Summoner Master Forum
May 01, 2024, 06:56:17 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 5 6 [7] 8 9  All
  Print  
Author Topic: รวมพล Heaven light ต่อไป U CHAMPION 8 สค Draft 4 ซอง 15 สค Draft ซองเดียว 22 ส  (Read 95467 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
~MerShanDisE~
Member

« Reply #180 on: February 26, 2009, 06:51:59 AM »

พี่กิ๊กกกกก
คุยกับพี่หมูแล้ววว

เกบเนริซซ่าใบละ 20 ไว้ให้ด้วยเน้อ

~Sawada Tsunayoshi~
Member

« Reply #181 on: March 01, 2009, 01:03:38 PM »

นอกเรื่องนิด Israfel the god of dragan หน้าตาเป็งงัย ???

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #182 on: March 04, 2009, 11:59:44 PM »

ว่าแต่ทำไมชาว HL คุยน้อยจัง งุงิๆ

นอกเรื่องนิด Israfel the god of dragan หน้าตาเป็งงัย ???

ดูใน Database เลยครับผม

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #183 on: March 20, 2009, 01:16:23 PM »

Ruler มาแล้วนะครับ
ชุด 7 ปี + Exodus +  Drago3

ที่นี่ครับ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=49500.0

วันที่ 28 นะครับ ใครขี้เกียจไปออนทัวร์ก็มาเล่นได้

Deck อาจจะดูเหมือนจัดยาก แต่ผมว่าไม่ยากนะ
ตอน Ruler Drago3 โอปอก็จัดมังกรไฟล้วนๆ 24 ใบมาแล้ว
ยังมี Divine จาก Revelation กับ Deliver band มาให้เล่นอีกครับ

Member

« Reply #184 on: April 01, 2009, 12:19:30 PM »

เสาร์นี้นะครับ มากันเยอะๆ
ฝากถล่มแมกน่าเอยด้วยครับ 

asuya010
Member

Email
« Reply #185 on: April 01, 2009, 11:09:42 PM »

ไม่ลองแมคน่าเดบ้างหรือ ;D

Member

Email
« Reply #186 on: April 02, 2009, 03:40:30 AM »

ระวังพระอาทิตย์ยิ้มแฉ่งนะครับ

Member

« Reply #187 on: April 05, 2009, 02:03:10 PM »

เหตุการณ์จริง พระอาทิตย์เปิดได้ลูกกะตา เค้าเหลือ 1 โดน Harpy 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #188 on: April 05, 2009, 06:19:44 PM »

โหยเห็นผลและคิดว่าพี่เอยจะแตกรัวๆสะอีก
-----------------------------------------------------------------------------------
นอกเรื่อง

พี่กิ๊กMan U จะเก็บFA Cupได้หรือไม่?
แหมจะว่าไปอะเดบายอหายเจ็บกลับมาซัด2ลูกเลยวุ้ยเมื่อวานดูAsenalแล้วหนุกดี
ถ้าปีนี้เซ็งก็อาจจะเซ็งตรงLiverpoolได้แชมป์นี่แหละ แต่เชื่อเถอะไม่ได้555

Member

« Reply #189 on: April 06, 2009, 03:16:12 PM »

FA Cup เป็นอะไรที่ไม่อยากได้ รวมทั้ง UCL ด้วย เบื่อ

ถ้าให้เอาแชมป์พรีเมียร์มาเลย แล้วไม่เอาแชมป์อื่น ก็ได้นะ เอา

ส่วนตัวยังเชื่อว่า 5 แชมป์ ด้วยตัวชุดนี้เป็นไปได้ยากมากๆ  ชุดนี้ดีจริง แต่วินัยในการเล่นค่อนข้างน้อย เสียใบเหลืองแดงง่ายไป ไอ้พวกก้มหน้าก้มตาเล่นแบบโซลชา ยอร์ค ไม่มีแล้วเหรอฟะ

18 18 18 ท่องไว้ เอาแต่พรีเมียร์พอ

UCL ทีมอื่นมันก็มีขานะเฟ้ย ยิงอะเวย์โกลลูกเดียวก็ร่วงได้ 
FA cup พลิกได้ตลอด ไม่เคยหวังหรือโทษทีมเลย ถ้าไม่ได้

-----------------------------
มาเชด้าพลิกโคตรสวย

Duneza
Member

« Reply #190 on: April 07, 2009, 12:45:43 AM »

ตอนแรกนึกว่า  มาเชดา มันคือใครฟ่ะ

นาที 90  เฮ้ย!!!  มันคือเทพเจ้า

mr.Tu
Member

« Reply #191 on: April 07, 2009, 12:50:04 AM »

เด็กเป็ด  รับไม่ได้  เค้าจะเอาแชมป์   

Heaven Light สาวก ผี เหรอนี่ 

Member

« Reply #192 on: April 08, 2009, 01:29:07 AM »

ตอนแรกนึกว่า  มาเชดา มันคือใครฟ่ะ

นาที 90  เฮ้ย!!!  มันคือเทพเจ้า
ก็ได้แจ้งเกิดเลยไงน้องชาย

mr.Tu
Member

« Reply #193 on: April 08, 2009, 01:30:36 AM »

เฮเว่นไลท์ คุยกันน้อยจริงๆ  โย่ว

ตากิ๊กสร้าง Clan ที่ HL เลย

Member

Email
« Reply #194 on: April 08, 2009, 01:35:59 AM »

เฮเว่นไลท์ คุยกันน้อยจริงๆ  โย่ว

ตากิ๊กสร้าง Clan ที่ HL เลย

ผมว่าคงมีร้านเราละมั้งที่คุยกันเยอะแยะ ไปไหนไม่รุ้

ก็ได้แจ้งเกิดเลยไงน้องชาย

เทพสุดๆ พลิกสวยโคตร ฮ่าๆๆๆๆ

แต่ยังไงขอปืนเข้าป้ายอย่างน้อยที่ 4 ก็พอแล้ว

Member

« Reply #195 on: May 12, 2009, 01:29:45 PM »

อันนี้ Ruler สิ้นคิดครับ

การแข่งขันพิเศษ (Tournament Lv1)

ที่ร้าน Heaven Light วันที่ 16 พฤษภาคม 2552

เงื่อนไขพิเศษ-กรณีที่ Behemoth หรือ Leviathan หรือ Ziz ตก Shrine ให้นับ Lv ใน Shrine ก่อนให้ Shrine Max ฝ่ายตรงข้ามลดลง
การที่ห้ามนำมาใช้ในการแข่งขันเพิ่มเติม
-Amara, the Angel of cup
-Amena, the Unicorn maiden
-Mantelluma, the snow storm wyvern

สำหรับผู้เข้าแข่งขันทั่วไป
รางวัลการแข่งขันที่เพิ่มให้กับผู้ที่ได้อันดับที่ 1-3 ได้แก่
อันดับที่ 1 St. Martha, the Dragon Gospel (GS) 1 ใบ
อันดับที่ 2 Katapausis (Gold Stamp) 1 ใบ
อันดับที่ 3Eternal Enthronement (Foil) 1 ใบ
ของรางวัลสำหรับการแข่งขันที่มีผู้แข่งขันตั้งแต่ 16 คนเป็นต้นไปได้แก่
แบบที่ 1 Precon Imsomnium Coterie (Foil) 1ชุด
แบบที่ 2 Ryusuke Anatora, the Mystical Ninja (Foil) 1 ใบ
แบบที่ 3 Valkyrie Knight (Foil) 1 ใบ
แบบที่ 4 Houdini (Gold Foil) 1 ใบ
แบบที่ 5 Zechariah Marvin, theMythicalMagus (Foil)1 ใบ
แบบที่ 6 หุ่นยนต์ 1 ใบ
แบบที่ 7 นักรบหญิง 1 ใบ
แบบที่ 8 นักบวชชาย 1 ใบ
แบบที่ 9 Precon Capricorn (Foil) 1ชุด
แบบที่ 10 Aerospace Fairy (Foil) 1 ใบ
แบบที่ 11 Caelifer, the Heaven Knight 1 ใบ
แบบที่ 12 The Refugium Peccatorum (Foil) 1 ใบ

ผู้เข้าแข่งขันที่ได้ลำดับสูงกว่าสามารถเลือกของรางวัลแบบที่ 1-8 ได้คนละ 1 แบบ
ในกรณีที่มีผู้เข้าแข่งขันถึง 16 คน Random Holy Votaress 2 ใบแก่ผู้ที่ไม่ได้อันดับ 1-8
ในกรณีที่มีผู้เข้าแข่งขันถึง 20 คน ผู้แข่งขันที่ลำดับสูงกว่า
สามารถเลือกของรางวัลแบบที่ 1-10ได้คนละ 1 แบบ
ในกรณีที่มีผู้เข้าแข่งขันถึง 24 คน ผู้แข่งขันที่ลำดับสูงกว่า
สามารถเลือกของรางวัลแบบที่ 1-12 ได้คนละ 1 แบบ
ผู้ที่ร่วมการแข่งขันจนจบได้รับ 2000 G
ผู้เข้าแข่งขันทุกคนจะได้รับ Sigmund 3rd , the King of Swords (Gold Stamp) 1 ใบ

------------------------------------------

ต่อไป อภิมหางานยักษ์ แต่ยังอยู่ในท้องอยู่ ไม่รู้ว่าจะได้คลอดเมื่อไร

Same Same & Heaven light  University Championship
จากที่มี School Champion ไปแล้ว ทำไมชาวมหาวิทยาลัยไม่มีมั่งล่ะ ก็เลยคิดจะทำขึ้นมาครับ
ในเบื้องต้น ที่ได้คุยไว้ น่าจะมี
ธุรกิจบัณฑิต - Same Same
เกษตร -   Same Same
จุฬา  -  Heaven light

ระบบการแข่ง ก็จะให้ร้านแต่ละร้านในละแวกมหาลัยนั้นไปจัดแข่งคัดเลือกตัวแทนมา มหาลัยละ 5 คนครับ โดยจะแบ่งเป็น 5 มือด้วยกัน
มือ 1 - ขอเป็น Freshy ครับ ปี 1 เข้าใหม่เท่านั้น
มือ 2 3 4 - ขอเป็นนักศึกษาระดับปริญญาตรีครับ จะปี 1 2 3 4 5 อะไรก็ได้ ขอให้เป็นป.ตรีครับ
มือ 5 - ขอเป็นคนที่มีความเกี่ยวพันกับมหาลัยครับ จะเป็นศิษย์เก่า จะนักศึกษาระดับป.โท ป.เอก ยังไงก็ได้ครับ (อันนี้ขอบัตรยืนยันตัวนิดนึง ถ้าไม่มีเราจะให้ร้องเพลงคณะ )

แล้วจากนั้นก็อาจจะหาวันให้ตัวแทนทั้งหมดไปแข่งกันครับ อาจจะเป็นในงาน on tour หรือ Go หรืออะไรซักอย่าง หรือไม่งั้นก็ไป HL นี่ล่ะ ง่ายดี
ซึ่งโครงการนี้ยังอยู่ในไข่อยู่ครับ แต่เบื้องต้นน่าจะทำแน่ แค่ 3 มหาลัยนี้ดูก่อนครับ

มหาลัยไหนสนใจ ลองติดต่อผมได้นะครับ จะได้วางแผนถูก

ว่าแต่ ไอ้หมี
ธรรมศาสตร์ ร้านพี่ชาติน่ะ สนใจป่าว----- เพราะน่าจะคุยง่ายสุด แถมโซนนั้นมี TU กับ ม.กรุงเทพด้วย

Member

« Reply #196 on: May 15, 2009, 04:03:08 AM »

------------------------------------------

ต่อไป อภิมหางานยักษ์ แต่ยังอยู่ในท้องอยู่ ไม่รู้ว่าจะได้คลอดเมื่อไร

Same Same & Heaven light  University Championship
จากที่มี School Champion ไปแล้ว ทำไมชาวมหาวิทยาลัยไม่มีมั่งล่ะ ก็เลยคิดจะทำขึ้นมาครับ
ในเบื้องต้น ที่ได้คุยไว้ น่าจะมี
ธุรกิจบัณฑิต - Same Same
เกษตร -   Same Same
จุฬา  -  Heaven light

ระบบการแข่ง ก็จะให้ร้านแต่ละร้านในละแวกมหาลัยนั้นไปจัดแข่งคัดเลือกตัวแทนมา มหาลัยละ 5 คนครับ โดยจะแบ่งเป็น 5 มือด้วยกัน
มือ 1 - ขอเป็น Freshy ครับ ปี 1 เข้าใหม่เท่านั้น
มือ 2 3 4 - ขอเป็นนักศึกษาระดับปริญญาตรีครับ จะปี 1 2 3 4 5 อะไรก็ได้ ขอให้เป็นป.ตรีครับ
มือ 5 - ขอเป็นคนที่มีความเกี่ยวพันกับมหาลัยครับ จะเป็นศิษย์เก่า จะนักศึกษาระดับป.โท ป.เอก ยังไงก็ได้ครับ (อันนี้ขอบัตรยืนยันตัวนิดนึง ถ้าไม่มีเราจะให้ร้องเพลงคณะ )

แล้วจากนั้นก็อาจจะหาวันให้ตัวแทนทั้งหมดไปแข่งกันครับ อาจจะเป็นในงาน on tour หรือ Go หรืออะไรซักอย่าง หรือไม่งั้นก็ไป HL นี่ล่ะ ง่ายดี
ซึ่งโครงการนี้ยังอยู่ในไข่อยู่ครับ แต่เบื้องต้นน่าจะทำแน่ แค่ 3 มหาลัยนี้ดูก่อนครับ

มหาลัยไหนสนใจ ลองติดต่อผมได้นะครับ จะได้วางแผนถูก

ว่าแต่ ไอ้หมี
ธรรมศาสตร์ ร้านพี่ชาติน่ะ สนใจป่าว----- เพราะน่าจะคุยง่ายสุด แถมโซนนั้นมี TU กับ ม.กรุงเทพด้วย
สนใจ อยากลงเล่นตัวจริงครับ

Member

Email
« Reply #197 on: May 15, 2009, 04:37:11 AM »

เหนแล้วอยากแข่ง แต่จะมีเวลามาแข่งหรือป่าว ยังไม่รุ้ ถ้าไม่มีส่งพี่พัดลมไปแข่งแทนละกานนะ แง้มๆ

[PooI]
Member

Email
« Reply #198 on: May 15, 2009, 02:24:09 PM »

P_gik ถ้าพระจอมพระนครเหนือจาเล่นด้วยอ่า

แล้วจาคัดคนไงอ่าร้านแถวนั้นไม่มี เหอะๆ

ohm13
Member

Email
« Reply #199 on: May 15, 2009, 03:53:26 PM »

ผมลงU championด้วยได้มั้ยเนี่ย เป็นเฟรชชี่ครับ

Member

« Reply #200 on: May 16, 2009, 05:22:15 AM »

ผมลงU championด้วยได้มั้ยเนี่ย เป็นเฟรชชี่ครับ
โครงการยังไม่เริ่มครับ แต่ถ้าสนใจก็โอเค ว่าแต่ มหาลัยอะไรนะครับ 

เมื่อวันศุกร์โทรคุยกับหมีแล้ว ร้านพี่ชาติก็น่าจะโอเคมั้ง?
ธรรมศาสตร์กับม.กรุงเทพ

P_gik ถ้าพระจอมพระนครเหนือจาเล่นด้วยอ่า

แล้วจาคัดคนไงอ่าร้านแถวนั้นไม่มี เหอะๆ
คัดคนตามร้านที่รวมตัวกันได้ง่ายที่สุด จะเป็น Same Same ก็ได้นะ
----------------------------------------
มีเสียงบ่นมาว่า ขี้เกียจแข่งรอบชิงที่พันธ์ทิพย์ เพราะงั้น ถ้างานนี้มันเกิดขึ้นได้จริง รอบชิงไปลงที่งาน on tour หรือ GO ซักที่จะเหมาะกว่า

ย้ำอีกคร้ง งานนี้ยังอยู่ในขั้นเตรียมการนะครับ

โด
Member

« Reply #201 on: May 25, 2009, 12:03:15 PM »

อ่า พี่ชาติขายร้านให้พี่บอลแล้วนะครับ (2ปีได้แล้วมั้ง)
ต้องเรียกว่าร้านพี่บอลครับชื่อร้าน Ball card game ครับ

สัปดาห์นี้น่าจะเข้าฟิวเจอร์
เดี๋ยวลองไปคุยให้ละกันครับ

ระบบมือ 5 นี่ก็น่าสนุกดีนะ  แต่ถ้าเจอแมกน่าเดไม่อ้วกเลยเหรอ

stormtrooper
Member

« Reply #202 on: May 25, 2009, 05:28:02 PM »

ถ้าแข่งตอนGOจัดจ์กับแมกนาก็แข่งไม่ได้สิครับ

Member

« Reply #203 on: May 26, 2009, 12:24:31 AM »

ชาวจุฬากับธรรมศาสตร์เตรียมตัวแข่งขันคัดตัว เพื่อไปแข่ง SMN U Champion ด้วยนะครับ
ที่ร้าน Heaven Light ซักวันนึง

บอกไว้ก่อน เตรียมเพื่อนไว้นะครับ ต้องการ 5 มือ
มือ 1 - เด็กปี1
มือ 234 - เด็กป.ตรี ปีไหนก็ได้
มือ 5 - ขอศิษย์เก่า หรือ ป.โท ครับ

ถ้าแข่งตอนGOจัดจ์กับแมกนาก็แข่งไม่ได้สิครับ
อืม.... GO จัดด์ก็แข่งได้นี่
ว่าแต่จะเอาแมกน่ามาเล่น U Champion ด้วยเรอะ  น่าหนุก เดี๋ยวอาจจะหาวันลงกันอีกที
เพราะว่าเอาคนแต่ละที่มารวมกัน มันก็น่าจะเอาที่ที่ไปง่ายๆ หน่อยอย่างงาน GO หรือ On tour ล่ะครับ

อ่า พี่ชาติขายร้านให้พี่บอลแล้วนะครับ (2ปีได้แล้วมั้ง)
ต้องเรียกว่าร้านพี่บอลครับชื่อร้าน Ball card game ครับ

สัปดาห์นี้น่าจะเข้าฟิวเจอร์
เดี๋ยวลองไปคุยให้ละกันครับ

ระบบมือ 5 นี่ก็น่าสนุกดีนะ  แต่ถ้าเจอแมกน่าเดไม่อ้วกเลยเหรอ

ร้านนั้นล่ะ ว่าจะให้เป็นที่จัด ธรรมศาสตร์รังสิต กับ ม.กรุงเทพ

มือ 5 โหดขิง โคตรสงคราม

Member

« Reply #204 on: May 26, 2009, 01:52:27 AM »

แมกน่าลงได้ด้วยเรอะ
งั้นJudgeก็ลงได้สินะ

Member

Email
« Reply #205 on: May 26, 2009, 04:53:15 AM »

แมกน่าลงได้ด้วยเรอะ
งั้นJudgeก็ลงได้สินะ

ก้อบอกแล้วว่าจัดจ์แข่งได้ ไม่เชื่อกันบ้าง

- Yami Anubis -
Member

« Reply #206 on: May 26, 2009, 12:20:01 PM »

กลายเป็นงานแข่งจัดจ์ไปแล้ว สงสัยเพราะกระหายสงครามมานาน 

TonTarN_naja
Member

« Reply #207 on: May 26, 2009, 09:41:00 PM »

ไปด้วยฮะๆ

ผมอยู่  มธ  ฮะ  พึ่งปี1  เองงับ

เอ่อ  พี่โอปอ  ได้ข่วว่าก็อยู่  ทันตะ  มธ  เหมือนกันนี่ฮะ

เขาจะแข่งด้วยไหม>.<"

ohm13
Member

Email
« Reply #208 on: May 27, 2009, 01:22:38 AM »

เป็นเฟรชชี่ จุฬา สนใจอยากเล่นด้วย

group_doll
Member

« Reply #209 on: May 27, 2009, 01:29:55 AM »

เป็นเฟรชชี่ จุฬา สนใจอยากเล่นด้วย
คณะไรหว่า

เราวิศวะ(วิศวะยิ่งใหญ่ )

Pages: 1 ... 5 6 [7] 8 9  All
  Print  

Jump to: