Summoner Master Forum
April 19, 2024, 04:43:42 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3 4 ... 10  All
  Print  
Author Topic: มาอัพเดทร้านการ์ดกันเถอะ(last update 18/08/52)  (Read 201101 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
J.K.kung
Member

« Reply #30 on: October 11, 2006, 08:29:53 AM »

ผมก็อยากให้มีกระทู้นี้มานานแล้วเหมือนกันครับ
ใครที่มีร้านการ์ด ดีๆ อยากแนะนำให้เพื่อนๆรู้จัก สามารถโพสได้นะครับ
เพื่อประโยชน์ต่อตัวท่านเอง

Thankyou Forever
« Last Edit: October 11, 2006, 09:35:15 AM by jump7796 » Logged

-~EndlessDreams [Summoner]~-
Member

Email
« Reply #31 on: October 11, 2006, 03:05:35 PM »

เช็นลาดพร้าว ชั้นใต้ดิน

เช็นปิ่น          ชั้น 5 ร้านในชอก

MENN' !*
Member

« Reply #32 on: October 12, 2006, 01:06:07 PM »

ซอยเซนต์หลุยส์ ข้างๆ รพ เซนต์หลุยส์ ก็มีร้านการ์ดเหมือนกัน
ร้านเล็กๆไม่มีชื่อร้าน ไม่มีแข่ง แต่มีแฟ้มด้วย

มีโต๊ะเล่นการ์ดมะ

ไม่มีอะคับ
เป็นแค่ร้านเล็กๆ ยืนได้5-6 คนก็เต็มร้านแล้วอะ

แต่บางร้านแถวนั้นก็เหมือนมีโต๊ะนะ แต่ไม่รู้ว่ายังขาย SMN อยู่รึป่าว
เพราะแถวนั้น Yugi ก็มีเยอะเหมือนกัน ::)
(ไม่ค่อยได้ไปบ่อยอะ เลยไม่แน่ใจเท่าไหร่)
ง่าใกล้บ้านมากมาย ไว้จาไปเยี่ยมเยียนไปเล่นยูกิ

J.K.kung
Member

« Reply #33 on: October 13, 2006, 01:50:26 AM »

ใครมีร้านดีๆ ที่น่าสนใจโพสเข้ามาบอกกันได้นะครับ 
เพื่อประโยชน์ของทุกคนนะครับ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #34 on: October 13, 2006, 01:55:02 AM »

ที่ซีคอน มีร้านการ์ดมั้ยอ่า
ใครรู้ช่วยอัพเดทที

อย่าปล่อยให้กระทู้นี้ตกลงไปนะ

J.K.kung
Member

« Reply #35 on: October 13, 2006, 01:57:18 AM »

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ สงสัยมานานแล้วครับ

J.K.kung
Member

« Reply #36 on: October 13, 2006, 03:09:31 AM »

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ สงสัยมานานแล้วครับ
แล้ว HL คือที่ไหนหรือครับ

« Last Edit: October 13, 2006, 03:12:46 AM by jump7796 » Logged

Photo_A
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #37 on: October 14, 2006, 03:28:24 AM »

มาเพิ่มให้ครับ

- ร้านปรีชาเกมส์ สาขาโลตัส พระราม4 , สาขาโลตัส อ่อนนุช , สาขาฟอร์จูน(สี่แยกอสมท.) , สาขาจัสโก้
  จำหน่ายการ์ดเป็นซอง และ พรีคอน

- ร้าน TNT ชั้น 2 ติดทางด้านประตูลานจอดรถ บิ๊กซี ลาดพร้าว

- ร้านเหรียญเงิน ชั้น 4 ติดบันไดเลื่อน บิ๊กซี ลาดพร้าว

- ร้าน My Magic ที่ชั้นใต้ติน Century The Movie Plaza อนุเสาวรีย์ชัยฯ

- ร้านการ์ตูนสำโรง ในหมู่บ้านทิพวัลย์

- สะพานเหล็ก    แข่งศุกร์เสาร์อาทิตย์ แบบวนร้าน

« Last Edit: October 17, 2006, 09:54:45 PM by Photo_A » Logged

Judge
Member

Email
« Reply #38 on: October 14, 2006, 03:29:54 AM »

จะบอกนาย jump7796  ว่า
ครั้งต่อไป Modify จากของเก่าเอานะครับ
เดี๋ยวโดนดุไม่รู้นะเออ ::)

HL ก็ Heaven Light ไงคับ ร้านพี่แชมป์อะ อยู่ชั้น 7 MBK ไง
ด้านหลังโรงหนังอะ

MC ChamP
Member

« Reply #39 on: October 14, 2006, 03:32:34 AM »

- ร้านการ์ตูนสำโรง ในหมู่บ้านทิพวัลย์

ร้านนี้อยู่ใกล้ๆกับ รร. อัสสัม สำโรงครับ

J.K.kung
Member

« Reply #40 on: October 15, 2006, 05:32:41 AM »

จะบอกนาย jump7796  ว่า
ครั้งต่อไป Modify จากของเก่าเอานะครับ
เดี๋ยวโดนดุไม่รู้นะเออ ::)

HL ก็ Heaven Light ไงคับ ร้านพี่แชมป์อะ อยู่ชั้น 7 MBK ไง
ด้านหลังโรงหนังอะ

ขอบคุณครับ 

Judge
Member

Email
« Reply #41 on: October 16, 2006, 01:45:26 AM »

ตกลงว่าที่ซีคอน มีร้านการ์ดมั้ยอะคับ เพราะไอที่มีอยู่มันไม่อยู่ที่เดิมแล้ว
ไม่รู้ว่าเลิกไปแล้ว หรือว่าย้ายไปไหน เพราะหาไม่พบ

ใครมีเบาะแส ช่วยแจ้งด้วยครับ

ขอบคุณหลายครับ

(ร้านที่ซีคอนยังคงเป็นปริศนาลี้ลับมาจนบัดนี้ = =")

J.K.kung
Member

« Reply #42 on: October 16, 2006, 10:41:58 AM »

ตกลงว่าที่ซีคอน มีร้านการ์ดมั้ยอะคับ เพราะไอที่มีอยู่มันไม่อยู่ที่เดิมแล้ว
ไม่รู้ว่าเลิกไปแล้ว หรือว่าย้ายไปไหน เพราะหาไม่พบ

(ร้านที่ซีคอนยังคงเป็นปริศนาลี้ลับมาจนบัดนี้ = =")

ผมก็อยากรู้จริงๆ นะครับ
เป็นปริศนามานานแล้วครับ 
ใครรู้ช่วยแถลงไขหน่อยนะครับ 

J.K.kung
Member

« Reply #43 on: October 17, 2006, 06:33:10 PM »

ขอเชิญเพื่อนๆทุกคน มาอัพเดทร้านการ์ดกันหน่อยครับ 
ใครมีร้านที่น่าสนใจ ช่วยโพสกันหน่อยครับ

Judge
Member

Email
« Reply #44 on: October 17, 2006, 06:36:14 PM »

สงสัยจาหมดประเทศแล้ว ซะละมั้ง ::)
ไม่เห็นมีใครมาโพสท์เพิ่มเลย

Phantasmagoria Reisen Shinjitsu
Member

Email
« Reply #45 on: October 17, 2006, 06:38:23 PM »

จ.ข.ก.ท. ไม่รวบรวมรายชื่อร้านไว้Reply แรกเลยล่ะครับ ?

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #46 on: October 17, 2006, 07:06:45 PM »

เยอะพอสมควร ปักหมุดไว้ดู เดี๋ยวว่างๆ หาคนมาเรียบเรียงใหม่ดีไหมเนี่ย (อ้า ใครว่างๆ รวมยอดโพสที ช่วยด้วยคร้าบบบบ)

AS12
Member

Email
« Reply #47 on: October 17, 2006, 07:52:25 PM »

มีนะครับแต่เค้าไม่ได้เปิดเปนร้านการ์ดเต็มตัวเป็นร้านกิฟช๊อบเล็กๆอ่ะ

J.K.kung
Member

« Reply #48 on: October 17, 2006, 08:22:58 PM »

มีนะครับแต่เค้าไม่ได้เปิดเปนร้านการ์ดเต็มตัวเป็นร้านกิฟช๊อบเล็กๆอ่ะ
ขอบคุณครับ 

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #49 on: October 18, 2006, 02:33:29 AM »

มีคนตอบไปหรือยังน่ะ

ร้าน Toon Zone
Junction X เซ็นทรัล พระราม 2
ชั้น 3

เป็นร้าน การ์ตูนใหญ่ๆ แล้วด้านข้างจะมีการ์ดขายครับ

ถ้าไม่ผิด แข่งทุกวันเสาร์ ฮะ

Matamune
Guest
« Reply #50 on: October 18, 2006, 03:21:44 PM »

ร้านหนังสือเทพศิรินทร์ครับ อยู่ข้างร.ร. เทพศิรินทร์ จะอยู่เลย สะพานลอย ระหว่าง ร.ร. กับคลองผดุงกรุงเกษม 

ร้านนี้เป็นร้านขายหนังสือการ์ตูน ถ้าเข้าไปอาจจะเห็นว่า ที่เล่นการ์ดอยู่ไหน จริงๆจะอยู่ชั้นบนนะครับ

จะกลายเป็นร้านร้างสำหรับการ์ด SMN ซะแล้ว ไม่มีคนแข่งเลย แต่ถ้าเมื่อไรเป็นการชิงโควต้า คนจะเยอะทันที

ก็ช่วยๆกันไปอุดหนุน ร้านนั้นกันหน่อยนะครับ เดี๋ยวเจ้าของร้านจะน้อยใจ เลิกทำ ไปซะก่อน 

ปล. ร้านนี้แข่ง ทุกวันจันทร์นะครับ 
ปล.2  ถ้าจะไปแข่ง แนะนำให้พาเพื่อนๆมากันเยอะหน่อย ถ้ามาคน 2คน อาจจะนานหน่อยนะ ช่วงนี้ กระแสเล่นการ์ดที่ เทพศิรินทร์ ตกลงไปเยอะ

-๐[อสูรแดง]๐-
Judge
Member

« Reply #51 on: October 18, 2006, 03:28:21 PM »

ร้านจะอยู่ชั้นคลองถมนะครับ ร้านที่ขายของเล่นเยอะๆนั่นแหละครับ

Judge
Member

Email
« Reply #52 on: October 18, 2006, 08:18:46 PM »

ร้านจะอยู่ชั้นคลองถมนะครับ ร้านที่ขายของเล่นเยอะๆนั่นแหละครับ
เอ้อๆ ใช่ๆ ผมเคยเห็นร้านนั้นเหมือนกันครับ
มีขาย precon กับซองอะครับ ไม่มีเป็นแฟ้ม

HOSIKO
Member

« Reply #53 on: October 20, 2006, 04:29:44 AM »

>:(  เชียงไหม่มีร้าน Card เยอะกว่าที่บอกนะจะบอกให้ !!!!!!!!!!

อัปเดทร้าน Card  เชียงใหม่

1.  ร้าน Card Game อยู่ใกล้วัดพระสิงห์แถวโรงเรียนหอพระ  มีโต๊ะนั่งเล่นอยู่ 2 ตัว มีแข่งด้วย

2.  ร้านฟรีเมียร์  อยู่แถวโรงเรียนมงฟอร์ตประถม  ไม่มีโต๊ะเล่น แต่มีของเล่นขายเยอะขายหลายอย่าง
                        แต่เสียดายไม่มีแข่งเอา  Card  อดเลย

3.    ร้าน Speed    [/i] อยู่ใกล้ร้านฟรีเมียร์ ขายเหมือนกัน  แต่อีกไม่นานจะมีแข่งละ พี่ผมบอก!!!

4.  ร้าน พี่ออยล์  (ร้าน Oil SMN Card)                                  
                                   อยู่โรงเรียนมงฟอร์ตมัธยม อยู่ใกล้บิ๊กซี หน้าโรงเรียนเลยประตูแรก
                        ที่ร้านมีคนเล่นเยอะมาก มีโต๊ะเล่นก็เยอะมาก  ตั๊ง 7 ตัว มีแข่งทุกวันเก็บคะแนนแล้วจะได้การ์ดดีๆ ส่วน
                        แข่งเอาโปรโมมีวันพฤหัส ค๊าบ   ผมก็แข่ง 

ปล.  จำไว้นะคร๊าบว่าไม่ได้มีร้านเดียวในเชียงใหม่

"   น้องๆที่รักการเล่น Card   "

Judge
Member

Email
« Reply #54 on: October 20, 2006, 02:47:15 PM »

ก็ไม่เห็นมีใครมาโพสท์บอกเลย ผมก็ไม่ได้อยู่เชียงใหม่อะ จะรู้ได้ไงอ่า

ขอบคุณหลายนะครับ ที่มาโพสท์บอก
update ที่หัวกระทู้ให้แล้วคับ ;)

.:i:. Zuez <CM> Luk .:i:.
Member

« Reply #55 on: October 26, 2006, 01:43:46 AM »

ร้านพี่เจียบ ข้างโรงเรียงเซนคาเบรียล

( ซอยเข้าไป รร เซนฟรัง กับ โยออฟอาท )

มีขาย SMN YOGI FDG และหลายๆอย่าง

แข่งทุกวันศุกษ์ สลิง วัน อังคาร ( พี่แชมร์ ) วัน พฤหัส ( พี่เบิดร์ )

ปล ไม่ยากบอก อิอิ ไปเองแล้วจะรู้

DarkSaber
Member

« Reply #56 on: October 27, 2006, 12:31:18 AM »

เมืองทองธานี
ร้านบ้านเพื่อน ที่ ตึก T-8 หน้า รร เซนต์ฟรัง
มีขายซองและพรีคอน หรือ แฟ้มก็มี

Hmu_Kung
Member

« Reply #57 on: October 27, 2006, 04:32:23 AM »

เซ็นทรัลพระราม2
ร้าน Toon Zone อยู่ตรง Junction X ชั้น 3
เป็นร้าน การ์ตูนใหญ่ๆ แล้วด้านข้างจะมีการ์ดขายครับ
มีแข่งทุกวันเสาร์ หรือ อาทิตย์ด้วย ไม่แน่ใจ

แข่งวันอาทิตย์ด้วยน้า ตอนบ่ายโมงจ้า

Judge
Member

Email
« Reply #58 on: October 27, 2006, 06:59:46 PM »

เติมให้และคับ ;D

ขอบคุณมากๆครับ

-๐[อสูรแดง]๐-
Judge
Member

« Reply #59 on: October 30, 2006, 12:55:51 AM »

อิมพีเรี่ยมลาดพร้าว / บิ๊กซีลาดพร้าว
ร้าน TNT ชั้น 2 ติดทางด้านประตูลานจอดรถ

ไม่ทราบว่าแข่งกันวันไหนครับ และเวลากี่โมง

Pages: 1 [2] 3 4 ... 10  All
  Print  

Jump to: