Summoner Master Forum
April 29, 2024, 12:36:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มุมสบาย สไตล์ SMN '' ตามรอย Yeti ''  (Read 5272 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
GeGig
Member

« on: September 18, 2005, 07:48:29 AM »

นี่เป็นบทสัมภาษณ์ของนักเขียนบทความกับกลุ่มนักสำรวจที่อ้างตนว่าได้ตามรอยและศึกษาชีวิตของ Yeti นานถึง 2 สัปดาห์ ก่อนที่จะนำไปพิมพ์ลง วารสาร '' สัตว์โลกมหัศจรรย์ ''ซึ่งจัดพิมพ์โดย
 กลุ่มพ่อค้าเล็กๆของ แอนดิซอง ขอเชิญชมได้ตามอรรธยาศัยครับ

ขอบคุณคุณ Exodia ครับ

นักเขียน : สวัสดีครับ พวกคุณเป็นผู้ที่ติดต่อมาเรื่อง Albino Yeti ใช่ไหมครับ
กลุ่มนักสำรวจ : ใช่ครับ/ค่ะ  
นักเขียน : ขอทราบชื่อของแต่ละคนหน่อยนะครับ
เกลวิน : ชื่อ เกลวิน ครับ เป็น Beast tamer
มอลีน : มอลีนค่ะ เป็น Time Mage
อิวิเซ่ : อิวิเซ่ ค่ะ เป็น Scientist เชี่ยวชาญเรื่อง ภูมิศาสตร์และ การทำสารเคมี
นักเขียน : ขอบคุณมากครับ งั้นเรามาเริ่มกันเลยดีกว่านะครับ  พวกคุณเจอ Yeti ตัวนี้เมื่อไรหรอครับ
เกลวิน : ประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมานี่ล่ะครับ
นักเขียน : แล้วพบครั้งแรกที่ไหนอ่ะครับ
เกลวิน : เปิดซองครับ
นักเขียน : หาาาา ??????
เกลวิน : อ๊ะ ขอโทษครับ ผมคงเบลออะครับ  พอดีเมื่อวานทำงานจนดึกดื่นเลยพักผ่อนไม่พอครับ
นักเขียน : อ๋อ ครับผมเข้าใจ แล้วตกลงว่าที่ไหนล่ะครับ
เกลวิน : แถบเทือกเขา ทางตอนเหนือ ของเมือง Misbul ครับ พวกเราไปพบเข้าโดยบังเอิญขณะกำลัง
              ฝึกซ้อมวิชาใหม่ของ มอลีนครับ
นักเขียน : รูปร่างมันเป็นยังไง พอจะอธิบายคร่าวๆได้ไหมครับ
เกลวิน : มันมีขนรุงรังสีขาวทั่วทั้งตัวเลยครับอืมมม ยกเบ้นบริเวณ มือ เท้า แล้วก็พุงกลมๆ ของมัน
              มันยืนด้วยขาหลัง 2 ข้าง  ลำตัวใหญ่  เท้ากับแขนมันก็ใหญ่มากด้วยครับ  ที่ปากมันมี
              เขี้ยวใหญ่ๆ 2 อัน ที่ยื่นออกมาจากกรามล่าง
นักเขียน : คร่าวๆ ดีครับ.....  มันดุไหมครับ
เกลวิน : ตอนแรกผมก็คิดว่ามันดุน่ะครับ  เลยให้ มอลีนใช้เวทล่องหน ( Dimension )กับผม เพื่อจะได้               เข้าไปดูมันใกล้ๆ
นักเขียน : แล้ว????
เกลวิน : ผมก็เดินดุ่ยๆไปหามัน โดยมีเวทคลุมร่างอยู่ครับ  ผมก็คิดว่ามันไม่เหน ที่ไหนได้พอมัน
              หันมา มันคำรามใหญ่เลยครับ
นักเขียน : แย่เลยครับ
เกลวิน : ใช่ครับ ตอนนั้นผมกลัวมากเลย อยากวิ่งหนีมากแต่วิ่งไม่ได้เลยครับ
นักเขียน : ทำไมล่ะครับ???
เกลวิน : ผมโดนแช่แข็งอยู่น่ะครับ  คิดว่าคงเป็นไอ้เสียงคำรามนั้นแน่ๆ
นักเขียน : วันหลังคงต้องพกเสื้อหนาวไปด้วยแล้วครับ  แล้วไงต่อครับ ( ทำหน้าตื่นเต้น )
เกลวิน : ....... พอมันแช่ผม มันก็เผ่นไปเลยครับ
นักเขียน : พวกคุณตามไปทันไหมครับ
เกลวิน : กว่า มอลีน จะมาช่วยร่ายเวทแก้ อาการของผม  มันก็หายลับไปแล้วครับ
นักเขียน : ท่าทางมันขี้อายนะครับ
เกลวิน : ดีแล้วล่ะครับที่เป็นแบบนั้น
นักเขียน : แล้วไงต่อครับ
เกลวิน : ไม่มีไรแล้วครับ........
นักเขียน : อ้าวไหน พวกคุณบอกตามรอยมัน 2 สัปดาห์ไงครับ
เกลวิน : ก็ใช่ไงครับ พวกผมตามรอยมันตั้ง 2 สัปดาห์  เสียอย่างเดียว พวกผมหามันไม่เจอน่ะครับ
มอลีน : ..........
อิวิเซ่ : .........ค่ะ.....
นักเขียน : ............เอ่อ งั้นก็ขอบคุณมากนะครับ สำหรับข้อมูลอันมีค่าเหล่านี้  ขอบคุณที่สละเวลามาให้                  นะครับ
เกลวิน : ไม่เป็นไรครับ  ผมหวังว่า สิ่งที่ผมได้เจอมาจะมีค่าต่อผู้อื่นนะครับ
นักเขียน : ผมก็หวังเช่นนั้นนะครับ
เกลวิน : ผมไม่ขอค่าแรง กับบทความนี้ละกันนะครับ  ผมใจบุญ  
นักเขียน : ...............งั้นก็ขอบคุณครับ
เกลวิน : ........... :)

จบไปแล้วนะครับ สำหรับ บทสัมภาษณ์นี้  หลังจากนั้น  บทความนี้ก็ไม่ได้ลงใน
วารสาร สัตว์โลกมหัศจรรย์ แต่อย่างใด  เนื่องมาจากเหตุผลบางประการที่ไม่สามารถวิเคราะห์ได้
ขอขอบคุณที่สละเวลามาอ่านนะครับ

ปล. หากบทความนี้ พาดพิง และก่อให้เกิด damage ต่อ SMN   กระผมก็ขอประทานอภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
ปล.2 ขอบคุณรูปการ์ดคุณ Exodia นะครับผม สำหรับ รูป Albino Yeti ที่แสนน่ารักน่าหยิก
ปล.3 Albino Yeti ลงพุง

pokeq
Member

Email
« Reply #1 on: September 18, 2005, 09:54:24 AM »

เก่งจัง เขียนซะยาวเชียว

เขียนได้สนุกดี

ไอเดียดีมากๆ นำจุดเด่นการ์ดแต่ละใบมาเขียน อิอิ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #2 on: September 18, 2005, 12:55:20 PM »

ชอบตรงที่ "เปิดซอง" ครับ  ;D ติดตามผลงานครับ

ไม่จำเป็นต้องทำออกมาถี่ แต่ทยอยทำเรื่อยๆ จะดีกว่าครับ เป็นการสร้างคุณค่าให้กับกระทู้ด้วย  ;)

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #3 on: September 18, 2005, 01:05:28 PM »

คราวหน้าเขียน น่าจะลงห้องแฟนฟิคนะ

ดีจริงๆ ;D

GeGig
Member

« Reply #4 on: September 18, 2005, 01:34:29 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำติชม  งั้นคราวหน้าจะทำลงห้อง FanFic นะครับ  :)

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #5 on: September 19, 2005, 01:32:49 AM »

แล้สที่รักษาฟรี๊ซแต่ติดไดล่ะครับ

เงียบปาก แล้วตบปลิว ???

SMN Collector
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: September 19, 2005, 02:38:32 AM »

อ่านมาได้สักพักแล้วนะครับ  เขียนได้ดีทีเดียว เป็นกำลังใจให้ด้วย
หากไวเซอร์หยิบเอาไปทำเป็นคอลัมน์ หรือแทรกในหน้าผมว่าไม่เลวนะครับ

series
Member

« Reply #7 on: September 19, 2005, 12:05:53 PM »

เปิดได้เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง

Pages: [1]
  Print  

Jump to: