Summoner Master Forum
April 26, 2024, 08:36:28 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 5 6 [7]  All
  Print  
Author Topic: พี่ช่วยบอกนิสัยตัวละครพวกนี้หน่อยครับ  (Read 107763 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #180 on: July 19, 2005, 08:51:14 PM »

ถามนิดหนึ่งนะครับ
Amankris หลังมาธิอัสผสมได้แล้ว เป็นไงต่อครับ เห้นว่าไม่ยอมฟังคำสั่งของมาธิอัสหรอครับ
แล้วมันไปไหนต่อยังไง ชี้ชัดๆๆด้วย

Angel of pentacle กะตัวอื่นๆๆในปฏิทินละครับมีใครบ้าง
Thanks!

พวกนี้จะเปิดเผยเมื่อถึงเวลาครับ  ::)

Necromancy
Member

Email
« Reply #181 on: July 27, 2005, 08:45:34 PM »

javascript:replaceText(' :D')
Cheesy  เอ่อ พี่คะ คือหนูอยากรู้ นิสัยของ XerXes น่ะค่ะ อยากรู้ว่าอะไรคือแรงจูงใจที่ทำให้เค้ากลายมาเป็น Necromancer น่ะค่ะ
เอ่อ จริงๆ แล้วหนู คือ darkwidow น่ะค่ะ แต่ว่า ลืมรหัสผ่านน่ะค่ะเลยสมัครใม่ซะเลยค่ะ  อ้อแล้วก็ช่วยโพส รูป XERXES
ให้ทีนะคะ หรือส่งมาให้หนูทาง Email ก็ได้ค่ะ หนูจะเอาไปทำ Wallpaper ไว้ดูเล่นน่ะค่ะjavascript:replaceText(' :)')
Smiley

Necromancy
Member

Email
« Reply #182 on: July 28, 2005, 12:07:07 AM »

เอ่อ ใครก็ได้นะคะที่มีรูป XerXes น่ะค่ะ ช่วยโพสให้หน่อยนะคะ
รูป Darkwidow ที่พี่ Wathawijit วาดด้วยก็ดีนะคะ

Nihil
Member

Email
« Reply #183 on: July 31, 2005, 10:05:09 PM »

เนื้อเรื่อง Xerxes ต้องลองติดตามอ่านในนิยายดูครับ  :D
ส่วนรูปรอไปก่อนนะครับ
« Last Edit: July 31, 2005, 10:06:24 PM by Nihil » Logged

alonso14
Guest

Email
« Reply #184 on: August 07, 2005, 02:10:40 AM »

เออ...คือผมอยากรู้ว่าพวกโปรโมอะคับเกี่ยวกะพวกร่างเดิมรึป่าว เช่น Thawiliya อะคับ
Nihil
Member

Email
« Reply #185 on: August 07, 2005, 03:04:35 AM »

เออ...คือผมอยากรู้ว่าพวกโปรโมอะคับเกี่ยวกะพวกร่างเดิมรึป่าว เช่น Thawiliya อะคับ

เป็นร่างของ Thaliwilya ในช่วงเวลาต่างๆ ร่างโปรโมก็เป็นร่างหนึ่งหลังเป็นเทพมังกรแล้ว

golf st.
Member

« Reply #186 on: August 29, 2005, 11:58:12 PM »

ช้างน้อยมีบทบาทยังไงกับเรื่องบ้างงับ (เหงมันอยู่ในถ้วยอ่า)

มันคือช้างลึกลับในป่าฟูดินันที่............ :-X
...นี่หมายความว่าไงอะ ช่วยตอบด้วย

Little Lamb, the Little Angel
Member

Email
« Reply #187 on: August 30, 2005, 03:40:53 AM »

ช้างน้อยมีบทบาทยังไงกับเรื่องบ้างงับ (เหงมันอยู่ในถ้วยอ่า)

มันคือช้างลึกลับในป่าฟูดินันที่............ :-X
...นี่หมายความว่าไงอะ ช่วยตอบด้วย

หมายความว่ารออ่านในนิยายเอาเองคะ  :D

[ไคบะ เซโตะ]
Member

« Reply #188 on: September 17, 2005, 12:18:00 AM »

พี่ๆ ผมอยากรู้ Counter ของ
       1. Kurinil, the Flare wing dragon เคยเห็นเพื่อนเปิดได้ครั้งเดียวในชีวิต
       2. Nilturein, the Giga dragon
       3. Birlgram, the Nightmare Dragon

ก็ว่าจะโพสต์ให้นะ ทั้ง ดราโก 1 และ 2 แต่เนื่องจากมีไม่ครบเนี่ยสิ  >_<

พอจะรู้ของ Birlgram น่ะ แต่มะแน่ใจว่าถูกนะ :
  ตามตำนานของบ้านเกิดผมเล่ากันว่าเป็นมังกรที่ถูกฆ่าเพื่อสังเวยให้กับเทพเจ้าแห่งความตาย
  จากนั้นในวันรุ่งขึ้น มังกรตัวนั้นก็ฟื้นขึ้นมา...
  นั่นเป็นเรื่องที่คนเฒ่าคนแก่ในหมู่บ้านเล่าสืบต่อกันมาเหมือนเรื่องเทียแมทครับ
  ถ้าผิดต้องขออภัยเพราะมันตำนานจนเละไปแล้ว  ;D

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #189 on: September 17, 2005, 02:09:59 AM »

1. Kurinil, the Flare wing dragon เคยเห็นเพื่อนเปิดได้ครั้งเดียวในชีวิต
       3. Birlgram, the Nightmare Dragon

ก็ว่าจะโพสต์ให้นะ ทั้ง ดราโก 1 และ 2 แต่เนื่องจากมีไม่ครบเนี่ยสิ  >_<

พอจะรู้ของ Birlgram น่ะ แต่มะแน่ใจว่าถูกนะ :
  ตามตำนานของบ้านเกิดผมเล่ากันว่าเป็นมังกรที่ถูกฆ่าเพื่อสังเวยให้กับเทพเจ้าแห่งความตาย
  จากนั้นในวันรุ่งขึ้น มังกรตัวนั้นก็ฟื้นขึ้นมา...
  นั่นเป็นเรื่องที่คนเฒ่าคนแก่ในหมู่บ้านเล่าสืบต่อกันมาเหมือนเรื่องเทียแมทครับ
  ถ้าผิดต้องขออภัยเพราะมันตำนานจนเละไปแล้ว  ;D
คุณเกิดที่ไหนเหรอ :o

Member

« Reply #190 on: September 18, 2005, 06:43:36 AM »

คุณเกิดที่ไหนเหรอ :o
ทางตอนใต้ของแอนดิซองครับ  ;D เรื่องพวกนี้เล่าขานกันมานานมากแล้ว

Member

Email
« Reply #191 on: October 13, 2005, 11:32:06 AM »

ขอประวัติ
Fayre
alkira
Penelope
Zane theodore
Fanny
Asta
Fiammetta
Margaret
Annimone
Megan
Leucon/Neelum
Milton
Kurao Ken
Escopetus
Shannon
Panorban
thesaria
Pelagos
Dorothea
Xun Huo
Delmar
Miltos
Delarina
Gelidana
Naomhia
Roderick
Dustin
Milton
Meville
Deryn
Natalie
Corrientia
Forbannelse
Deadly Papilion
Ceallach
Luuli

และ Lucretia

รบกวนหน่อยนะครับ หวังว่าคงจะได้ครบ   ::)

Felasia knight
Guest
« Reply #192 on: October 13, 2005, 02:10:50 PM »

ข้างบนนั่น ประชด หรือ เอาจริงน่ะ ( น่ากัว - - )
Member

Email
« Reply #193 on: October 13, 2005, 09:52:00 PM »

ข้างบนนั่น ประชด หรือ เอาจริงน่ะ ( น่ากัว - - )
เอาจริงค่ะ แบบว่าอยากรู้ ::)

>~ Fate [,] Keroro Army team ~<
Member

« Reply #194 on: October 13, 2005, 10:04:06 PM »

เอาจริงค่ะ แบบว่าอยากรู้ ::)
เหอ เหอ  ::) พี่ยศน่ากลัว

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #195 on: October 14, 2005, 07:42:56 AM »

อ่านๆไป เอ๊ะ ทำไมบางตัวชื่อไม่คุ้นเลยเฟ้ย!!

DynDasE
Member

« Reply #196 on: December 15, 2005, 01:43:00 AM »

ขอนิสัย มาร์ติน คอร์เดลเลีย รูท หน่อยนะครับ

Member

« Reply #197 on: January 29, 2006, 11:19:35 AM »

อยากรู้ Doom Deal Necromancher ครับ หน้าตาโรคจิตดี รบกวนขอประวัติมันด้วย...

catterria
Member

« Reply #198 on: July 02, 2006, 05:44:04 PM »

ง่า งั้นถ้าไม่รบกวน เกินไปขอ ประวัติของ angel of music ด้วยสิคะ แบบมีนิสัยด้วยอ่าค่ะ

Nihil
Member

Email
« Reply #199 on: July 02, 2006, 10:21:50 PM »

Angel of Music หรือ ทูตสวรรค์แห่งการดนตรีทั้ง 6 ที่ปรากฏในชุด The Saint  นี้เป็นทูตสวรรค์ของพระเจ้าในสวรรค์ที่ทำหน้าที่ขับร้องขับกล่อมบรรเลงการดนตรี ในแบบต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นการร้องบรรเลงเพลงเพื่อสรรเสริญพระเจ้า จนไปถึงการขับร้องบรรเลงเพลงเพื่อเล่าเรื่องราวต่าง ๆ   ซึ่งบทประพันธ์บันทึกประวัติศาสตร์ของโจฮันนี้ ก็สำเร็จได้เพราะความช่วยเหลือของทูตสวรรค์แห่งการดนตรีทั้ง 6 นั่นเอง

ส่วนสาเหตุที่ทูตสวรรค์แห่งการดนตรีในชุดนี้มีด้วยกัน 6 องค์ 6 ธาตุ นั้นก็เพราะทูตสวรรค์แต่ละองค์ปรากฏกายขึ้นวันละองค์ตามธาตุทั้ง 6 ของแต่ละวันตามที่ตนสังกัด ไล่จาก ลุกซ์ อิกนิส อควอ เวนตุส โซลัม ไปจนถึง น็อกซ์  โดยที่ในแต่ละวันที่ทูตสวรรค์แห่งการดนตรีมาเยือนโจฮันนี้ ทูตสวรรค์แต่ละองค์ก็ได้ขับกล่อมบรรเลงดนตรีตามชนิดและรูปแบบเครื่องดนตรีของแต่ละองค์  ทั้งหมดเป็น 6 วัน 6 ท่วงทำนองนั่นเอง

ในตอนแรกนั้นโจฮันแม้จะได้รับการไขแสดงจากทูตสวรรค์แห่งการดนตรี เขาก็ยังไม่สามารถที่จะนำบทเพลงทั้งหมดมารังสรรค์เป็นบทกวีนิพนธ์บรรยายเรื่องราวในประวัติศาสตร์ได้ เพราะท่วงทำนองของทูตสวรรค์แห่งการดนตรีในแต่ละวันนั้นช่างแตกต่างกันเสียเหลือเกิน  แรกเริ่มในวันแรกนั้นเป็นบทเพลงโหมโรงแบบเบา ๆ จากเสียงพิณของทูตสวรรค์ ฮารีฟีเอล แต่วันต่อมากลับกลายเป็นบทเพลงเสียงขลุ่ยอันร้อนแรงที่ตื่นเต้นราวกับเปลวเพลิงที่ลุกโชนของ ทูตสวรรค์ โฟลเทเซล  ซึ่งนั่นรวมไปถึงบทเพลงในที่ตามมาในวันต่อ ๆ มาด้วย ซึ่งแม้ท่วงทำนองบทเพลงทั้งหมดจะไพเราะเพราะพริ้งเกินกว่าเสียงดนตรีใด ๆ บนโลกนี้ก็ตาม แต่บทเพลงของทูตสวรรค์แห่งการดนตรีแต่ละองค์นั้น กลับมีความแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง จนราวกับเป็นการขับขานละครคนละเรื่องกันเลยทีเดียว  จนในที่สุดเมื่อผ่านไป 6 วัน ในวันที่ 7 นี่เอง โจฮันลองทบทวนถึงบทเพลงท่วงทำนองทั้ง 6 ของทูตสวรรค์แห่งการดนตรีแต่ละองค์ที่เขาได้รับฟังมาในแต่ละวัน จนเขารู้สึกสัมผัสได้ถึงความสอดคล้องอย่างประหลาดระหว่างเขาลองคิดเรียบเรียงลำดับท่วงทำนองเหล่านั้น เขาจึงลองนำท่วงทำนองบทเพลงของทั้ง 6 วันมาเรียงต่อกันดู ก็พบว่าท่วงทำนองที่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงกลับสามารถรวมเป็นบทเพลงหนึ่งเดียวที่แสนจะไพเราะและลงตัวเกินกว่าเพลงใด ๆ ในโลกนี้ได้ บทเพลงที่มีทั้งท่วงทำนองอันสงบ ผ่อนคลาย ทำนองที่เร่าร้อน ร้อนแรง ทำนองที่สะท้อนอารมณ์ความรู้สึก เสียงที่ทรงพลังที่ช่วยปลุกจิตใจ ทำนองที่บาดลึกไปถึงจิตวิญญาณ และ ท่วงทำนองอันน่าพิศวงหลงใหล ทั้งหมดทั้ง 6 ท่วงทำนองนี้กลับกลายเป็นบทเพลงหนึ่งเดียวที่สมบูรณ์แบบ ที่ขับขานเล่าเรื่องราวประวัติศาสตร์แห่ง Terra และ Merrisia ได้ออกมาอย่างไพเราะเสนาะหูเกินบรรยาย  และผลงานนี้ก็กลายเป็นบทเพลงศักดิ์สิทธิ์ที่โจฮันสามารถประพันธ์ออกมาได้สำเร็จในวันที่ 7 ด้วยความช่วยเหลือของทูตสวรรค์แห่งการดนตรีทั้ง 6 นั่นเอง

และในเวลาต่อมา บทประพันธ์นี้ก็ถูกยกย่อง ยกเป็น 1 ใน 3 สุดยอดงานประพันธ์ที่เล่าเรื่องประวัติศาสตร์ได้ออกมาอย่างไพเราะที่สุดอย่างที่เรารู้กันนั่นเอง

ทูตสวรรค์แห่งการดนตรีที่ปรากฏใน ep 11 นี้ปรากฏโฉมมาด้วยกัน 6 องค์ แต่ไม่ได้หมายความว่าจะมีทูตสวรรค์แห่งการดนตรีทั้งหมดมีเพียง 6 องค์เท่านั้น  หากแต่ทั้ง 6 องค์ที่ปรากฏนั้นเป็นตัวแทนสื่อตามแต่ละท่วงทำนองดนตรี และตามแต่ละธาตุตามวันในโลก Terra  จำนวนของทูตสวรรค์แห่งการดนตรีในสวรรค์นั้นมีอยู่เยอะมากชนิดที่เรียกว่าเสียงดนตรี ตัวโน้ต บทเพลง มีทั้งหมดเท่าไหร่ จำนวนของทูตสวรรค์แห่งการดนตรีก็มีตามนั้นเลยทีเดียว (ซึ่งหมายความว่าในอนาคตเราอาจะได้เห็น AOM องค์อื่น ๆ อีกก็เป็นได้) แต่ถ้าเทียบกันแล้ว ก็นับว่าทูตสวรรค์แห่งการดนตรีทั้ง 6 นับเป็น 6 องค์หลัก ที่จัดว่าอยู่ระดับแนวหน้าเลยทีเดียวก็ว่าได้ นักดนตรียังมีระดับความชำนาญฉันใด ก็เช่นกันที่ทูตสวรรค์แห่งการดนตรีก็มีระดับสูงต่ำต่างกันฉันนั้น ซึ่งก็อาจเปรียบได้กับทูตสวรรค์ชั้นอื่น ๆ ที่มีการแบ่งระดับชั้นเช่นเดียวกันนั่นเอง

Sak, the Inventor
Member

« Reply #200 on: July 19, 2006, 11:51:01 PM »

Salome, the Pp Follower

เป็นคนในตระกูล Azar รึเปล่าครับ :) ???

•[S]quaLL_LeonHearT•
Member

Email
« Reply #201 on: April 08, 2007, 03:22:00 AM »

ขอนิสัย มาร์ติน คอร์เดลเลีย รูท หน่อยนะครับ

สนับ สนุน สาม คนนี้

AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #202 on: April 27, 2007, 05:42:41 AM »

สนับ สนุน สาม คนนี้

เช่นกานๆ

รู้สึกกระทู้มันเคยข้ามปีด้วยนะเนี่ย

Black Magician
Member

Email
« Reply #203 on: July 23, 2007, 12:54:37 AM »

เพิ่งเห็นกระทู้นี่อะครับ ขอถามเลยละกันนะครับ อยากรู้นิสัย/ประวัติของ
-Chernobias
-Agrippa
-Lucretia
-therion ทั้งหลาย เช่น grim/curse wing/thunder scale/toxic/ฯลฯ
อยากรู้ประวัติของ Maradan Cult ว่าก่อตั้งยังไง มีใครเป็นสมาชิกบ้าง  และมีความเกี่ยวข้องอะไรกับนครมิราบิลิสรึป่าวครับ เห็นในการ์ดเคาน์เตอร์เขียนว่าก่อตั้งหลังจากการกำเนิดของนครมิราบิลิสเลยสงสัย
ป.ล.สงสัยนานแล้วครับ เห็นไม่มีไครถามเลยถามซะเลย โทษนะครับ เห็นกระทูนี้โพสท์ล่าสุดตั้งแต่เมษาเลยไม่ค่อยกล้าโพสท์แต่ก็โพสท์ไปแล้วด้วยความอยากรู้นิสัยและประวัติการ์ด

Nihil
Member

Email
« Reply #204 on: July 23, 2007, 02:20:47 AM »

เพิ่งเห็นกระทู้นี่อะครับ ขอถามเลยละกันนะครับ อยากรู้นิสัย/ประวัติของ
-Chernobias
-Agrippa
-Lucretia
-therion ทั้งหลาย เช่น grim/curse wing/thunder scale/toxic/ฯลฯ
อยากรู้ประวัติของ Maradan Cult ว่าก่อตั้งยังไง มีใครเป็นสมาชิกบ้าง  และมีความเกี่ยวข้องอะไรกับนครมิราบิลิสรึป่าวครับ เห็นในการ์ดเคาน์เตอร์เขียนว่าก่อตั้งหลังจากการกำเนิดของนครมิราบิลิสเลยสงสัย
ป.ล.สงสัยนานแล้วครับ เห็นไม่มีไครถามเลยถามซะเลย โทษนะครับ เห็นกระทูนี้โพสท์ล่าสุดตั้งแต่เมษาเลยไม่ค่อยกล้าโพสท์แต่ก็โพสท์ไปแล้วด้วยความอยากรู้นิสัยและประวัติการ์ด

ประวัติตาม counter นั่นแลงับ
ก่อตั้งในป่าลึกของฟูดินัน จากนั้นก็มีพวกที่หลงใหลในศาสตร์มืดทั้งชาวฟีเลเซียและฟูดินันเดิม มาเข้าสมาคมชุมนุมกัน
ส่วนเรื่องอื่น ๆ ของสมาคมลับนี้ยังเป็นปริศนาอยู่ครับ 

Black Magician
Member

Email
« Reply #205 on: July 23, 2007, 09:18:30 PM »

ขอบคุณครับ อิอิ ลึกลับงี้ชอบ :)

Felasia General
Member

« Reply #206 on: April 28, 2008, 07:07:48 PM »

อยากรู้นิสัย และก็ประโยค เด็ดของ
Claroria The Martin adjutant
Heaven knight
แค่นี้ละคับตอบให้จะขอบคุนมาก

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #207 on: October 11, 2008, 03:50:55 PM »

ขออนุญาตสอบถามบ้างนะครับ ^^

คือ Aerial Villa เป็นที่อยู่อาศัยของครุฑที่ตั้งอยู่บนยอด Yggdrasil หรือเปล่าครับ

หรือว่าเป็นคนละที่กัน  ขอบคุณครับ

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #208 on: March 08, 2009, 05:27:53 PM »

ไม่มีถามตอบแจกโปรโมแล้วหรอ เหอๆ

อยากได้ประวัติ magamounth

PaNDaZGoDZ
Member

« Reply #209 on: June 28, 2009, 11:43:41 PM »

อยากได้ประวัติของพวก Panguin อะคับ

แล้วก็พวก Griffin ด้วยน้าคับ*0*

ขอบคุนคับ

Pages: 1 ... 5 6 [7]  All
  Print  

Jump to: