Summoner Master Forum
April 30, 2024, 07:54:32 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากให้มีการ์ดลายเซ็นต์นักวาด  (Read 4043 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Stella Maris
Member

Email
« on: January 28, 2009, 05:57:11 PM »

ผมว่า ทางทีมงานนอกจากจะทำการ์ดฟลอยด์ออกมาแล้ว น่าจะทำพิเศษไปกว่านั้น คือ ให้นักวาดการ์ดได้เซ็นชื่อลงบนการ์ดฟลอยด์บางใบ เพื่อเพิ่มคุณค่า เป็น Extra Rare นะครับ เชื่อว่ามีหลายคนอยากได้ไว้สะสม เป็นการให้เกียรติผู้วาดด้วย คิว่าดีมั้ยครับ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #1 on: January 28, 2009, 07:39:23 PM »

อันนั้นเวลาเจอคนวาดก้ขอให้เขาเซนตค์ได้ครับ ตามงานใหญ่ๆจะพมีนักวาดไปแจกลายเซนต์ครับ

Picture
Member

Email
« Reply #2 on: January 29, 2009, 01:34:17 AM »

ไม่รู้จักหน้าคนวาด รู้จักแต่พี่ปอ  น่าจะมีกระทู้ที่แนะนำคนวาดด้วย

Brandisher ★ Cm
Member

« Reply #3 on: January 29, 2009, 02:48:40 AM »

ช่ายๆ....ไม่รู้เหมือนกัน
เจอคนเยอะเเยะมากมาย

><

Member

Email
« Reply #4 on: January 29, 2009, 05:03:55 PM »

แบบว่า กลุ่มผู้เล่นที่อยู่ต่างจังหวัดหรือคนที่เค้าไม่รู้จักหน้าค่าตาคนวาดอ่ะครับ...
ผมเป็นคนนึงที่เคยเล่นการ์ดSMแบบไม่จริงจังตั้งแต่ชุดแรก เมื่อก่อนเก็บคอมพลีท แต่ระยะหลังเลือกเก็บแค่บางใบโดยไม่ดูว่าเป็นคอมมอนหรือเป็นแรร์ เมื่อก่อนตอนเรียนอยู่ที่ศิลปากร ก็มีโอกาสศึกษางานภาพประกอบจากนักวาดการ์ดของเมจิค เดอะแกรทเดอริ่ง เพื่อเป็นความรู้และพัฒนาตัว พอเห็นการ์ด SM ของไทยก็ดีใจที่มีคนคิดทำออกมา ยิ่งได้อ่านบทสัมภาษณ์ของผู้บริหารที่ลงในหนังสืออุดมสาร คาทอลิกอย่างผมยิ่งรู้สึกดีมากๆ แต่โดยความรู้สึกส่วนตัว ผมรู้สึกว่าทางบริษัทไม่ค่อยเห็นความสำคัญของนักวาดภาพประกอบเท่าที่ควร ไม่มีการทำ profile ของใคร ผู้เล่นรู้แค่ว่าใครวาด แต่ไม่เคยรู้ว่าเค้าเป็นใคร
อันนั้นเวลาเจอคนวาดก้ขอให้เขาเซนตค์ได้ครับ ตามงานใหญ่ๆจะพมีนักวาดไปแจกลายเซนต์ครับ
โดยเฉพาะคำตอบปัดแบบขอไปทีแบบนี้...... ??? เสนอความเห็นนะครับ ว่าน่าจะทำ catagories ผลงานการ์ดของนักวาดแต่ละท่านรวมถึง แนะนำข้อมูลการทำงานของพวกเค้า เพื่อประโยชน์แก่ผู้สนใจ เพื่อเป็นการยกระดับ SM ให้เป็นมากกว่า game card แต่เป็น Trading game card คือ แม้แต่คนที่ไม่ได้เล่น ก็ยังอยากซื้อไปเพื่อสะสม และมีคุณค่าในตัวเอง
หลังจากอ่านหลาย ๆ กระทู้ในบอร์ดทำให้รู้ว่าน้อง ๆ บางคนเห็นการ์ดเป็นแค่ขยะ เสียเงิน 50 บาทซื้อมาเพียงเพื่อเลือก Rare ใบเดียว ที่เหลือทิ้ง ที่ชลบุรีเด็กประถมเข้าไปเลือกซื้อการ์ด 2 ซองเปิดดูแล้วพูดกันว่า ได้แต่การ์ดขยะ น้องเค้าเลือกเก็บไว้ 3 ใบที่เหลือทิ้งลงถัง เหตุการณ์แบบนี้ไม่น่าจะเกิดขึ้น ทางบริษัทคิดอย่างไรกับเรื่องแบบนี้ครับ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #5 on: January 29, 2009, 07:52:08 PM »

แหม กล่าวหากันแรงจริง คนสมัยนี้

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #6 on: January 30, 2009, 03:00:46 AM »

คือเรื่อง รายละเอียดของคนวาดเนี่ย
ถ้าเขาสนใจ แต่ไม่ได้เล่น ก็ไปซื้อหา หนังสือแนะนำพวก
How to, CG Art มีเยอะแยะไปครับ
มีรายละเอียด ของคนวาด หลายคน รวมถึง นักวาด อื่นๆ ด้วย

----------------------
ส่วนเรื่องแจก ลายเซ็น ไปขอให้เขา เซ็นต์ให้เอง
เอาการ์ดที่เราชอบ ไปให้เซ็นต์
ได้พูดคุย กับ คนวาด ไม่ดีกว่าเหรอ

ผมไม่เห็นว่า ตอบปัดตรงไหนเลย  ???

Member

Email
« Reply #7 on: January 30, 2009, 01:11:50 PM »

รับทราบครับ
ขอโทษครับ
ขอบคุณครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: