตัวนี้อะครับ Flereous ต้องหาจาก startter หรือ ซื้อต่างหากได้ครับ
« Last Edit: April 07, 2009, 11:07:12 PM by kull » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #16 on: April 08, 2009, 12:22:30 AM »

5555  มีแนวเล่นแล้วพี่น้อง  ขอเอาไปจัดเป็นแนวทางเล่นๆ ครับ

ZusS
Member

« Reply #17 on: April 08, 2009, 12:41:57 AM »

ไม่นึก ว่าจะจัดเดคไฟ ที่ช่วงนี้ตกกระแสไปนิส ให้หลับมา ลุกโช อีกครั้ง 

มาแนวมั๊กๆ

kull
Member

« Reply #18 on: April 08, 2009, 12:45:23 AM »

5555  มีแนวเล่นแล้วพี่น้อง  ขอเอาไปจัดเป็นแนวทางเล่นๆ ครับ

อยากทราบว่า Zalom Necromancer มันเป็นแรร์แล้วยังหาได้ตามร้านทั่วไปปะครับ

mr.Tu
Member

« Reply #19 on: April 08, 2009, 12:49:28 AM »

อยากทราบว่า Zalom Necromancer มันเป็นแรร์แล้วยังหาได้ตามร้านทั่วไปปะครับ

เกลื่อนเลยครับ เพ่น้อง  เจอเกือบทุกร้านได้มั้ง แต่อาจจะต้องนั่งหา
ในร้านหน่อยใบนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นเลยไม่ได้ใส่ในแฟ้มเท่าไหร่ 

kull
Member

« Reply #20 on: April 08, 2009, 01:36:11 AM »

เกลื่อนเลยครับ เพ่น้อง  เจอเกือบทุกร้านได้มั้ง แต่อาจจะต้องนั่งหา
ในร้านหน่อยใบนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นเลยไม่ได้ใส่ในแฟ้มเท่าไหร่ 

แล้วพอจะระบุราคาการ์ดแต่ละ ใบใน deck ได้ไหมอะครับ

Green day
Member

« Reply #21 on: April 08, 2009, 01:55:47 AM »

แล้วพอจะระบุราคาการ์ดแต่ละ ใบใน deck ได้ไหมอะครับ

ไปถามเองเลยก้ได้ครับ บางที่ ราคาอาจจะไม่เท่ากัน แต่ไม่แพงมากหรอก

ZusS
Member

« Reply #22 on: April 08, 2009, 04:23:31 AM »

เดค นี้มีแพงไม่กี่ใบเองครับ
ที่แพงๆก็ ฟักทอง อะครับ หายากหน่อยนึง

kull
Member

« Reply #23 on: April 08, 2009, 12:31:18 PM »

คือว่าผมงง กับคอมโบที่สองอะครับช่วยอธิบายให้ผมฟังแบบละเอียดให้หน่อยนะครับ ^^

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #24 on: April 08, 2009, 01:58:11 PM »

ให้ Fire Whip Maiden ใช้สกิล Mp 0
Sacrifice Pumpkin Witch Sprite โดยทิ้ง Flereous แทนการนำ Pumpkin Witch Sprite  ไปยัง
Shrine ทำให้ Flereous เข้ามาในสนามจาก Shrine จากนั้น Fire Whip Maiden At +2
กลายเป็น At 12 ครับ

superman202
Member

Email
« Reply #25 on: April 08, 2009, 02:41:43 PM »

เห็นเด็คเเล้วอยากให้ใส่

บาลาส อาซา อ่าคับพอฟีนอสเข้ามาให้เอา

ซาโลมเนโคเเซคทิ้งขุดบาลาสเลือกบาลาส mp-2

เเล้วไล่กระทุ้งทิ้งฟีนอสอีก

วนเรื่อยๆ

kull
Member

« Reply #26 on: April 08, 2009, 03:51:54 PM »

ให้ Fire Whip Maiden ใช้สกิล Mp 0
Sacrifice Pumpkin Witch Sprite โดยทิ้ง Flereous แทนการนำ Pumpkin Witch Sprite  ไปยัง
Shrine ทำให้ Flereous เข้ามาในสนามจาก Shrine จากนั้น Fire Whip Maiden At +2

พี่ครับผมอยากทราบว่า sacrifice คือการเอา flereous จามือ เราลง shrine แล้ว ability ของ flereous จะทำไห้ flereous ออกจาก shrine แล้วมาลงในสนามแทนไช่มะครับ

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #27 on: April 08, 2009, 04:36:14 PM »

พี่ครับผมอยากทราบว่า sacrifice คือการเอา flereous จามือ เราลง shrine แล้ว ability ของ flereous จะทำไห้ flereous ออกจาก shrine แล้วมาลงในสนามแทนไช่มะครับ
ไม่ใช่ครับ Sacrifice คือการสละการ์ดใบนั้นๆไปยัง Shrine (พลีชีพ)โดยการ Sacrifice นี้จะไม่สามารถยกเลิกได้ยกเว้นแต่เรามีทางอื่นๆให้เราใช้แทน
โดย
 Text ของ Pumpkin Witch Sprite บอกว่าถ้า Pumpkin Witch Sprite ถูก sacrifice โดยผลของ ไฟ
เราสามารถทิ้งการ์ด 1 ใบในมือแทนการนำ Pumpkin Witch Sprite  ไปยัง Shrine ครับทำให้เราทิ้ง
Flereous และ Ability ของ Flereous ทำงานทำให้มันเข้ามาในสนามจาก Shrine จากนั้น ไฟ 1 ใบ At + 2
ครับ

sakura
Member

« Reply #28 on: April 08, 2009, 05:12:19 PM »

ไม่ใช่ครับ Sacrifice คือการสละการ์ดใบนั้นๆไปยัง Shrine (พลีชีพ)โดยการ Sacrifice นี้จะไม่สามารถยกเลิกได้ยกเว้นแต่เรามีทางอื่นๆให้เราใช้แทน
โดย
 Text ของ Pumpkin Witch Sprite บอกว่าถ้า Pumpkin Witch Sprite ถูก sacrifice โดยผลของ ไฟ
เราสามารถทิ้งการ์ด 1 ใบในมือแทนการนำ Pumpkin Witch Sprite  ไปยัง Shrine ครับทำให้เราทิ้ง
Flereous และ Ability ของ Flereous ทำงานทำให้มันเข้ามาในสนามจาก Shrine จากนั้น ไฟ 1 ใบ At + 2
ครับ

อ๋อ ขอบคุณมากครับ แล้วการ sacrifice นี้ต้องจากมืออย่างเดียวเลยไช่มะครับ

mr.Tu
Member

« Reply #29 on: April 08, 2009, 05:39:46 PM »

Sac.เกิดขึ้นจากสนาม

ถ้าจากมือ เราจะเรียกว่า ทิ้ง หรือเรียกว่า Discard ครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: