Summoner Master Forum
March 29, 2024, 09:19:08 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกับ QM  (Read 3280 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
KILL13
Member

« on: March 22, 2009, 08:02:27 PM »

คือผมอยากทราบอะครับว่า QM ชุดแรกกับชุดที่ทำออกมาใหม่ การ์ดตัวละคร ภาพเปลี่ยนไปไหมอะครับ พอดีซื้อกล่องไฮดร้ามาใหม่ แต่มีของเก่าอยู่แล้วอะครับ อยากทราบภาพการ์ดต่างๆเหมือนกันหรือต่างกันอย่างไรบ้างอะครับ แล้วการ์ดที่แถมจากแพ็คคู่ซองเงอนๆ เป็นการ์ดที่ใช้เล่นกับ QM ด้วยรึเปล่าครับ รบกวนผู้ที่ทราบตอบหน่อยนะครับ
« Last Edit: March 22, 2009, 08:05:36 PM by KILL13 » Logged

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #1 on: March 23, 2009, 12:21:00 AM »

การ์ดในซองเงินที่แถมมาในแพ็คคู่ ไม่ใช้ในการเล่น QM ครับ

แต่สามารถนำไปใช้เล่นได้ใน SMN ครับผม

.
.
.

ส่วนเรื่องภาพการ์ด ผมอ่านคำถามแล้วยังงงๆ ไม่ชัดเจนกับคำถามนะครับ - -"

KILL13
Member

« Reply #2 on: March 23, 2009, 05:30:16 AM »

คือแบบนี้ครับ ผมเคยซื้อตั้งแต่สมัย กล่องละ350อะครับ พอดีมาซื้อกล่องไฮดร้ามาใหม่ เห็นภาพ การ์ดตัวละคร(นักบวชหญิงกับนักเวทชาย)มานน่ารักกว่าเดิม เลยสงสัยว่า ภาพในการ์ดเกม QM ที่ทำมาขายใหม่กล่องละ450อะครับ ต่างจากเดิมยังไงบ้างครับหรือเหมือนกันทุกอย่าง ร่วมถึงการ์ด Event Item ถ้าภาพมานสวยกว่าเดิมผมจะได้ไปซื้อใหม่อะครับ ขอบคุนครับ
« Last Edit: March 23, 2009, 05:33:05 AM by KILL13 » Logged

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #3 on: March 23, 2009, 04:41:15 PM »

คือแบบนี้ครับ ผมเคยซื้อตั้งแต่สมัย กล่องละ350อะครับ พอดีมาซื้อกล่องไฮดร้ามาใหม่ เห็นภาพ การ์ดตัวละคร(นักบวชหญิงกับนักเวทชาย)มานน่ารักกว่าเดิม เลยสงสัยว่า ภาพในการ์ดเกม QM ที่ทำมาขายใหม่กล่องละ450อะครับ ต่างจากเดิมยังไงบ้างครับหรือเหมือนกันทุกอย่าง ร่วมถึงการ์ด Event Item ถ้าภาพมานสวยกว่าเดิมผมจะได้ไปซื้อใหม่อะครับ ขอบคุนครับ

อ๋อ...เข้าใจละครับ

ในส่วน QM กล่องใหม่เฉพาะ Charactor Card เท่านั้นครับที่วาดใหม่ น่ารักกว่าเดิม (จริงๆ มันวาดใหม่ตั้งนานแล้วล่)

แต่ในส่วน QM กล่องเก่า (350 บาท) ก็ดูคลาสสิคนะครับ

ส่วน item event ยังคงรูปเดิมครับผม

KILL13
Member

« Reply #4 on: March 23, 2009, 07:20:44 PM »

ขอบคุนมากครับสำหรับขอมูล จะได้ไปสอยอีก 1กล่องหุหุ เป็นแฟน QM มานานแล้วครับ สนุกๆจิงๆเล่นได้ที่ทั้งครอบครัว ^^
ปล.ขอให้ออกภาคเสริมใหม่ๆมาเร็วๆนะครับ ให้มีบอสสัตว์ประหลาด เยอะๆ การ์ด Item Event อีก จะเก็บให้ครบ^^

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #5 on: March 24, 2009, 02:33:17 AM »

ขอบคุนมากครับสำหรับขอมูล จะได้ไปสอยอีก 1กล่องหุหุ เป็นแฟน QM มานานแล้วครับ สนุกๆจิงๆเล่นได้ที่ทั้งครอบครัว ^^
ปล.ขอให้ออกภาคเสริมใหม่ๆมาเร็วๆนะครับ ให้มีบอสสัตว์ประหลาด เยอะๆ การ์ด Item Event อีก จะเก็บให้ครบ^^

มีคนชื่นชอบแบบนี้ ทีมงานก็ดีใจครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: