Summoner Master Forum
March 29, 2024, 05:35:00 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Report GT7 version ภูเขา  (Read 18127 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« on: May 01, 2007, 07:49:52 AM »

ในช่วง2สัปดาห์ก่อนงาน GT หลังเลิกฝึกงานตอน5โมงเย็น

ผมก็จะตรงไปซ้อมการ์ดที่ HL ในตอนนั้น เด้คที่มีอยู่ในหัวมีอยู่2เด้ค คือ

อังเดร และ ซิกมันด์เปกาซัส เป็น2เด้คที่ผมคิดว่า เสฐียรที่สุด สำหรับงานครั้งนี้

ผมเลือกที่จะเล่นอังเดร ด้วยความถนัดและความชอบส่วนตัว

วันศุกร์ที่28 ประมาณบ่ายโมงครึ่ง ผมก็มาถึง HL

คนเยอะมากๆๆๆ เพราะมีคนเล่นจาก ตจว. มานัดกันไว้ที่นี่

ทีม HL ซ้อมการ์ดกันถึงเย็น จากนั้นจึงพากันอพยพไปหาข้าวเย็นกินกัน

แล้วไปนั่งกด play2 ต่อที่โรงแรม เล่นเกมอยู่นาน ปรากดว่า

ไฟดับ !!!

จึงออกไป 7-11 กัน แต่

ฝนตก !!! ปรอยๆ

พวกเราจึงเดินไป 7-11 ด้วยความชิว เดินช้อปใน 7-11 อยู่นาน พอจะกลับ

ฝนเท !!! คราวนี้ตกหนักอย่างรุนแรง

ด้วยความเปรี้ยว ทุกคนพร้อมใจกัน

วิ่งฝ่าฝน !!! กลับห้องอย่างรวดเร็ว

และแล้วกระผมก็เป็นหวัด - - สังเกตุได้ว่า วันเสารคัดจมูกฝืดๆทั้งวัน

เช้าวันเสาร ตื่นมาอย่างงัวเงีย แต่ก็ต้องรีบออก เพราะปิดลงทะเบียน10.30

เรื่อง deck list ไม่ต้องห่วง สมาชิกทุกคนเขียนมาเรียบร้อย

ทีม HL player main event มี5คน

ภูเขา - กิต เล่น andre

พีระ เล่น nightmare

แฟร์ เล่น โสม นาซาอี เบเกอรี่

พี่ก๊ง เล่น monsterแสง Thunder saber therion + wing harpy

น่าแปลกที่ในทีมเรา ไม่มีคนเล่น ซิกมันด์เลย

ทุกคนมาพร้อมกับเสื้อทีมสีแดง มีลายมหาโชค ข้างหน้า

ในที่นี้ขอบรรยายเฉพาะ การแข่งของผม

รอบแรกเจอ คนคุ้นหน้า เล่นเปกาซัส ชื่อฤทธิ์
รายนี้ mystic น้อย แถมใส่ อโฟรไดต์+หอยสังค์ มาให้เมวิล เสกcurseด้วย
ด้วยสภาพเด้คที่เค้าจั่วเร็วกว่า แถมมีตัวโดดมากันเวลาผมถีบลง ทำให้รูปเกมผมเสียเปรียบ โดนนำไปก่อน1-0
ตาต่อมา ผมเริ่มก่อนมั้ง รีบตบตีกันอย่างเร็ว กลายเป็น 1-1
เหลือเวลาอีกไม่มาก ตาสุดท้ายผมต้องรีบจบเกมให้ไว
isquatia ผมsearch jormungand มาเพื่อจะตีออล ตอนนั้นการ์ดบนมือเค้า ถือแต่ seal
แถมผมก่อนผ่านแปะathenaแล้ว allเนียนแน่ๆ เข้าเทิรน ตีออล!!! เค้ารีบโดดจั่วเพื่อหาของแก้ทันที
ชะแว้บบ ซินน้ำ!!! จอร์มันกาดทำใจไหลลงไปdf line เพราะmpหมด
เข้าเทิรนเค้าทำการจั้วอีก แล้วจึงใช้abilityกระต่าย ยัด3 หยิบcoolmoon ขึ้นมาถือไว้ กันผมall อีก แต่เค้าถือmysticใบเดียว
ผมไม่รอช้าก่อนผ่านtransmigrateแปะathena อีกรอบ ขอเนียนรอบ2 เข้าเทิรน ตีออล!!!!
ชะแว้บบบบบบ ซินน้ำใบที่2!!! - - คราวนี้มีของแถมเป็น griffinแสง romove ซีลติดเคิรส gg 
เค้าใช้mpหมด เพื่อหยุดการออลของผม ผมก็หมดเหมือนกัน แถสซีลหมดสนามด้วย ตายแน่ๆ -*-
ผมรีบตั้งเกมใหม่ด้วย timperra และ isquatia และ andreเด็ก รูปเกมดูก็รู้ว่า เล่นต่อแพ้sure
ปรากดว่า เวลาหมด!!! ระฆังช่วยชีวิต เสมอไป 1-1 ได้มา1แต้ม -*-

ผมนั่งกินข้าวมันไก่อย่างเอ๋อ เพราะคิดว่า เสมอก็คงไม่ได้เข้ารอบแล้ว เพราะที่เหลือคงต้องชนะรวด
แถมเวลาน้อย ถ้าเสมออีกรอบก็ ไม่ได้เข้าแน่ๆ

รอบ2-3 เจอเด้ค therion maradun cult ที่ผมไม่ได้ซ้อมด้วยเลย ไม่คิดด้วยว่าจะมาเจอในงาน
ด้วยการ์ดใบเดียวที่ชื่อ occult hermit ทำให้ผมอาศัยช่วงชุลมุน ย้าย poison กลับไปหาเค้า ชนะมาได้หวุดหวิดทั้ง2ตา
กลายเป็น7แต้ม

รอบ4 เจอซิกมันด์ของคุณ นิวัฒน์ ที่เจอศรีรอบแรก
เด้คซิกมันด์เป็นเด้คที่ผมซ้อมด้วยบ่อยที่สุด ทำให้ผมรับมือได้ เกมแรกเค้าเริ่มก่อน
แต่ผมก็พยายาม ตีๆ ถีบๆ จนนำ1-0 ตาต่อมาเกมยืดเยื้อทำให้เวลาหมดก่อน ผมชนะมาได้ กลายเป็นตอนนี้ผมมี10แต้ม

คู่ชิงสายผม มี9แต้ม กับ7แต้ม ซึ่งไม่ว่าใครจะชนะก็ตาม ผมมี10แต้มอยู่แล้ว จึงได้ขึ้นมาเป็นที่2ของสายแทน
ด้วยความlucky ติดร่างแหเข้ารอบมาด้วย
เสียดาย กิตรังสิต อุตสาชนะรวดมา แต่แพ้น้องเด้คซินลีลาเจ้รอบชิง ทำให้สายผมมี น้องเค้า กับผม เข้ารอบ

สมาชิกคนอื่นในทีม HL ร่วงระนาว -*- เหลือผมเข้ารอบคนเดียว
« Last Edit: May 02, 2007, 01:43:21 AM by ^ ^ poohkao ^ ^ » Logged

Member

Email
« Reply #1 on: May 01, 2007, 07:51:10 AM »

เย็นวันนั้นไปกินราเม็งตรงอนุสาวรีย์ ร้านชื่ออะไรจำไม่ได้ รู้แค่ว่าไพคุราเม็งอร่อยมักๆ

ซัดไป2ชาม คาราเกะ1ชิ้น ชาเย็น1แก้ว รวม200กว่าบาท - -

กลับไปโรงแรม เพลียมาก เลยงีบไปยกนึง พวกที่เหลือนั่งกดplay2 กัน แบบไร้ซึ่งความเครียด-*-

แบบว่า ตกรอบกันแล้ว เลยสบายๆ ปล่อยให้เรากดดันอยู่คนเดียว-*-

คืนนั้นจิตใจปั่นป่วนมาก ตื่นเต้นว้อยยย!!! 

ไม่มีใครเข้ารอบเป็นเพื่อนเรย 

แบบว่า แทบร้องกว้ากๆ เต้นแร้งเต้นกาคนเดียวในห้อง

พรุ่งนี้เล่นเด้คไรดี??

มีให้เลือกอีก2 choice คือ จะเล่น อังเดร สุดLoveสุดถนัด

หรือจะเปลี่ยนไปเล่นซิกมันด-เปกาซัส ที่วันนี้ผ่านมาได้ แบบหืดขึ้นคอ

...คิดๆๆ  ::)

...

ตัดสินใจแร้ว เราจะเล่นอังเดร 

เราได้โควต้ามาเพราะเด้คนี้ , PKminiGTก็ใช้เด้คนี้

แม้จะรู้ว่า ลำบากแน่เมื่อเจอ pony โดดจั่วๆ แต่ยังไง เราก็จะสู้

สู้วววววววววววววววว!!!

คืนนั้นไม่มีกะจิตกะใจจะซ้อมเด้คต่อแร้ว จึงทำการเขียนdeck list

นั่งกด harvestmoon psp สักชม.นึง แล้วก็นอน

....

เช้าวันอาทิตย์ ตื่นมา ตื่นเต้นๆ ลัลล้า อะโลฮ่า  

แบบว่า กินไรไม่ลง เสียดกระเพาะมักๆ เลยกินชินมัยไป4-5ซอง กะนมเปรี้ยวเรนรสส้มอีก4-5อึก

ในใจคิดว่า ขอแค่ติด1/8 ก็พอแล้ว ขอผ่านรอบแรกของวันนี้ไปได้ก็พอแล้ว งุงิ

ไปถึงงาน ปรากดว่า อีก15คนเค้ามากันหมดแล้ว เราเลยไม่ต้องจับฉลาก

โดนลากมานั่งรอที่โต๊ะเลย แล้วคนที่อยู่ข้างหน้าเราก็คือ

พี่ทอม !!!  :-X

ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่า เด้คเค้าจะเหมือนเมื่อวานรึป่าว เท่าที่เห็นเมื่อวานก็ดูไม่ออกว่าเป็นเด้คอะไร- -

เห็นว่า มี karn centaur valencia ซินน้ำ ซินไฟ pony  ???

แล้วเราก็เจอตามนั้นจริงๆ - - แถมพี่ทอมเริ่มก่อนด้วย 

รอบ16คน
เค้าเริ่มมา ลง centaur หน้าตาประหลาด2ตัว ที่เราเองก็ยังไม่รู้text - - searchหอกcentaurมาแปะเรย2ใบ เป็นat9
เข้าเทิรน ผมอาศัยความโม่เทพของทิมเปอร่า2ตัว สร้างมิสติกการ์ดใน shrine แล้วลง lucretia มายืนไว้ได้
ตานั้นการ์ดขึ้นมือดีมาก มีใบเผาในมือเพียบ เมจไนทจึงไล่ตบๆๆ นำไปก่อน1-0 อย่างรวดเร็ว
ตาต่อมา พี่ทอม growth trahern แถมแปะหอกได้ ด้วยความอึ้งในพลังที่เมื่อต่อสู้ไนท์ จ่าย1ตี13 
แถมทางนู้นเป็นเด้คอะไรก็ไม่รู้ไม่เคยซ้อมด้วย หยิบtextแต่ละใบมาดูเป็นล้านรอบ จึงจะเข้าใจ
เพิ่งรู้ว่าหอกcentaurเมื่อknightเข้ามา เราสามารถนำมันลงมาติด knight ตัวไหนก็ได้
ตานั้น พี่ทอมเล่นค่อนข้างรั่ว คือ ลืมยกponyขึ้นมือ เอาปาปิยองวนวาเลนเซียแล้วไม่ได้ทำลายดาบอังเดร
อังเดรผมที่ tripple แปะดาบ at17 ก็ยืนจ้องหน้ากะ trahern ควงหอก2ใบ อยู่หลายเทิรน
จนสุดท้ายเวลาหมด ผมชนะมาได้1-0 สุดเสี่ยวไส้

มาถึงตรงนี้ ผมพอใจมากแล้ว เหมือนเป็นการได้พิสูจน์ว่า ผมสามารถไต่อันดับกลับมาrankสูงๆได้อีก
รอบต่อๆไปผมก็กะจะเล่นแบบสบายๆ โดยไม่อยากกดดันตัวเอง
ผมนั่งกินข้าวหมูแดงหมูกรอบ โดยกินแต่หมู เพราะกินอะไรไม่ค่อยลง

....

รอบ8คน
เจออีกแล้ว โอปอ !!! 
รายนี้เล่นด้วยกันบ่อย แบบว่าแถบจะรู้ไส้รู้พุงกันไปเลย
แน่นอนว่าต้องมากับซิกมันด์ หนุมาน ที่มีนาซาอี โผล่มาด้วย
แล้วก็เจอดังคาดจริงๆ - - แต่การแข่งก็ยังเป็นไปแบบชิวๆ
ตีกันไปตีกันมา ย้อนไปย้อนมา เออ สนุกดี  ;D
แต่รูปเกมผมได้เปรียมมาตลอด เพราะคาดว่ามือโอปอคงค่อนข้างเน่า เพราะไม่ค่อยออกมิสติกแก้เรย
แต่นาซาอีทำแสบมา มีของแก้จากกองตลอด -*- หมั้นไส้มาก พออังเดรถีบได้ ไม่ตบซิกมันด แต่ไปตบนาซาอีแทน
นาซาอีตัวแรกตายไป แล้วตัวที่สองก็มาแทน 
โอปอเริ่มจะพลิกเกม ตั้งหนุมานซิกมันดได้ ผมทุ่มอัปเปอร์คัทไป เสียของไปเยอะ เหลือมิสติกในมือตัวเองแค่2ใบ
แต่ timperra โม่เทพ ได้dragon metamorph + inquisition + fallen spell มิสติกกลับมาเป็น6ใบ 
เทิรนถัดมาก็เอาอังเดรซัดโฮกๆๆ จบเกมที่2-0 โอปอเผยมิสติกบนมือตอนจบเกม เป็นของแก้ไม่ได้เรย4ใบ สวัสดี

....

รอบ 4 คน
เหมือนชะตาลากให้มาพบกันอีก จากเมื่อ4ปีที่แล้ว
เห็น side event มีคูชิงปีที่แล้ว แต่ใน main event ก็มีคู่ชิงเมื่อ4 ปีที่แล้ว
ณัฐฐากรณ์ จากร้าน Nut Magic (จำได้ว่าเมื่อ 4ปีที่แล้ว ผมยังตัวสูงกว่า - -)
เป็นครั้งแรกที่ผมใช้ อังเดร ปะทะ อังเดร ในงานนี้
ซึ่งversion ของนัท จะใส่ jormundgand lv4 ด้วย ซึ่งผมไม่ใส่
ตาแรกจำไม่ได้ว่าใครเริ่มก่อน แต่เริ่มเกมมาก็ออกซีลเหมือนๆกัน timperra isquatia
แต่อังเดรผมไม่ขึ้นเลย - - ได้แต่ตั้งด้วยซีลตัวเล็กๆ
มีช้อตเหวอคือ ผมถือซินน้ำกะเงือกโดดไว้ กะว่า เค้าตีมารอดแน่ แล้วเราค่อยจั่วอังเดรมาตั้ง
ซักพักนัทร่ายbaranlith - - กลายเป็นเขตห้ามจอด -*- ตัวโดดเน่าคามือ2ใบ
แต่ไม่นาน baranlith ก็กลายไปเป็นซีลรองอังเดรซะ เลยชะแว้บบ โดดมาได้
ผ่านไปหลายเทิรน อังเดรผมก็ยังไม่ขึ้น -*- ได้แต่เอาซินน้ำรวมร่างยืนจ้องอังเดรนัทไปเรื่อย
บทมันจะขึ้น ก็ถีบ jormundgand lv4 ไม่ลง - - บ้าที่สุด
แล้วผมก็เริ่มออกของทำเกมที่เตรียมไว้แก้ทางอังเดรด้วยกันได้ นั้นคือ เงือก+hwestara ฟรีสยกแล้วลงมาถีบ
ผมเริ่มฟรีส จอรใหญ่ ตามด้วยลงมาถีบอังเดรเค้าลง แล้วก็ตี นัทหยุดรอบแรกไว้ได้
แล้วนัทก็ลง Lucretia มาตั้งกันไว้ เข้าเทิรนผมจั่วได้อังเดร ลงมาถีบ แต่เค้าแก้เมจไนทไม่ยอมลง
มิสติกผมไม่แน่น จึงฟรีสlucretia ไว้ก่อนแล้วยก hwestara ขึ้น ผมจ่ายไป7 ทันใดนั้นก็มีตัวประหลาดโดดลงมา
เป็ด  ชิหายแล้ว เงือกสูญเสีย skill หมดตัวทำเกม
เดชะบุญ ในมือถือ no skill  แก้ไว้ได้
เงือก+hwestara ฟรีสถีบอยู่หลายรอบ จนในที่สุด ผมคิดจะปิดเกมแล้ว
เลย growth hwestara แล้ว sac gain mp เอาอังเดรtripple แปะดาบ ซัดโฮก นำไป1-0
จบเกมแรกก็สังเกตุได้ว่า นัทไม่ใส่ ปลา-mpค่าตี เลยไม่ค่อยกังวลว่าเค้าจะตบมา และเริ่มจับทางได้
รอบต่อมาจำไม่ค่อยได้ แต่เกมจบค่อนข้างเร็ว กลายเป็น 2-0
หันไป ทางซ้ายก็เห็นหมีชนะพี่แว่นมา ก็รู้สึกตื่นเต้นขึ้นมา คิดว่ารอบชิงต้องมันส์แน่ๆ 

....

รอบชิง เจอหมี!!
เคยเจอตอนแข่งด้วยแล้ว หมีเป็น player ที่ไม่ค่อยมีคนรู้จักมากนัก
เป็นคนนิสัยดี แฟร์เพลย์ ให้ย้อนได้ แม้หน้าตาจะเหมือนตัวโกงในหนังจีนก็ตาม
เป็นรอบชิงที่ผมเล่นได้ ลัลล้า ชิวๆ ที่สุด ไม่มีแรงกดดันอะไรเลย รางวัลอะไรก็ไม่สนใจ
ได้ต่างกันนิดหน่อย มาถึงจุดนี้ผมพอใจถึงที่สุดแล้ว ยิ่งได้แข่งรอบชิงที่เข้มข้นผมยิ่งรู้สึกสนุก
ตาแรกโดนซัดซะเละตุ้มเปะ โดนนำ 0-1
ตาต่อมาผมไล่ตีกลับ โฮกๆ เป็น 1-1 แล้วก็พักเดินเล่น10นาที
หมีเป็นคนเล่นที่รอบคอบมาก เล่นได้แถบไม่มีจุดบอด รับมือยากมาก
มีpony โดดจั่ว สร้างทรัพยากร ตั้ง seal , wind godess ชี้ตี้ข้ามไลน์ จั่วๆ
มีโอเด็ด ตัวแสบคอยคุมเชิง เสียแค่ดวงเปิดกองของหนุมานเปิดได้ no joke 2 รอบ 
แต่โอเด็ดก็ยก no joke กลับขึ้นมือไปได้ แล้วปิดเกมด้วยนักเวทย์หญิงเกนmp แล้วเอา ซิกมันดตบ
แม้ผมจะมั่นใจใน step andre ของผม แต่เมื่อผมเจอคนที่แข็งกว่า ก็สู้ไม่ได้ 
ผมโดนเล่นงาน แบบกู่ไม่กลับ แต้มกลายเป็น 3-1 อย่างรวดเร็ว เป็นการ duel ที่สนุกมาก
พร้อมกับ แชมป์งาน GT คนใหม่ หมี !! ผู้นี้นี่เอง 

...จบจ้า

ปล.โล่สวยมาก ชอบๆ
ปลล.ขอขอบคุณทุกๆคน ขอบคุณall

HL team , second place GT7
« Last Edit: May 02, 2007, 06:18:56 AM by ^ ^ poohkao ^ ^ » Logged

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #2 on: May 01, 2007, 10:23:46 AM »

ปูเสื่อ

อืมภูเขา วรรคช่อง+เน้นคำได้น่าอ่านด้วย อิๆ
« Last Edit: May 01, 2007, 10:28:37 AM by โยศิ, องเมียวดอกซากุระ » Logged

The Chemist of Smn
Member

« Reply #3 on: May 01, 2007, 12:02:46 PM »

สุดยอด

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #4 on: May 01, 2007, 01:46:09 PM »

รอบแรกเจอซะโหดเลยนะครับ รออ่านต่อครับ 

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #5 on: May 01, 2007, 01:55:42 PM »

มันส์ดี

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #6 on: May 01, 2007, 02:01:23 PM »

อื้อหือ ติดตามต่อไปครับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #7 on: May 01, 2007, 03:49:50 PM »

ยกเก้าอี้แปบคับ.........วางตรงนี้ละกัน เอาขนมกับน้ำชามารอละครับต่อได้

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #8 on: May 01, 2007, 05:55:59 PM »

ป๊อบคอร์นร้อนๆไหมคร้าบบบ~~~~ ;D

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #9 on: May 01, 2007, 06:17:58 PM »

ทำไมมาโพสบอร์ดนี้หว่า หรือว่า

หรือว่า ย้ายมาผิดที่ -*-

Cookie
Member

« Reply #10 on: May 01, 2007, 07:08:10 PM »

พี่พูเขียนสนุกอ่ะ ชอบตรงด้วยความชิวจึงออกไป7-11เนี่ยละ ชอบตรงชิว มันชิวดี 555 มาเขียนต่อไวๆๆรออ่านอยุ

ละผมตกรอบแรกมีสิทธิเขียนกะเค้าป่ะนิ อยากเขียนมั่งง่า แต่ฝีมือNoobตกรอบแรก กลัวคนอ่านไม่หนุก งิ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #11 on: May 01, 2007, 11:15:30 PM »

รอบ2นะ  เด็กพิดโลกเอง  เหอๆ  เอาพลีคอนไปเล่น  เด็กมันก็บอกเหมือนกัน แพ้เพราะใบย้ายCurseจริงๆ เหอๆ

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #12 on: May 01, 2007, 11:20:31 PM »

แหม ถ้าผมไปก็กะเอาพรีคอนอาริเอสไปเล่น เด็กพิษโลกขยันเอาพรีคอนเล่นแฮะ

* Golden Fur Griffin เดินเร่ขายป๊อปคอร์นรอฟังวันที่ 2

Member

Email
« Reply #13 on: May 02, 2007, 05:54:05 AM »

เขียนเสร็จแล้ววววว

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #14 on: May 02, 2007, 06:00:09 AM »

ภาพสุดท้ายเป็นคำตอบที่ดี ว่า เกมมันเล่นแล้วมันสนุกดีนะ

Lucifer-ZaX
Member

« Reply #15 on: May 02, 2007, 06:06:00 AM »

เขียนได้สนุกมากอย่างว่าผู้เล่นแถวนี้มันไม่ค่อยมีคนรู้จักเท่าไรหรอก 

ว่าแต่เราก็ลืมถ่ายรุปหมู่ - -

EIMU
Member

« Reply #16 on: May 02, 2007, 06:51:36 AM »

นอกจากจะได้โล่แล้ว.....

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #17 on: May 02, 2007, 06:55:51 AM »

ฮามาก

เด๊ยวสักวันรังสิตก็จะมีบ้าง

MC ChamP
Member

« Reply #18 on: May 02, 2007, 03:43:28 PM »

ในงาน เดินไปเดินมา คอยตอบคำถามผู้ปกครอง กับแจกเอกสาร
เลยไม่ค่อยได้ดูว่าภูเขาเจออะไรมั่งมาอ่านแล้วตื่นเต้น + สนุกดี
ค้อนข้างละเอียดทีเดียว

ปีนี้เล่นกันเอาชิลๆมากๆ Side Event ก็ร่วงกันระนาว -*-
เอาน่ะ มาเล่นขำๆ ไว้ปีหน้ามาเล่นกันใหม่

ปล.รูปเอมฮาโคตรๆ

boomkung
Member

« Reply #19 on: May 02, 2007, 04:00:50 PM »

เจอผู้เล่นแบบหมีก็สบายใจดี โฮะๆ

ปล. จริงๆแล้วเข้ามาขำรูปเอมนะ ก๊าก อะล้อเล่ง

Kid Master
Member

Email
« Reply #20 on: May 02, 2007, 04:40:27 PM »

พี่เอมทำไปได้

ศรี
Member

Email
« Reply #21 on: May 05, 2007, 05:03:00 AM »

มันมาก

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #22 on: May 05, 2007, 05:40:16 AM »

อ่านแล้วหนุกมากมายตั้งเสื่อนอนรออ่านของปีหน้า -  -

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #23 on: May 06, 2007, 04:55:01 AM »

ช็อตเป็ดโดดแล้วมี No Skill มาหยุดนี่น่าจะเป็นไฮไลท์ของรอบนั้นเลยนะ เสียดายที่ไม่ได้อยู่ดู

ขอเสริมคุณสอนิดนะครับ คือเกมเนี่ยเราเล่นเพื่อความสนุกสนานเป็นหลักนะ แต่ผมก็เห็นหลายๆคนเอาจริงเอาจังจนผิดวัตถุประสงค์ไปหมดน่ะ ไหนจะเล่นเพื่อเอาแต่ชนะ ลงแข่งหวังรวยจากรางวัล ไหนจะหวังกะเก็งกำไรจากซองอะไรแบบนี้

แต่อย่างน้อยผมก็เห็นเด็กๆที่ HL นี่แหละที่จะเป็นในร้านหรืองานแข่งก็เล่นกันไม่ซีเรียสตลอด ที่อื่นก็คงเป็นแบบนี้หลายที่แหละครับแต่ผมก็ไม่เคยมีโอกาสได้เดินทางไปเยี่ยมชมสายอื่นเท่าไหร่ แต่เอาเป็นว่าขอชื่นชมคนเล่นการ์ดทุกคนที่เล่นกันอย่างสนุกสนานโดยไม่เอาสิ่งไม่ดีอื่นๆมาเจือปนครับ

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #24 on: May 06, 2007, 12:46:04 PM »

ช็อตเป็ดโดดแล้วมี No Skill มาหยุดนี่น่าจะเป็นไฮไลท์ของรอบนั้นเลยนะ เสียดายที่ไม่ได้อยู่ดู

ขอเสริมคุณสอนิดนะครับ คือเกมเนี่ยเราเล่นเพื่อความสนุกสนานเป็นหลักนะ แต่ผมก็เห็นหลายๆคนเอาจริงเอาจังจนผิดวัตถุประสงค์ไปหมดน่ะ ไหนจะเล่นเพื่อเอาแต่ชนะ ลงแข่งหวังรวยจากรางวัล ไหนจะหวังกะเก็งกำไรจากซองอะไรแบบนี้

แต่อย่างน้อยผมก็เห็นเด็กๆที่ HL นี่แหละที่จะเป็นในร้านหรืองานแข่งก็เล่นกันไม่ซีเรียสตลอด ที่อื่นก็คงเป็นแบบนี้หลายที่แหละครับแต่ผมก็ไม่เคยมีโอกาสได้เดินทางไปเยี่ยมชมสายอื่นเท่าไหร่ แต่เอาเป็นว่าขอชื่นชมคนเล่นการ์ดทุกคนที่เล่นกันอย่างสนุกสนานโดยไม่เอาสิ่งไม่ดีอื่นๆมาเจือปนครับ
ที่ The Mall งามวงวานก็มีเยอะน่ะ ซูม โด คนที่เล่นวิเวืยน และอีกหลายคนที่ผมไม่รู้จักชื่อ

Acolyte
Guest
« Reply #25 on: May 06, 2007, 12:59:11 PM »

รังสิจ ก้อมี

ชิชะ
Pages: [1]
  Print  

Jump to: