Summoner Master Forum
April 29, 2024, 03:03:52 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10  All
  Print  
Author Topic: มาอัพเดทร้านการ์ดกันเถอะ(last update 18/08/52)  (Read 201478 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #90 on: January 21, 2007, 01:01:45 AM »

ร้านที่ขอนแก่น กะ พิษณุโลก อยู่แถวไหนครับหาไม่เจอ

ร้านที่ขอนแก่น

อุดมพร .......... ถนนกลางเมือง ตรงข้ามวิลล่าคาเฟ่ เดินย้อนกลับมาจากบขส.ปรับอากาศ/รร.ขอนแก่นวิทยายนมา 1 ไฟแดง อยู่ใกล้ 7-11 และร้านหนังสือดอกหญ้า

อนิเม ............ ถนนหลังเมือง ด้านหลังบขส.ปรับอากาศ เดินเลี้ยวจากบขส.ปรับอากาศไปทางคุ้มผู้พิพากษา แล้วเดินย้อนกลับมาแนวเดียวกับบขส. หน้าร้านมีป้าย+ภาพการ์ตูน

mziiz_valkyrie
Member

Email
« Reply #91 on: February 20, 2007, 12:22:25 AM »

สุดบ้านผมอยุ่แถวเองทอง ผ่านเซนฟรังเคยเห้นของอยุ่ข้างใน

แต่ไม่แน่ ใจ และแล้วมันก็มีจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

mziiz_valkyrie
Member

Email
« Reply #92 on: February 20, 2007, 12:26:25 AM »

เมืองทองธานี ให้อยู่ใน กทม. ด้วยและกัน
ร้านบ้านเพื่อน ที่ ตึก T-8 หน้า รร เซนต์ฟรัง
มีขายซองและพรีคอน หรือ แฟ้มก็มี

มีขายเป็น ใบไหม แล้ว เด็ก ฌวน ฟรังมีคนเล่นไหม อยากรู้จิงๆ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #93 on: April 11, 2007, 02:21:30 PM »

ขอบคุณท่านผู้รู้ที่ช่วยบอกทางไปร้านที่พิษณุโลกนะครับ

ใครรู้ว่ามีร้านไหนยังไม่มีในนี้ ช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
« Last Edit: April 11, 2007, 03:34:52 PM by Phenomenon Knight ว่างโลด~~~ » Logged

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #94 on: April 16, 2007, 11:08:51 PM »

ที่ดีโอ สยามมีการ์ดขายอยู่มากมายเหมือนกันนะครับ(มากกว่าบางร้านในสะพานเหล็กด้วย)

Judge
Member

Email
« Reply #95 on: April 19, 2007, 04:32:02 PM »

ที่ดีโอ สยามมีการ์ดขายอยู่มากมายเหมือนกันนะครับ(มากกว่าบางร้านในสะพานเหล็กด้วย)

ขอละเอียดกว่านี้หน่อยก็ดีนะคับ

★•+:♥:+ BiLLKuN,The LastwizarD+:♥:+•★
Member

« Reply #96 on: May 05, 2007, 11:12:30 PM »

อยากได้ร้านที่ ภูเก็ตคร๊าบ

Vernus
Member

Email
« Reply #97 on: May 06, 2007, 03:26:42 AM »

เท่าที่ผมนึกออกนะครับ

- ร้านอาแปะ หน้า ภว (มี เมอ 1-2 4นากา 5ปี เหลือแค่นี้ เพราะการืดของเด็ก ภว โดน อ.สุกัญญาริบหมดแล้ว -*- )
- Future Gamer มีเด็คstarter แกะ ไฟ ธนู ปู การ์ดวองเหลือนิดหน่อย ไม่มีM1/2 แล้ว (อัพเดตวันศุกร์)
- ที่เหลือนี่ ไม่เคยไป แต่มีคนบอกว่ามี
                    แถวสามกอง
                    โอเชี่ยน
                    แถวขจรเกียรติ

นึกออกแค่นี้

★•+:♥:+ BiLLKuN,The LastwizarD+:♥:+•★
Member

« Reply #98 on: May 06, 2007, 03:46:33 AM »

เท่าที่ผมนึกออกนะครับ

- ร้านอาแปะ หน้า ภว (มี เมอ 1-2 4นากา 5ปี เหลือแค่นี้ เพราะการืดของเด็ก ภว โดน อ.สุกัญญาริบหมดแล้ว -*- )
- Future Gamer มีเด็คstarter แกะ ไฟ ธนู ปู การ์ดวองเหลือนิดหน่อย ไม่มีM1/2 แล้ว (อัพเดตวันศุกร์)
- ที่เหลือนี่ ไม่เคยไป แต่มีคนบอกว่ามี
                    แถวสามกอง
                    โอเชี่ยน
                    แถวขจรเกียรติ

นึกออกแค่นี้

นอกจากFuture Gamer  เจ้งหมดแล้วครับ แต่ที่บ้านผมมีพื้นที่พอ จะเปิดให้นั่งเล่นกันได้ แต่มันไกลเมือง = ="

Vernus
Member

Email
« Reply #99 on: May 06, 2007, 03:54:23 AM »

อาแปะยังไม่เจ๊ง จนกว่าของจะหมด -*-

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #100 on: May 06, 2007, 01:12:33 PM »

มาเพิ่มของ
สุราษฏร์ธานี

ไม่มีชื่อร้าน อยู่ทางทิศตะวันออกของร.ร.เทพมิตรศึกษา (ติดกัน) มีตู้ปลาวางอยู่มากมาย จำหน่ายทั้ง Smn และ St มีโต๊ะให้เล่น

Mr.i-tim(อยากให้เพิ่ม ^^) จัดแข่งทุกวันเสาร์

ไว้เดี๋ยวจะไปสืบมาให้อีกมีอีกสองร้านแต่ไม่เคยไปแต่ได้ยินว่ามี

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #101 on: May 06, 2007, 01:23:33 PM »

glow=red,2,300]ใน กทม.[/glow]

เซ็นทรัลลาดพร้าว
ชั้นใต้ดินตรงข้ามโฮมเวิร์คและร้านขายยาชื่อร้านจำไม่ได้
ร้านชื่อ b-d เริ่มแข่งประมาณ 13.00-13.30
ขึ้นอยู่ว่าเยอะมากันเร็วแค่ไหนอะครับ
ป.ล. อย่าขายการ์ดต่อหน้าเจ้าของร้านผู้ชาย orz
ที่ห้ามซื้อขายต่อหน้าเค้าเพราะจะโดนด่าน่ะสิคับ ไม่เชื่อลองดูได้เดวจะติดใจคับ(จิงดิ )
ร้าน TNT ของพี่น้องครับ อยู่ชั้น 2 (หรือ 3 ไม่รู้) ตรงสุดลึกสุดกู่เลยอะครับ อธิบายไม่ถูก เพราะผมไปประมาณเดือนละครั้ง พี่น้องใจดี น่ารักมากครับ

อิมพีเรี่ยมลาดพร้าว / บิ๊กซีลาดพร้าว
ร้าน TNT ชั้น 2 ติดทางด้านประตูลานจอดรถ
มีแข่งวันอาทิด 13.30 เเล้วก็วันอังคารตอนเย็นมั้ง ไม่รุลองถามเจ้าของร้านก็ได้ใจดีออก

TNT มีสาขาเดียวที่ บิ๊กซีลาดพร้าวนี่นา เมื่อวานยังเห็นพี่น้อง กับ พี่ทอม ขายของอยู่ในร้านเลย = = พี่น้องขยายสาขาแล้วรึ งง แฮะ มีที่เซนลาดด้วย + +

เจ้าของร้านใจดีมากๆ ครับ ขายของก็ถูก

เวลาแข่งนะครับ แบ่งดังนี้

เปิดเทอม จะแข่งเฉพาะ วันอาทิตย์  เวลา 14.00 เป็นต้นไปนะฮับ

ปิดเทอมจะ แข่ง

วันอังคาร 14.00
อาทิตย์     14.00
 ครับผม

- Odin -
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #102 on: May 06, 2007, 06:46:45 PM »

รอฟังข้อมุลจากภูเก็ตอยุ่นะ 

Acolyte
Guest
« Reply #103 on: May 06, 2007, 06:59:40 PM »

ถ้าเป็นไปได้ อยากให้สืบภาคใต้หมดเลยอ่ะครับ ว่ามีร้านไหนมั่งหรือเปล่า

เห็นเคยคุยกับเจ้าของร้านที่ Mr.itim ว่ามีที่ ยะลา กะ ปัตตานีด้วยมั้ง
Member

« Reply #104 on: May 06, 2007, 08:03:34 PM »

รอของภูเก็ตอยู่เหมือนกานค๊าบ ถ้าหาไม่ได้เด๋วเปิดเองซะเลย 5555 (ร้านการ์ดนะ ไม่ใช่ขนม ซอง5บาท)

เมื่อ3ปีที่แล้ว ร้านการ์ดที่รู้จักมีหลาย ร้านครับ

99บูติก(ขายเสื้อผ้า +เกม   ตอนขึ้นไป กทม ตอน14ปี เคยมีพี่ที่ร้านข้างร้านHL ถามเรื่องนี้ แล้วพี่เค้าก็หัวเราะกันเรื่อง ร้านเสื้อผ้า ขายการ์ดด้วย  แต่ผมคิดจุดประสงค์ได้แล้ว ^^ นั้นคือ ให้แม่ซื้อเสื้อผ้าไป แล้วให้ลูกมามุมขายการ์ด ไม่มีที่เล่นเช่นทุกร้าน)

Feture ร้านนี้ แยกสาขามาจาก 99บูติก ขายเกม การ์ด ทุกอย่าง ที่เป็นของเล่น แต่ไม่มีที่ให้นั่งเล่น

ร้าน พี่เล็ก คู่แข่งร้าน Future ไม่รู้ยังขายอยู่ไม๊ เพราะตอนนี้ มีแต่ของเล่นอย่างเดียวแล้วมั้ง(3-4ขวบ)

ร้านหน้า รร มี2ร้าน(เมื่อก่อน) ตอนนี้ปิดไป1ร้าน อีกร้านมีขาย แต่ไม่มีของใหม่เลย ก่อนปิดเทอม ซองเก่าๆยังเห็นเหลืออยู่ อย่างดีวีดิ้ง รุ่นรีปริ้น แต่ตอนนี้ ไม่รู้ว่าหมดละยัง เพราะ การ์ดซัมใหญ่ก็มีคนคืนชีพให้แล้ว หลายคน  แต่ซัมเล็กยังทำคลอดไม่ออก  = ="

ร้านที่ สามกอง ร้านพี่ภาค ตอนยุคทองการ์ดของที่นี้ ร้านนี้เป็นร้านที่ดังมาก มีแข่งทุกเสาร์อาทิตย์ ที่นั่ง สดวกสบาย อยู่ได้ทั้งวัน เพราะมีข้าวขาย น้ำก็มีขาย หนังสือก็มีให้อ่าน เป็นร้านติดแอร์ เป็นร้านที่พวกเราเรียกติดปากว่า ร้านพี่ภาค แต่จิงๆแล้วชื่อร้าน อะไรแกลอรี่เนี่ยหละ จำไม่ได้  :'(  แต่ตอนนี้ได้ผันไปเป็นร้านเนตแล้วมั้ง ยังไม่ได้ไปดูเยย

ร้านที่โอเชี่ยน ปิดไปอย่างเป็นทางการแล้ว (แต่ไม่รู้มีร้านใหม่ไม๊นะครับ)

Judge
Member

Email
« Reply #105 on: May 06, 2007, 10:53:50 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
แต่เป็นไปได้ ขอที่เป็นปัจจุบันหน่อยก็ดีครับ เดี๋ยวใครไม่รู้มาอ่าน จะสับสนได้

Member

« Reply #106 on: May 06, 2007, 11:04:10 PM »

อิอิ ก็ ปัจจุบันเหลือแต่ Futureล้าครับ แต่เด๋วพรุ่งนี้ผมจะลองนั่งรถไปดูร้านพี่ภาคว่า ยังเหลือสภาพความเป็นร้านการืดอยู่หรือไม๊ = =" เพราะ การ์ดเกมได้หายสาปสูนไปนานที่ภูเก็ต = ="

อิอิ ร้านการ์ดนี้ลงทุนเยอะไม๊ครับไม่งั้นเด๋วเปิดเองซะเรย ฮ่าๆๆ (เปิดร้านการ์ดนะไม่ใช่เปิดโต๊ะขายน้ำอัดลมเป็นแก้ว ที่จะเปิดกันง่ายๆ   )

ปล.คำพูดย่อหน้า2ติดตลกค๊าบ = ="
« Last Edit: May 06, 2007, 11:06:33 PM by lastwizard009 » Logged

Vernus
Member

Email
« Reply #107 on: May 07, 2007, 02:16:38 PM »

สั่งเอง ขายเอง เล่นเอง ร้านคือโรงเรียนภูเก็ตวิทยาลัยทั้งโรงเรียนที่ไม่ใช่ห้องสมุด แล้วชั้น 1-2 อาคาร1

Judge
Member

Email
« Reply #108 on: May 07, 2007, 03:25:24 PM »

อ่านๆดูแล้ว เหมือนภูเก็ตจะเป็นอาณาจักรการ์ดเล็กๆ ทางตอนใต้ของประเทศนะครับ

ป.ล. ที่นั่นเล่นกันแต่ SMN รึป่าวครับ หรือว่ามีคู่แข่งอื่นๆด้วย ::)

Member

« Reply #109 on: May 07, 2007, 05:33:23 PM »

อ่านๆดูแล้ว เหมือนภูเก็ตจะเป็นอาณาจักรการ์ดเล็กๆ ทางตอนใต้ของประเทศนะครับ

ป.ล. ที่นั่นเล่นกันแต่ SMN รึป่าวครับ หรือว่ามีคู่แข่งอื่นๆด้วย ::)

คนเล่นลดลงไปมากเลยครับ อย่าว่าแต่การ์ดSMNเลยครับ เมจิกอะไร หายสาบสูนหมด เพราะ เกี่ยวกับเกมออนลาย มันเข้ามาแทรกในใจผู้เล่นการ์ด +ที่ รร ห้ามเล่น +โดนขโมยการ์ดแล้วเอาไปขายต่อในราคาถูกโค๊ดๆ เอาไปซ์อ บุหรี่กัน เมื่อก่อนนิยมทำมาก(ไม่ช่ายยยผมนะ ส่วนใหญ่เล่นSMN จะเป็นเด็กดีค๊าบบบบ) ทำให้ วงการการ์ด ล้มไป

แต่ตอนนี้ คู่แข่งไม่มีเลยครับ เพราะ ตอนนี้ทั่วภูเก็ต ผมถามร้านการ์ด (ร้านเดียวในภูเก็ต ที่ผมเห็นอย่างโจ่งแจ้ง) เค้าขายการ์ด นอกเหนือจากST(ผมซื้อเกือบจะ80% [30Box 30Pecon] ของที่ขายออก) ไม่ได้เลยครับ SMN มีบ้างไม่กี่ซอง

อยากให้ฟื้นฟูให้ได้ เพราะอยากเล่น แต่คงฟื้นฟูยากเพราะปัญหาเก่าๆ หาทางออกไม่ได้ +เกมออนไลท์ ที่คนภูเก็ตติดกันมากเลย

ที่ว่าภูเก็ตเป็นอาณาจักรการ์ดเล็กๆ อาจเป็นเพราะ นั่งรถเพียง3 ชม ก็ไปได้ทั่วเกาะแล้วค๊าบ

::008::อยู่บ้านนั่งเล่นSTกับน้อง2คน+เพื่อน1คน = =" รวมเป็น เราเล่นกันอยู่3คน 3คนเท่านั้น = ="

- Odin -
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #110 on: May 07, 2007, 05:39:47 PM »

คนเล่นลดลงไปมากเลยครับ อย่าว่าแต่การ์ดSMNเลยครับ เมจิกอะไร หายสาบสูนหมด เพราะ เกี่ยวกับเกมออนลาย มันเข้ามาแทรกในใจผู้เล่นการ์ด +ที่ รร ห้ามเล่น +โดนขโมยการ์ดแล้วเอาไปขายต่อในราคาถูกโค๊ดๆ เอาไปซ์อ บุหรี่กัน เมื่อก่อนนิยมทำมาก(ไม่ช่ายยยผมนะ ส่วนใหญ่เล่นSMN จะเป็นเด็กดีค๊าบบบบ) ทำให้ วงการการ์ด ล้มไป

แต่ตอนนี้ คู่แข่งไม่มีเลยครับ เพราะ ตอนนี้ทั่วภูเก็ต ผมถามร้านการ์ด (ร้านเดียวในภูเก็ต ที่ผมเห็นอย่างโจ่งแจ้ง) เค้าขายการ์ด นอกเหนือจากST(ผมซื้อเกือบจะ80% [30Box 30Pecon] ของที่ขายออก) ไม่ได้เลยครับ SMN มีบ้างไม่กี่ซอง

อยากให้ฟื้นฟูให้ได้ เพราะอยากเล่น แต่คงฟื้นฟูยากเพราะปัญหาเก่าๆ หาทางออกไม่ได้ +เกมออนไลท์ ที่คนภูเก็ตติดกันมากเลย

ที่ว่าภูเก็ตเป็นอาณาจักรการ์ดเล็กๆ อาจเป็นเพราะ นั่งรถเพียง3 ชม ก็ไปได้ทั่วเกาะแล้วค๊าบ

::008::อยู่บ้านนั่งเล่นSTกับน้อง2คน+เพื่อน1คน = =" รวมเป็น เราเล่นกันอยู่3คน 3คนเท่านั้น = ="

พอจะมีเบอร์เจ้าของร้านไหมครับ หรือ Im เบอร์น้องมาก็ได้นะ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #111 on: May 07, 2007, 06:34:23 PM »

อัพเดทใหม่นะคร้าบ สำหรับร้าน TNT  ตอนนี้ มีอุปกรณ์ใหม่ๆของนักเล่นนักสะสม ไม่ว่าจะเป็น ซอง อัลตร้าโปร ซองคลุม

ผ้ากำมะหยี่แสนสวยที่ใช้ รองการ์ดขณะเล่นช่วยป้องกันการ์ดเป็นรอยจากโต๊ะแล้วปัญหาเปลี่ยนซองบ่อยๆจะหมดไป  และรับทำกล่องใส่การ์ดสารพัดประโยชน์ เอาไว้เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู

และสาขาใหม่  T&Dream รับทำของเล่นและ เปล สำหรับสัตว์เลี้ยงที่คุณรัก อาทิ เช่น เสาข่วนของแมว ที่นอน แมว สวยๆ งุงิๆ นะค้าบ ด้านหลังร้าน TNT 
« Last Edit: May 08, 2007, 12:25:52 AM by [C]hesSKnigh[T] •[T]he_ShaDow • Spacial Major Price] » Logged

Member

« Reply #112 on: May 07, 2007, 06:48:11 PM »

อัพเดทใหม่นะคร้าบ สำหรับร้าน TNT  ตอนนี้ มีอุปกรณืใหม่ๆของนักเล่นนักสะสม ไม่ว่าจะเป็น ซอง อัลตร้าโปร ซองคลุม ผ้ากำมะหยี่ แสนสวยที่ใช้รองการ์ด ขณะเล่น ป้องกันการ์ด หรือหมดปัญหาเปลี่ยนซองบ่อยๆ และรับทำกล่อง ใส่การ์ดสารพัดประโยชน์ เอาไว้เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู

และสาขาใหม่  T&Dream รับทำของเล่นและ เปล สำหรับสัตว์เลี้ยงที่คุณรัก อาทิ เช่น เสาข่วนของแมว ที่นอน แมว สวยๆ งุงิๆ นะค้าบ ด้านหลังร้าน TNT 

อ่าดีโค๊ดเป็นร้าน ที่น่าเล่นมากเรย    แล้วอัลตร้าโปรโมกับซองคลุมนี้ยังไงเหรอครับ 
« Last Edit: May 07, 2007, 06:49:43 PM by lastwizard009 » Logged

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #113 on: May 07, 2007, 09:05:01 PM »

แล้วอัลตร้าโปรโมกับซองคลุมนี้ยังไงเหรอครับ 

ซองอัลตร้าโปร คือ ชื่อยี่ห้อ ซองใสใส่การ์ดที่ข้างหลังจะเป็นสีสันวิ้งๆ สวยงามหรือรูปสวยๆต่างๆนาๆ

ข้างหน้าจะใส่ๆเห็นรูปการ์ด  ส่วนซองคุลมจะใหญ่กว่าซองธรรมดาเอาไว้คลุม อัลตร้าโปรกันซองอัลตร้าโปรเป็นรอยครับ เพราะซองมันแพงเวลามีรอย หรือเปียก

มันจะเข้าไม่ถึงเนื้อการ์ดครับ เวลาเปลี่ยนจะเปลี่ยนแค่ซองคุลม  เพราะรอยและเปื้อนๆจะเข้าไม่ถึง เนื้อซองและเนื้การ์ดนั่นเอง เหมือนเสื้อเกราะอ่ะคับ 

The Chemist of Smn
Member

« Reply #114 on: May 07, 2007, 10:40:28 PM »

แถวร.ร.อัสสัมชัญบางรักมีร้านการ์ดร้านนึง

Member

« Reply #115 on: May 07, 2007, 11:35:16 PM »

แล้วอัลตร้าโปรโมกับซองคลุมนี้ยังไงเหรอครับ 

ซองอัลตร้าโปร คือ ชื่อยี่ห้อ ซองใสใส่การ์ดที่ข้างหลังจะเป็นสีสันวิ้งๆ สวยงามหรือรูปสวยๆต่างๆนาๆ

ข้างหน้าจะใส่ๆเห็นรูปการ์ด  ส่วนซองคุลมจะใหญ่กว่าซองธรรมดาเอาไว้คลุม อัลตร้าโปรกันซองอัลตร้าโปรเป็นรอยครับ เพราะซองมันแพงเวลามีรอย หรือเปียก

มันจะเข้าไม่ถึงเนื้อการ์ดครับ เวลาเปลี่ยนจะเปลี่ยนแค่ซองคุลม  เพราะรอยและเปื้อนๆจะเข้าไม่ถึง เนื้อซองและเนื้การ์ดนั่นเอง เหมือนเสื้อเกราะอ่ะคับ 

มีขนาดของSummoner Trinityม๊ายครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #116 on: May 07, 2007, 11:59:34 PM »

ซองใส่ ทรีนิตี้อ่ะมี แต่อัลต้าโปรใส่ ทรีนิตี้ ไม่เคยเห็นหว่า = =" 

มีหลายคนไป TNT  แล้วหลง

เอาแบบละเอียดๆเลยนะ

ถ้ามาจาก หน้าห้าง ตรงเข้ามา ฝั่งประตู แมคดอนัลนะ ขึ้น บันไดเลื่อน หน้า พิซซ่าคอมปานี เดินไปสุดทางจะเจอ ร้านเครื่องใช้ไฟฟ้า เลี้ยวซ้ายเจอแยก  ข้างหน้า จะมีศูนย์พระเครื่องรวมใจ เลี้ยวขวา เดินสุดทางจะเจอเลย TNT Card  อยู่ประประตูลานจอดรถ 2A ประตูใสๆ ติดลิฟท์ของ โรงหนังครับ
« Last Edit: May 08, 2007, 01:04:29 AM by [C]hesSKnigh[T] •[T]he_ShaDow • Spacial Major Price] » Logged

Judge
Member

Email
« Reply #117 on: May 08, 2007, 12:08:53 AM »

ภูเก็ตอย่าเพิ่งหมดกำลังใจเล่นการ์ดนะครับ ขอเป็นกำลังใจ สนับสนุนให้เล่นการ์ดมากกว่าเล่นเกมออนไลน์ครับ
อย่างน้อยเล่นการ์ด พอเลิกเล่น เราก็ขายการ์ดได้เงินคืนมา
แต่เล่นเกมออนไลน์ มีแต่จะเสียเป็นส่วนใหญ่

หาแฮกเกอร์มือฉมังสักคน เอาไวรัสไปปล่อยให้ทั่วเกาะเลย เอาให้ร้านเกมเจ๊งไปเลย
คนจะได้หันมาเล่นการ์ดกัน

โรงเรียนสมัยนี้ ไม่ยุติธรรมสักเท่าไหร่เลย ทำไมชอบยึดการ์ดกันนัก ไม่ยึดคอมพิวเตอร์กันมั่ง เด็กติดเกมกันงอมแงม แต่ไม่มีปัญหาทำอะไรไม่ได้เลย แย่ๆ

แถวร.ร.อัสสัมชัญบางรักมีร้านการ์ดร้านนึง

อันนี้ทราบแล้วอ่า แต่เห็นว่าเปิดเฉพาะช่วงเปิดเทอมอะ ไม่รู้ว่ามีจัดแข่งด้วยรึป่าว
ต้องหาข้อมูลเพิ่มอ่า ผมเองก็ไม่เคยไป ไม่รู้เหมือนกัน

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #118 on: May 08, 2007, 12:10:26 AM »

มันหายากตรงไหนเนอะ-*- อยู่หน้าลิฟต์อยู่หน้าประตูโรงจอดรถ
ถ้า TNT ใหญ่และอากาศถ่ายเทมากกว่านี้จาเพอร์เฟ็กมากเรย เพราะของขายก้อเยอะมากมาย

ปล ศูนย์พระเครื่องรวมใจ -*-
ปลล เชสโฆษนาซะ โหหห

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #119 on: May 08, 2007, 12:13:05 AM »

ภูเก็ตอย่าเพิ่งหมดกำลังใจเล่นการ์ดนะครับ ขอเป็นกำลังใจ สนับสนุนให้เล่นการ์ดมากกว่าเล่นเกมออนไลน์ครับ
อย่างน้อยเล่นการ์ด พอเลิกเล่น เราก็ขายการ์ดได้เงินคืนมา
แต่เล่นเกมออนไลน์ มีแต่จะเสียเป็นส่วนใหญ่

หาแฮกเกอร์มือฉมังสักคน เอาไวรัสไปปล่อยให้ทั่วเกาะเลย เอาให้ร้านเกมเจ๊งไปเลย
คนจะได้หันมาเล่นการ์ดกัน

โรงเรียนสมัยนี้ ไม่ยุติธรรมสักเท่าไหร่เลย ทำไมชอบยึดการ์ดกันนัก ไม่ยึดคอมพิวเตอร์กันมั่ง เด็กติดเกมกันงอมแงม แต่ไม่มีปัญหาทำอะไรไม่ได้เลย แย่ๆ

อันนี้ทราบแล้วอ่า แต่เห็นว่าเปิดเฉพาะช่วงเปิดเทอมอะ ไม่รู้ว่ามีจัดแข่งด้วยรึป่าว
ต้องหาข้อมูลเพิ่มอ่า ผมเองก็ไม่เคยไป ไม่รู้เหมือนกัน

มัน อยู่แถวไหนว่าเด๋วจะแวะไปดูให้ ตอนนี้ว่างๆๆ  =.=

ลองติดต่อประสานงานกับทีมงาน คอลัมน์ของToy Retailer แนะนำร้านค้าสมาชิก ของ นิตยสาร SMN ที่ขายดีที่สุดในประเทศไทย ไป เซอร์เวย์และหาข้อมูลดู จิคับเรื่องร้านการ์ดในภูเก็ตน่อ   
« Last Edit: May 08, 2007, 12:14:53 AM by [C]hesSKnigh[T] •[T]he_ShaDow • Spacial Major Price] » Logged

Pages: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10  All
  Print  

Jump to: