Summoner Master Forum
April 25, 2024, 12:50:13 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: รบกวนถามเรื่องกระดาน QM  (Read 3795 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
rtth
Member

« on: October 25, 2008, 02:55:01 AM »

คือ ว่าผมเคยมีเควสนี่กล่องนึงเล่นมานานแระ แล้วกระดานที่เป็นผ้ามันหายไปเร็ว ๆ นี้เองคาดว่าน่าจะมีคนหยิบไป(ไม่รู้ว่าเพราะมันไม่มีแบบผ้าขายแล้วหรือเปล่า ) ......ก็กำเรย แบบผ้าไม่ผลิตออกมาแล้วก็เศร้า..... แบบกระดาษที่เคยเห็นของรุ่นน้องก็เล่นมานานเหมือนกันเลอะมาก ยับด้วย พับแล้วพองมาก(ถ้ามันกันน้ำได้ แต่ยังไงเราก็เห็นเป็นกระดาษ ไม่อยากให้มันไปโดนน้ำอยู่ดี) แต่สีมันสดกว่าแบบผ้าจิง ๆ อันนี้ยอมรับ แต่!!สิ่งที่ผมประทับใจในตัว QM คือ กระดานแบบผ้า เพราะมันไม่มีเกมกระดานอันไหนจะใช้ผ้าในการเล่น มันดูคลาสสิกดีและก็ถือว่าเป็นจุดขายของ QM นี่เลยก็ว่าได้ .....จึงอยากวอนท่าน ๆ ให้ช่วยผลิตกระดานแบบผ้าออกมาทีเถิดนะคับ มีหลายคนเรียกร้องมามาก พวกเค้าก็คงคิดเหมือนกับผมว่า "ถึงผ้าจะลอกง่าย แต่มันก็ดูแล้วดีกว่ากระดาษ และสิ่งที่ทำให้ QM เกิดขึ้นมาก็คือ land ผ้า"

kid^_^
Member

Email
« Reply #1 on: October 25, 2008, 03:37:46 AM »

สนับสนุนอีก 1 เสียง

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #2 on: October 26, 2008, 03:11:59 AM »

แบบผ้า ราคามันแพงไปมากเลยครับในภาวะเศรษฐกิจเช่นนี้ 5 ปีมาแล้วนะครับสมัยทำผ้า และเศรษฐกิจไม่แย่เท่าสมัยนี้ด้วย

rtth
Member

« Reply #3 on: October 26, 2008, 03:34:57 AM »

ถ้าอย่างนั้นจะพอทำเฉพาะ land แบบผ้าออกมาขายแบบแยกชิ้นจะได้ไหมอ่ะ ผมว่าถ้าราคามันไม่เกินผืนละ 150 คงมีคนซื้อนะคับ

bazookaa
Member

Email
« Reply #4 on: December 21, 2008, 05:23:17 PM »

ผมขอสนับสนุนเรปบนครับ

Hypercube
Member

« Reply #5 on: December 22, 2008, 08:59:50 PM »

ผมว่าไม่ต้องแยกขายก็ได้นะครับ

แต่ทำกล่องที่แยกกันเลยว่า

กล่องนี้กระดานผ้า กล่องนี้กระดานกระดาษ

แพงขึ้นอีกซักหน่อย ผมยอมจ่ายนะ

ตบแหลกGeneral
Member

Email
« Reply #6 on: January 13, 2009, 10:06:46 PM »

เห็นด้วยครับแต่ทำแยกดีกว่า

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #7 on: January 27, 2009, 11:17:57 PM »

แนะนำว่าน่าจะทำให้เลือกทั้ง 2 แบบครับ

ปล. อยากได้แบบผ้าง่ะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: