Summoner Master Forum
April 30, 2024, 01:38:27 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอจุดอ่อนของเดคHeaven knightหน่อยครับ  (Read 5802 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
BVBVGOGO
Member

« on: February 12, 2009, 02:34:39 AM »

ไปเจอคนเล่นHeaven knightมาโคดโหดเลย แปะมิสAtก็ไม่น้อยแถม3turnกลับมาใหม่มิสมันก็มาใหม่ แถมยุคนี้ใครๆก็รู้ว่าแสงเขาโหด
เดวิด,มิคาเอล,ชิริเอล (ไวท์ ไวเซอเกิลก็โหดไดเมนชั่นเพียบ) แถมเป็นDivineอีกทำไรได้อีกเพียบ - * - โหดง่ะ Allแบบหยุดไม่ได้
(ผมว่านะ จุดอ่อนของมันคือ หายาก+แพง Rare เก่าๆเพียบ)

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #1 on: February 12, 2009, 03:25:03 AM »

จุดอ่อนเดียว คือ เป็น แสง !!

stormtrooper
Member

« Reply #2 on: February 12, 2009, 03:52:41 AM »

จะเดคไหนขอให้มี3ตัวนั้นก็เล่นยากนะ

Philophobia
Judge
Member

« Reply #3 on: February 12, 2009, 04:28:16 AM »

จุดอ่อนของมันคือ Demon's Blood

ไม่นับมิกกี้น้า

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: February 12, 2009, 04:37:19 AM »

1.จุดอ่อนแรกคือ  ตั้งช้า  Seal เลเวล 4  ต้อง คอมแสงถึง 2 ตัวถึงจะได้ At 12
ในขณะที่ฝ่ายตรงข้าม Seal สมัยใหม่ คอมตัวเดียวได้ At 12-13

2. จุดอ่อนที่สอง เด็คสมัยใหม่ใช้ Skill สังหาร  ดังนั้น เล่นHeaven knight จึงลำบากมาก
เดี๋ยวนี้  อะไรที่ชัวร์ ไม่มีอีกแล้วในเกม Summoner  ต้องคำนวณกันตลอด
เจอทาลิไฟ ตีทำลายใบรอง  -At ถึงกับสิ้นชีพได้นายทหารสวรรค์  

3. จุดอ่อนที่สาม แพ้ Demon's Blood ถ้าเล่นนายทหารสวรรค์ก็เตรียมเจอตัวนี้ได้ ผมเล่น
อมาคิส  ป้องกันเยอะ At เยอะ ตั้งไปเท่านั้น เจอตัวนี้ หาย  

4. ราคาค่อนข้างแพงหาของยาก  (ทั้งๆ ที่ Seal มันไม่ได้มีความสามารถอะไรมากตกยุคแล้ว
ก็ยังคงขายกันแพงๆ ผมอยากให้ Re Print ซักที  Reprint มาพร้อมกับ Thor ด้วยเลย
อยากเล่น Thor 555+  ภาพมันเก่าๆ อยากให้มันมาใหม่เท่กว่าเดิม  อิจฉา Charles ทำมา
ใหม่ 3-4 รอบ  ความสามารถเพิ่มขึ้นด้วย  แต่ Heaven Knight ทำไม ไม่ทำมาใหม่หว่า)

ถ้าจะเล่นต้องกลับไปคิดโจทย์ที่ว่าจะตั้งเกมให้มันไวๆ กว่าเด็คมังกร  หรือเด็คแกรนเดคอสยังไง  เพราะว่า
สมัยนี้ตัวนี้มันแรงจริงๆ  คงต้องใส่ แกรนเดคอสในเด็คเฮเว่นไนท์ด้วย  ในความคิดผมคิดว่า นายทหารสวรรค์
อาจจะลำบากในยุคนี้สักหน่อย  

[K]imaHrI
Member

« Reply #5 on: February 12, 2009, 04:40:25 AM »

เฮจังก็แพ้ซินแสงมิใช่รือ? จิ้มไปแล้วหวด ไม่ก็ออลมาจิ้มโบลใส่ก็กระอักนา

อีกอย่างหนึ่ง เฮจังเนี่ย แค่ยกเลิกเคริสนะ ไม่ได้ป้องกัน เด็คเคริสหลายคนยิ้มนะ เพราะเดี๋ยวนี้เคริสอย่างโน้นอย่างนี้ไม่สามารถยกเลิกได้ เฮจังมีสิทโดนฟรีสมูฟก็ได้นะเออ
« Last Edit: February 12, 2009, 04:42:13 AM by kimahri01 » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #6 on: February 12, 2009, 04:47:17 AM »

เฮจังก็แพ้ซินแสงมิใช่รือ? จิ้มไปแล้วหวด ไม่ก็ออลมาจิ้มโบลใส่ก็กระอักนา

อีกอย่างหนึ่ง เฮจังเนี่ย แค่ยกเลิกเคริสนะ ไม่ได้ป้องกัน เด็คเคริสหลายคนยิ้มนะ เพราะเดี๋ยวนี้เคริสอย่างโน้นอย่างนี้ไม่สามารถยกเลิกได้ เฮจังมีสิทโดนฟรีสมูฟก็ได้นะเออ

ถูกครับ  เยอะแยะ สมัยนี้ 

Seraph_ic
Member

Email
« Reply #7 on: February 12, 2009, 05:19:22 AM »

อัศวินสวรรค์ก้อเถอะ โดนเจ๊อาภาพร(Jezabel)ยั่วจนอกแตกตายได้ง่ายๆเลย เหอๆ

arcafel
Member

« Reply #8 on: February 12, 2009, 05:22:18 AM »

ผมคิดว่า อยู่ที่ จังหวะ ของ [ card ] หรือบางคนเรียกว่าดวง

Card ทุกใบมีจุด อ่อนจุดแข็ง สำหรับผม ทุกใบ ไม่มี คำว่า อ่อนคับ

เพราะ Card ที่ทุกคนว่ากระจอก บางคน อาจจะมี Combo ที่คุณไม่เคยเจอและอาจแพ้ก็ได้

ผมคิด ว่า ตัวจริงต้อง ไม่ดูถูก Card เป็นอย่างแน่

ทุกเดด มีจุดอ่อน แม้แต่กระทั้ง เด็ด [แกรน] / [ซีกมัน] / [อล่าน่า] / และอื่นๆ

สุดท้าย ก็ขึ้นอยู่กับ จังหวะ ของ เกมที่น่าจะพลิกแผลง

แต่ สำหรับ Heaven Knight

มีจุดอ่อนอย่าง ที่ทุกคน โพสแหละ คับ

ดังนั้น ผมคิดว่าการที่จัด Deck อะไรขึ้นมาแล้ว เชื่อมั่นใน Card และเป็นตัวของตัวก็พอแล้วละคับ 555 กลายเป็น YUGI สักงัน !! !!

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: February 12, 2009, 05:48:00 AM »

ผมคิดว่า อยู่ที่ จังหวะ ของ [ card ] หรือบางคนเรียกว่าดวง

Card ทุกใบมีจุด อ่อนจุดแข็ง สำหรับผม ทุกใบ ไม่มี คำว่า อ่อนคับ

เพราะ Card ที่ทุกคนว่ากระจอก บางคน อาจจะมี Combo ที่คุณไม่เคยเจอและอาจแพ้ก็ได้

ผมคิด ว่า ตัวจริงต้อง ไม่ดูถูก Card เป็นอย่างแน่

ทุกเดด มีจุดอ่อน แม้แต่กระทั้ง เด็ด [แกรน] / [ซีกมัน] / [อล่าน่า] / และอื่นๆ

สุดท้าย ก็ขึ้นอยู่กับ จังหวะ ของ เกมที่น่าจะพลิกแผลง

มีจุดอ่อนอย่าง ที่ทุกคน โพสแหละ คับ

ดังนั้น ผมคิดว่าการที่จัด Deck อะไรขึ้นมาแล้ว เชื่อมั่นใน Card และเป็นตัวของตัวก็พอแล้วละคับ 555 กลายเป็น YUGI สักงัน !! !!

ก็ถูกนะครับ   ผมเชื่อว่าทุกคนที่เข้ามาโพส คงไม่ได้เข้ามาดูถูก เด็คเฮเว่นไนท์หรอก
หัวข้อโพสก็บอกว่า ขอจุดอ่อนของ Heaven Knight ไงละ  ทุกคนเลยเข้ามาบอก
แสดงข้อคิดเห็นแค่นั้นแหละ    ผมคนนึงก็ชอบนะ เฮเว่นไนท์  เท่ดี อยากได้ตัวในปก
ของ Theory 2 อยากให้ Reprint ใหม่จัง แล้วปรับ Ability ให้เข้ากับสมัยใหม่จะ
ดีมากๆ เลย Seal Lv4  ต้องคอม 2 ตัวถึง At 12 อันนี้ไม่ไหว  คอมแสงตัวเดียว
ก็พอแว้ว 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: February 12, 2009, 01:36:10 PM »

ของออนไลน์ก็กำลังแรงเลย เฮจังเนี่ย

KimiO
Member

« Reply #11 on: February 12, 2009, 02:25:59 PM »

ของออนไลน์ก็กำลังแรงเลย เฮจังเนี่ย

ออนไล มันแก้ยาก   ตอนนี้มีไม่กี่ตัวเอง -*-

BVBVGOGO
Member

« Reply #12 on: February 12, 2009, 06:46:37 PM »

Demon's Blood ยังไม่โดนแบนอีกหรอครับ ท่าทางโกงจังเข้ามา มูฟเลย

Black Magician
Member

Email
« Reply #13 on: February 12, 2009, 08:40:10 PM »

Demon's Blood ยังไม่โดนแบนอีกหรอครับ ท่าทางโกงจังเข้ามา มูฟเลย

มันเพิ่งจะถูกปลดนิ

เอาไว้สู้กับเกรียนไง

yourhighness
Member

« Reply #14 on: February 13, 2009, 06:24:00 AM »

กุว่าเมิงอ่าน ยูกิ มากไปแล้วคับ

BVBVGOGO
Member

« Reply #15 on: February 13, 2009, 06:32:32 PM »

กุว่าเมิงอ่าน ยูกิ มากไปแล้วคับ
ระวังโดนคนออกมาด่านะคับ ผมว่าบอร์ดนี้มันเป็นอะไรที่อ่อนไหวมาก แค่บอกด้วยความหวังดีอ่านะ

General Charles
Member

« Reply #16 on: February 13, 2009, 09:35:15 PM »

เอาซินเเสงจิ้มเค้าก็ฮุยเลสิครับ...

นับเทิร์นใหม่ ไม่ต้องกลับบ้าน ^ ^

เเค่นี้หล่ะ ></

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #17 on: February 13, 2009, 09:50:41 PM »

ผมเองก็เล่นอยู่ครับ เพียงแต่เป็นสายที่เอามายำรวมๆ อาจจะมั่วไปนิด

จุดอ่อนก็ ตั้งช้าอ่ะครับ  แอทไม่สูงมากด้วย

ของผมนี้เล่นสายเอาเฮจิ๋วแปะยุทธภัณฑ์ตบเอา  ปัญหาคือ ตบได้ทีละตัว

แล้วสมัยนี้ ข้ามไลน์ , ตบแล้วมีเอฟเฟค และ  สกิล กันจัง  ไม่ค่อยจะมีตบตัวหน้าสดๆเลย

tarid
Member

« Reply #18 on: February 13, 2009, 10:13:43 PM »

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว....มีแฟรี่ 1 ตัว
ที่มีนามว่า night walze fairy เเสงเจอมันตายอย่างเดียว
555+    เล่าเป็นเรื่องเลยแฮะ

dance  at line มูฟ  divine ไปกับมันด้วย  55555+
สะใจเว้ย

เค้ามีตัวตั้งไม่เกินหลัก 4 หรอก แต่ละตัวก็  lv.3 up ทั้งน้าน

มีอีกๆ fresh eater cursed fairy
แสงat -1 และตราบเท่าที่มี divine ในสนามฝ่ายตรงข้าม shrine max -1 แลกกับ card max +1 นะ มี 4 ตัว shrine max 11 แต่ card max 11 เหมือนกัน

ลองไปคิดดูละกัน

MN-ME
Member

« Reply #19 on: February 19, 2009, 02:25:04 AM »

ก็นะ การ์ดทุกใบ ไม่มีใบไหนเพอร์เฟคไปหรอก

มีแต่การ์ดแค่เกือบเพอร์เฟคเท่านั้นแล...

เฮจังก็เก่งนะ ลงมาขุดดาบมาแปะ คอม Delta D สาดออล ไรงี้ แก้ยากหน่อย

ตัวอื่นก็เก่งนะ ขึ้นอยู่ว่าเราจะใช้ยังไง ให้ได้ประโยชน์สูงสุด 

LXZaa
Member

Email
« Reply #20 on: February 20, 2009, 04:57:43 AM »

Heaven knight ยังโหดอยู่นะ เด๊คผมโดนallบ้านเละหมด

[B]o2M
Member

Email
« Reply #21 on: March 01, 2009, 02:43:26 PM »

แก้ปัญหาที่ต้นเหตุซิ เฮจังเก่งได้เพราะดาบ มูฟดาบออกซะก็หมดเรื่อง

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #22 on: March 01, 2009, 06:35:01 PM »

มูฟยากส์นะครับมันไม่ใช่ ด้วย

Masamu
Member

« Reply #23 on: March 02, 2009, 08:05:30 PM »

ก็นะ การ์ดทุกใบ ไม่มีใบไหนเพอร์เฟคไปหรอก

มีแต่การ์ดแค่เกือบเพอร์เฟคเท่านั้นแล...

เฮจังก็เก่งนะ ลงมาขุดดาบมาแปะ คอม Delta D สาดออล ไรงี้ แก้ยากหน่อย

ตัวอื่นก็เก่งนะ ขึ้นอยู่ว่าเราจะใช้ยังไง ให้ได้ประโยชน์สูงสุด 

Angel of Golden Cloud ไง  สุดเพอร์เฟค
แล้วก็โดนแบนไปตามระเบียบ เพราะมัน เพอร์เฟค
555

จุดอ่อนเดคเฮเว่นไนท์ที่ผมว่านะ
น่าจะเป็นที่ความเร็วของเดค
เพราะการ์ดส่วนใหญ่ใเดคจะมีค่าร่าย 3 ซะส่วนใหญ่
แถมยังมีค่าตีมหาศาล
ทำให้เล่นเกมเร็ว ลงมาตีไม่ค่อยได้(ยกเว้นมือขึ้นเทพนะ)

ตัวหลักไม่มีใบไหนที่ช่วยในการจั่วการ์ด
ทำให้การ์ดจะไม่ค่อยพอใช้
หากถูกเดคตีเร็วอย่างพวกเดคไฟ
ตีบังคับให้ใช้ Mystic Card ออกมาเรื่อยๆ
การ์ดใบมือก็จะหมด เดินเกมต่อลำบาก

ซึ่งนั้นก็แล้วแต่ว่าผู้เล่นเดคนั้น
จะผสมผสานการ์ดใบไหนเข้าไปแก้ไขจุดอ่อนในส่วนนี้

Kaku
Member

Email
« Reply #24 on: March 02, 2009, 11:59:55 PM »

จุดอ่อน และของแก้มันมีแน่นอน ขึ้นอยู่กับว่าจะใส่รึเปล่า - -

~daMn [o]R ~DarN
Member

« Reply #25 on: March 06, 2009, 02:27:56 AM »

seal ที่ใส่ดักทาง ก็ sin แสง อะคับ hell knight ก็โอเคคับผม norodias ก็ได้ จ่าย 4 ลา อิอิ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #26 on: March 06, 2009, 03:56:03 AM »

annihilating peak

Casper
Member

Email
« Reply #27 on: March 07, 2009, 08:14:00 PM »

จุดอ่อน คือ การที่ไม่มีจุดอ่อน!!!

Pages: [1]
  Print  

Jump to: