Summoner Master Forum
May 18, 2024, 10:50:00 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อภินิหารตำนานแห่งเมอริเซีย มังกร/พ่อมด/นักรบ/นินจา กับ เด็คพิศวง  (Read 6875 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Felasia's speacial soldier
Member

« on: January 28, 2008, 02:04:28 PM »

เป็นอันทราบดีว่าคอมโบมาร์ติดนั้น ได้ล่มสลายลงภายใน 2 วัน หุหุ แต่สวรรค์ยังมีตาครับ ส่งตัวแทนมาแล้ว

Griffin Commando
   Type: knight Mp: 3 / 1 Lv: 2 Rarity: uncommon
At: 7 Df: 8 Sp: 4 Element: wind
+[Wind] Gale Slash At 8(2 Times) Mp 3
+[Light] Shining Slash At 9 Mp 2
+N[Griffin] Griffin Incursion At 10 Mp 3
NULL
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ Griffin Commando เข้ามาในสนาม เราสามารถนำ Mystic Card ชนิด [PS] 1 ใบจากกองการ์ด Mystic Card เรามาติดที่ Griffin Commando จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น
Illustator: Duck Lounge
Version: Neo Prophet
Verno: 104

Telumana, the Sky Dragon
   Type: dragon Mp: 3 / 1 Lv: 2 Rarity: special
At: 7 Df: 9 Sp: 5 Element: wind
+[Dragon] Flying Aloft At 10 Mp 3
+[Wind][Dragon] Omniternation At 11 Mp 3
Skill:
ทำลาย Mystic Card 1 ใบที่ติดบน Telumana, the Sky Dragon; ผู้ใช้ Skill จั่วการ์ดตาม Mp ค่าร่ายของ Mystic Card ใบนั้น (Mp 1)

Ability:
เมื่อ Telumana, the Sky Dragon เข้ามาในสนาม เราสามารถนำ Mystic Card ชนิด [PS] ทุกใบที่ติดบน Seal ทุกใบในสนามมาติดที่ Telumana, the Sky Dragon
ขณะที่ Telumana, the Sky Dragon ต่อสู้กับ [Fire] Telumana, the Sky Dragon At -2
Growth Condition: [Dragon] ธาตุ [Wind]
Skill Growth:
นำ Mystic Card ที่ติดบน Telumana, the Sky Dragon 1 ใบไปติดที่ Seal ใบอื่น 1 ใบในสนาม (Inf) (Mp 3)
Ability Growth:
NULL
Illustator: Chainarong Watcharinkarn
Version: Dragonology2
Verno: 48

โดยการใช้สเต็ปเดิมๆครับ เอา พ่อมด/นักรบ/นินจา (ซีล A) และ มังกร

1 ลงซีล A มาหาเข็มขัด แล้วลากโล่
2 ลงซีล A ใบที่ 2 หาเข็มขัด แล้วลากโล่
3 ปิดท้ายด้วยการลงมังกรครับ ดูดมาแปะ แล้ววนการหาอีกที
4 เข็มขัด 1 หาดาบ
5 เข็มขัด 2 หาดาบ

มังกรใบที่ 1
จะมี ขัด ขัด โล่ โล่ ดาบ ดาบ = 6 + 6

มังกร จะ + At 12 มีโล่ป้องกันกันเดวาสได้ 2 ใบ

มังกรใบที่ 2
จะดูดมาแปะใหม่ ให้ลาก รองเท้า 2 ใบครับ

จะเป็น + 7 + 7 = 14
เวลาตีไปจะ + 1 + 1 = 2
ถ้าโดนตีคืนจะ + 2 + 2 = 4

รวมแล้ว +14 ตอนยืนเฉยๆ ถ้าตี +16 โดนตี + 20

*** ถ้ามังกรไม่ขึ้น ให้เอาซีล A หา ขัด + ดาบ นะครับ อย่างน้อยก็จะใหญ่พอ

โดย Mp 5 จะร่ายที่ 1+1+3
และ Mp 8 จะร่ายที่ 1+1+3+3 ก็ได้
(แล้วแต่สถานการณ์ด้วยนะครับ)

อัตราการ์ดในเด็ค เฉพาะซีลที่น่าจะมี

Br. Gregory, the Little Deacon*4    หาเข็มขัด + เซ็ตเทพ
Sigmund 3rd, the Little Prince*2     หาเข็มขัด + เซ็ตเทพ ถ้าไม่โดนลดนะ สนุก... เอาไว้ลากเซ็ตเทพจากมือมาติดก็ดีครับ จะได้ไม่เน่าคามือ
Griffin Commando*4                          หาเข็มขัด + เซ็ตเทพ ราคาถูก
Claroria, the Martin’s Adjutant*4    หาเข็มขัด + เซ็ตเทพขอบคุณ คุณbattoasai ที่แนะนำครับ แต่หลักๆ คือนำผ้าคลุม + ผ้าคลุม + เข็มขัด + เซ็ตเทพ

Caelifer, the Heaven Knight*4       หาเข็มขัด + เซ็ตเทพขอบคุณ คุณSMN-KUNG ที่แนะนำครับ และเอาไว้เด้งเข็มขัด หรือ ผ้าคลุม ไปร่ายใหม่เพื่อต่อวงจรการติดสำเร็จอีกครั้ง
Lucretia*1                                            ไม้ตายเวลาของพังหมดแล้ว จะฟิตแบบไม่น่าเชื่อ แถมยังเอาลิ่วล้อโหม่งยิงเวทย์ได้ด้วย เผื่อเจอเด็คแบบเดียวกัน
Agent Kasumi*2                                หาเข็มขัด + เซ็ตเทพ  แต่โดนบังคับให้ต้องมีลมก่อน
Telumana, the Sky Dragon*4        ตัวจี๊ดของเด็คครับ ดูดมาติดแล้ววนการนำอีกรอบ และใช้สกิลยิงผ้าคลุมเพื่อจั่วนะครับ

***ซีล A หลังจาก ในสนามมี ขัด ขัด ดาบ ดาบ โล่ โล่ ครบแล้ว ให้หา รองเท้าแปะไว้นะครับ ส่วนหนึ่งเพื่อเพิ่มพลังให้ดาบด้วย และด้วยพลังของรองเท้า จะช่วยให้ไม่ค่อยมีใครอยากตีเท่าไหร่
***ส่วนเซ็ตเทพชิ้นอื่นๆถ้าใส่เพิ่ม มักจะเน้นเพื่อให้ตีแรงขึ้น และอาศัยเอฟเฟคพิเศษเพิ่มเติม ตรงนี้ปรุงแต่งตามใจชอบครับ (เหมือนก๋วยเตี๋ยวเลย)

ซีลแนะนำ

ก็ดีครับ แต่เหมาะเวลานักรบทั้งหลายของเราติดดาบหรือเข็มขัดแล้วตีไปตายนะครับ จะได้เก็บดาบไว้ตีต่อ หรือนำเข็มขัดมาหาของเพิ่มเพื่อเป็นจุดพักเซ็ตเทพ รอการ"ติดสำเร็จ"อีกรอบ

***ทิปทิ้งท้าย หาก เข็มขัด ขึ้นมือ ให้เรารักษาซิกมันต์และแคลิเฟอร์เต็มที่ อารักขาไว้เพื่อใช้สกิลนำไปติด แต่ถ้าไม่สามารถจริงๆ ให้ร่ายไปเลย
หรือเก็บไว้รอ แคลิเฟอ ก็ได้ครับ

***จุดอ่อน ระวังการ์ดยิงและหนังสือรูลทีมดีๆ อาจช๊อตทั้งเด็คได้ แนะนำให้ทั้งเด็คมีแต่เซ็ตเทพ + การ์ดเผาร่าย 2 นานาชนิด เด็คนี้ใบปั้มที่จำเป็นมีใบเดียวคือ มิสติกพาวเวอร์อัพ พยายามรีดให้บางเข้าไว้ แล้วปิดเกมส์ให้เร็วที่สุด

ปล. ผมอยากเล่นรามูด้วยนะ ยกขึ้นยกลง แต่ท่าจะยากหน่อย แล้วมันก็ไม่รู้จะยัดยังไงแล้ว
ปล.2 อัพเดตเล็กน้อย จ่ายน้อยลง ต่อยหนักขึ้น
ปล.3 อัพเดต เพิ่มคาลิเฟอร์ และตัดส่วนเกินบางส่วนออก เพื่อให้จำนวนซีล ลงตัวที่ 25 พอดี
ปล.4 อัพเดต เน้นสีสันเพื่อเน้นในบางจุด และแก้ไขระเบียบการพิมพ์ และแก้ชื่อเด็ค (เพราะมันเริ่มจะไม่ใช่ฟีเลเซียแล้ว เอาเมอริเซียแทนละกัน เอาทั้งทวีปเลย)
« Last Edit: January 29, 2008, 04:45:44 PM by Felasia's speacial soldier » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: January 28, 2008, 04:58:32 PM »

ไม่เวอร์แบบก่อนแล้ว แต่ยังนับว่าเก่งมากและเล่นได้ทีเดียวครับ
น่าสนใจมาก ~ 

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #2 on: January 28, 2008, 05:37:24 PM »

ขอโทดครับ แนนซี่ ( ซีล A ) ถ้าเราเริ่มก่อน แนนซี่สามารถจ่าย 1 เพื่อนำ ps จากกองได้ไหม ครับ ?

ถ้าจำม่านผิด เทรินแรก นักมวยฝึกหัด จะม่ะสามารถจ่าย 1 หาหมัดขึ้นได้ ?

จะเป็นกรณีกันหรือเปล่าครับ  ?

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: January 28, 2008, 05:49:56 PM »

ขอโทดครับ แนนซี่ ( ซีล A ) ถ้าเราเริ่มก่อน แนนซี่สามารถจ่าย 1 เพื่อนำ ps จากกองได้ไหม ครับ ?

ถ้าจำม่านผิด เทรินแรก นักมวยฝึกหัด จะม่ะสามารถจ่าย 1 หาหมัดขึ้นได้ ?

จะเป็นกรณีกันหรือเปล่าครับ  ?

ถ้าดูตามกรณีแบบนั้น เริ่มก่อนก็ไม่ได้เหมือนกันตามนั้นซิครับ

คือใช้เวลาเริ่มก่อนไม่ได้

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #4 on: January 28, 2008, 06:22:27 PM »

::018::ไช้ไม่ได้ได้ก็ภาวนาไห้เริ่มหลังสิอิอิ

battoasai
Member

« Reply #5 on: January 28, 2008, 08:09:16 PM »

เอาแนนซี่ออกแล้วเป็น ภรรยา มาตินดีก่าไหมครับ ร่าย3เหมือนกัน แต่ว่า นำมาติดเลย

จะให้ดี หาตัวยืนเพิ่มก็ดีครับ มีมังกรตัวเดียว ที่ใช้เล่น นอกนั้นเสริมมังกรหมดเลย
« Last Edit: January 28, 2008, 08:11:30 PM by battoasai » Logged

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: January 28, 2008, 08:54:58 PM »

มังกรน้ำแข็ง มันมีค่าขึ้นมาแล้วรึเนี้ย.. ถ้าฝ่ายตรงข้ามมีเหมือนกันคงฮาน่าดู ดูดแล้วกิน

Member

« Reply #7 on: January 28, 2008, 09:32:04 PM »

เอาแนนซี่ออกแล้วเป็น ภรรยา มาตินดีก่าไหมครับ ร่าย3เหมือนกัน แต่ว่า นำมาติดเลย

จะให้ดี หาตัวยืนเพิ่มก็ดีครับ มีมังกรตัวเดียว ที่ใช้เล่น นอกนั้นเสริมมังกรหมดเลย

โดนใจมากครับ ลืมไปเลยนะนี่ ^^

SMN-KUNG
Member

Email
« Reply #8 on: January 28, 2008, 11:02:51 PM »

แคลิเฟอ ครับโดนมาก

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #9 on: January 28, 2008, 11:32:14 PM »

ซิล A มันบอกว่าต้องติดที่มาตินไมใช่หรอครับ เเล้วจะลากยังอ่ะครับ       

Member

« Reply #10 on: January 28, 2008, 11:34:54 PM »

ซิล A มันบอกว่าต้องติดที่มาตินไมใช่หรอครับ เเล้วจะลากยังอ่ะครับ       

โดยรวมแล้วซีล A คือซีลที่นำมาแปะที่ตัวมันเองได้อยู่แล้วครับ จริงๆเด็คนี้ใส่ผ้าคลุมเพื่อให้มังกรได้แซคจั่วเท่านั้นเองครับ

แคลิเฟอ ครับโดนมาก

ขอบคุณครับ โดนอีกใบ อิอิ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #11 on: January 29, 2008, 01:57:47 AM »

เอา Saxon ไว้ปิดเกม บึ้มของทั้งสนามเรย ฮาจริงๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: