Summoner Master Forum
April 29, 2024, 06:51:07 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: St. Alana Assumptioned [Modified]  (Read 8798 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
♪The Nothing♪
Member

Email
« on: June 18, 2008, 09:39:32 PM »

[Seal]

Grandecross, the Dragon of the Saint 2  >>  ยืน ยัน Growth  ใส่ Michael แทนก็ได้ แต่ตัวนี้มี N[Saint] ครับ
Amara, the Angel of Cup 2  >>  ย้าย Skill แบบไม่ต้องตรวจสอบเป้าหมายอีก
Princess Alana 2  >>  Remove และ All
Archangel Seatel 1  >>  ขุดผ้าคลุมนั่นแหละครับ ยืนได้ด้วย อ้อ ขุดกระสือมาเล่นได้แสบสุดๆครับ
Pecca Zelus, Sin of Envy 1  >>  เผื่อฉุกเฉิน
Mermage of Aquarius 3  >>  ตัวหลักโดด Freeze
Holy, the Guardian Angel of Alana 3  >>  ใบรองสุดโกง ขี่ปลาตบกระจุย
Holy, Altar Boy 2  >>  Come in to play Just say No!
Fish of Pisces 2  >>  แบบว่าประหยัด Mp
Br. Gregory, the Deacon 4  >> หาผ้าคลุม
Timperra, The Vapor Dragon  3  >>  เร่งจั่ว

[Mystic]

St. Alana's Veil  >>  ห้ามขาดครับ
Holy Providence  >>  ลบ Ability และ Skill
Holy Blessing  >>  อืม....ของใหม่....
Assumption of Alana  >>  แก้สถานการณืที่ยืนไม่ไหว
Book of Life  >>  ขุดมังกรนักบุญ และ ผ้าคลุม
Transmigrate Pendant  >>  ขุดผ้าคลุม
Quartus Phialam  >>  All เนียน ฉนวนกันฟ้าPS. เพิ่ม/ลดอะไร แนะนำหน่อยคร๊าบ
« Last Edit: June 25, 2008, 08:50:32 PM by ♪Seven Deadly Sins♪ » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: June 19, 2008, 12:23:32 AM »

ข้อดีเพราะเรามี Altar Boy อยู่

Ability เข้ามาในสนามทั้งหลายเน่าแน่

Growth เป็นเทวาน้อยกัน Fallen Spell ได้ด้วย

แต่เสียตรงที่ว่ามันจะกัน Br.Gregory เราด้วยอ่าฉิ   

ทิมเพอร่าด้วย  - -*

แต่ก็ดีแล้วครับ เราออลเนียนอยู่แล้ว หยุดโคตรบากเลย T-T ออลก็ถูก

อีกนิดนะครับกับ Holy Blessing มาปั๊มให้อลาน่ากันอีก

Holy สดได้อีกเยอะ หรือไม่ก็เอา Archangel ลุยเลยก็ได้ครับ

Br.เรียกหอกอัครเทวดาได้ด้วย จะได้ขุดถูกๆหน่อย

Member

Email
« Reply #2 on: June 19, 2008, 01:20:31 AM »

รบกวนขอ Text Holy Blessing ได้รึเปล่าครับ แบบว่าการ์ดใหม่ ไม่มีข้อมูล อ้อขอ Text หอกเทพด้วยครับ ใน Card Database ยังไม่มาลงไว้เลยครับ

ปล. สำหรับ Holy อ่ะครับ เราก็รองคอมไว้ก่อนลงก็ได้ไม่ใช่หรอครับ แถม Deck นี้รองคอมแสงเป็นแถบ
« Last Edit: June 19, 2008, 01:24:21 AM by Seven Deadly Sins » Logged

Dean
Member

« Reply #3 on: June 19, 2008, 05:47:36 AM »

คือผมว่าผม comment ไว้ตั้งแต่คราวก่อนแล้วนะครับว่า "Summoner Master ไม่มี step ก่อนตกไชรน์"

ลองหาใน CR ดูได้ครับ หรือลองไปถามที่ Book of Caller ได้

Member

Email
« Reply #4 on: June 19, 2008, 11:10:30 AM »

คือผมว่าผม comment ไว้ตั้งแต่คราวก่อนแล้วนะครับว่า "Summoner Master ไม่มี step ก่อนตกไชรน์"

ลองหาใน CR ดูได้ครับ หรือลองไปถามที่ Book of Caller ได้

รับทราบครับ แก้ไขเรียบร้อยครับ

armjaa99
Member

Email
« Reply #5 on: June 19, 2008, 12:01:41 PM »

ทำไม Odette สามารถยก Bastet ขึ้นมือ ก่อนตกไชรน์ได้ ????? และ Bastet เกิดผลแล้ว

ทำไมเบเกอรี่ก่อน ตก Shrine ประกาศชื่อการ์ดได้ ??????~ จริงมั้ย

อยู่ที่ว่าการ์ดเป็น หรือเปล่า

ส่วนเรื่อง Step ก่อนตกไชรน์มีแน่นอนครับ เพราะพี่บันก็บอกผมมายังงี้
« Last Edit: June 19, 2008, 12:04:34 PM by armjaa99 » Logged

Fiel
Member

Email
« Reply #6 on: June 19, 2008, 12:43:23 PM »

เก็บ Seal จะตก Shrine ได้ด้วยแฮะ

Dean
Member

« Reply #7 on: June 19, 2008, 12:56:55 PM »

ทำไม Odette สามารถยก Bastet ขึ้นมือ ก่อนตกไชรน์ได้ ????? และ Bastet เกิดผลแล้ว

ทำไมเบเกอรี่ก่อน ตก Shrine ประกาศชื่อการ์ดได้ ??????~ จริงมั้ย

อยู่ที่ว่าการ์ดเป็น .gif[/img] หรือเปล่า

ส่วนเรื่อง Step ก่อนตกไชรน์มีแน่นอนครับ เพราะพี่บันก็บอกผมมายังงี้

มันอยู่ที่ว่า Bastet หาอะไรมาครับ การ์ดที่หามาทำให้เกิด หรือเปล่า เช่นถ้าเป็น Cool Moon หรือ Houdini การ์ดพวกนี้ทำให้เกิด หรืออย่างเช่น หา Athena มาทำให้มิสติก 1 เทิร์นตกไชรน์ก็มีเฟียร์ตอนตกไชรน์ ซึ่งในเฟียร์ตรงนี้ Bastet มันยังอยู่ในสนาม ก็ยกได้ตามปกติ

ส่วน bakery girl ไม่ได้ประกาศใช้ตอนอยู่ในไชรน์นี่ครับ ส่วนใหญ่ที่ใช้ก่อนตายก็คือในเฟียร์ของการโจมตี

แต่การตกไชรน์ของการ์ด จะเกิดเฟียร์ตอนที่การ์ดอยู่ในไชรน์เรียบร้อยแล้วครับ ไม่ใช่ตอนที่อยู่ในสนาม

เรื่องนี้เช็คจาก CR ได้ครับ ไม่อย่างนั้นก็ไปถามที่ Book of Caller ได้ ส่วนคุณบัญตอบอย่างนั้นจริง ผมคิดว่าคงต้องสอบถามถึงความแม่นกฏของ Magna แล้วล่ะครับ

Member

Email
« Reply #8 on: June 20, 2008, 02:00:44 AM »

เหงาจัง เข้ากันเมนท์กันมั่งดิ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: June 20, 2008, 02:03:11 AM »

ใส่สี glow แบบนี้มันปวดตา อ่านยากนะ เลยไม่ได้อ่าน ไม่ได้เม้นท์ 

- k A w E z -
Member

« Reply #10 on: June 20, 2008, 12:23:50 PM »

ส่วนตัว

Seatiel

เป็น เทวดาที่ค่อนข้างไร้ค่า

เกมเราไม่ยืดเยื้อพอที่จะเอามันมาขุดผ้าคลุมหรอก

เด๋วนี้มีอิกหลายอย่างที่ขุดได้

ตัวนี้ไม่จำเป็น

ใส่เงือกหรือซินน้ำเพิ่มดีกว่า

จั่วมันเหมือนได้มิสติก

ขึ้นมาตาแรก ๆ ก็ดีด้วย

ส่วน seatiel เกบไปเถอะ

จั่วขึ้นมาไม่ช่วยไรเล้ย...

Member

Email
« Reply #11 on: June 20, 2008, 08:08:27 PM »

เอามาเฝ้าประตูสวรรค์ครับ

ทำให้อลาน่าเป็นแสงด้วย ขุดก็ได้ว่างๆ ตีก็ได้สดๆเพราะ N Holy

เราเยอะพออยู่แล้วครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #12 on: June 20, 2008, 08:17:22 PM »

ถ้ามี N[Holy] อย่าง Holy Blessing หรือ Holy  providence
Seatiel ก้ได้ + ด้วยนะ 

nevermors
Member

« Reply #13 on: June 20, 2008, 08:37:41 PM »

ส่วนตัวผมผมเคยเล่นเด๊คอลาน่า  มีความรู้สึกว่าSeatiel ไม่ค่อยได้ใช่ประดยชน์เท่าไรครับ

เวลาขึ้นมือแล้วรู้สึกรกมากไม่มีmpจะลง

bachonspiz
Member

« Reply #14 on: June 21, 2008, 11:25:23 PM »

ใส่สี glow แบบนี้มันปวดตา อ่านยากนะ เลยไม่ได้อ่าน ไม่ได้เม้นท์ 
เห็นด้วยจ้า  แก้แล้วเลยอ่านเหมือนกัน ฮิฮิ

- k A w E z -
Member

« Reply #15 on: June 22, 2008, 06:29:35 AM »

ส่วนตัวผมผมเคยเล่นเด๊คอลาน่า  มีความรู้สึกว่าSeatiel ไม่ค่อยได้ใช่ประดยชน์เท่าไรครับ

เวลาขึ้นมือแล้วรู้สึกรกมากไม่มีmpจะลง

พูดอิกถูกอิก

จั่วขึ้นมาทำเพื่อ ?

ในใจกล่าว...

Member

Email
« Reply #16 on: June 22, 2008, 12:22:10 PM »

พูดอิกถูกอิก

จั่วขึ้นมาทำเพื่อ ?

ในใจกล่าว...

ก็ใส่อย่างอื่นไปดิ เราชอบตัวนี้อ่ะนะ มีไว้ขุด ดีกว่าไม่มี ไม่ใช่หรอ

Member

Email
« Reply #17 on: June 22, 2008, 02:49:42 PM »

Your Deadly Sin

Envy: 40%

Sloth: 40%

Pride: 20%

Gluttony: 0%

Greed: 0%

Lust: 0%

Wrath: 0%

Chance You'll Go to Hell: 14%

You will die a boring death. While dying, you will be jealous of those who die dramatic deaths.

อาหุๆ

ตั้ง 14 เปอ แนะ เราจะได้ไปนรกมั้ยเนี่ย ^^"

แบบทดสอบนี่สำหรับเราไม่ค่อยตรงตั้งหลายข้อแนะ

soulhunter
Member

Email
« Reply #18 on: June 22, 2008, 10:58:17 PM »

ผมว่า Seatiel ใส่หนึ่งก็พอครับเพราะเกมส์เราไม่ยื้อ

นานๆจะยื้อซักทีก็เอามาขุดได้

ว่าใส่ซินน้ำเพิ่มไม่ก็โฮลี่เซนท์2เพิ่มจะทำเกมส์ได้ดีกว่าครับ

แล้วก็comment deckที่โพสไว้หน่อยครับ เกรกอรี่ใส่แค่3ผมคิดว่าอาจตั้งยากไปหรือป่าว

ควรใส่4มากกว่า

Member

Email
« Reply #19 on: June 24, 2008, 11:29:05 PM »

โย่.............โมแล้วๆ 

Nihil
Member

Email
« Reply #20 on: June 25, 2008, 02:56:01 AM »

ชอบที่ใช้ Book of Life ได้คุ้มค่าดีแลครับ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: