Summoner Master Forum
April 20, 2024, 03:14:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: smnหลงลืมอะไรบางอย่างเปล่าครับ  (Read 18476 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Pinochio
Member

Email
« Reply #30 on: December 17, 2008, 03:39:02 AM »

เห็นด้วยกับ จขกท ครับ เกี่ยวกับประเด็นที่ต้องการนำเสนอ

ผมเปนคนนึงนะ ที่ชอบเล่นdeck curse ตั้งแต่ยุค d4k

ตอนนั้นธาตุ"แสง"  พลังยังไม่เยอะเท่านี้  จะเด่นที่ ป้องกัน และ รักษาcurse

แต่ ธาตุแสง ตอนนี้ ???  บ้าพลังเป็นวัวเป็นควายมาก  ตัวไหน เลเวลเยอะก็ต้องมี ยกเลิกcurse   หรือหนักกว่านั้นก็  ป้องกัน curseไปเลย

ตัวอย่างที่เห็นชัดๆ ก็ Michael นี่แหละ  นอกจากทำให้พวกdivineด้วยกันเอง เก่ง แล้วยังทำให้ evil กระจอกไปเลยนะผมว่า :(   ลองคิดดูนะครับ ถ้าสมมุติ คุณผู้อ่าน ชอบdeck evil เป็นชีวิตจิตใจ แล้วต้องมาเจอ Michael - -

(ขนาดผมไม่ได้ชอบเดคevil ยังรู้สึกแปลกๆกะมิกกี้เลย- -)

yourhighness
Member

« Reply #31 on: December 17, 2008, 04:09:49 AM »

เจ้าของกระทู้เค้าบอกว่าอยากให้ออกของมาเสริม deck skill อ่ะคับ  ไม่ได้อยากให้ แบน card ใหม่ๆ ทิ้งหมดแล้วไปเล่นชุดเก่าๆ แล้วออก card ที่เก่งน้อยกว่าชุดก่อนๆ มาให้เล่นคับ...

ผมว่าในเมื่อมันเสียสมดุลเพราะ ability มันก็น่าจะให้ตัวที่ลบ ability หลายๆ ตัวหน่อยนะคับ  จะได้เลือกใส่กันได้ในหลายๆ deck ตอนนี้มันมีแต่ซินแสงตัวเดียวเอง

General Gerald
Member

« Reply #32 on: December 17, 2008, 02:56:34 PM »

งั้นเอาซินแสงที่ไม่เป็นอีวิลหรือมืดมาก็พอ

mos1984
Member

« Reply #33 on: January 31, 2009, 02:55:08 AM »

ว่าจะเงียบเอาสักหน่อย ถึงผมจะเพิ่งมาเล่นเมื่อปีที่แล้วแต่ผมก็ชอบเล่นเด็ค Curse และ Skill (แต่ไม่ชอบเจอ ) Skill Curse ว่างั้นชอบมากโดยเฉพาะปาด(Death Curse)เหอะๆ ::012::เพราะอะไร
เหรอEX Assassin Doll จากเด็ค Machine ของกระผม 1 ลง 2,3 ปาด จากนั้นใช้ Cosmic Executional
ใช้ Skill เก็บ Machine เข้ากอง 5,6 เข้ากองแล้วร่ายใบบนสุดถ้าเจอ Assassin Doll อีกก็ 7,8 เชือดต่อ
(ผมใส่ไป4ใบ)ปุ๊ปเขาก็เสียไป 2,3 lv.แล้วดีหน่อยก็ 4,5 lv. แต่คำว่า "ยกเลิก Curse"มานทำให้กระผมอยาก
จาร้องดังๆว่า "บ้าเอ๊ยไรเนี่ยอ๊ากซซซซซซ์"แถมด้วยคำว่า"(Ability นี้ไม่สามารถยกเลิก และไม่สามารถสูญเสียได้)
 เซ็งเล่นไม่ออกคิดไม่ออกเอา Dark Steel Guardian ตบซ้าอิอิชนะเลย ::011::แต่ยังว่าของทุกอย่างย่อมมี
ข้อเสียเช่น Dark Steel Guardian AT 10 DF 10 SP 3 จ่าย 3 ลง 1 ตบเทิร์นแรกก็ตบได้ AT 10!!!!
แถมแก้ได้ 2 ใบอีกซึ่งเทิร์นแรกถ้าจาลงตัว ATสูงๆส่วนมากก็ไม่มี Ability จั่ว Mystic ด้วยและส่วนมากตัวยืนที่
มี Ability\Skill ปั้มพลังก็มี At อย่างมากก็ 9 ถ้าไม่ใช่อี มีคาเอล,Grandecross มาถึงตรงนี้ทุกท่านที่ยังไม่
รู้จัก Dark Steel Guardian คงคิดในใจว่ามันคงโดนรีลิสตริกให้เหลือไม่ ใบก็2ใบ แต่ไม่ใช่ครับเจ้าตัวนี้สามารถ
ใส่ได้เต็มอัตราคือ 4 ใบใบใบใบใบด้วยกัน!!!!"เฮ้ยโกงโครต"หลายๆท่านคงคิดแบบนี้ใช้ไหมแต่ที่มันไม่โดนรีลิสตริก
เพราะมันมีข้อเสียอันร้ายแรงอยู่!!!ไม่ใช่ตี Disc Card ไม่ใช่ตีโม่ แต่เป็น ต่อสู้สำเร็จ At-1 Df-1 Sp+1 inf เห็นไหม
ทุกอย่างย่อมมีข้อเสียแถม"(Ability นี้ไม่สามารถยกเลิก และไม่สามารถสูญเสียได้)"อีกแต่ผมว่ามันก็คุ้มนะถ้ามีคนเปรี้ยว
ลงอีนังลูเครเทียตายได้(แต่ผมว่ามันไม่มีคนโง่พอที่จะลงหรอก)นอกเรื่องไปเยอะแหะพอเหอะ

meanhero
Member

« Reply #34 on: February 21, 2009, 03:53:15 PM »

แสดงว่านายไมร่รู้จักเกมการ์ดนี้ดีพอ

meanhero
Member

« Reply #35 on: February 21, 2009, 03:56:02 PM »

อีกอย่างมันอยู้ที่การจัดเด็คถ้านายยังเล่นเด็คเก่าๆไม่ทันสมัยแล้วจะเอาอะไรมาสู้การ์ดใหม่ถ้านายเล่นแบบหัวโบรานนายอาจจะเก่งตอนนู้นแต่มาอ่อ่นตอนนี้ก็ได้จิงมะนายต้องหัดตามยุคสมัยเด่วนี้การ์ดใหม่มาเท่าไรเราก็ไม่รู้ทบจะนับไม่ถ้วนนายหัดลองเล่นการ์ดไหม่แล้วไม่ไช่ว่าเปิดซองอะตัวที่นายไม่ไช้หรือไม่เคยไช้มาก่อนจะไม่อ่านความสามารถของมันเปิดซองอะอ่านไห้ครบก่อน

nonamesis
Member

« Reply #36 on: February 21, 2009, 09:29:07 PM »

:-\เอ่อมันเป้นกลไกการตลาดน่ะครับ ก็เหมือนเทียนกับหลอดไฟล่ะครับ   ทำไมคนเราถึงหันมาใช้หลอดไฟ?? เพราะมันติดนานกว่า สะดวกกว่า ซึ่งดีกว่าเทียนจริงไหมครับ คนเขาก็ต้องใช้สิ่งที่ดีกว่ากันอยู่แล้ว เรื่องแบบนี้ห้ามกันไม่ได้หรอกครับ มันต้องมีการพัฒนาตามเวลาตามยุคตามสมัย ซึ่งในSMNผมว่ายุคของซองเก่าๆได้หมดลงแล้วล่ะครับ ยังมีนักเล่นการ์ดหน้าใหม่หลายๆคนที่ ต้องการที่จะเก่ง ซึ่งนักเล่นการ์ดหน้าใหม่เหล่านั้นแทบจะไม่มีการ์ดของ ซองเก่าๆแน่นอนครับ อาจจะขัดใจนักเล่นรุ่นเก่าหลายๆคนมันก็เป็นเรื่องปกติครับ   

ป.ล. ใช้คำว่าอินเทรนด์จะดีไหม

~Sawada Tsunayoshi~
Member

« Reply #37 on: February 27, 2009, 01:36:23 PM »

ข ข ข ข้าน้อยหลงเข้ามาในดินแดนพิศวง(กระทู้) มีแต่การทะเลาะ ไปดินแดนอื่น(กระทู้อื่น)ลีกว่า

Picture
Member

Email
« Reply #38 on: February 27, 2009, 05:35:15 PM »

รอดู เอ็กโซดัส2ว่าจะ....ไหม?

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #39 on: February 27, 2009, 08:36:26 PM »

ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น

[B]o2M
Member

Email
« Reply #40 on: February 27, 2009, 09:07:31 PM »

ต้องการความเสถียรภาพครับ อยากให้เด็คแต่ละเด็คมีโดดเด่ดที่ใกล้ๆกัน ความสามารถเท่าๆกัน มันจะได้เกิดความหลากหลายทางเด็ควภาพ ( อิอิ ) ทำให้ผู้ต้องการชัยชนะ ( หรือพวกแพ้ไม่เป็น ) มีทางเลือกที่หลากหลากหลาย

The Wiser
Member

« Reply #41 on: March 01, 2009, 02:32:49 AM »

แสดงว่านายไมร่รู้จักเกมการ์ดนี้ดีพอ
ไม่รู้จักอะไรเล่นมาตั้งแต่d4k จนถึงปัจจุบัน
อีกอย่างมันอยู้ที่การจัดเด็คถ้านายยังเล่นเด็คเก่าๆไม่ทันสมัยแล้วจะเอาอะไรมาสู้การ์ดใหม่ถ้านายเล่นแบบหัวโบรานนายอาจจะเก่งตอนนู้นแต่มาอ่อ่นตอนนี้ก็ได้จิงมะนายต้องหัดตามยุคสมัยเด่วนี้การ์ดใหม่มาเท่าไรเราก็ไม่รู้ทบจะนับไม่ถ้วนนายหัดลองเล่นการ์ดไหม่แล้วไม่ไช่ว่าเปิดซองอะตัวที่นายไม่ไช้หรือไม่เคยไช้มาก่อนจะไม่อ่านความสามารถของมันเปิดซองอะอ่านไห้ครบก่อน
มาเจอกันมั้ยครับแล้วจะรู้เอง ผมจัดdeckโค่นเมต้าเกมเฉพาะ ขนาดผมไม่ได้เล่นเท่าไรนานๆไปเล่นทีเจออังเดรยังสู้สบายเลย
หรือพวกตบบ้าพลังที่ทิ้ง+at
ผมอ่านครบตลอดอีกผมว่าคุณมากกว่าไม่เข้าใจว่าผมสื่อถึงอะไร  และที่สำคัญตัวที่ผมใช้คนไม่นิยมใช้ด้วยเรียกว่านอกกระแสเต็มที่
อีกอย่างคุณเพิ่งลงทะเบียนมาผมตีความคุณยังเล่นไม่ถึงกับที่ผมเล่นหรอกอย่างมากก็2ปีหรือ3ปี ผมเล่นมา7ปีแล้วนะครับ
ปล.ผมแข่งตามร้านบ่อยออกไปครับถึงหลังๆจะไม่ค่อยเท่าไรแล้วเพราะกระแสsmnแถวร้านที่ผมอยู่จางๆมากๆตอนนี้มีแต่พวกเล่นแต่war cralfกัน
« Last Edit: March 01, 2009, 02:35:21 AM by The Wiser » Logged

THE SUN
Member

Email
« Reply #42 on: March 01, 2009, 02:45:34 AM »

โอ้  กระทู้นี้ยังอยู่อีกรึ

ดีครับ  อย่างน้อยให้มีการพูดคุยกันมากๆหน่อย  มันอาจจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงมั่ง 

bluenarciss
Member

Email
« Reply #43 on: March 01, 2009, 03:19:35 AM »

ผมก็เห็นด้วยนะครับ
แต่ไม่รู้จะพูดอะไรแล้ว เพราะท่านอื่นพูดไปหมดแหล่ว = ='

เคยเห็นเหมือนๆกัน กระทู้คล้ายๆนี้น่ะครับ แต่นานแล้วจำไม่ได้แล้วครับ -*-

ไว้ว่างมีอะไรเพิ่มเติมผมก็อาจมาแสดงความคิดเห็นด้วยครับ

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #44 on: March 01, 2009, 11:21:28 PM »

ถ้าจะให้เสริมการ์ดเก่า ก็ต้องออกการ์ดใหม่มาอีกกี่ร้อยใบ ถึงจะพอ ?

ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้วน่ะครับ จะให้เอาการ์ดเก่าๆมาเล่นก็ได้ แต่คงจะสู้กับยักษ์กับมารสมัยนี้ยาก

nonamesis
Member

« Reply #45 on: March 02, 2009, 12:28:03 PM »

การ์ดเก่าๆผมก็อยากได้หลายใบเหมือนกันนะ
แต่สมัยนี้หายากเหลือเกิน การ์ดเก่าน่าสะสมมากกว่าละครับ
ยุคนี้เอามาเล่นคงรอดกันได้ไม่กี่ใบ

KimiO
Member

« Reply #46 on: March 02, 2009, 01:36:32 PM »

ที่ผมเล่นการ์ดนี้มานะ การ์ดเก่า บางใบ ใช้งานได้ดี แต่จะให้ใช้ทุกใบ มันเป้นไปไม่ได้ ขนาด ชุดใหม่ๆ ยังไม่ใช้เลย

ทุกวันนี้ยังใช้ เดลต้า-ดี อยู่เลย

Pinochio
Member

Email
« Reply #47 on: March 02, 2009, 07:37:55 PM »

เดี๋ยวนี้ใครเจออังเดรก็สู้สบายทั้งนั้นอะคับ(ถ้าใช้เดคใหม่ๆ)

ปล. ผมเล่นอังเดร จนเลิกเล่นไปละ(แต่ยังเกบไว้ T-T)

meanhero
Member

« Reply #48 on: March 02, 2009, 10:05:12 PM »

ไม่รู้จักอะไรเล่นมาตั้งแต่d4k จนถึงปัจจุบัน
มาเจอกันมั้ยครับแล้วจะรู้เอง ผมจัดdeckโค่นเมต้าเกมเฉพาะ ขนาดผมไม่ได้เล่นเท่าไรนานๆไปเล่นทีเจออังเดรยังสู้สบายเลย
ผมอ่านครบตลอดอีกผมว่าคุณมากกว่าไม่เข้าใจว่าผมสื่อถึงอะไร  และที่สำคัญตัวที่ผมใช้คนไม่นิยมใช้ด้วยเรียกว่านอกกระแสเต็มที่
อีกอย่างคุณเพิ่งลงทะเบียนมาผมตีความคุณยังเล่นไม่ถึงกับที่ผมเล่นหรอกอย่างมากก็2ปีหรือ3ปี ผมเล่นมา7ปีแล้วนะครับ
ปล.ผมแข่งตามร้านบ่อยออกไปครับถึงหลังๆจะไม่ค่อยเท่าไรแล้วเพราะกระแสsmnแถวร้านที่ผมอยู่จางๆมากๆตอนนี้มีแต่พวกเล่นแต่war cralfกัน
แล้วนายจะหัวโบรานไปทำไมถึงเราจะเล่น2-3ปี
แต่เด็คเราก็มีสมรรถภาพพอแล้วอีกอย่างถ้านายมาบ่นว่าการ์ดat+++++โคตรๆถ้าแอทไม่เยอะจะสสู้ได้ไหมส่วนไหย่เขาก็เน้นแอททั้งนั้นแหละ
แข่งตามร้านแล้วไงอ้ะแข่งชนะหรือปล่าวนายเล่น7ปีแล้วก็ยัง7อยู่ยอ่างนั้นไม่ก้าวหน้าหรอเล่นมันเดิมๆ7ปีบ้าป่าว
เด็คเราเวล3ก็ปั้มแอทเป้นล้านได้ล่ะอันนี้พูดจิงRonenอ่ะทำได้นายจะลองเจอก็ได้นะ

The Wiser
Member

« Reply #49 on: March 03, 2009, 01:30:35 PM »

แล้วนายจะหัวโบรานไปทำไมถึงเราจะเล่น2-3ปี
แต่เด็คเราก็มีสมรรถภาพพอแล้วอีกอย่างถ้านายมาบ่นว่าการ์ดat+++++โคตรๆถ้าแอทไม่เยอะจะสสู้ได้ไหมส่วนไหย่เขาก็เน้นแอททั้งนั้นแหละ
แข่งตามร้านแล้วไงอ้ะแข่งชนะหรือปล่าวนายเล่น7ปีแล้วก็ยัง7อยู่ยอ่างนั้นไม่ก้าวหน้าหรอเล่นมันเดิมๆ7ปีบ้าป่าว
เด็คเราเวล3ก็ปั้มแอทเป้นล้านได้ล่ะอันนี้พูดจิงRonenอ่ะทำได้นายจะลองเจอก็ได้นะ
หึหึๆคุณตอบแบบที่ผมคิดจริงๆเลยให้ตาย 
ดูคำพูดของคุณผมก็รู้แล้วว่าคุณมันพวก....ดีๆนี่เอง
อย่างว่าคนที่ไม่เคยเล่นdeckคอนโทรนก็แบบนี้ละครับ
ผมได้ลำดับ1ไม่ก็2นะที่แข่งตามร้านครับผมไม่ได้โม้ด้วยแต่ผมแค่สงสารเด็กใหม่ที่เงินไม่หนาแบบคุณหรือเขาใจรักในแนวทางdeckของตัวเอง
สุดท้ายผมคงไม่เถียงกับคุณหรอกเพราะเพราะผมดูการโพสแต่ละครั้งก็บ่งบอกวุฒิภาวะของคุณขนาดนี้เต็มที่แล้ว 
เพิ่มเติม
ผมขอปลดล็อคเพราะอยากดูการตอบสนองของคุณหน่อย   
« Last Edit: March 14, 2009, 03:28:52 PM by The Wiser » Logged

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: