Summoner Master Forum
April 29, 2024, 07:13:48 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Report Gt7:ผมก็อยากเขียนนะ อิอิ  (Read 2985 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Cookie
Member

« on: May 03, 2007, 04:23:07 PM »

ง่า...เนื่องจากในปีนี้ เปงงานแข่งใหญ่ซัมมอนเนอร์ครั้งแรก ของพ๊ม พ๊มเลยอยากจะเขียนReportเอาไว้ เป็นความทรงจำ เพื่อนๆพี่ๆทุกคน อย่าเบื่อนะคับ 555+  เพราะว่าปีหน้า ผมไม่อยุ ผมไปเรียนอิตาลี 1 ปีครับ ไว้ปี2552จะกลับมาลงGT9ละกานเน้อ C U~~

เอาล่ะ มาเริ่มกาน GT~ของผมเริ่มตั้งง่ะ ช่วงปลายฤดูการแข่งเก็บโควต้าละ ร้านที่ผมไปประจำคือร้าน"ศรีกัญญา"หรือที่รู้จักกันดี ในนาม ร้านพี่เจี๊ยบที่เซนต์คาเบรียลนั่นละ ผมเล่นอยู่ที่นี่ประจำ เพราะฉะนั้น เมื่อมาเก็บโควต้า ผมก็เลยอยากให้ชื่อผมในใบโควต้าเป็นของร้านนี้ อ่ะแฮะๆ แต่ก็มาเกือบไม่ทัน เพราะโรงเรียนเลิกช้า รถติด แต่ ด้วยเด็คเซอเซส ที่ภาคภูมิจาย ผมก็ตกรอบ2 - -"

ปิดเทอมแล้ว!! ผมก็ไปแข่งเก็บโควต้าที่ร้านMegic Arenaที่ปิ่เกล้า และHeaven Light มาบุญครอง ซึ่ง ผมก็ตกรอบชิง โดยแพ้ให้กะเด็คซิกมันต์ ทั้ง2ที่  ขอบคุณ จัดจ์พี่เอิร์ธ กับพี่Exที่ช่วยดูผมแข่งนะคับ

เอาเปงว่า ผมได้โควต้ามาในงานสลิงกิ้งละกันคับ ด้วยเด็คเซอเซสที่ผมภาคภูมิใจนี่ละ 555+

พอมาใกล้ๆวันจะแข่ง ผมก็นั่งคิด นอนคิด ตีลังกาคิด ว่าจะเอาเด็คอะไรมาลงGTครั้งแรกดีหนอ~~~ คิดไปคิดมา คิดไม่ออก เลยเอาเด็คเซอเซส ที่แสนภาคภูมิใจมาลง โดยแอบหวังลึกๆว่าจะเข้ารอบให้ท่านอาจารย์(สอนเล่นการ์ด)ของผมภาคภูมิใจ

แต่แล้ว ในวันแรกของงานแข่ง ผมก็ได้จับฉลากมาอยู่สายD ซึ่งมีคุณพี่ทอม=='อยู่ ในตอนนั้น ผมมะรุจักพี่เค้า รวมไปถึงความร้ายกาจของเค้าด้วย แต่ว่า ในรอบแรก ผมก็จ๊ะเอ๋กะเค้าเต็มๆโดยยังมะรุว่าเค้าเป็นใคร

แต่ละเกมผ่านไปอย่างละเอียดถี่ยิบ พี่ทอมทำท่าเหมือนจะเล่นสบายๆ แต่จริงๆละเค้าไซโคมั่ก(ไม่เชื่อไปอ่านReportของตาหนูได้ คนเล่นเด็คเซ็นทอร์ที่นั่งข้างๆตาหนู คือพี่ทอมผู้นี้นี่เอง!!)ถามเยอะสุดๆ ผมก็งงๆ บวกกะพี่เค้าเล่นเด็คแปลกๆ เลยรั่วเอง ตาย แพ้1-0

รอบสอง เจอกะใครก็ไม่รุ ผมยาวๆ ไอเยอะๆ เล่นเด็คอังเดร รอบนี้ผมใช้หมาน้อยท๊อกสิก พ่นรัวๆ ผ่านมา1-1แบบหายใจไม่ทั่วท้อง เพราะกลัวอองเดรเค้าจาใหญ่จนล้มยาก

รอบสาม ผมก็พ่ายอีกเพราะรั่วเอง ลงเลราเจ้โม่กองจนไชร์นเต็ม 5555+ แพ้ตาหนูไป2-1

มาถึงรอบสุดท้าย ที่ทุกคนในโต๊ะฝั่งผมเริ่มชิวสุดๆ เพราะยังไง๊ ยังไง ก็ตกรอบ เลยนั่งเล่นกันแบบชิวบ้าๆฮาแตก รอบนี้เจออังเดร อีกรอบคับ แต่ด้วยอิทธิพลจากLuTox ในเด็ค เลยชนะมาได้2-0 - - รอบสำคัญๆ ทำไมไม่เปงแบบนี้มั่งนะ

สุดท้ายก็ตกรอบคับ 555+

งานGTสนุกมากๆคับ เพิ่งจะรุว่ามันสนุกขนาดไหนก็วันนี้เอง  Reportผมไม่มีอะไรมาก เหมือนจะไม่มีอะไรเรยมากกว่า-
ก็คงตาลายกันถ้วนหน้านะคับ เพราะผมพิมติดๆ

ยังไงก็ประทับใจมากๆครับ ขอบคุณทุกคน อย่างสุดหัวใจจริงๆ ถ้าไม่ได้มางานวันนี้ผมคงไม่รู้ว่ามีคนชอบเล่นSMNเป็นบ้าเป็นหลังเหมือนอย่างผมอีกเยอะเหมือนกัน ขอบคุณจริงๆคับ

PS.ขอบคุณพี่ทอมครับ ที่สอนให้ผมรู้ว่าการเช็คสเต็ปให้ดีในการแข่งใหญ่เป็นสิ่งสำคัญ=='

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #1 on: May 03, 2007, 04:30:59 PM »

อืม ถือเป็นประสบการณ์ที่ดีนะ ขอบใจที่แบ่งปัน

ใช่ ตาลายเพราะ สำนวนการพิมพ์มาก

พยายามเกลาภาษาไว้ ระวังมันจะติดนิสัย แล้วเป็นปัญหาเวลาโตเป็นผู้ใหญ่ละ
« Last Edit: May 04, 2007, 03:16:40 AM by โยศิ, องเมียวดอกซากุระ » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #2 on: May 03, 2007, 11:58:03 PM »

เห็นแกร่ายเลราเจ๊อีกรอบ ไอ้เราก็นั่งงง
"นี้แกยังไม่เข็ดใช่ไหม"
นึกว่าจะมีใบแก้การูด้าน้ำ พอเห็นยอมให้ยก ก็ยิ่งงงเข้าไปใหญ่

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #3 on: May 04, 2007, 04:55:58 PM »

ทำไมสายDมีคนมารีพอร์ทเยอะจังเลย(ผมก็สายนี้)

Cookie
Member

« Reply #4 on: May 05, 2007, 06:46:40 PM »

เพราะสายเรามีเรื่องประทับใจไงครับ อ่ะแฮะๆๆ แล้วก็+กับที่สายเรามีคนเล่นบอร์ดด้วยมั้ง และก็ขยันอีกอย่างนึง 555

Pages: [1]
  Print  

Jump to: