Summoner Master Forum
April 26, 2024, 10:14:39 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: *-* ผมวาดเองครับช่วยติชมหน่อยครับ ชอบภาพไหนที่สุดครับโหวตหน่อยครับ *-*  (Read 5314 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Thanapol
Member

Email
« on: December 29, 2008, 02:36:20 PM »

นี่เอาเเต่ภาพมาโพสก่อนนะครับ  ความสามารถของการ์ดจาตามมาครับ

มาเเล้วครับกับความสามารถของใบเเรก
เเม้จาเล่นได้ไม่ครบกับทุกเด้คเเต่ผมเชื่อว่า
กับความสามารถขนาดนี้ค่าร่าย2เองก็คุ้มเเล้วนะครับ
ยังไงๆๆๆ พวกเราก็ไม่กลัว curse  ตีสบาย
เเต่ระวัง Mystic cardหน่อยละกันครับ 
กับAbilityที่2 Divine เราจะตีข้ามlineได้เเล้วครับ
ใครเเอบเเผงหลังตายเเน่

มาทีนี้ใบต่อมาครับ

กับค่าร่ายไม่มากนัก

เเต่ความสามารถเหลือเกินครับ

ไฟ กับ Mage ใครเล่นเด็คนี้อยู่ใบนี้น่าจะเป็นMysticสามัญสำหรับเด็คได้เลยครับ

Abilityเเรก ไฟ เเละ/หรือMage At+3คุ้มนะครับดูดีๆเเล้ว
จ่ายMp2 เเต่+3  แต่มาเสียตรงDf แต่มาเสียตรงที่Df ลดเนี่ยเเหละครับ
ถ้าเจอWhirl to win นะตายเเน่ๆเพราะSeal ธาตุwa Dfน้อยกันซะส่วนใหญ่ครับ
เเต่ถ้าเปนMageก็รอดตัวไปครับ
เพราะMage ส่วนใหญ่ Df มักมาตรฐานไฮโซกันทั้งนั้น

มาAbilityที่2 ไฟที่ติดMpค่าโจมตี -3 ก็จ่ายค่าร่ายกับการ์ดใบนี้ก็เท่ากับลบ1นั่นเเหละครับ
หากคำนวณเเล้ว  เเต่ก็ยังดีเผื่ออยากค่าเเล้วMp ไม่พอตี อึดอัดเเย่เลย

มาAbilityสุดท้าย การ์ดร่าย2มี3abilityเก่งนะครับ
Mage ยกเลิกabilityของseal 1Turn อันนี้ก้คาดว่าใช้ได้จริงนะครับ
พวกที่ทำเกมด้วยAbility นี่เกลียดนักจิง ไม่เสียMpเเล้วยัง
ทีนี้เเหละไม่กลัวเเล้ว

Nerimor ช่วยชาติเเล้ว

มาเเล้วSeal ของเรา555+กว่าจามา
กับSeal Lv.1 ค่าร่าย2 ก็ถูกนะครับ มาดูความสามารถของมันดีกว่า
Holy,the alta girl คุ้นๆแฮะ
เเต่รวมร่างกับเเสงได้At 9จ่าย1ตี จ่ายถูกไปนะครับ
สำหรับSeal Lv.1

Ability      เมื่อเข้ามาในสนามทิ้งการ์ด1ใบในมือเรา      นับว่าผ่านไป1Turn เหมือนจะไม่ดีนะครับ
เเต่ลองคิดดูดีๆว่า

Seal ที่มีAbilityเมื่อตกShrineจากมือก็เยอะอยู่นะครับ เช่น Bunyip Fedelma 
ลงมาเป็นsealรองได้เลยอย่างนี้ตาเเเรกไม่ต้องกลัวครับว่าไม่รอด
เเถมถ้าsealหลักเปนDivineล่ะก็ได้At Df Sp อีก
โกงจิงๆ 

ยกเลิกCurseด้วยนะครับอย่าลืมอันนี้สำคัญ
หากSeal หลักมี N[Holy]55555+ ยกเลิกSkillกันไปเล้ยครับ
เก่งดีนะครับ

เข้าขั้นโกงกันเลยทีเดียวอย่างนี้น่าจาเปนLv.2มากกว่านะครับ
มันจาขีดฆ่าเพื่ออารัยกันไม่มีไรผิดเลยนี่นา  งง
555+

ติชมเลยครับ
« Last Edit: September 23, 2009, 01:03:32 AM by Thanapol » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: December 29, 2008, 02:56:57 PM »

สวยครับ        :D

สวยมากๆเลย ลงสีได้สดใสดีครับ 2 ภาพแรกนี่น่าจะเป็นเกี่ยวกับ Fairy รึเปล่า  = =

ชอบฮะ งานภาพสีสวยมากๆเลย

บางสัดส่วนยังไม่ค่อยคงที่และดูสมดุลย์เหมือนจีงเท่าไหร่ครับ โดยสังเกตได้จากภูตในภาพแรกก็น่าจะเห็นแล้ว

ผมและใบหน้าของ Mermage of Aquarius 

ป.ล.พอค้ากันตลาดน่ากัวมาก น่ากลัวตรงดาบเนี่ยแหละ       

shuresharn
Member

« Reply #2 on: December 30, 2008, 01:30:02 AM »

ภาพที่ 5 แลหลอนๆนะครับ

ภาพแรกครีเอทมากเลย ชอบครับ

ปล. ตอนแรกเห็นดอกไม้เป็นคลีโป 

General Charles
Member

« Reply #3 on: January 02, 2009, 10:16:17 PM »

น่ะ...น่ากลัว...

เพนกวิ้นครับ เอาเต็มไปเลย 

MN-ME
Member

« Reply #4 on: January 12, 2009, 01:50:21 AM »

Magician มันไม่ได้ออกมาจากหนังสือแล้ว   

ตาสีเขียว 

Blue Solar Fa
Member

« Reply #5 on: May 24, 2009, 02:17:15 AM »

บางรูปมีทั้งสีไม้ และก็สีชอล์ค ในภาพเดียว

เจ๋งมากครับ

Leraje
Member

« Reply #6 on: May 24, 2009, 02:23:29 AM »

เพนกวิ้นสวยที่สุดแล้วครับ

รูปแรกตัวแฟรี่มันไม่ค่อยสวยอะครับ น่าจะลงสี + วาดให้ Sexy ,Slim กว่านี้หน่อย (ออกแนววิจารนู้ดแล้วตู  )

Pages: [1]
  Print  

Jump to: