Summoner Master Forum
April 25, 2024, 10:10:47 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [All]
  Print  
Author Topic: smnหลงลืมอะไรบางอย่างเปล่าครับ  (Read 18489 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
The Wiser
Member

« on: November 13, 2008, 06:30:07 PM »

ผมเล่นsmnมานานพอควรตั้งแต่ยุคd4kเลยครับจนมาหลังถึงปัจจุบันได้เห็นพัฒนาการและรูปแบบที่ไปในทางที่ดีมาตลอด
จนมาถึงยุค sanit แรกเริ่มมีการ์ดอย่างลูเทเซียที่ไม่มีข้อเสียในตัวออกมาครับ แต่เมื่อนั้นยังไม่เท่ากับภาคsanit3ขึ้นไป
sealส่วนใหญ่จะเน้นตีบ้าพลังบ้างยกเลิกบ้างหาพวกบ้างและส่วนใหญ่จะอยู่แนวพวกตีบ้าพลังที่เอาแต่หาของมิสติกแปะทำให้deck skillซึ่งมีเสนห์ในตัวมันไม่สามารถอยู่รอดได้เพราะเจอคำว่า ยกเลิก ไม่ก็ป้องกัน และตามด้วยบ้าพลัง at
ที่ผมอยากบอกว่าdeck skillถือว่าdeckที่สนุกอันหนึ่งซึ่งหลังๆๆจะเห็นตัวเสริมยากมากที่ออกมาก็แนวหาของติดบ้าพลัง
แค่นั้น มันทำให้ตอนนี้มีแต่deck การตีเป็นหลักเน้นยกเลิกและป้องกันบ้าพลัง ที่deck skillที่ออกแนวป้องกันไม่มีตัวที่จะ
รับการโจมตีเหล่านั้นไหวเลยครับ
สรุปผมอยากให้deck skillออกการ์ดมาเสริมให้มันสามารถรับการรุกของพวกบ้าพลังทั้งหลายได้หน่อยเพราะความสนุกของsmnตอนนี้อยู่แค่บ้าพลังจั่วตีเร็วแค่นั้นแล้วครับในตอนนี้
อีกอย่าง
เรื่องการครีเอทการ์ดใหม่ ผมขออย่างไม่ใช่นึกอะไรไม่ออกก็ยกเลิก ไม่ก็ป้องกัน ไปซะหมดลองนึกอะไรแปลกๆๆที่ชุดเก่าๆๆสามารถทำให้มีเสน่ห์เป็นที่จดจำได้หน่อยครับ
ปล.ผมจำได้ว่าเหล่ายักษ์ ดาร์กโซลโกเลมหรือเอ็นช่าเคยเป็นdeckที่เล่นกันไม่น้อย  :)
« Last Edit: November 14, 2008, 09:26:11 PM by The Wiser » Logged

THE SUN
Member

Email
« Reply #1 on: November 14, 2008, 09:33:20 PM »

กระทู้โดนใจมากครับ แจมด้วยคน

ผมคิดมานานแล้วล่ะ  แล้วก็เคยพูดไปแล้วด้วย  แต่แน่นอนว่าเสียงเล็กๆของคนที่คิดแบบนี้น่ะ  โดนกลืนหายไปแน่นอน

ผู้เล่นโดยมากน่ะ  มักจะชอบตื่นเต้นตื่นตาไปกับการ์ดที่ออกมาใหม่  แล้วมีเฟเฟคแรงๆ  ยิ่งนับวันก็ยิ่งแรงมากขึ้น  แรงจนแทบบ้า  แถมยังหน้าด้านไม่มีข้อเสียอะไรเลยอีกตะหาก

เข้าใจมั้ยครับ  ว่ามีหลายใบมากๆ  ที่ออกมาแล้วกลืนของเก่าๆหายไป  ด้วยจุดดีเด่นของมันที่แทนใบเก่าได้อย่างชนิดว่าสมบูรณ์แบบ

อืม...  ทำไมล่ะครับ  ถึงคิดการ์ดที่มันกลืนของเก่าออกมา
โอเค  คุณอาจจะให้เหตุผลว่า  การเปลี่ยนแปลงมันเป็นเรื่องธรรมชาติ  ไม่มีการ์ดใบไหนที่อยู่ได้ถาวรตลอดไป
เอางั้นก็ได้ครับ 

แต่ว่า...

ถ้าการ์ดใบใหม่ที่ออกมา  จะมีผลเอฟเฟคไปในทางที่แตกต่าง  เพิ่มสไตล์การเล่นใหม่ๆให้กับวงการมากขึ้น  แทนที่จะเหยียบย่ำของเก่าๆให้เลือนหายไป

แบบนั้นมันจะไม่สนุกกว่ารึ

ซัมหลงลืมอะไรไป  หรือว่าพวกคนอย่างผม  ไม่รู้จักการ์ดเกมนี้ดีกันแน่ล่ะหนอ

General Charles
Member

« Reply #2 on: November 14, 2008, 10:36:55 PM »

ผมขอค้านที่บอกว่า Sealที่แรงแบบไม่มีข้อเสีย

ขอบอกเลยว่าไม่จริง

เช่น Luceatiaนั้น ถ้าไม่มีมิสติกในShrine ก็ไม่ต่างกับSealลูกกระจ๊อกในDeckหรอกครับ

The Wiser
Member

« Reply #3 on: November 14, 2008, 11:55:21 PM »

ผมขอค้านที่บอกว่า Sealที่แรงแบบไม่มีข้อเสีย

เช่น Luceatiaนั้น ถ้าไม่มีมิสติกในShrine ก็ไม่ต่างกับSealลูกกระจ๊อกในDeckหรอกครับ
คุณตีความผิดแล้วครับลองไปเทียบกับsealธรรมดาๆๆแบบปกติซิครับที่อบิลิตี้เช่น ราโชยุ ก็ได้ ข้อเสียของผมคือมีเงื่อนไขก็ใช้เช่นเมื่อตีทิ้งการ์ดsealแบบราโชยุ ลูเทเซียแค่เสียการ์ดในshireเองไม่เห็นจะเสียหายเลย มีลมแสงตายทำลายมิสติกการ์ดอีกครับ ไหนจะskillรีมูฟ sealได้อีก ราโชยุได้บ้าพลังอย่ามากก็13-15แต่ลูเทเซียไม่ใช่และไม่เสียอะไรเลยและ  at+พลังได้มากกว่านั้นอีกใช่มั้ยครับ

ปล.ถ้ามันมีข้อเสียจริงไงมันโดนรีรีสติกเหลือแค่1ใบเองครับ????ลูกกระจ๊อกในdeckทำไมโดนรีรีสละครับ

« Last Edit: November 14, 2008, 11:58:59 PM by The Wiser » Logged

XA14
Member

« Reply #4 on: November 14, 2008, 11:56:39 PM »

ใจเย็น ๆ กันน้าครับ

ผมว่าทางทีมงานได้มองเห็นจุดนี้แล้วแน่นอนครับ

เพราะมีการ์ดใหม่ๆที่เอาไว้เล่นกับชุดการ์ด (พี่ม้าใหญ่,ริว,มาวิน)

ทำให้การ์ดเก่า ๆ ดูมีคุณค่าขึ้นมาทันทีเลย จริงไหมครับ???

เมื่อก่อนอาจเคยคิดว่า ม้าธรรมดา ๆ จากชุดเก่ากึ้กอย่าง M1 เอาไปเผาทิ้งดีไหม - -"

หรือพวก Divine ชุด 4Nagas อันเก่าพอสมควร ก็แทบจะไม่มีความเก่งแบบโดดเด่นให้เห็นเลย(นอกจากมาวินแสง - -)

แต่ตอนนี้กลับต้องเอาพวกมันมาใช้ เพื่อเล่นกับการ์ดใหม่ ๆ ให้มันแรงยิ่งขึ้น

ถึงมันจะครอบคลุมไม่ทั่วถึงเท่าไหร่ แต่ของแบบนี้ ต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ

ทุก ๆ คน ทั้งผู้เล่น และทีมงานพัตนาต่างต้องการเห็นผลลัพธ์ที่ดีที่สุดของ Card Game ที่เป็นอันดับ 1 ของไทยเหมือนกัน

เอาใจเขามาใส่ใจเรา สังคมการ์ดเราจะน่าอยู่ครับ ^^"
« Last Edit: November 16, 2008, 12:48:41 AM by XA14 » Logged

The Wiser
Member

« Reply #5 on: November 15, 2008, 12:01:18 AM »

^
^
^
ที่ผมจะสื่อคือน่าจะผลิตอะไรใหม่ๆๆนอกจากยกเลิกหรือสูญเสียและอีกอย่าง deck skillสู้deckตีลำบากมากในยุคนี้

•StarwarS•
Member

« Reply #6 on: November 15, 2008, 12:04:17 AM »

มันเป็นไปตามยุคสมัย ถ้าวนอยู่กับแบบเก่า มันเหมือนไม่พัฒนา ที่ผู้เล่นอย่างเราทำได้คือการทำตามกระแส

เห็นด้วยตรงที่ว่ามันทำมาสมบูรณ์ในตัวมันเอง อย่างมังกรดำเวล 5  Text มันต่อเนื่อง ในตัวมันเอง

ส่วน Lucretia ไม่มี มิสติกใน Shrine ก็ไม่เก่งหรอกครับ ถามว่าทำไมโดนริสติก

ก็เพราะ Toxic มันโม่มิสติกสนุกสนาน ก้โดนไปอีกตัว

เพราะฉะนั้นสาเหตุจริงๆที่มันโดนริสติก ไม่ใช่ที่ตัวมันอย่างเดียวหรอก

The Wiser
Member

« Reply #7 on: November 15, 2008, 12:15:19 AM »

มันเป็นไปตามยุคสมัย ถ้าวนอยู่กับแบบเก่า มันเหมือนไม่พัฒนา ที่ผู้เล่นอย่างเราทำได้คือการทำตามกระแส

เห็นด้วยตรงที่ว่ามันทำมาสมบูรณ์ในตัวมันเอง อย่างมังกรดำเวล 5  Text มันต่อเนื่อง ในตัวมันเอง

ส่วน Lucretia ไม่มี มิสติกใน Shrine ก็ไม่เก่งหรอกครับ ถามว่าทำไมโดนริสติก

ก็เพราะ Toxic มันโม่มิสติกสนุกสนาน ก้โดนไปอีกตัว

เพราะฉะนั้นสาเหตุจริงๆที่มันโดนริสติก ไม่ใช่ที่ตัวมันอย่างเดียวหรอก
ผมว่าไม่ใช่หรอกครับมีมังกรน้ำที่โม่กองการ์ดก็ใช้ได้แฟรี่ธาตุน้ำอีกเยอะไปไม่รีรีสให้หมดละครับ  ;D
ผมพอเข้าใจละคนที่คิดแบบนี้แนวความคิดเป็นไงผมพูดไปคงมีความคิดที่ไม่ลงรอยกันเป็นแน่แท้
ปล.ผมว่าเพราะมันใช้ง่ายไปไงครับสหายอะไรที่ง่ายๆๆและเแรงมันมักน่ากลัวเสมอ

Member

« Reply #8 on: November 15, 2008, 12:17:27 AM »

อาาาา สุดท้ายไม่ว่าSealไหน ตัวมันคนเดียวก็ไม่รุ่งหรอก ต้องเป็นคอมโบ

และอีกอย่างลูเครเทียเหลือ 1 เป็นเรื่องที่ดี เพราะถ้าใส่ไป4ตัว แล้วโดนวานาอันหมุนตูด ดิฟ16 ออล อย่างน้อยเสียมิสในShrineไปแล้ว 20 ใบ

และSkillของมันนั้นยังขัดแย้งกับAbility(ที่มูฟบ้าพลังง่ะ) เพราะสมมติว่าจะมูฟ Karn At 16 อย่างน้อยๆและกันเหนียว ต้องมูฟมิสไป20 ใบ

ถ้าทำอย่างนี้ก็จะทำให้มิสในShrineน้อย และคนไม่กลัว และก็ตายง่ายขึ้น

และอีกอย่างถ้าเจอลูเครเทีย...

จบครับ  

ป.ล.เห็นมั้ย มันก็มีข้อเสีย และการ์ดทุกใบที่ผลิตมาก็ล้วนมีข้อเสียในตัวกันหมด อยู่ที่ว่าจะมากหรือน้อย เท่านั้นเองครับ  

The Wiser
Member

« Reply #9 on: November 15, 2008, 12:21:41 AM »

ู^
^
^
แบบนั้นไม่ได้เรียกข้อเสียครับเขาเรียกไม่ดีพอแค่นั้นครับข้อเสียคือทำให้ผู้เล่นต้องลำบากกว่าฝ่ายตรงข้ามกว่าปกติเช่นรีเจ็ทเต้มั่ง(อาจจะจำชื่อผิด)ที่ตี13 lv5นะครับมันต้องทำลายsealหรือโม่ตั้ง3ตัว นี่ครับเขาเรียกข้อเสีย ข้อเสียมันคือสูญเสียสิ่งที่มีไม่ใช่มีแต่ไม่ดีพอ  :)

Member

« Reply #10 on: November 15, 2008, 12:29:11 AM »

^
^
^

มันก็อันเดียวกันกับข้อเสียไม่ใช่เร้อ 

อีกอันก็ได้

Atเยอะ Dfน้อย โดนFreezeตบตายมาหลายรอบแล้ว

ป.ล.Seal แนวนี้มีอีกเยอะ 

The Wiser
Member

« Reply #11 on: November 15, 2008, 12:33:23 AM »

สถานะกระทู้ตอนนี้ครับ 

จริงอยากบอกว่าให้พวกskill พอรับยกเลิกหรือบ้าatทั้งหมดมันกลายเป็นกระทู้ข้อเสียลูเทเซียละตอนนี้ 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #12 on: November 15, 2008, 12:42:06 AM »

ที่โดนเป็นเพราะ Skill ไม่ใช่หรือ Lucretia นะ

สงสัยไม่มีใครเคยใช้ - -.

Deck Skill สาย Control พวกนี้ก็นี้ไงฮะ

Musician Maiden ---------- เหลือ 1

...

Dancer แทบไม่ได้เล่นกันเลย .... เป็นตัวอย่างถึง Skill สมัยก่อนว่าแรงสู้ปัจจุบันไม่ได้แต่ก็โดนได้

หรือเน้นสาย Skill น่าใส่กุญแจเดวิดนะฮะ

พอปิดทางเสียได้ชั่วคราว

แต่จะพูดไปสมัยก่อนก็สนุกอีกแบบนะ

ไม่ใช่มาถึงตีเทิร์นแรกเหมือนปัจจุบัน ....     

THE SUN
Member

Email
« Reply #13 on: November 15, 2008, 06:39:32 PM »

ใจเย็น ๆ กันน้าครับ

ผมว่าทางทีมงานได้มองเห็นจุดนี้แล้วแน่นอนครับ

เพราะมีการ์ดใหม่ๆที่เอาไว้เล่นกับชุดการ์ด (พี่ม้าใหญ่,ริว,มาวิน)

ทำให้การ์ดเก่า ๆ ดูมีคุณค่าขึ้นมาทันทีเลย จริงใหมครับ???

เมื่อก่อนอาจเคยคิดว่า ม้าธรรมดา ๆ จากชุดเก่ากึ้กอย่าง M1 เอาไปเผาทิ้งดีไหม - -"

หรือพวก Divine ชุด 4Nagas อันเก่าพอสมควร ก็แทบจะไม่มีความเก่งแบบโดดเด่นให้เห็นเลย(นอกจากมาวินแสง - -)

แต่ตอนนี้กลับต้องเอาพวกมันมาใช้ เพื่อเล่นกับการ์ดใหม่ ๆ ให้มันแรงยิ่งขึ้น

ถึงมันจะครอบคลุมไม่ทั่วถึงเท่าไหร่ แต่ของแบบนี้ ต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ

ทุก ๆ คน ทั้งผู้เล่น และทีมงานพัตนาต่างต้องการเห็นผลลัพธ์ที่ดีที่สุดของ Card Game ที่เป็นอันดับ 1 ของไทยเหมือนกัน

เอาใจเขามาใส่ใจเรา สังคมการ์ดเราจะน่าอยู่ครับ ^^"

ในกรณี้นี้  เห็นด้วยครับ  เป็นเรื่องจริงที่ซัมพยายามออกการ์ดมาสนับสนุนของเก่าอยู่บ้างเหมือนกัน  แม้จะไม่ครอบคลุมหมดก็ตาม  (จะให้ครอบคุลุมหมดมันก็คงจะเป็นไปได้ยากเกินไป)

มาที่ประเด็นถัดมา  เห็นถกกันที่เรื่องลูเซเทีย  ความจริงแล้วเจ้าซีลใบนี้ก็เป็นซีลที่ไม่มีข้อเสียจริงๆนั่นล่ะครับ
กรณีที่บอกว่า  มันตีไม่แรง  ถ้าไม่มีมิสติก  อันนี้มันจะไม่เป็นปัญหาเลยถ้าเขาจัดมาเด็คเพื่อเล่นเจ้าตัวนี้น่ะนะ  (แต่มันเหลือ 1 ใบแล้ว  เลยไม่น่าลำบากใจนัก)

ผมยังจำได้ว่าตอนมันออกมาใหม่ๆ  ผมยังร้องเลยว่า  "อะไรว้า  ตูนั่งคิดวิธีตีแรงๆอยู่ตั้งนาน  ไอ้บ้านี่โผล่มามูฟมิสติกตบ 20 หน้า้ด้านๆ"  แล้วที่เคืองสุดก็คือมันไม่ต้องมีซีลรองนี่ล่ะ  การไม่มีซีลรองแล้วตีแรง  มันช่างเป็นอะไรที่ละเมิดหลักสากลของซัมซะเหลือเกิน  ทำไมน่ะหรือ  การที่ต้องมีซีลรองทำให้ซีลตัวนั้น  ช้าลงอีกนิด  และต้องคิดในการจัดเด็คมากขึ้นอีกหน่อย  แถมการมีซีลรองทำให้ซีลบนสนามเราลดลง 1 ตัวเป็นอย่างน้อย  เวลาตกไชน์  การมีซีลรองทำให้เราเพิ่มเลเวลาในไชน์ตัวเองมากขึ้นด้วย  ดังนั้นไอ้เจ้าลูเซเทียจึงเป็นซีลที่ผมเคืองมากๆตัวหนึ่ง  นี่ยังไม่นับไอ้สกิลของมันอีกนะนั่น

แต่ก็ช่างมัน  ไหนๆมันก็เหลือ 1 แล้ว  มาที่เรื่อง  "ยกเลิก"

คำๆนี้มันช่างปวดร้าว  เวลามันไปสถิตอยู่ที่ซีลเด่นๆ  เก่งๆ  แรงๆ  ให้มันแรง  โกง เทพ  เข้าไปอีก

"อืม... ตัวนี้มันเก่งนะ  ตามเนื้อเรื่อง  คิดยังไงให้มันออกมาเด่นๆ เก่งๆแรงๆ ดีหว่า   อ้อ  แปะคำว่า 'ยกเลิก' เข้าไปละกัน"

^
^
^
เวลาคิดการ์ดแต่ละใบน่ะ  คิดแบบนั้นหรือเปล่าครับ เหอๆๆ
เอะอะอะไรก็ยกเลิก  อะไรๆก็สูญเสีย  อยากรู้จริงว่าซีลพวกนั้นมันเทพอะไรมาจากไหน  ทำยังไงมันถึงโดนสกิล  อบิลิตี้  ไม่ก็เคิร์ส  แล้วไม่รู้สึกอะไรเลย  แบบว่าไม่แสบไม่ร้อน  แต่พอตีธรรมดาๆทะลึ่งตายเกลื่อน

จะบอกว่า..  ถ้ามันมีพอประมาณ  ไม่มากเท่าที่เห็นๆกันทุกวันนี้  ก็จะไม่ว่าอะไรเลยครับ

เหม่อมองไปตามซีลที่เขาโยนลงไปในกองเศษ  ที่เห็นกันมากๆอย่างหนึ่งคือ  พวกมอนสเตอร์หลายๆธาตุ  ที่ทุกวันนี้ยันดันทุรังเกิดมาพ่นเคิร์สใส่ชาวบ้าน  ทั้งๆที่พวกตัวใหญ่ๆ  เทพๆ  คนเล่นเยอะๆทั้งหลาย  แมร่งยกเลิกเคิร์สกันหมดทั้งบ้านทั้งเมือง  ไหนจะมีทางเลือกอื่นเป็นรุ่นพี่ท็อกซิกเทอร์เรียน (ที่ถึงมันจะโดนลดจำนวนไปแล้วก็เถอะ)  ที่ยิงเคิร์สกระหน่ำโหด สะเปสะปะ โม่มิสติกที่ไม่รู้จะโม่ทำไม  ยิ่งทิ้งตูยิ่งชอบ ไหนจะมีเอฟเฟคอื่นพ่วง  แถมที่หน้าด้านไม่อายฟ้าดินก็คือ  มันไม่กำหนดสปีด

แล้วไอ้พวกเศษการ์ดมอนตัวอื่นที่ยิงเคิร์สกำหนดสปีดล่ะ  ชาตินี้  มันจะมีวันได้ไปจุติอยู่ในเด็คไหนมั้ย

ยังๆ  ยังมีอีก  ที่เคืองก็พวกซีลที่ลงสนามแล้ว  พาเพื่อนมาด้วย  มาจากไหน  จากเด็คเลย  แล้วไง  ตูก็คอมไบน์ยืนหล่อ AT 11-12 ในพริบตา

แหม  มันช่างน่ารักน่าชัง  ร่ายเท่าไรนะ  ร่าย 4 ไง  ทำอะไรได้อีก  อ้อ ถ้าจำไม่ผิด  ตูยกเลิกฟรีซ กับ พอยต์ชั่น ให้เพื่อนอีก
ฮ่าๆๆ  ให้ตายเถอะโซโล  รู้มั้ยตอนเจ้าหมอนี่ออกมาแรก  ผมละสะเทือนใจจริงๆ

ถามจริงเถอะ  ไอ้พวกซีลที่ค่าร่ายแค่ 4 น่ะ  เวลาลงมา  มันพาเพื่อนมันมาขี่ได้เลยน่ะ  ถ้าให้มันร่าย 5 ไปเลยคนจะยังเล่นมั้ย  แล้วร่าย 5 มันเยอะไปมั้ย

จ่าย 5 ได้ ซีล 2 ตัว   คอมได้ทันที  หนึ่งในนั้นพลังควาย   ยกเลิกเคิร์สบางชนิดอีก  ไม่คุ้มตรงไหน  หืม
โอเค  คุณอาจจะบอกว่า  มันก็ไม่ได้ฆ่ายากเย็นอะไร  มีวิธีชนะมันต้องเยอะตั้งแยะ

แล้วพวกซีลที่เกิดมาร่าย 3 ร่าย 4  มาตัวเดียวโดดๆ  ตูพาใครมาก็ไม่ได้  สกิลตูก็งั้นๆพื้นๆ AT ตูก็ไม่แรง  ถ้าตูไม่คอมไบน์  ตูไม่รอดแน่

ไอ้เจ้าพวกนี้น่ะ  โครตน่าสงสารเลยครับ

ฮ่าๆๆ  เขียแล้วมันมือดีจัง  เอาไว้เท่านี้ก่อนละกันครับ

The Wiser
Member

« Reply #14 on: November 15, 2008, 11:36:03 PM »

ู^
^
ผมเห็นด้วยกับเรปบนทุกประการที่พวกคุณบอกว่ามันไม่ได้เก่งเกินไม่มีข้อเสียนิก็เพราะพวกคุณไม่ได้เล่นdeckที่เสียเปรียบมากๆๆแบบใครบางคนแนวนี้ละครับผมเป็นพวกใช้การ์ดถูกฆ่าเมต้าเกม  8)

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #15 on: November 15, 2008, 11:48:20 PM »

โดนเต็มๆ

เอาไปเลย 100000 คะแนน

เดียวนี้ การ์ด เก่าๆ สู้การ์ด เก่าๆ 2 เด็ครุม เด็คใหม่ยังแพ้เลย

Zenonymn
Member

« Reply #16 on: November 16, 2008, 11:20:10 PM »

เด็คเก่า ๆ เด๋วนี้สู้เด็คสมัยใหม่ไม่ได้แล้วมั้ง

[PooI]
Member

Email
« Reply #17 on: November 17, 2008, 02:29:51 AM »

ถูกต้อง เทรินแรกๆ แมร่งขึ้นมือมาอย่าจา ดิสโชว

[PooI]
Member

Email
« Reply #18 on: November 17, 2008, 02:31:31 AM »

เด็คเก่า ๆ เด๋วนี้สู้เด็คสมัยใหม่ไม่ได้แล้วมั้ง

อันนี้ก็จริง ครับ แต่ถ้า ไม่เปลี่ยนกันบ้าง มันจามีสีสันหรอ แต่ก็แอบหวังให้ ของเก่าๆนำมาเล่นได้บ้าง อิอิ

The Wiser
Member

« Reply #19 on: November 17, 2008, 11:49:29 AM »

ถูกต้อง เทรินแรกๆ แมร่งขึ้นมือมาอย่าจา ดิสโชว
เป็นกลับชอบขึ้นมาเทริน์แรกเพราะไงๆๆก็คอมโบโม่กองอยู่แล้วนะ  ;)
แสดงว่าคุณใช้ลูเทเซียไม่เป็นท่าพูดแบบนี้  8)

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #20 on: November 17, 2008, 12:51:00 PM »

ทีมงานไม่ต้องตอบแล้ว

มีแต่ player มาตอบกันเอง

Member

« Reply #21 on: November 17, 2008, 10:53:34 PM »

เป็นกลับชอบขึ้นมาเทริน์แรกเพราะไงๆๆก็คอมโบโม่กองอยู่แล้วนะ  ;)
แสดงว่าคุณใช้ลูเทเซียไม่เป็นท่าพูดแบบนี้  8)

เด็คผมไม่ได้โม่กองนิ ลูเครเทียเป็นไพ่ตาย เอาไว้ระเบิดตอนท้ายๆ แล้วยังมาว่าผมว่าเล่นไม่เป็นอีก 

◄เรจัง►
Member

Email
« Reply #22 on: November 17, 2008, 11:00:26 PM »

เอ่อ...

เจ้าของกระทู้ต้องการจะสื่ออะไร

ทำไมมันกลายเป็น เถียงกันเรื่อง ลูเครเทียซะงั้นล่ะ กลับเข้าเรื่องกันหน่อย

สุดยอดมากกระทู้นี้ ถ้าแก้ไขได้ก็คงจะดี อยากเล่น สกิลอ่ะ

ยิ่งเข้าหน้าดราก้อน ไม่ต้องพูดถึงเลย
« Last Edit: November 17, 2008, 11:03:17 PM by ◄เรจิกระแทกปาก► » Logged

IceMaster555
Member

« Reply #23 on: November 17, 2008, 11:25:45 PM »

ผมว่าเขาก็คิดถึงเรื่องนี้นะครับ ดูอย่างการ์ดรุ่นใหม่สิครับ เขาเริ่มมีการเล่นกับการ์ดรุ่นเก่ามากขึ้นเรื่อยๆ(คิดไรไม่ออกก็ไปดูDragon3เอา)
แล้วที่เขาเริ่มเอาระบบเล่นกับชุดการ์ดเข้ามาคงเพราะคิดถึงเรื่องนี้แหละครับ

rangsan25
Member

Email
« Reply #24 on: November 21, 2008, 08:51:42 PM »

มีทั้งข้อดีและข้อเสียครับ

ข้อเสียคือมีการ์ดที่แก้ทางการ์ดเก่งๆที่แสนจะโหดเมื่อตอนก่อน

อย่างเช่น Leraje เมื่อแรกนั้นโผล่มาได้ยิ่งใหญ่พอสมควร

แต่เมื่อซอง 7ปีออกมาพร้อมกับอัครเทวดา Michael

ทำให้คนที่เคยเล่นLerajeเปลี่ยนDeckกันมาไม่น้อยเลยทีเดียว

และการ์ดAlanaรูปแบบใหม่ที่สามารถไล่ Leraje ออกไปได้

ทำให้ตอนนี้อาจเหลือคนที่นำ Leraje เข้า Deck ตนเองเป็นจำนวนน้อยมาก  เป็นต้น

แต่ข้อดีของการ์ดที่ออกมาใหม่คือ มีความสามารถใหม่ๆเพิ่มขึ้น เพิ่มรูปแบบการเล่นให้หลากหลายมากขึ้น
และมีเนื้อเรื่องของการ์ดมากขึ้น  และทำให้การ์ดเก่าบางใบสามารถใช้คู่กันได้
 อาทิเช่น Exodus นั้นมีตัว+Atอย่างแรงคือ  Kaizus แต่ก็มีการ์ดที่ดักทางในซองนี้เช่นกันคือ David
ดังนั้นจึงมีเนื้อเรื่องของการ์ดชุดExodusปรากฏขึ้น
และแล้วตอนนี้ซอง Regeneration ก็ออกมาใหม่แล้วซึ่งอาจทำให้หลายๆคนนำ Grand Crossเข้า Deck กันมากเลยทีเดียว พร้อมทั้งมีความสามารถใหม่ Regeneration ให้ตื่นตาตื่นใจกันมากขึ้น สรุปแล้วก็น่าจะมีดีมากกว่าไม่ดีนะครับ

ขอให้สนุกกับการเล่นการ์ด ไม่ใช่หวังเพียงเรื่องแพ้หรือชนะนะครับ

key47724
Member

« Reply #25 on: November 28, 2008, 12:25:35 AM »

ต้องเข้าใจแบบว่าdeckไฟเจอcurseแล้วเป็นไง??

แบบdeck freezeเจอdeck karn

deck amankrisเจอzadin atหมื่นล้าน

deck danceเจอdeck cancle ability

มันก็ต้องใช้คำว่า งิด กันถ้วนหน้า

Talewinds
Member

Email
« Reply #26 on: November 28, 2008, 02:45:35 AM »

เวลาเปลี่ยนไป อะไรก็เปลี่ยน

แต่ ทุกอย่างก้ใช่ว่าจะ เพอร์เฟ็ค -*- เห้อ พอเหอะ เล่น อย่างมีความสุขก็พอใจแล้ว

Valentine
Member

« Reply #27 on: November 29, 2008, 06:34:59 PM »

ลองเอาเทพๆสมัยก่อนมาเล่นสิครับ

อย่าง มาติน เอ็มม่า อลาน่า จ่าย2เอาเคริ์สขึ้นมือ  ;D

[K]imaHrI
Member

« Reply #28 on: November 30, 2008, 03:36:57 AM »

ว่าจะเงียบๆละ ขอด้วยดีกว่า

เห็นด้วยกับกระทู้นี้นะ เพราะเดี๋ยวนี้ skill เริ่มไร้ค่าขึ้นเรื่อยๆละ เพราะมีอบิลิตี้ของซีลที่ใบนึงมียาวเกือบ 3-5 บรรทัด สรุปตัวนึงจะทำได้กี่อย่างเนี่ย ไม่เหมือนเมื่อก่อน ตัวนึงมีสกิลนึง ก็ไม่มีอีกอบิลิตี้นึง แต่เดี๋ยวนี้อะไร seal ใบนี้ยกเลิก skill ยกเลิกเคริส ยกเลิกมิสติคโน่นนี่ แถมยังมี shade of อีก สรุปแล้ว seal 1ใบจะเอาให้มีอบิลิตี้ซัก10อย่างเลยมั้ยในอนาคต มันเริ่มเสียสมดุลมากๆแล้วนะ พูดถึงสกิล จะว่าไร้ค่าก็ไม่ได้สิ เพราะเดี๋ยวนี้เอะอะอภินิหารกันจริง สกิลอินเตอเฟียกันใหญ่แถมไม่ตจ้องรวมร่างไม่ต้องกำหนดไลน์ ไอ้เสน่ห์ของสกิลที่เมื่อก่อนมีการกำหนด sp กำหนด line เนี่ย หายไปไหนหมด เคืองมากๆ เวลาเจอบางตัวถึงเทิร์นเราแท้ๆ กลับทำไรไม่ได้ สกิลอินเตอเฟียเต็มสนาม ไม่ต้องรวมร่างอีก ที่มาพูดไม่ใช่เพราะว่าเดคอ่อนแออย่างโน้นอย่างนี้ หรือสู้เค้าไม่ได้แล้วมาบ่น แต่อันนี้มันเป็นเรื่องจริง การ์ดใบใหม่ๆ ไปนับอบิลิตี้ได้ มากกว่า1-2 อย่างซะอีก โดยเฉพาะถ้านั่นเป็นจุดขาย อบิลิตี้ยาวเฟื้อย แล้วบางตัว สกิลก็ดี อบิลิตี้ก็ดี ดันมาcancle โน่นนี่อีก ยิ่งไม่กันใหญ่ ผู้ผลิตควรคิดถึงจุดนี้ได้แล้วนะครับ

ปล. ส่วนเรื่องลูเครเทีย จบเหอะ นอกเรื่องมาก

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #29 on: December 01, 2008, 01:41:04 AM »

ผมคิดว่ามันเลยออกมามากเเล้วอะครับ
มันจะกลับไปเปนเเบบสมัยก่อนมันก้ยากเเล้วนะครับ   
ถ้ากลับมาเปนเเบบสมัยก่อนก้ต้องเเบนการ์ดของยุคนี้ทั้งหมดหรอครับ ?
เเล้วสมมุติถ้าซองใหม่ ไม่มีของที่ดีกว่าซองเก่า พวกคุณจะเปิดรึเปล่าคับ?

« Last Edit: December 01, 2008, 01:43:12 AM by !~DoRaEmOn~! » Logged

Pinochio
Member

Email
« Reply #30 on: December 17, 2008, 03:39:02 AM »

เห็นด้วยกับ จขกท ครับ เกี่ยวกับประเด็นที่ต้องการนำเสนอ

ผมเปนคนนึงนะ ที่ชอบเล่นdeck curse ตั้งแต่ยุค d4k

ตอนนั้นธาตุ"แสง"  พลังยังไม่เยอะเท่านี้  จะเด่นที่ ป้องกัน และ รักษาcurse

แต่ ธาตุแสง ตอนนี้ ???  บ้าพลังเป็นวัวเป็นควายมาก  ตัวไหน เลเวลเยอะก็ต้องมี ยกเลิกcurse   หรือหนักกว่านั้นก็  ป้องกัน curseไปเลย

ตัวอย่างที่เห็นชัดๆ ก็ Michael นี่แหละ  นอกจากทำให้พวกdivineด้วยกันเอง เก่ง แล้วยังทำให้ evil กระจอกไปเลยนะผมว่า :(   ลองคิดดูนะครับ ถ้าสมมุติ คุณผู้อ่าน ชอบdeck evil เป็นชีวิตจิตใจ แล้วต้องมาเจอ Michael - -

(ขนาดผมไม่ได้ชอบเดคevil ยังรู้สึกแปลกๆกะมิกกี้เลย- -)

yourhighness
Member

« Reply #31 on: December 17, 2008, 04:09:49 AM »

เจ้าของกระทู้เค้าบอกว่าอยากให้ออกของมาเสริม deck skill อ่ะคับ  ไม่ได้อยากให้ แบน card ใหม่ๆ ทิ้งหมดแล้วไปเล่นชุดเก่าๆ แล้วออก card ที่เก่งน้อยกว่าชุดก่อนๆ มาให้เล่นคับ...

ผมว่าในเมื่อมันเสียสมดุลเพราะ ability มันก็น่าจะให้ตัวที่ลบ ability หลายๆ ตัวหน่อยนะคับ  จะได้เลือกใส่กันได้ในหลายๆ deck ตอนนี้มันมีแต่ซินแสงตัวเดียวเอง

General Gerald
Member

« Reply #32 on: December 17, 2008, 02:56:34 PM »

งั้นเอาซินแสงที่ไม่เป็นอีวิลหรือมืดมาก็พอ

mos1984
Member

« Reply #33 on: January 31, 2009, 02:55:08 AM »

ว่าจะเงียบเอาสักหน่อย ถึงผมจะเพิ่งมาเล่นเมื่อปีที่แล้วแต่ผมก็ชอบเล่นเด็ค Curse และ Skill (แต่ไม่ชอบเจอ ) Skill Curse ว่างั้นชอบมากโดยเฉพาะปาด(Death Curse)เหอะๆ ::012::เพราะอะไร
เหรอEX Assassin Doll จากเด็ค Machine ของกระผม 1 ลง 2,3 ปาด จากนั้นใช้ Cosmic Executional
ใช้ Skill เก็บ Machine เข้ากอง 5,6 เข้ากองแล้วร่ายใบบนสุดถ้าเจอ Assassin Doll อีกก็ 7,8 เชือดต่อ
(ผมใส่ไป4ใบ)ปุ๊ปเขาก็เสียไป 2,3 lv.แล้วดีหน่อยก็ 4,5 lv. แต่คำว่า "ยกเลิก Curse"มานทำให้กระผมอยาก
จาร้องดังๆว่า "บ้าเอ๊ยไรเนี่ยอ๊ากซซซซซซ์"แถมด้วยคำว่า"(Ability นี้ไม่สามารถยกเลิก และไม่สามารถสูญเสียได้)
 เซ็งเล่นไม่ออกคิดไม่ออกเอา Dark Steel Guardian ตบซ้าอิอิชนะเลย ::011::แต่ยังว่าของทุกอย่างย่อมมี
ข้อเสียเช่น Dark Steel Guardian AT 10 DF 10 SP 3 จ่าย 3 ลง 1 ตบเทิร์นแรกก็ตบได้ AT 10!!!!
แถมแก้ได้ 2 ใบอีกซึ่งเทิร์นแรกถ้าจาลงตัว ATสูงๆส่วนมากก็ไม่มี Ability จั่ว Mystic ด้วยและส่วนมากตัวยืนที่
มี Ability\Skill ปั้มพลังก็มี At อย่างมากก็ 9 ถ้าไม่ใช่อี มีคาเอล,Grandecross มาถึงตรงนี้ทุกท่านที่ยังไม่
รู้จัก Dark Steel Guardian คงคิดในใจว่ามันคงโดนรีลิสตริกให้เหลือไม่ ใบก็2ใบ แต่ไม่ใช่ครับเจ้าตัวนี้สามารถ
ใส่ได้เต็มอัตราคือ 4 ใบใบใบใบใบด้วยกัน!!!!"เฮ้ยโกงโครต"หลายๆท่านคงคิดแบบนี้ใช้ไหมแต่ที่มันไม่โดนรีลิสตริก
เพราะมันมีข้อเสียอันร้ายแรงอยู่!!!ไม่ใช่ตี Disc Card ไม่ใช่ตีโม่ แต่เป็น ต่อสู้สำเร็จ At-1 Df-1 Sp+1 inf เห็นไหม
ทุกอย่างย่อมมีข้อเสียแถม"(Ability นี้ไม่สามารถยกเลิก และไม่สามารถสูญเสียได้)"อีกแต่ผมว่ามันก็คุ้มนะถ้ามีคนเปรี้ยว
ลงอีนังลูเครเทียตายได้(แต่ผมว่ามันไม่มีคนโง่พอที่จะลงหรอก)นอกเรื่องไปเยอะแหะพอเหอะ

meanhero
Member

« Reply #34 on: February 21, 2009, 03:53:15 PM »

แสดงว่านายไมร่รู้จักเกมการ์ดนี้ดีพอ

meanhero
Member

« Reply #35 on: February 21, 2009, 03:56:02 PM »

อีกอย่างมันอยู้ที่การจัดเด็คถ้านายยังเล่นเด็คเก่าๆไม่ทันสมัยแล้วจะเอาอะไรมาสู้การ์ดใหม่ถ้านายเล่นแบบหัวโบรานนายอาจจะเก่งตอนนู้นแต่มาอ่อ่นตอนนี้ก็ได้จิงมะนายต้องหัดตามยุคสมัยเด่วนี้การ์ดใหม่มาเท่าไรเราก็ไม่รู้ทบจะนับไม่ถ้วนนายหัดลองเล่นการ์ดไหม่แล้วไม่ไช่ว่าเปิดซองอะตัวที่นายไม่ไช้หรือไม่เคยไช้มาก่อนจะไม่อ่านความสามารถของมันเปิดซองอะอ่านไห้ครบก่อน

nonamesis
Member

« Reply #36 on: February 21, 2009, 09:29:07 PM »

:-\เอ่อมันเป้นกลไกการตลาดน่ะครับ ก็เหมือนเทียนกับหลอดไฟล่ะครับ   ทำไมคนเราถึงหันมาใช้หลอดไฟ?? เพราะมันติดนานกว่า สะดวกกว่า ซึ่งดีกว่าเทียนจริงไหมครับ คนเขาก็ต้องใช้สิ่งที่ดีกว่ากันอยู่แล้ว เรื่องแบบนี้ห้ามกันไม่ได้หรอกครับ มันต้องมีการพัฒนาตามเวลาตามยุคตามสมัย ซึ่งในSMNผมว่ายุคของซองเก่าๆได้หมดลงแล้วล่ะครับ ยังมีนักเล่นการ์ดหน้าใหม่หลายๆคนที่ ต้องการที่จะเก่ง ซึ่งนักเล่นการ์ดหน้าใหม่เหล่านั้นแทบจะไม่มีการ์ดของ ซองเก่าๆแน่นอนครับ อาจจะขัดใจนักเล่นรุ่นเก่าหลายๆคนมันก็เป็นเรื่องปกติครับ   

ป.ล. ใช้คำว่าอินเทรนด์จะดีไหม

~Sawada Tsunayoshi~
Member

« Reply #37 on: February 27, 2009, 01:36:23 PM »

ข ข ข ข้าน้อยหลงเข้ามาในดินแดนพิศวง(กระทู้) มีแต่การทะเลาะ ไปดินแดนอื่น(กระทู้อื่น)ลีกว่า

Picture
Member

Email
« Reply #38 on: February 27, 2009, 05:35:15 PM »

รอดู เอ็กโซดัส2ว่าจะ....ไหม?

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #39 on: February 27, 2009, 08:36:26 PM »

ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น

[B]o2M
Member

Email
« Reply #40 on: February 27, 2009, 09:07:31 PM »

ต้องการความเสถียรภาพครับ อยากให้เด็คแต่ละเด็คมีโดดเด่ดที่ใกล้ๆกัน ความสามารถเท่าๆกัน มันจะได้เกิดความหลากหลายทางเด็ควภาพ ( อิอิ ) ทำให้ผู้ต้องการชัยชนะ ( หรือพวกแพ้ไม่เป็น ) มีทางเลือกที่หลากหลากหลาย

The Wiser
Member

« Reply #41 on: March 01, 2009, 02:32:49 AM »

แสดงว่านายไมร่รู้จักเกมการ์ดนี้ดีพอ
ไม่รู้จักอะไรเล่นมาตั้งแต่d4k จนถึงปัจจุบัน
อีกอย่างมันอยู้ที่การจัดเด็คถ้านายยังเล่นเด็คเก่าๆไม่ทันสมัยแล้วจะเอาอะไรมาสู้การ์ดใหม่ถ้านายเล่นแบบหัวโบรานนายอาจจะเก่งตอนนู้นแต่มาอ่อ่นตอนนี้ก็ได้จิงมะนายต้องหัดตามยุคสมัยเด่วนี้การ์ดใหม่มาเท่าไรเราก็ไม่รู้ทบจะนับไม่ถ้วนนายหัดลองเล่นการ์ดไหม่แล้วไม่ไช่ว่าเปิดซองอะตัวที่นายไม่ไช้หรือไม่เคยไช้มาก่อนจะไม่อ่านความสามารถของมันเปิดซองอะอ่านไห้ครบก่อน
มาเจอกันมั้ยครับแล้วจะรู้เอง ผมจัดdeckโค่นเมต้าเกมเฉพาะ ขนาดผมไม่ได้เล่นเท่าไรนานๆไปเล่นทีเจออังเดรยังสู้สบายเลย
หรือพวกตบบ้าพลังที่ทิ้ง+at
ผมอ่านครบตลอดอีกผมว่าคุณมากกว่าไม่เข้าใจว่าผมสื่อถึงอะไร  และที่สำคัญตัวที่ผมใช้คนไม่นิยมใช้ด้วยเรียกว่านอกกระแสเต็มที่
อีกอย่างคุณเพิ่งลงทะเบียนมาผมตีความคุณยังเล่นไม่ถึงกับที่ผมเล่นหรอกอย่างมากก็2ปีหรือ3ปี ผมเล่นมา7ปีแล้วนะครับ
ปล.ผมแข่งตามร้านบ่อยออกไปครับถึงหลังๆจะไม่ค่อยเท่าไรแล้วเพราะกระแสsmnแถวร้านที่ผมอยู่จางๆมากๆตอนนี้มีแต่พวกเล่นแต่war cralfกัน
« Last Edit: March 01, 2009, 02:35:21 AM by The Wiser » Logged

THE SUN
Member

Email
« Reply #42 on: March 01, 2009, 02:45:34 AM »

โอ้  กระทู้นี้ยังอยู่อีกรึ

ดีครับ  อย่างน้อยให้มีการพูดคุยกันมากๆหน่อย  มันอาจจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงมั่ง 

bluenarciss
Member

Email
« Reply #43 on: March 01, 2009, 03:19:35 AM »

ผมก็เห็นด้วยนะครับ
แต่ไม่รู้จะพูดอะไรแล้ว เพราะท่านอื่นพูดไปหมดแหล่ว = ='

เคยเห็นเหมือนๆกัน กระทู้คล้ายๆนี้น่ะครับ แต่นานแล้วจำไม่ได้แล้วครับ -*-

ไว้ว่างมีอะไรเพิ่มเติมผมก็อาจมาแสดงความคิดเห็นด้วยครับ

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #44 on: March 01, 2009, 11:21:28 PM »

ถ้าจะให้เสริมการ์ดเก่า ก็ต้องออกการ์ดใหม่มาอีกกี่ร้อยใบ ถึงจะพอ ?

ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้วน่ะครับ จะให้เอาการ์ดเก่าๆมาเล่นก็ได้ แต่คงจะสู้กับยักษ์กับมารสมัยนี้ยาก

nonamesis
Member

« Reply #45 on: March 02, 2009, 12:28:03 PM »

การ์ดเก่าๆผมก็อยากได้หลายใบเหมือนกันนะ
แต่สมัยนี้หายากเหลือเกิน การ์ดเก่าน่าสะสมมากกว่าละครับ
ยุคนี้เอามาเล่นคงรอดกันได้ไม่กี่ใบ

KimiO
Member

« Reply #46 on: March 02, 2009, 01:36:32 PM »

ที่ผมเล่นการ์ดนี้มานะ การ์ดเก่า บางใบ ใช้งานได้ดี แต่จะให้ใช้ทุกใบ มันเป้นไปไม่ได้ ขนาด ชุดใหม่ๆ ยังไม่ใช้เลย

ทุกวันนี้ยังใช้ เดลต้า-ดี อยู่เลย

Pinochio
Member

Email
« Reply #47 on: March 02, 2009, 07:37:55 PM »

เดี๋ยวนี้ใครเจออังเดรก็สู้สบายทั้งนั้นอะคับ(ถ้าใช้เดคใหม่ๆ)

ปล. ผมเล่นอังเดร จนเลิกเล่นไปละ(แต่ยังเกบไว้ T-T)

meanhero
Member

« Reply #48 on: March 02, 2009, 10:05:12 PM »

ไม่รู้จักอะไรเล่นมาตั้งแต่d4k จนถึงปัจจุบัน
มาเจอกันมั้ยครับแล้วจะรู้เอง ผมจัดdeckโค่นเมต้าเกมเฉพาะ ขนาดผมไม่ได้เล่นเท่าไรนานๆไปเล่นทีเจออังเดรยังสู้สบายเลย
ผมอ่านครบตลอดอีกผมว่าคุณมากกว่าไม่เข้าใจว่าผมสื่อถึงอะไร  และที่สำคัญตัวที่ผมใช้คนไม่นิยมใช้ด้วยเรียกว่านอกกระแสเต็มที่
อีกอย่างคุณเพิ่งลงทะเบียนมาผมตีความคุณยังเล่นไม่ถึงกับที่ผมเล่นหรอกอย่างมากก็2ปีหรือ3ปี ผมเล่นมา7ปีแล้วนะครับ
ปล.ผมแข่งตามร้านบ่อยออกไปครับถึงหลังๆจะไม่ค่อยเท่าไรแล้วเพราะกระแสsmnแถวร้านที่ผมอยู่จางๆมากๆตอนนี้มีแต่พวกเล่นแต่war cralfกัน
แล้วนายจะหัวโบรานไปทำไมถึงเราจะเล่น2-3ปี
แต่เด็คเราก็มีสมรรถภาพพอแล้วอีกอย่างถ้านายมาบ่นว่าการ์ดat+++++โคตรๆถ้าแอทไม่เยอะจะสสู้ได้ไหมส่วนไหย่เขาก็เน้นแอททั้งนั้นแหละ
แข่งตามร้านแล้วไงอ้ะแข่งชนะหรือปล่าวนายเล่น7ปีแล้วก็ยัง7อยู่ยอ่างนั้นไม่ก้าวหน้าหรอเล่นมันเดิมๆ7ปีบ้าป่าว
เด็คเราเวล3ก็ปั้มแอทเป้นล้านได้ล่ะอันนี้พูดจิงRonenอ่ะทำได้นายจะลองเจอก็ได้นะ

The Wiser
Member

« Reply #49 on: March 03, 2009, 01:30:35 PM »

แล้วนายจะหัวโบรานไปทำไมถึงเราจะเล่น2-3ปี
แต่เด็คเราก็มีสมรรถภาพพอแล้วอีกอย่างถ้านายมาบ่นว่าการ์ดat+++++โคตรๆถ้าแอทไม่เยอะจะสสู้ได้ไหมส่วนไหย่เขาก็เน้นแอททั้งนั้นแหละ
แข่งตามร้านแล้วไงอ้ะแข่งชนะหรือปล่าวนายเล่น7ปีแล้วก็ยัง7อยู่ยอ่างนั้นไม่ก้าวหน้าหรอเล่นมันเดิมๆ7ปีบ้าป่าว
เด็คเราเวล3ก็ปั้มแอทเป้นล้านได้ล่ะอันนี้พูดจิงRonenอ่ะทำได้นายจะลองเจอก็ได้นะ
หึหึๆคุณตอบแบบที่ผมคิดจริงๆเลยให้ตาย 
ดูคำพูดของคุณผมก็รู้แล้วว่าคุณมันพวก....ดีๆนี่เอง
อย่างว่าคนที่ไม่เคยเล่นdeckคอนโทรนก็แบบนี้ละครับ
ผมได้ลำดับ1ไม่ก็2นะที่แข่งตามร้านครับผมไม่ได้โม้ด้วยแต่ผมแค่สงสารเด็กใหม่ที่เงินไม่หนาแบบคุณหรือเขาใจรักในแนวทางdeckของตัวเอง
สุดท้ายผมคงไม่เถียงกับคุณหรอกเพราะเพราะผมดูการโพสแต่ละครั้งก็บ่งบอกวุฒิภาวะของคุณขนาดนี้เต็มที่แล้ว 
เพิ่มเติม
ผมขอปลดล็อคเพราะอยากดูการตอบสนองของคุณหน่อย   
« Last Edit: March 14, 2009, 03:28:52 PM by The Wiser » Logged

Pages: 1 2 [All]
  Print  

Jump to: