Summoner Master Forum
April 16, 2024, 03:30:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: quest master ของหมด  (Read 7665 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
gogogo
Member

« on: March 02, 2009, 08:41:48 PM »

ตอนนี้ของที่เฮเวนไลท์ และร้านอื่นๆ หมด นะครับ(ผมไปเดินมาแล้วครับ)
และ ก็ ทางบริษัทก็ยังไม่ทำผ้าออกมา ตามที่ได้ประกาศ สรุปคือ

ตอนนี้หาซื้อไม่ได้จริงๆ แจ้ง ไว้ให้ทุกคนนะครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #1 on: March 02, 2009, 08:49:40 PM »

ตอนนี้ของที่เฮเวนไลท์ และร้านอื่นๆ หมด นะครับ(ผมไปเดินมาแล้วครับ)
และ ก็ ทางบริษัทก็ยังไม่ทำผ้าออกมา ตามที่ได้ประกาศ สรุปคือ

ตอนนี้หาซื้อไม่ได้จริงๆ แจ้ง ไว้ให้ทุกคนนะครับ

ขอบคุณที่บอกครับผม จะดีกว่านี้ถ้าบอกด้วยครับว่า ร้านอื่นๆ คือร้านอะไรบ้าง

เดี๋ยวภายในสัปดาห์นี้ผมจะแวะไปร้านเซียนซัมที่ Union Mall ครับ จะไปถามสินค้าใน Stock ให้นะครับ

ส่วนร้าน Heaven Light ถ้าของหมดต้องรอสินค้าเข้าในวันพุธ และวันเสาร์ครับ (ถ้ายังไม่มีการเปลี่ยนแปลง)

gogogo
Member

« Reply #2 on: March 02, 2009, 09:25:05 PM »

ผมถามร้านที่ผมสนิท ไปแล้ว บอกให้เขา สั่ง ของมาให้ผมเลย ผมเอาแน่ๆ

เขาบอก ว่า ถามไปที่บริษัทแล้ว ของ หมดครับ

เพราะฉะนั้น ผมถึง อยากทราบว่า บริษัท จะผลิต กระดานผ้ามาเมื่อไรไงครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #3 on: March 02, 2009, 10:00:02 PM »

ผมถามร้านที่ผมสนิท ไปแล้ว บอกให้เขา สั่ง ของมาให้ผมเลย ผมเอาแน่ๆ

เขาบอก ว่า ถามไปที่บริษัทแล้ว ของ หมดครับ

เพราะฉะนั้น ผมถึง อยากทราบว่า บริษัท จะผลิต กระดานผ้ามาเมื่อไรไงครับ

เรื่องนี้อยู่นอกเหนือที่ผมจะรู้จริงๆ ครับ เพราะเป็นเรื่องภายในออฟฟิศ (ซึ่งผมไม่ได้เข้าออฟฟิศ)

ลองถามพี่ปอโดยตรงที่บอร์ด Talk to St.Magnus เลยครับ ถ้าต้องการคำตอบที่แน่นอนจริงๆ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #4 on: March 03, 2009, 05:23:47 AM »

เมื่ออาทิตย์ ที่แล้ว
ไปเดินสะพานเหล็ก ถามถึง กระดานผ้า
เจ้าของร้าน ก็หยิบมาให้นะครับ  ???

แต่พอดี ผมไม่ได้รับของมา (ไม่มีเงิน)
แล้วก็ ไม่ได้สอบถามรายละเอียด เพิ่มเติม

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #5 on: March 03, 2009, 11:20:04 AM »

เมื่ออาทิตย์ ที่แล้ว
ไปเดินสะพานเหล็ก ถามถึง กระดานผ้า
เจ้าของร้าน ก็หยิบมาให้นะครับ  ???

แต่พอดี ผมไม่ได้รับของมา (ไม่มีเงิน)
แล้วก็ ไม่ได้สอบถามรายละเอียด เพิ่มเติม

กำลังจะหาคนที่เล่นแถวสะพานเหล็กแล้วสอบถามให้พอดีเลย

ขอบคุณมากๆ นะครับ

ข้อมูลนี้ชัวร์ 100 % รึเปล่าครับ

ถ้าไปสะพานเหล็กครั้งหน้า รบกวนฝากถามให้ด้วยนะครับผม

gogogo
Member

« Reply #6 on: March 04, 2009, 01:15:32 PM »

กลัวไปแล้วมันหมด น่ะ ซี จะเศร้ามากมาย

ทำออกมาแล้ว และเพิ่งหมดไปอีกรอบแล้วครับ

ตั้งแต่นี้น่าจะมีแต่แบบผ้าแล้ว และราคาก็ขึ้นไปตามราคาต้นทุนวัสดุที่สูงขึ้นครับ

ส่วนล็อตต่อไปคาดว่าน่าจะภายในเดือนนี้ ถ้ามีเมื่อไรจะแจ้งอีกครั้งครับ

มีเบอร์หรือตำแหน่งร้านไหมครับ จะได้โทรไปจองก่อน หรือวันไหนว่างๆจะได้โทรไปถาม ให้เก็บไว้
« Last Edit: March 04, 2009, 04:02:17 PM by gogogo » Logged

gogogo
Member

« Reply #7 on: March 04, 2009, 06:59:12 PM »

สะพานเหล็ก ไม่มีแพ็คคู่นะครับ ผมไปมาแล้ว

เขาบอก เอเยนต์ เอาแพ็คคู่มาแล้ว ฉีก ออก เอาการ์ดไป แล้วส่ง เป็ฯกล่องเดี่ยวๆให้ร้านค้าครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #8 on: March 05, 2009, 01:31:12 AM »

สะพานเหล็ก ไม่มีแพ็คคู่นะครับ ผมไปมาแล้ว

เขาบอก เอเยนต์ เอาแพ็คคู่มาแล้ว ฉีก ออก เอาการ์ดไป แล้วส่ง เป็ฯกล่องเดี่ยวๆให้ร้านค้าครับ

ถ้าเป็นแบบนี้ก็แย่มากๆ เลยครับ -"-

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #9 on: March 05, 2009, 04:25:50 AM »

ถ้าเป็นแบบนี้ก็แย่มากๆ เลยครับ -"-

แต่ผมเคยซื้อ แพ็คคู่ ที่สะพานเหล็กครับ 
(แต่ไม่ใช่ของ ล็อตนี้)

--------------
ล่าสุด 4 มี.ค. 52
ลองเข้าไปถามดู มีแต่ ไฮดร้า นะครับ

ไว้เผื่อ อัพเดธ วันอื่นต่อแล้วกัน 

gogogo
Member

« Reply #10 on: March 05, 2009, 06:03:09 AM »

แต่ผมเคยซื้อ แพ็คคู่ ที่สะพานเหล็กครับ 
(แต่ไม่ใช่ของ ล็อตนี้)

--------------
ล่าสุด 4 มี.ค. 52
ลองเข้าไปถามดู มีแต่ ไฮดร้า นะครับ

ไว้เผื่อ อัพเดธ วันอื่นต่อแล้วกัน 
ถ้าเจอแพ็คคู่ช่วยอับเดต ทีนะครับ จะขอบคุณมากเลย
ปล.เพิ่งทราบว่าที่ผมอยู่เนี่ย สะพานเหล็กใกล้กว่า สยาม

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #11 on: March 06, 2009, 03:08:57 PM »

ไปดูที่ร้านเซียนซัมที่ union mall ให้แล้วนะครับ

สินค้าหมดเช่นเดียวกันครับ

gogogo
Member

« Reply #12 on: March 06, 2009, 04:02:47 PM »

เดี๋ยวถ้า ลอตใหม่มานี้ ไปซื้อที่บริษัทเลยได้ไหมหว่า

ดูเหมือนมีคนในหอ หลายคนจะสั่ง

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #13 on: March 07, 2009, 01:26:11 AM »

ลองติดต่อกับพี่จิง little angel ทาง PM ดูนะครับ

ถ้าสั่งหลายๆ ชุด สั่งกับทางบริษัท แล้วให้ส่งของมาที่บ้าน (อาจจะช้าหน่อย แต่ก็ชัวร์ครับ)

ปล. ไม่แน่ใจว่า ยังรับสั่งทางไปรษณีย์อยู่หรือเปล่า แต่จำได้ว่าแต่ก่อนมีการสั่งซื้อทางไปรษณีย์ด้วยครับ

stormtrooper
Member

« Reply #14 on: March 13, 2009, 03:50:35 AM »

ถ้ากล้าจริงลองไป b-d ดูสิ
บอกให้พี่เค้าสั่งมาแต่ยังไม่ได้ไปซื้อเลยไม่รู้มีคนซื้อไปยัง(ตั้งแต่สมัยที่แบบผ้ายังไม่ออก  )

gogogo
Member

« Reply #15 on: March 13, 2009, 04:46:34 AM »

บอกให้พี่เค้าสั่งมาแต่ยังไม่ได้ไปซื้อเลยไม่รู้มีคนซื้อไปยัง(ตั้งแต่สมัยที่แบบผ้ายังไม่ออก  )

ทำไมต้อง

กล้า

ล่ะครับ ไม่เข้าใจ

บี ดี นี่ มันน่ากลัวมากเลยหรือครับ ??
แล้วบี ดี นี่อยู่ไหนล่ะครับ

ตอนนี้ก็บอกร้านประจำผมให้สั่งไว้เหมือนกันครับ

เขายังไม่ติดต่อมาก็แสดงว่ายังไม่มีอ่ะครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #16 on: March 13, 2009, 11:31:03 AM »

ทำไมต้อง

กล้า

ล่ะครับ ไม่เข้าใจ

บี ดี นี่ มันน่ากลัวมากเลยหรือครับ ??
แล้วบี ดี นี่อยู่ไหนล่ะครับ

ตอนนี้ก็บอกร้านประจำผมให้สั่งไว้เหมือนกันครับ

เขายังไม่ติดต่อมาก็แสดงว่ายังไม่มีอ่ะครับ

อยู่ชั้นใต้ดิน ติดกับ Home Work (ร้านขายเครื่องใช้ภายในบ้าน) ที่เซ็นทรัลลาดพร้าวครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #17 on: March 15, 2009, 03:38:25 AM »

วันนี้ไปสะพานเหล็กมา

เห็นมี Quest Master แบบแพ็คคู่จำหน่ายแล้วนะครับ

gogogo
Member

« Reply #18 on: March 20, 2009, 03:56:08 AM »

เห็นมี Quest Master แบบแพ็คคู่จำหน่ายแล้วนะครับ

ศุกร์เย็นผมจะไปเลยครับ

ขอบคุณครับ

ไปมาแล้ว
ได้มา 3 แพ็ค แล้ว(คนอยากได้เยอะ)

ขอบคุณมากครับ
« Last Edit: March 21, 2009, 05:38:00 PM by gogogo » Logged

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #19 on: March 23, 2009, 12:18:41 AM »

ศุกร์เย็นผมจะไปเลยครับ

ขอบคุณครับ

ไปมาแล้ว
ได้มา 3 แพ็ค แล้ว(คนอยากได้เยอะ)

ขอบคุณมากครับ

ดีใจด้วย ได้ซื้อมาเล่นซะทีสินะ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: