Summoner Master Forum
May 19, 2024, 12:30:55 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Koblod, the Agency of KEMO ! !  (Read 2978 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« on: June 14, 2009, 09:27:19 PM »

kemo มาแรงครับ (ม้ง) หนึ่งในผู้สนับสนุน koblod อย่างผม เมื่อซอง Hx 2 มาผมก็ต้อง จัด เด็ค สิครับ สู้ตายฮุ้ย! >w<

ตอนนี้มี N<Kobold> 18 ชนิดแล้วใช่ไหมครับ (นับผิดป่าวหวา) ผมใส่มาตั้ง 12 ชนิดแน่ะ

3ใบ Lv 1 Monster fighter   Bengy, the koblod fighter         เอาไว้หาและรอง
2ใบ Lv 2 Mage                  Perez, the koblod wizard          ข้ามไลต์ ถึกเกินล้มเรามี poison แจก
2ใบ Lv 2 Ninja                   Inumaru, thekobold ninja         เอามาตบหน้าเด็ก >w<
2ใบ Lv 2 Monster              Battletank kobold archer          ตีแรงกันข้าม Line ได้ด้วย บึ้ม Realic อีกแน่ะ >wO
3ใบ Lv 2 Monster               Koblod warrior                         +At รองคอม แค่เนี้ยะ
4ใบ Lv 2 Mage monster     Koblod elder                             +At+Df เวลาโดนตี ลง kobold ในราคา(ค่าร่าย)ที่ถูกลง
2ใบ Lv 3 monster               Kobold villager chief                 -mp หาพวก (ใส่ 1 ตามนโยบายของใครไม่รู้ จำไม่ได้แล้วครับ -w-)
1ใบ Lv 2 Gunner Monster   Svania republic kobold agent   จั่วๆ และ -AT โดยที่ Circus manage ต้านทาน SKill ได้
2ใบ Lv 1 Monster Scientist Kobold technician agent             กันดิน ลากไส้
2ใบ Lv 1 Knight                  Kobold tribal warrior                 จั่วๆ เข้าไป และ +Sp เล็กน้อย (มีครบ 2 ใบ Sp ทุกตัว 5 เชียว owO)

วิธีเล่น
เล่นแบบฝนครับ (โปรย)
ใช้สกิลของ Circus + การโจมตี บ้า At ของ Battle tank กระหน่ำแทง
อย่าลืมหากมี Circus แล้ว การไห้ Koblod เข้ากองหรือขึ้นมือ จะกลายเป็นเรื่องที่ไม่สำคัญเลย
แล้วก็คอยใช้ Skill อย่าไห้เหลือ Mp ค้างเติ่ง
บึ้ม Realic หากมีโอกาส จั่วเมื่อโอกาสมาถึง
ตัวยันใหม่อย่าง Adolph นี่เจ๋งสุดยอดเลยครับ คอมตัวเดว At 12 โหยๆ
ตุ๋ยเก่งพอตัว Perez + Inu จะตุ๋ยพวก เด็ก เป็นการ พรากผู้เยาว์ (จากสนาม) ชั้นเลิศเลยทีเดียว
ปล อย่าลืมว่า หากเราใช้ตัว Lv 2 Trip com จะเท่ากับว่าตัวนั้น Lv 4 ต้องระวังไห้มากๆด้วยละ >wO

จุดเด่น
At เยอะมากเลยครับ โหยตั้งทะไหร่กัน แล้ว Skill ที่มันใช้กันเอง ก็โดน Circus ยกเลิกด้วย

จุดอ่อน
ตั้งตัวนานนิดนึง ถ้าตั้งขึ้น All ก็ล้ม (หุ หุ)
หากเขา All เราจงใช้ความน่ารักของ Koblod เข้าต่อสู้ (หากศัตรูใจแข็ง ก็ค่อยร่าย Mystic)
ต้องใช้ตัวรองมากมาย ส่งผลไห้ Shrine ล้นเร็ว
« Last Edit: June 14, 2009, 11:33:59 PM by T-CoSoVo-Wulfer » Logged

Member

Email
« Reply #1 on: June 14, 2009, 09:27:52 PM »

อันล่างจะกลายเป็น Guaruda ในเร็วๆนี้ครับ -w-/
« Last Edit: June 14, 2009, 09:31:38 PM by T-CoSoVo-Wulfer » Logged

Green day
Member

« Reply #2 on: June 14, 2009, 09:38:19 PM »

อย่าลืมหากมี Circus แล้ว การไห้ Koblod เข้ากองหรือขึ้นมือ จะกลายเป็นเรื่องที่ไม่สำคัญเลย
แล้วก็คอยใช้ Skill อย่าไห้เหลือ Mp ค้างเติ่ง

รู้สึกจะรั่วครับ เพราะนำเข้ากอง ขึ้นมือ หรือการ Sacrifice จะเป็นแบบผู้เล่นสั่งครับ

ดังนั้น ก็ต้องโดนครับ

Bengy 4 เลยครับ

ปล. ขอ text adolph หน่อยนะครับ 

ohm13
Member

Email
« Reply #3 on: June 14, 2009, 09:39:46 PM »

รู้สึกจะรั่วครับ เพราะนำเข้ากอง ขึ้นมือ หรือการ Sacrifice จะเป็นแบบผู้เล่นสั่งครับ

ปล. ขอ text adolph หน่อยนะครับ 
ุขึ้นอยู่กับtextนะครับ ถ้าอย่างของเอลเดอร์ไม่ต้องเอากลับขึ้นมือนะ

Green day
Member

« Reply #4 on: June 14, 2009, 09:43:53 PM »

ุขึ้นอยู่กับtextนะครับ ถ้าอย่างของเอลเดอร์ไม่ต้องเอากลับขึ้นมือนะ

adolph มันตัวใหนเหรอครับ -*-

ส่วนขึ้นอยู่กับ Text อ่ะแหละครับ

ตัว Kobold villager chief 2 เลยก็ได้ฮะ 

abeabeabe
Member

Email
« Reply #5 on: June 14, 2009, 09:51:02 PM »

แยกเห็น adolph ว่าตัวไหน

ได้ยังไงเนี้ย เพราะกำลังจัดอยู่อาจได้เปลี่ยนการ์ด

Green day
Member

« Reply #6 on: June 14, 2009, 09:51:50 PM »

หาไม่เจอจิงๆอ่ะครับ รอบกวนหน่อยนะ 

--------------------------------------------------

Perez เอาออกเถอะครับไม่เห็นเก่งเลย

Battletank kobold archer ก็เอาออก -*-

« Last Edit: June 14, 2009, 09:55:56 PM by Souless Man » Logged

Member

Email
« Reply #7 on: June 14, 2009, 11:33:17 PM »

เอ้อ โทษฮับ คือลืมแก้ครับ Adolph มันเป็นการ์ดที่สร้างเองเล่นกะเพื่อน ลืมลบออก copy - Past เลย So Sorry นะคับ -A-

เดี๋ยวเอามาไห้ดูก้อได้ แต่ว่าให้ใส่ Villager chif แทนแล้วกัน

ขออภัยอย่างสูง Adolph สร้างเองครับ ยังไม่เสร็จด้วยซ้ำ -A-

ฆ่าตัวตาย T^T
« Last Edit: June 14, 2009, 11:36:55 PM by T-CoSoVo-Wulfer » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #8 on: June 14, 2009, 11:44:37 PM »

สร้างเองซะด้วย   

การใช้สกิลยกของตาลุง มีข้อดีคือการยกหลบเคิร์ส หลบมิสติก

แต่ผมขายเด็คนี้ทิ้งไปเพราะ มันแพ้ all 

เห็นเดี๋ยวนี้ของเสริมเยอะแยะ อยากเล่นอีกแล้ว

Bengy ทายมิสติกได้ด้วย ซึ่งเป็นประโยชน์มากพอสมควรในเวลาคับขัน

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #9 on: June 14, 2009, 11:46:59 PM »

เอ้อ โทษฮับ คือลืมแก้ครับ Adolph มันเป็นการ์ดที่สร้างเองเล่นกะเพื่อน ลืมลบออก copy - Past เลย So Sorry นะคับ -A-

เดี๋ยวเอามาไห้ดูก้อได้ แต่ว่าให้ใส่ Villager chif แทนแล้วกัน

ขออภัยอย่างสูง Adolph สร้างเองครับ ยังไม่เสร็จด้วยซ้ำ -A-

ฆ่าตัวตาย T^T

ทำไปได้้ อย่าเพิ่งตาย สู้ชีวิตต่อไป

Member

Email
« Reply #10 on: June 15, 2009, 12:46:29 AM »

สร้างเองซะด้วย   

การใช้สกิลยกของตาลุง มีข้อดีคือการยกหลบเคิร์ส หลบมิสติก

แต่ผมขายเด็คนี้ทิ้งไปเพราะ มันแพ้ all 

เห็นเดี๋ยวนี้ของเสริมเยอะแยะ อยากเล่นอีกแล้ว

Bengy ทายมิสติกได้ด้วย ซึ่งเป็นประโยชน์มากพอสมควรในเวลาคับขัน

ครับ All ทีล้มระเนระนาด T^T
ใส่ Lava witch ไห้รู้แล้วรู้รอดไปเล้ย (ล้อเล่นนะ -A-)

ปล การ์ดสร้างจะเสร็จแล้ว คงประมาณ 3ทุ่มครึ่งอะครับ -w-/

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #11 on: June 15, 2009, 12:53:02 AM »

มะหมาน่ารัก มาจับยิงปืนลบพลัง ยิงหมากระเจิงได้จั่ว อุ

อนึ่ง ชอบ avatar จริงๆ เลย หมาน้อย 

Member

Email
« Reply #12 on: June 15, 2009, 01:32:50 AM »

ขอบคุณครับ

ในที่สุดก็ทันเวลา นี่ครับ Adolph -w-/
ลองตัดเส้นสีดำออก แย่มาก
ลองทำขนครั้งแรก

Adolph, the general kobold
Monster knight [Water] Mp 2/1 Lv 2
At 8
Df 7
Sp 3
+Monster              Kemo slash       At 10 Df 9 Mp 2
+[kobold]  In the name of kobold  At 12 Mp 3

เมื่อ [Kobold] เข้ามาในสนาม {S} สามารถรวมร่างกับ [kobold] นั้นได้
{S} Atk + ตาม [Kobold] ในสนาม
เมื่อมี[kobold]ที่เข้ามาในสนามที่ไม่ได้มาจากการร่าย {S} At + 1 Df + 1 Sp + 1 / 1 Turn
เมื่อ {S} ถูกโจมตี หาก {S} ได้รับ Ability "เมื่อถูกโจมตี" Ability นั้นจะแสดงผลเป็น 2 เท่า
o(Skill) สั่ง {S} โจมตี และ {S} + At ตาม kobold ที่เป็น Inactive / 3 Subturn (Mp 3)

มีใบนี้ Grandecross ก็เข้ามาๆ เห็นพวก Diliver band + เมต้า ทั้งหลาย เก่งกันนัก แหม แค้น (เพราะเราไม่ได้จัดเด็คพวกนี้อะ)

สมมุติว่ามี Elder 4 ตัว Adolph คอมแล้วยัน เมื่อโดนตีก็ At + 12 = 24 เชียะ

แต่หากเต็ม Max เลยมี Seal N[Kobold] 24 ใบในสนาม (อีกใบรองคอมอยุ) และมาจากมือเรา 4 ใบ แล้ว manager โจมตีแล้วว ทุกใบ = inactive
 Adolph ใช้สกิลโจมตี Atk 12 + 24 + 24 +4 = 64 โอโฮ ตบเกรียน ซาดินแตก >w<

แต่ความจริงแล้ว Combo นี้สร้างยากมาก อย่าสนใจเลยครับ -w-/

ปล ADOLPH เป็นชื่อที่ 3 ของกระผมเอง ชื่อที่ 2 คือ RANDOLPH >wO
« Last Edit: June 15, 2009, 01:55:17 AM by T-CoSoVo-Wulfer » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: