Summoner Master Forum
April 26, 2024, 06:38:05 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Magamouth Tamer : Celebration 25 !!!  (Read 3189 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
the St. of Amara
Member

Email
« on: February 14, 2009, 02:22:56 PM »

กะจะตั้งถามตั้งนานแล้วเพราะผมเองก็อยากรู้เหมือนกัน

เมื่อตอนผมเริ่มเล่นใหม่ๆ Deck น้ำแรกๆที่เล่นผมมี Magamouth Tamer ซึ่งอยู่ใน Deck
ที่เพื่อนจัดให้มาด้วยกันทั้งสิ้น 3 ตัว

ไม่ใช่ภาพนี้นะครับแต่เป็นภาพ Mgamaouth Tamer กำลังนั่งอยู่

โดนยผมเล่นไปไม่เอะใจอะไร ต่อมาก็เริ่มเล่น Penguin ทำให้ Magamouth Tamer ที่ผมมี
ถูกเก็บกลับลงกรุไป

จนกระทั่งต่อมาผมมีการ์ดเยอะมากขึ้นเลยมานั่งจัดสังคายนาการ์ดให้เป็นระเบียบ เรียงตาม Booster
และหมายเลขจนมาถึง Promo ชุด Celebration

ผมเห็นแล้วผมก็ตกใจเสียเองว่า ทำไม 2 ใน 3 คนเลี้ยงฉลามสาวของผมถึงมีหมายเลข Celebration 25 !!!

ผมก็ไม่สู้คิดว่าเป็นการ์ดปลอมหรืออย่างไรโดยเมื่อนำมาเทียบดูแล้ว
ปรากฏว่าการ์ด Magamouth 25 ทั้ง 2 ใบนั้น Text ชัดเจนกว่า Magamouth Tamer 30 เสียอีก 

ดูแล้ว 30 ดูซีดๆ กว่า 25 อีก   = =...

โดยเมื่อสังเกตสีหลังการ์ดแล้วก็น้ำเงินเหมือนกันหมดไม่ผิดแผกในส่วนไหนประการใดแต่อย่างใดครับ

ผมเลยอยากจะทราบว่า ตกลงผมมีใบไหนเป็นใบจริง ใบปลอมหรือว่าจริงทั้ง 2 ใบอย่างไรกันแน่           

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #1 on: February 14, 2009, 04:38:22 PM »

หมายเลข 25 นั้นก็มีครับ เป็นเพราะในการพิมพ์ครั้งแรกมาการเขียน Number ผิด

ดังนั้นในการพิมพ์ครั้งแก้ไขจึงพิมพ์หมายเลขที่ถูกต้องลงไปครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #2 on: February 14, 2009, 05:25:12 PM »

สรุปแล้วเป็นการ์ดจริงใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ         

•StarwarS•
Member

« Reply #3 on: February 15, 2009, 12:00:20 AM »

งั้นมี 25  ก็เท่ห์ครับ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: