Summoner Master Forum
March 29, 2024, 09:15:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  
Author Topic: My Paints  (Read 49439 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
3DM
Member

Email
« Reply #60 on: July 08, 2007, 07:08:13 PM »

เอ่อ

ผมขอพูดสักอย่างน่ะคั้บ ทำไมไม่ลองลงสีดูบ้างหล่ะคั้บ*-*สูบเอ็กโซซิสไป1

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #61 on: July 08, 2007, 11:18:54 PM »

เอ่อ

ผมขอพูดสักอย่างน่ะคั้บ ทำไมไม่ลองลงสีดูบ้างหล่ะคั้บ*-*สูบเอ็กโซซิสไป1

ก็เพราะทำไม่เป็นน่ะสิคร้าบ  ไม่งั้นคงทำไปแล้วล่ะ

Kenny
Member

Email
« Reply #62 on: July 11, 2007, 05:34:27 PM »

เอาอีกที
แหล่มเลย

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #63 on: July 11, 2007, 06:02:40 PM »

ผลงานสุดยอดครับ ไหนบอกว่า ที่บ้าน  พี่สาวของคุณท่านมีหนังสือ โฟโต้ชอป ไงหล่ะครับ ลองสแกน แล้วทำๆดูมันก็ไม่เสียหายอะไรนิคับ หาประสบการณ์ใหม่ๆ อิอิ

ชอบบบ  มันคือกลิ่นอาย RPG

อยากเห็นพวก Class พิเศษ ๆ อ่ะ ตาวินจัดให้หน่อย

Dragon Knight

Soul Master

Magic Gadiator

อ้างอิงตาม มิว ออนไลน์ อิอิ 

saderd_man
Member

« Reply #64 on: July 24, 2007, 01:32:08 PM »

สุดยอดจิง ๆ เลย

ให้ความรู้สึกเหมือนแร็กเลยอ่ะ

Xerxes_boyZ
Member

Email
« Reply #65 on: July 24, 2007, 02:01:27 PM »

เพิ่งติดตามนะค่ะ แต่สวยมากค่ะ คราวหน้าขอแนว แวมไพร์สาว น่ารักๆ ได้มั้ยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ แล้วนู๋จะคอยติดตามผลงานต่อไปนะค่ะ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #66 on: July 31, 2007, 12:14:28 AM »

แวมไพร์สาวคงต้องรอไปซักครู่นะงับ เพราะตอนนี้ผมกะลังสนุกกับการเขียนหนูคนนี้อยู่งับ 

ใช่แล้วว Luna Lovegood นั่นเอง

ตอนไปดูหนังในโรงนี่ขอบอกว่าหนูเพ้อได้ใจมาก เหมือนในหนังสือเปี๊ยบๆ 

อนึ่ง วันนี้ลองหัดลงสีจริงๆจังๆดูสักที

รู้สึกว่ามันแปลกๆยังไงไม่รู้แฮะ 

ขออนุญาตบ่น ตอนเตรียมเส้นนี่มันวุ่นวายจังนะครับ - -*

Moonshiny Doll
Member

« Reply #67 on: July 31, 2007, 12:32:48 AM »

ภาพสวยมั่กๆ ;D
« Last Edit: July 31, 2007, 12:34:32 AM by Moonshiny Doll » Logged

Member

« Reply #68 on: October 30, 2007, 02:28:32 AM »

กลับมาอีกครั้งกับกระทู้ที่ถูกดองเค็มจนเกือบจะเหม็นไปหมดทั้ง page แล้วนะครับ 

เรื่อง Job Class นี่อาจจะต้องขอเบี้ยว พักไว้สักแปปนึงนะครับ

ด้วยความที่ผมเปิดเทอมแล้ว จึงไปขอให้เพื่อน ช่วย scan ภาพมา วันนี้ก็เอามาแปะชุดใหญ่เลยล่ะครับ ให้สมกับที่ดองมานาน โอ้ ดองเซเลเบรชัน 

เป็นเกะนินทั้ง 17 คนนั่นเองครับ อย่าเพิ่งทำหน้างง อีก 5 คนมันมาจากไหน ตามมาดูดีกว่าครับ 

ทีมคาคาชิ

รูปนี้โตะคุงเท่ห์มาก ตอนแรกตั้งใจจะวาดเล่น แต่พอวาดแล้วออกมาเนี้ยบ เลยไฟติด นั่งวาดคนอื่นออกมาอีกครับ

เกะคุงรูปนี้ตาดุเหลือเกิน มองหน้าหาพี่แกเรอะ

ซากุระจังหนนี้น่ารักดี แต่ไม่ค่อยเหมือนต้นฉบับแฮะ - -*

ทีมไก

ลีคุงรูปนี้หน้าตาลีคุงสุดๆ อย่าเพิ่งงงภาษาผมนะครับ เหอเหอ

เนจิรูปนี้ไม่ได้ตั้งใจวาดครับ เลยไม่ค่อยเนี้ยบเท่าคนอื่น ขอโทษนะเนจิเอ๊ย

ส่วนเท็นเท็นรูปนี้ตั้งใจวาดกว่าเนจิเยอะ โทนเลยเนี้ยบ แต่หน้าก็ไม่ค่อยจะเหมือนต้นฉบับอีกแล่ว 

ทีมคุเรไน

ความจริงฮินาตะจังรูปนี้เป็นภาพแรกที่วาดเลย แต่ผมว่าเค้ายังน่ารักได้มากกว่านี้อีกเยอะ ฮะฮะ

ชิโนะก็ยังคงหมกมุ่นกะแมลงต่อไป 555 ตอนแรกไม่รู้จะวาดหัวหมอนี่ยังไงดี ออกมาแบบนี้ก็โออยู่

คิบะรูปนี้ตอนแรกตั้งใจจะวาดให้ตาขวางกว่านี้ แต่ตาทรงนี้ดันเข้ารูปพอดี เลยตั้งใจวาดเส้นโทนมากเลย 

ทีมอาซึม่า

ชิกามารุ พระเอกตัวจริงของเรื่องนี้ (หัวเราะ ไม่ใช่ละ) หมอนี่วาดง่ายมาก หน้าตาเบื่อๆ พอใส่ blush นิดๆแล้วน่ารักกว่าเก่าเยอะเลยแฮะ

โจจิ รูปนี้ท่ากินน่าอร่อยดี หมวก กกน วาดยากเล็กน้อย   

ส่วนสาวน้อยคนสุดท้าย อิโนะ รูปนี้ค่อยเหมือนต้นฉบับมั่งหน่อย  อิโนะเป็นคนที่ผมชอบมากเลยนะ ทั้งในเรื่องและในเกม คอมโบ 16 ฮิต กะ โทริคาบุโตะ เนี่ย ทั้งใช้ง่าย ทั้งเท่ห์ดีด้วยแหละ 

และ
ทีมซึนะ

กาอาระ รูปนี้เพื่อนแซวว่าหน้าตาเหมือนตุ๊กตา ดูไปดูมาก็เหมือนจริงๆแฮะ

คันคุโร่รูปนี้เป็นรูปที่ตั้งใจวาดมากที่สุดก็ว่าได้นะครับเนี่ย ถ้าใครถามผมว่า ชอบใครมากที่สุดในเรื่องนี้ ผมก็คงจะเลือกตอบหมอนี่ละ เพราะมันแนวดี ออกแนวคนเก่งที่ไม่ค่อยเด่นในเรื่อง น่าสงสารอยู่เหมือนกันแฮะ

อนึ่ง ใน PS2 หมอนี่ภาคเด็ก (ที่ใช้คาราสึ ไม่ใช้ซันโจอุโอะอะนะ) กด ขึ้น ค้าง ปลดปล่อยขั้นแรกได้ด้วยนะครับ

แอบเชียร์ให้เป็นแฟนพระเอก (หัวเราะ) รูปนี้ยิ้มน่ารักดีจัง แต่ความจริงผมชอบชุดที่เค้าเป็นจูนินมากกว่าชุดนี้เยอะเลยนะ

และ

ทีมนามิคาเซะ

คาคาชิเซ็นเซย์ ภาพนี้แบนๆไปหน่อย ตอนแรกไม่แน่ใจว่าจะขีด blush ดีรึเปล่า พอเติมเข้าไปแล้วก็ อ่า. ไม่รู้สิครับ คนละอารมณ์ไปหน่อยแฮะ   

โอบิโตะคุง กะจะไม่เขียนชาริงกัน แต่พอเขียนลงไป เป็นที่น่าพอใจมาก ฮะฮะฮะฮะ 

หมดแค่นี้แล้วครับ กลิ่นหมักกลิ่นดองคงจะจางไปพอสมควรนะครับ  เอาไว้วันหน้า อาจจะมาทำอะไรกะกระทู้นี้อีกซักทีนะครับ 

อนึ่ง ใครสงสัยว่าทำไมไม่มี ริน ตอบให้ตรงนี้เลยครับ ผมไม่รู้จะให้เค้าทำหน้ายังไงดีน่ะครับ  เลยคิดว่าไม่เขียนดีกว่า เอาไว้นึกออกเมื่อไร อาจจะกลับมาเขียน (มั้ง) ครับ 

วันนี้ สวัสดีก่อนครับ ^^~

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #69 on: October 30, 2007, 03:42:55 AM »

โอ้วาดสวย โคตร

ตัวละครหญิงทุกตัวน่ารักมากๆ

และก็ คาคาชิ กะ โอบิโตะก็ เท่ห์ใช่ย่อย

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #70 on: October 31, 2007, 02:18:04 AM »

วาดสวยนะเนี่ย 

MENN' !*
Member

« Reply #71 on: November 11, 2007, 01:55:35 PM »

สวยทุกรูปเลย น่าร้ากมากมาย

ชอบ Necromancer มากมาย

bluenarciss
Member

Email
« Reply #72 on: November 21, 2007, 02:51:37 AM »

วาด แนว SD เป็นเอกลักษณ์ มากเลยคับ
โดยเฉพาะการหันข้างๆ แล้วทำตาชำเลืองมองเนี่ย เอกลักษณ์ เลยครับท่าน

TAN~UGi
Member

« Reply #73 on: November 22, 2007, 12:00:10 AM »

โคตรโดนเลย 

ชอบๆ เท่ๆ สุดยอดด !!

Member

« Reply #74 on: December 01, 2007, 08:41:18 PM »

กลับเข้าสู่ Job Class เหมือนเดิมนะครับ วันนี้คงไม่ขอพูดอะไรมาก ไม่ค่อยว่างนะครับ นี่แอบอู้มาแปะภาพ เด๋วไปแล้วล่ะครับ ^^''

เอ้าจัดไป

Merchant's

And Herbalist's

โดยส่วนตัว พอใจชุดของสายนี้มากๆ เขียนสนุกดีครับ

Critics are welcomed นะจ๊ะ

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #75 on: December 01, 2007, 08:47:37 PM »

* ชอบอ่ะ สวยจังครับ ชอบ Set นารุโตะมากมาย ^^" วาดมาอีกเยอะๆเลยนะครับ

Member

« Reply #76 on: December 02, 2007, 03:42:55 PM »

คราวนี้เป็นภาพซ่อมนะครับ เพราะครั้งที่แล้ววาด Paladin ไว้ไม่สวยเลย ไม่พอใจมากๆ 

เปลี่ยนเป็นภาพนี้แทนครับ 

อนึ่ง คราวหน้าจะเอาสาย scout มาลงนะครับ class จะจบแล้วล่ะ 

คอมเมนต์ยังคงมีความหมายเสมอมาครับ 

SuperJong
Member

« Reply #77 on: December 05, 2007, 11:38:30 PM »

สวยมากครับบ  เอาอีกๆๆ

Member

« Reply #78 on: December 24, 2007, 01:56:04 PM »

ครั้งสุดท้ายแล้วนะคับกับ Job Class ไม่พูดพร่ำทำเพลงล่ะครับ แปะซะ 

Scout !!

Archer's

Stalker's

อนึ่งหนอ ขอแก้ชื่อ class Chainomancer นะครับ ไม่เพราะเลย ไม่มีความหมายด้วย - -

เป็น Fetteror ครับ 

แค่นี้ล่ะครับ สำหรับวันนี้

Job Class จบแล้วนะครับ คราวหน้าคงจะเป็น Fanart ประเภทอื่นแล้วล่า 

เอ๊ะ รึจะตามใจตาเชสดี ? 

วันนี้ สวัสดีก่อนครับ

__
Member

« Reply #79 on: December 26, 2007, 02:11:37 AM »

มาดูกี่ทีก็สวยเหมือนเดิมแฮะ

ยอดเยี่ยมมากเลยครับสวยสุดๆ

วาดเร็วๆนะครับจะติดตามต่อไป

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #80 on: December 30, 2007, 08:37:13 PM »

Awesomeeee

☼Shining_Paladin☼
Member

Email
« Reply #81 on: January 21, 2008, 12:01:57 AM »

วาดได้สวยดีคับ

==          ==        ==       ==    ======
 ==       ==    ==    ==      ==    ==
 ==       ==    ==     ==    ==     ======
 ==       ==    ==       == ==      ==
 ====       ==             ==         ===== 

Member

« Reply #82 on: March 07, 2008, 05:49:37 PM »

ชาตินึงอัพที โทษทีละกันนะฮะ

ภาพนี้เป็นภาพแรกเลยที่ตั้งใจหัดใช้ photoshop

ถึงได้รู้ว่ามันยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 

เหนื่อยอะ ทำตั้ง 4 วันแน่ะครับ สงสัยโง่เกินเยียวยา ต้องหาวิธีสะดวกๆทำหน่อยละฮะ 

ภาพจริงมหึมา นี่ย่อไว้

วันนี้ สวัสดีก่อนคราบ 
« Last Edit: March 08, 2008, 12:15:40 AM by Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ] » Logged

Golden fur beast
Member

Email
« Reply #83 on: March 07, 2008, 10:38:21 PM »

เป็นรูปที่ง่ายๆ แต่มีความหมายลึกซึ้งมาก
หัดใช้โฟรโต้ชอปเขียนเป็นตัวหนังสือได้สวยครับ
the image or video has been moved  or deleted  - -"

Member

« Reply #84 on: March 08, 2008, 12:15:18 AM »

เป็นรูปที่ง่ายๆ แต่มีความหมายลึกซึ้งมาก
หัดใช้โฟรโต้ชอปเขียนเป็นตัวหนังสือได้สวยครับ
the image or video has been moved  or deleted  - -"

ขออภัยอย่างแรงครับ แก้แล้วฮะ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #85 on: March 08, 2008, 12:34:42 AM »

โอ้ สคิวบัส  อินคิวบัส  น่ารักจิ้มลิ้ม

กับลายเส้นที่เป็นเอกลักษณ์ของตาวิน 

สวยครับๆ

แล้ววันไหนจะมาเอาหนังสือ PS ล่ะน่อ

•StarwarS•
Member

« Reply #86 on: March 08, 2008, 01:06:48 AM »

ฝึกนานปะครับ..

เวลาวาดนี่มีต้นแบบไหมอะ

Golden fur beast
Member

Email
« Reply #87 on: March 08, 2008, 10:28:33 PM »

โอ้น่ารัก > <  ว่าแต่ใช่ สคิวบัสแน่เหรอ  มีทั้งปีกมีทั้งเขา - -

Member

« Reply #88 on: March 09, 2008, 02:40:03 AM »

โอ้ สคิวบัส  อินคิวบัส  น่ารักจิ้มลิ้ม

กับลายเส้นที่เป็นเอกลักษณ์ของตาวิน 

สวยครับๆ

แล้ววันไหนจะมาเอาหนังสือ PS ล่ะน่อ

ขอบคุณตาเชส ขอบคุณๆ

วันไหน เอิ่ม ตอบไม่ได้อะ ผมขาจรซะด้วยสิครับ 

ฝึกนานปะครับ..

เวลาวาดนี่มีต้นแบบไหมอะ

ถ้าพูดถึงในแง่ของเฉพาะส่วน CG แล้วฝึกนานครับ - -*

ผมใช้คอมไม่เก่งด้วยแหละ ส่วนใหญ่จะหาข้อมูลเอาจาก blog ของนักวาดเก่งๆเอาแล้วหัดตามเค้าครับ   

เวลาวาดมีต้นแบบไหม ก็ต้องมีภาพ Incubus ก็ Succubus ล่ะนะ

แต่โพสเจอร์ก็คิดๆเอาเองได้ ไม่ยากหรอกครับ 

โอ้น่ารัก > <  ว่าแต่ใช่ สคิวบัสแน่เหรอ  มีทั้งปีกมีทั้งเขา - -

ขอบคุณครับๆ

ใช่สิท่าน ขาดไปอย่างใดอย่างหนึ่งจะใช่ Succubus เหรอ 

Member

« Reply #89 on: March 15, 2008, 02:58:59 AM »

แวะมาหย่อนรูป   

ถ้าจำไม่ผิดเหมือนจะเคยบอกไปแล้วว่าผมชอบคันคุโร่ที่สุดในเรื่อง

ภาพนี้วาดใน Theme "พี่น้อง" ซึ่งเขียนสนุกไว้เยอะมาก แต่คงทยอยเอา brush ค่อยๆปาดเล่นๆไปทีละชิ้นๆล่ะมังครับ

อาวุธคือ Paint -> เขียนเส้นก่อน
แล้วติดลมใช้ Photoshop CS -> ลงสี

อนึ่ง ตามเนื้อเรื่อง ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกเทมาริจะเป็นพี่คนโตนะ แต่ไม่เอา เราจะเขียนตัวเล็กๆ   

แหะแหะแหะ

วันนี้ สวัสดีคราบ

Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  

Jump to: