Summoner Master Forum
April 23, 2024, 05:49:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากได้ Quest Master แบบLandผ้า  (Read 5072 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
שׂ ћ ↑╫ € 7 ┬│╖
Member

Email
« on: March 16, 2007, 04:37:47 PM »

เออ...ทางบริษัทยังพอมี quest masterแบบผ้าอยู่ไหมครับ
พอดีแบบกระดาษ ถึงมันจะกันน้ำก้อจริงแต่มันขาดง่ายอ้ะ- -
ถ้ามีช่วยติดต่อทางimหน่อยครับพอดีอยากได้จริงๆ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #1 on: March 17, 2007, 03:17:53 AM »

เลิกผลิตไปแล้วครับ และคิดว่าที่มีขายตามร้านทั่วๆ ไปคงเป็นแบบกระดาษเสริมใยทั้งหมดครับ

tastarossa
Member

« Reply #2 on: October 04, 2008, 01:58:59 PM »

เลิกผลิตไปแล้วครับ และคิดว่าที่มีขายตามร้านทั่วๆ ไปคงเป็นแบบกระดาษเสริมใยทั้งหมดครับ

ไม่อยากตั้งใหม่ให้เปลืองกระทู้ ว่าจะถามพอดีค่ะ สมัยแรกๆซื้อมามันเป็นผ้าดีมากเลย แต่เอาไปทิ้งไว้ที่ร้านเกมส์ (ร้านของตัวเอง) มีเด็กมาขโมยไป พอไปซื้ออีกทีมันเป็นกระดาษ กลัวมันขาด กับ เปียกน้ำมากมาย ทำไมถึงเลิกผลิตแบบผ้าค่ะ หรือต้นทุนมันแพงกว่า แล้วพอจะมีโอกาส กลับมาแยกขายเดี่ยวๆมั้ยค่ะ เช่น ผืนละ 100 อะไรแบบนี้ ถ้าเป็นกรณีที่ ต้นทุนมันแพงกว่า

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #3 on: October 04, 2008, 04:25:33 PM »

ไม่อยากตั้งใหม่ให้เปลืองกระทู้ ว่าจะถามพอดีค่ะ สมัยแรกๆซื้อมามันเป็นผ้าดีมากเลย แต่เอาไปทิ้งไว้ที่ร้านเกมส์ (ร้านของตัวเอง) มีเด็กมาขโมยไป พอไปซื้ออีกทีมันเป็นกระดาษ กลัวมันขาด กับ เปียกน้ำมากมาย ทำไมถึงเลิกผลิตแบบผ้าค่ะ หรือต้นทุนมันแพงกว่า แล้วพอจะมีโอกาส กลับมาแยกขายเดี่ยวๆมั้ยค่ะ เช่น ผืนละ 100 อะไรแบบนี้ ถ้าเป็นกรณีที่ ต้นทุนมันแพงกว่า

วัสดุที่ใช้ทำแต่ละอย่างก็ข้อดีข้อเสียต่างกันไปครับ

แบบผ้า - มันดูสวยงาม พับเก็บสะดวกดี แต่ข้อเสียก็คือการหลุดลอกของสกรีนบนผ้าอ่ะครับ
แบบกระดาษ - ถึงแม้จะสวยงามน้อยกว่า แต่เรื่องความคงทนต่อการฉีกขาด หรือเปียกน้ำ ก็ไม่ใช่ปัญหาซักเท่าไหร่ครับ เพราะเป็นกระดาษเสริมใยพิเศษ

มีหลายคนบ่นเหมือนกันครับว่าอยากได้แผนที่แบบผ้าเหมือนเดิม เพราะมันดูดีกว่า ดูคลาสสิคกว่า
ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับพี่ปอล่ะครับว่า จะรับพิจารณานโยบายนี้หรือเปล่า

~MerShanDisE~
Member

« Reply #4 on: October 07, 2008, 07:03:54 PM »

เห็นใน Wiser เล่มใหม่ เกาะ Hydra จะมาแล้ว

ไม่ทราบว่ารายละเอียดเป็นยังไงครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #5 on: October 08, 2008, 01:51:02 AM »

เห็นใน Wiser เล่มใหม่ เกาะ Hydra จะมาแล้ว

ไม่ทราบว่ารายละเอียดเป็นยังไงครับ

ยังไม่แน่ใจนะครับ เพราะผมก็ไม่ได้มีส่วนในการครีเอต

แต่เท่าที่แอบย่องไปสืบทราบมาก็มี event และ item ใหม่ๆ ด้วยครับ 

kid^_^
Member

Email
« Reply #6 on: October 11, 2008, 04:58:00 AM »

โอ้ ดีจัง กำลังอยากได้ อยู่พอดี  ;D

091098XXX
Member

Email
« Reply #7 on: October 19, 2008, 12:04:55 AM »

เรามีquest masterขายเอามะแบบเป็นผ้าด้วยราคาตามราคากล่องพอจะลดได้นิดหน่อยขายทั้งกล่องนะคับแต่ลูกเต๋าสีแดงหายไปลูกนึงแต่ผมทำให้ใหม่แล้วเปงกระดาษสภาพ70%ถ้าเอาแอดมาที่ nak_a_nut@hotmail.com
« Last Edit: October 19, 2008, 11:05:05 PM by 091098849 » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: