Summoner Master Forum
April 17, 2024, 03:08:14 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สลิงกิ้ง?  (Read 8993 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
wat_tup
Member

Email
« on: June 10, 2007, 02:23:02 PM »

การแข่งสลิ้งกิ้งเป็นอย่างไรครับอธิบายให้ละเอียดด้วยครับ เห็นรางวัลแล้วน่าสนใจมาก

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: June 10, 2007, 02:26:46 PM »

คือการแข่งแบบแข่งตาเดียวแล้วรับรางวัลเลยครับ ไม่มีการแข่งไปเรื่อยๆหาที่ 1 ที่ 2 อย่างงั้นอ่ะ

wat_tup
Member

Email
« Reply #2 on: June 10, 2007, 02:46:14 PM »

แล้วทำไมเขาบอกว่า "ตู้" ด้วยหล่ะแล้วมีEXPอะไรแล้วเล่นเหมือนsummonerทุกประการหรอ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #3 on: June 10, 2007, 02:56:26 PM »

ก้อเหมือนเล่นตู้เกมไง ความจิงไม่ใช่ตู้จิงๆหรอ - -
เล่นเส็ดก้อได้แต้มเล่นเยอะๆจนได้แต้มเยอะๆแล้วมาแลกของรางวัลไง

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #4 on: June 10, 2007, 05:28:03 PM »

การแข่งขันแบบ Slinging มาจาก Gun Slinging คือการดวลกันแบบตัวต่อตัว และจบไปเป็นรอบ ๆ ไป
เป็นการจัดมาเพื่อให้เหล่าผู้กล้าที่อยากลองเด็คได้มีโอกาสมาเล่นกับทีมงานของทางบริษัทที่มีปน ๆกันไป วิธีการเล่นโดยพื้นฐานไม่ต่างจากการเล่นปกติทั่วไป เว้นแต่จะมีกฎพิเศษอย่างอื่น เช่นการเก็บแต้ม EXP เป็นต้น
แต่การเล่นแบบ Slinging นี้ ทางฝ่ายทีมงานจะเป็นคนเลือก Mp ของระบบการเล่นและมีสิทธิเสนอการเริ่มก่อนเริ่มหลังเสมอ  และเมื่อสลิงกันเสร็จแล้ว ไม่ว่าจะชนะหรือแพ้ ก็มีสิทธิ์ได้รับรางวัลตอบแทนแตกต่างกันไป

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #5 on: June 10, 2007, 05:33:17 PM »

เพิ่งจะรู้ก็ตอนนี้แหละครับว่ามันมาจากคำว่า  gun sling - -*

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #6 on: June 10, 2007, 05:36:38 PM »

การแข่งขันแบบ Slinging มาจาก Gun Slinging คือการดวลกันแบบตัวต่อตัว
งานนี้เลือดสาดซิครับดวลเสร็จ  แขนขาดขาขาดพอดี 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #7 on: June 11, 2007, 12:08:43 AM »

คำว่าตู้ มาจากเดอะมอลล์งามครับ
ร้านการ์ดจะตั้งอยู่ติดกับตู้ Burnout 2 เด็กเล่นการ์ดส่วนมากจะแวะหยอดขับรถไม่ต่ำกว่า 3 รอบต่อคนต่อวัน (ผมด้วย)

ต่อมาผมเลยจัด Sling แข่งกับตู้ Burnout เลยเรียกตัวคนสลิงว่า "ตู้ Sling" แทน ขำ ๆ

ต่อมามันก็กลายเป็นว่า คน Sling คือ "ตู้ Sling" ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

ยังจะมีศัพท์แยกออกไปอีก

ตู้แตก
ตู้โคตรโหด
ตู้นิ่ม

ฯลฯ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #8 on: June 11, 2007, 12:19:46 AM »

คำว่าตู้ มาจากเดอะมอลล์งามครับ
ร้านการ์ดจะตั้งอยู่ติดกับตู้ Burnout 2 เด็กเล่นการ์ดส่วนมากจะแวะหยอดขับรถไม่ต่ำกว่า 3 รอบต่อคนต่อวัน (ผมด้วย)

ต่อมาผมเลยจัด Sling แข่งกับตู้ Burnout เลยเรียกตัวคนสลิงว่า "ตู้ Sling" แทน ขำ ๆ

ต่อมามันก็กลายเป็นว่า คน Sling คือ "ตู้ Sling" ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

ยังจะมีศัพท์แยกออกไปอีก

ตู้แตก
ตู้โคตรโหด
ตู้นิ่ม

ฯลฯ
เหอะๆงี้นี่เองนะพี่กิ๊กตู้Burn outมาแข่งกับสลิง สลิงกินขาดเลยล่ะเหอะๆ

Member

« Reply #9 on: June 11, 2007, 06:21:13 AM »

หึ ๆ ก็จริง
แต่ตอนนั้นจะมาหยอดตู้ Sling ทุกคนจะเหลือตังค์ไว้หยอดตู้ Burnout ต่อเสมอ 10 บาท :P

wat_tup
Member

Email
« Reply #10 on: June 12, 2007, 11:38:24 PM »

ว่าง่ายๆคือการแข่งSMNธรรมดานี่แล แต่จะไม่ต้องคิดเรทใช่ไหมคร้าบ

JZK
Member

« Reply #11 on: June 13, 2007, 01:05:29 AM »

น่าจะใช่ แต่ไม่ชัวร์

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #12 on: June 15, 2007, 01:53:59 PM »

เอาแบบละเอียดๆทีเดียวรู้เรื่อง

การสลิงกิ้งจะเป็นการที่บริษัทหรือร้านค้าจัดให้มี "ตู้" ตามที่นิยมเรียกกัน ซึ่งจริงๆก็คือผู้เล่นหรือทีมงานที่ถูกส่งมาเพื่อนั่ง และให้ผู้เล่นจ่ายค่าสมัครเพื่อมานั่งเล่นด้วย ซึ่งจะแข่งกันเพียง 1 เกมเท่านั้น ถ้าชนะก็เอาของรางวัลไปเลย (ถ้าแพ้ก็อาจจะมีรางวัลปลอบใจเหมือนกัน) โดย "ตู้" จะมีสิทธิเลือกว่าจะเริ่มเล่นก่อนหรือหลังเสมอ

ซึ่งผู้เล่นสามารถจ่ายค่าสมัครมานั่งเล่นได้เรื่อยๆ ชนะเยอะก็ได้รางวัลเยอะ

wat_tup
Member

Email
« Reply #13 on: June 16, 2007, 12:02:00 AM »

ค่าสมัครเท่าไหร่ครับ   แล้วก้อได้รางวัลกันหมดทุกคนใช้ไหมครับ

ปล.แต่ก้ออย่าหวังแต่รางวัลนะครับ เพราะการเล่นซัมที่สนุกคือได้คุยกับเพื่อนไหม่ และได้เจอ/เล่นเด็คขำขำ เรื่องนี้ฝากถึงผู้เล่นใหม่ด้วยนะครับ เบื่อมากเวลาเปิดซองได้การ์ดดีๆแล้วพวกเด็กใหม่จะขอซื้อแล้วต่อราคาแบบมหาโหด
แล้วผมก้อเคยจัดทำแบบสลิงกิ้งเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าเขาเรียกกันว่าอย่างนี้  ผมให้ใบประกาศว่าเวลาพักกลางวันให้มาแข่งซัมเล่ย20 บาท คนชนะได้ อลาน่าโปรโม+ซองอะไรก้อได้1ซอง แต่เล่นแพ้ได้แรนด้อมแรร์ 1 ใบ แล้วไอ้พวกเล่นแพ้
แรนด้อมได้ของไม่ดีมันก้อมาประท้วง มาว่า เบื่อมากเลย

Member

« Reply #14 on: June 16, 2007, 03:53:43 AM »

อืม แพ้แล้วของห่วยมันเป็นเรื่องธรรมดา
แต่จากประสบการณ์จัด sling มาก็เยอะ

ประเด็นของการ Sling ในมุมผู้เล่นน่าจะเป็นของรางวัลกองชนะมากกว่าครับ เพราะคงไม่มีใครเล่นแล้วกะแพ้หรอกครับ

การ์ดกองแพ้ ถ้ามันเน่ามาก ผมก็ว่าค่าหยอด 20 บาท ให้ ๆ ไป 2 ใบ มันก็พอจะดูดีได้นะครับ

wat_tup
Member

Email
« Reply #15 on: June 16, 2007, 04:02:29 PM »

อืม แพ้แล้วของห่วยมันเป็นเรื่องธรรมดา
แต่จากประสบการณ์จัด sling มาก็เยอะ

ประเด็นของการ Sling ในมุมผู้เล่นน่าจะเป็นของรางวัลกองชนะมากกว่าครับ เพราะคงไม่มีใครเล่นแล้วกะแพ้หรอกครับ

การ์ดกองแพ้ ถ้ามันเน่ามาก ผมก็ว่าค่าหยอด 20 บาท ให้ ๆ ไป 2 ใบ มันก็พอจะดูดีได้นะครับ

ครับผมก้อทำแบบนั้น  แต่หมายถึงเช่น ค่าหยอด20 แล้วแพ้แรนด้อมได้ ลิเบร่า แต่อีกคนได้ทันเดอร์ริก คนที่ได้ลิเบร่ามันหาเรื่องมันบอกไม่ยุติธรรมนะ อย่างนี้เรียกว่า  เกรียนไหมครับ

Member

« Reply #16 on: June 17, 2007, 01:59:23 PM »

การแรนดอมต้องโปร่งใสครับ น่าจะช่วยได้

เพราะการ์ดรางวัลเราจะมีปึกนึง เราก็เอามาสับ ๆ ๆ ๆ ๆ ใต้โต๊ะ แล้วให้เค้าเลือกเลขมา 1 เลข แล้วเราก็หยิบใบที่เลขที่เค้าเลือก

ที่สำคัญ การ์ดรางวัลที่เหลือในกองควรเป็นความลับ ไม่งั้นจะรู้สึกไม่ดีครับ

ถ้าเจอเกรียนผมว่าก็เซ็งเหมือนกันนะครับเนี่ย

กูรอมาสิบปีแม้งไม่ได้แสด
Member

Email
« Reply #17 on: June 17, 2007, 07:40:36 PM »

ผมแพ้ทุกรอบ - -*

Pages: [1]
  Print  

Jump to: