Summoner Master Forum
May 17, 2024, 10:48:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เพนกวินและเพื่อนร่วมผจญไดร์ [เด็คนี้เพื่อน้อง 4 เวอร์ชั่นสุดท้ายละนะครับ]  (Read 10356 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
[L]unifer
Member

Email
« on: May 15, 2008, 06:59:20 AM »

นิทานเรื่องเล็กโดยที่มีเพนกวิน และ เพื่อนๆ
พากันต่อสู้ กับ ศัตรูเพื่อที่ให้ได้ชนะ และ ดินแดนแห่งหิมะคืนมา
เรื่องมันเกิดขึ้นนานมาแล้ว
มี หัวหน้ากองผู้ดูแลปลา [Lemuria Trooper] ทั่วดินแดงหิมะ  และแล้ววันหนึ่งปลาในดินแดนก็ถูกทั้ง  เทพ  และ  ปีศาจจับไปเป็นอาหารทำให้เกิดความเดือดร้อนทั่วทั้งดินแดน  จ่าสิบเอกเพนกวิน  ได้รับสารให้เข้าเฝ้าหัวหน้ากอง  หัวหน้ากองมอบหน้าที่ให้จ่าสิบเอกเพนกวิน และ ร้อยโทโกเลม  ทำหน้าที่เดินทางตามหาฝูงปลาเหล่านั้น  เพื่อจะได้  ต่อสู้เพื่อปกป้องอาหารและความอุดมสมบูรณ์กับมาสู่ดินแดนก่อนที่จะต้องออกเดินทางเพื่อต่อกร  กับ  ผู้บุกรุก  ทั้ง 3 ได้ไปขอคำแนะนำ  ปลาเฒ่าศักดิ์สิทธิ์  เพื่อให้ชี้ทางและขอพรพร้อมทั้งของวิเศษ  ปลาเฒ่าได้มอบถุงผ้าเก่าๆให้ 2 ถุง  ให้หัวหน้ากอง1 ถุง เป็นถุงปลาขนาดใหญ่ ข้างในมี ปลากล้ามดาบ และ เจ้าปักกระเป้า ส่วนอีกถุงให้จ่าสิบเอกเพนกวินมี ปลาแสงจอมพลังเมื่อกินแล้วจะสามารถใช้พลังระดับ 2 ได้  และทั้ง 3 ก็ได้ออกเดินทางไปสู่ดินแดนต้นกำเนิดแห่งชีวิต....
Deck ปลาข้าคัยอย่าแตะ
Seal
Lemuria Trooper*3  ลงมาหาปลา เวล 3 หรือ เอาปลาเวล 1 ธาตุน้ำมาคอมเร็ว จริงเอามารีดเดคครับพยายามเอาเวล  3  ออกมาจะดีกว่าถ้าจังหวะให้นะ ราคา 0 บาท
Little brother penguin baby*4  กินปลาตัว  หน้าที่จริงๆ มีไดร์กับตี เมื่อเบสสูงพอ ราคา 0-5 บาท
Silky Wing Fish*3 ตัวนี้ เอาจริงๆ ไม่ได้คิดเอามาสกิลเลย หรือสกิลบ้างเพื่อตัวที่เราจะเอาออกไปหน้าลำคาญจริงๆ แต่ก็นะ อบิลี้ตี้ที่แสนโหดร้ายของเจ้านี้เหมือนจับล๊อคไว้เลย ราคา 0 - 20 บาท
Antique gear golem*3 ตัวยืนเทรินแรกๆ หลังๆก็คงเป็นตัวนี้สลับกับเพนกวิน มีปลาช่วยทำให้ติดไดร์ก็เก็บชาทไปรักษา ว่างๆ ก็ไดร์ชาวบ้านเค้าก็ได้  ราคา 0 - 5 บาท
Scythed arms stinggray*2  เอามาเพื่อให้ หัวหน้ากองคอม และ เพื่อคอมโบโดด Sac อินเอ็กทีฟ ราคา 0 บาท
Gamboge angler*2 คอมโป เจ้าปักเป้า เหมือนร่างที่ 2 แบบโปเกม่อนเลย - -*  ราคา 0 บาท
Long whisker buffer*4 ปักเป้าจอมอินเอ็กทีฟ ว่าง ตั้งไม่ได้เอาไปโปรยไว้ข้างหน้า จับ อินเอ็กทีฟ เอา  แถมเข้ามาจ่าย 1 หาปลาเวล 2 ขึ้นมือได้ ราคา 0 บาท
Ethereal Fish*4 ลองคอมเทพ  ราคา 0 - 10 บาท

Mystic
Frisky Penguin*2 อาวุธลับ เป็นมิสติกโหดมากครับ  มีตั้ง 3 เท็กเลือกใช้ได้ทุกเวลา  แถมขึ้นมือได้อีก
Tertius Phialam*2 ลดพลัง แถมว่างๆ เสกซีลให้กลายเป็น ปลา
Secundus phialam*2 ดักของตกไชน์ถือเป็นใบยิง หรือ หนังสือ 0 เทริน เสกปลาได้ด้วย
คัดสัก 35 - 40 กำลังดีครับใส่ใบที่ใช้ได้จริงนะครับเอาแบบ ร่ายอินเตอร์เฟียร์

วิธีเล่นนะครับ
ดูจากรูปการแล้วการตั้งง่ายมากครับเทรินแรกงัยก็ AT 10 ไม่ก็ DF 13
MP 5
ลง Antique gear golem ไว้ DF ไลน์ ผ่าน Df 13

ลง Lemuria Trooper หาปลา น้ำมาคอม ดิสการ์ด 1 ใบ Mp เหลือ 2 At 10

ลง Long whisker buffer จ่าย 1 หา Gamboge angler ขึ้นมือ ลง Lemuria Trooper หาปลา น้ำมาคอม หรือ ปลาเวล 3 ก็ได้ ดิส Gamboge angler และ อื่น ท่าเลเวลมากกว่า 1 จะเกิการหาปลาน้ำเข้ามาทีหลังการตกไชน์ของ Gamboge angler จะได้นำ Gamboge angler เข้ามาในสนามไม่เสียไชน์ และการ์ดในมือ At 10

ลง Ethereal Fish ทิ้ง อะไรก็ได้ เสียการ์ด 1 ใบแต่ได้คอมเร็ว ลง Silky Wing Fish At 11 ผ่าน

ลงLong whisker buffer จ่าย 1 หา Gamboge angler ขึ้นมือ ร่าย Ethereal Fish ทิ้ง Gamboge angler เพื่อ Ethereal Fish ผ่านเทริน เหลือ เอ็มพี 2 ร่าย ปลามาซักตัว จะได้นำ Gamboge angler เข้ามาสนามจากไชน์ และคอมกับ Ethereal Fish ได้ At 10 ผ่าน

เกมบุก
จะเป็นการอาศัยการไดร์แมนชั่น จาก Silky Wing Fish และ เพนกวิน เพื่อ โกมเล็มเก็บชาท มาต่อยพวกติด ไดร์แมนชั่น
อีกอย่างคือถ้าเทรินแลกๆ เราหาปลาเวล 3 ได้เร็ว  เราจะได้ ล็อกไดร์ไป 3 ตัว แล้วให้เพนกวินไดร์ หรือไม่ก็ตีขึ้นมือเลย
เพื่อเค้าร่ายซีลไม่ทัน  เพราะ เราจะถ่วงเวลา และ บุกหลายๆ  ทางด้วยโกมเล็ม จ่าย ต่อย แล้วก็เก็บชาทต่อเรื่อยๆ
คอนเซป  อยากไดร์แมนชั่นแล้วตีขึ้นมือแรกๆ หลังๆ คงแลกเลือด

การป้องกัน
เก็บไว้ใช้นะครับใส่ 2 ตัวเองมากกว่านี้คงล้นมือ  เดี๋ยวมันจะแย่

Scythed arms stinggray จ่าย 2 ลงมา Sac Long whisker buffer จะได้ใบหยุด 1 ใบเอาไว้ใช้ตอนห้ามร่าย หรือเค้าอาเท็นน่า ออล  ไม่ก็พวกกันเคิส

ปล.แพ้พวกยกเลิกเคิสอย่างแรง
เอาไปเล่นอวดเพื่อนได้นะครับเด็คน่ารักดี  ไม่แพงด้วย
ฝากไว้แค่นี้นะครับ 
2 รูปหลังเอามาจากเว็บคุณตาหนูครับ
« Last Edit: May 15, 2008, 07:11:53 AM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: May 15, 2008, 01:36:25 PM »

เด็คเพนกวินทำได้หลากหลายแนวดีจริงๆ แต่ยังไงน้องเล็กเก่งสุด - - บ้าพลังที่สุด
กินปลาเยอะๆ แบบนี้โตไว้แน่

ชอบที่เอาการ์ดโลกลืมหลายใบมาเล่นแบบง่ายๆ และสนุกด้วยแล

อนึ่ง หาก AGG เราตก Shrine ไป ยังแปรสภาพ Tertrius Phialam เป็นใบลบพลัง 3 ได้ด้วย 

Gamboge Angler เอง ก็เล่นอะไรได้มากกว่าที่คิด ชักได้ไอเดียเด็คแปลกๆ ละ 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: May 15, 2008, 11:52:42 PM »

รู้สึกจะโอเคนะฮะ

แต่สงสัยว่าดินแดนต้นกำเนิดแห่งชีวิตที่พวกเพนกวินจะเดินทางไปนี่คือshrineรึป่าว555+ล้อเล่นนะครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #3 on: May 16, 2008, 12:33:37 AM »

ถ้าไหนๆ ศพเยอะแล้ว ใส่ ขำตาย (Hades) ไปด้วย ก็มิเลวนะครับ 

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #4 on: May 16, 2008, 02:48:34 AM »

เริ่มก่อน mp 5 Long whisker buffer ใช้ปบิลิตี้ล่างไม่ได้นิคับ ถ้าผมจำไม่ผิด

[L]unifer
Member

Email
« Reply #5 on: May 16, 2008, 03:17:10 AM »

ใช้ได้ครับไม่มีเงื่อนไขครับ
ลองอ่านดีๆ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: May 16, 2008, 03:19:28 AM »

เริ่มคนแรก อบิลิตี้ที่ต้องจ่าย Mp ใช้ไม่ได้นี่ เหมือน Stone Scale Fish กับ นักมวยเขียว 

ฤ ยังไง
« Last Edit: May 16, 2008, 03:21:31 AM by [C]hessKnigh[T] • [S]hinigami No Balla[D] • » Logged

ExodiA
Member

Email
« Reply #7 on: May 16, 2008, 03:24:40 AM »

Stone Scale Fish น่าจะได้นะ เพราะว่าใช้ Mp ในการร่ายการ์ด

แต่ว่าตัว Long whisker buffer น่ะ ใช้ไม่ได้แน่นอนครับ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #8 on: May 16, 2008, 03:25:27 AM »

เริ่มคนแรก อบิลิตี้ที่ต้องจ่าย Mp ใช้ไม่ได้นี่ เหมือน Stone Scale Fish กับ นักมวยเขียว 

ฤ ยังไง

ปลาหินมันจ่ายค่าร่าย จ่ายได้

นักมวยมันจ่ายค่าเสิร์ช จ่ายไม่ได้

[L]unifer
Member

Email
« Reply #9 on: May 16, 2008, 03:27:04 AM »

งั้นผมรั่วเองโทษทีครับถ้าทำไม่ได้

Nihil
Member

Email
« Reply #10 on: May 16, 2008, 03:35:03 AM »

ผู้เริ่ม Subturn โจมตีแรกของเกม ไม่สามารถจ่าย Mp เพื่อการใดๆ ได้นอกจากการร่ายการ์ด
ที่ปลาหัวหินใช้ได้ เพราะเป็นการ "ร่าย" นะครับ 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #11 on: May 19, 2008, 12:54:39 AM »

ผมเลนเด๊กเพนกวินอยู่อ่าคับ

คือว่า - -"

ผมจะใส่ซีลทุกใบยกเว้น Vampire ที่มี เนมเพนกวิน

ผมจาม่ายบอกว่ามันจะเก่งหรือไม่เก่งนะ

แต่เวลาที่ลงมาทั้ง 3 พี่น้องและครอบครัวเพนกวินแล้ว

มันจะรู้สึกอบอุ่นเป็นครอบครัวเดียวกันไงครับ  ^^"

เพราะผมรู้สึกว่าตั้งแต่โรงงานแปรรูปปลารีวีเลชั่นออกมาทั้ง 2 ใบนี่ - -

น้องคนสุดท้องเริ่มเหมือนเลลาเจ่เข้าไปทุกทีๆ   ^^"

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #12 on: May 19, 2008, 03:58:43 AM »

เจ๋งดีครับ แต่ผมไม่ได้เล่นแนวนี่คร้าบ เล่นแนว Leraje + Penguin ตีๆ ครับ

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #13 on: May 19, 2008, 04:11:02 AM »

คือว่า - -"

ผมจะใส่ซีลทุกใบยกเว้น Vampire ที่มี เนมเพนกวิน

ผมจาม่ายบอกว่ามันจะเก่งหรือไม่เก่งนะ

แต่เวลาที่ลงมาทั้ง 3 พี่น้องและครอบครัวเพนกวินแล้ว

มันจะรู้สึกอบอุ่นเป็นครอบครัวเดียวกันไงครับ  ^^"

เพราะผมรู้สึกว่าตั้งแต่โรงงานแปรรูปปลารีวีเลชั่นออกมาทั้ง 2 ใบนี่ - -

น้องคนสุดท้องเริ่มเหมือนเลลาเจ่เข้าไปทุกทีๆ   ^^"

เลทๆเกม คอมตัวเอง
2 ตบ

At 9 + 4 + ?? (นับศพ 2 ฝ่ายด้วย...)
- -...

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #14 on: May 19, 2008, 04:27:35 AM »

คนเล่นที่เริ่มก่อนสามารถใช้MPได้แค่การร่ายการ์ดเท่านั้นนะครับ
ชอบอะ เด๊คนี้ น่าแปะ7ดาวมากๆ

Nihil
Member

Email
« Reply #15 on: May 19, 2008, 06:56:49 PM »

คือว่า - -"

ครอบครัวนี้ขาดพ่อ 

Member

Email
« Reply #16 on: May 19, 2008, 11:24:33 PM »

หรือว่าพ่อเพนกวินคือ Vampire Penguin หรอคับ 

เจ้าช่วย  > <

ป.ล. อยากให้เพิ่ม Seal เสริมเพนกวินอีกจังเลย ^^"

Nihil
Member

Email
« Reply #17 on: May 20, 2008, 01:21:38 PM »

หรือว่าพ่อเพนกวินคือ Vampire Penguin หรอคับ 

ป.ล. อยากให้เพิ่ม Seal เสริมเพนกวินอีกจังเลย ^^"

ทำ Penguin 6 ธาตุ แล้ว อัศวินขี่เพนกวินทั้ง 6 แบบพวกม้าไปเลยคงเท่ไม่หยอก 

Member

Email
« Reply #18 on: May 22, 2008, 12:01:09 AM »

ทำ Penguin 6 ธาตุ แล้ว อัศวินขี่เพนกวินทั้ง 6 แบบพวกม้าไปเลยคงเท่ไม่หยอก 

เอาเป็นเพนกวินขี่คนดีกว่ามั้ยครับ หึๆๆๆ

แย่งปลาไปกินกันนัก จับมาทำพาหนะซะเลย ^^ 

Shades
Member

Email
« Reply #19 on: July 27, 2008, 01:12:47 AM »

penguin ผมเคยลองจัดแล้วมันจั่วไม่ทันอะครับ เริ่มแรกๆ ไม่รู้ว่าจะจั่ว ซีล ก่อน หรือ มิสติกก่อนดี
แล้ว deck penguin ก็แพ้ หลายdeckด้วยแต่เล่นแล้วสนุกจริงๆ
อยากได้ penguin All ได้อ่า กับpenguinเร่งจั่วกับ penguin โดดมาจากมือ  อินเตอร์เฟีย  เอาเป็นสกิลอะไรก็ได้ แต่ตอนนี้ยังคิดไม่ออก

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #20 on: July 27, 2008, 01:17:09 AM »

penguin ผมเคยลองจัดแล้วมันจั่วไม่ทันอะครับ เริ่มแรกๆ ไม่รู้ว่าจะจั่ว ซีล ก่อน หรือ มิสติกก่อนดี
แล้ว deck penguin ก็แพ้ หลายdeckด้วยแต่เล่นแล้วสนุกจริงๆ
อยากได้ penguin All ได้อ่า กับpenguinเร่งจั่วกับ penguin โดดมาจากมือ  อินเตอร์เฟีย  เอาเป็นสกิลอะไรก็ได้ แต่ตอนนี้ยังคิดไม่ออก

แปะไปแล้วนี่ครับ

Member

Email
« Reply #21 on: July 27, 2008, 02:31:49 PM »

North Wind Penguin   เร่งจั่ว
North Pole Penguin     เกน
Penguin Veterinarian     รักษาเคิร์ส + ออล
Antarctic Penguin       Freeze + โดดได้

ประมาณนี้ละกันนะ ครอบครัวสุขสันต์ทุกวันหรรษา       

T ๐ X i C * ~
Member

Email
« Reply #22 on: August 04, 2008, 01:18:02 AM »

ไส่ saber scale fish ด้วยดีป้ะคับ ผมลองจัดดุ ปลามันเยอะดีอะ Atจะได้พุ่งๆ

VIVI
Member

Email
« Reply #23 on: December 14, 2008, 08:31:13 PM »

เหอะ เอา ปาย ทำ ดี ก่า ถูก ดี อะ เหอะๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: