Summoner Master Forum
March 30, 2024, 12:41:53 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากให้พัฒนา Mage Battle ต่อ  (Read 5225 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Picture
Member

Email
« on: February 03, 2009, 03:42:07 AM »

Ques tMaster ก็มีภาคเสริมแล้ว อยากให้ Mage Battle ทำภาคเสริมบ้าง เช่นมีอาชีพเพิ่ม เพิ่มเวท หรืออื่นๆ จะเป็นไปได้ไหม

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #1 on: February 03, 2009, 05:10:51 AM »

ความคิดของผมโดยส่วนตัวนะครับ

Mage Battle ก็เปรียบเหมือนเกม UNO,Circus อ่ะครับ

ไม่ต้องพัฒนาต่อ ก็เล่นได้ มีความสนุกและสมดุลในตัวเอง
ผมว่าสมดุลยิ่งกว่า Quest Master หรือ Summoner Master อีกนะ

(ก็เหมือนกับ Quest Master นั่นแหละครับ จริงๆ แล้วไม่มีภาคเสริมเกาะไฮดร้าก็สนุกอยู่แล้ว)

Picture
Member

Email
« Reply #2 on: February 05, 2009, 06:59:25 PM »

คือผมอยากให้มีคาถาเพิ่ม หรือไม่ก็อาชีพเพิ่มอีกครับ  ไม่งั้นก็ทำเป็นโปรโมแบบของSMN

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #3 on: February 06, 2009, 05:27:40 AM »

ตัว UNO เอง
หาก เพิ่ม เป็น 2 -3 กล่อง
ก็จะยิ่งสนุกมากขึ้นนะครับ

เพราะการ์ดที่ใช้ทำคอมโบมีเยอะขึ้น

MB หากจะพัฒนาต่อ ก็ทำได้ ลองเอาไปพิจารณาดูครับ
อย่างการเพิ่ม คาถาใหม่ๆ หรือ เพิ่มอาชีพใหม่ๆ น่าจะเพิ่มความสนุกได้อีกต่อครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #4 on: February 07, 2009, 06:48:11 PM »

ถ้าเกิดจะมีการพัฒนาต่อก็ดีครับ

หรือเป็นของเล่นอืนๆที่ไม่ใช่ภาคเสิมแต่เป็นของเล่นใหม่เลยก็ยิ่งดีครับ             

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #5 on: February 08, 2009, 04:43:49 AM »

ตัว UNO เอง
หาก เพิ่ม เป็น 2 -3 กล่อง
ก็จะยิ่งสนุกมากขึ้นนะครับ

เพราะการ์ดที่ใช้ทำคอมโบมีเยอะขึ้น

MB หากจะพัฒนาต่อ ก็ทำได้ ลองเอาไปพิจารณาดูครับ
อย่างการเพิ่ม คาถาใหม่ๆ หรือ เพิ่มอาชีพใหม่ๆ น่าจะเพิ่มความสนุกได้อีกต่อครับ
อูโน่ สามกล่อง
จะไหวเหรอคับ? เหอๆ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #6 on: February 08, 2009, 10:10:51 PM »

อูโน่ สามกล่อง
จะไหวเหรอคับ? เหอๆ

ก็เล่นกัน เป็น 10 คน
ไม่เคยเจอ Draw 4 ซัก 10 ใบ เหรอครับ 

หรือจะเอาคอมโบ Draw II 8 Draw III 6 Draw IV 5 แล้ว Joker x 2 อีกที 
(จั่วกันทีหมดเป็นกองๆ )

แม้ดคุง
Member

Email
« Reply #7 on: February 09, 2009, 04:11:36 AM »

แค่เจอ Draw 4 กับ Draw 2 ไปอีกสองสามใบก็เครียดแล้วครับ 

จริงๆก็อยากให้มีทำเพิ่้มต่อยอดนะครับ มีคาถาแปลกๆ แกล้งคนเพิ่มขึ้นก็น่าจะเวิร์คนะครับ สร้างความร้าวฉานเพิ่มในวงเพิ่ม เป็น Uno ที่มีตัวเสริมก็ดีไม่หยอกนะครับ

ZaNiEs
Global Moderator
Member

Email
« Reply #8 on: February 17, 2009, 01:05:01 PM »

งั่มๆ เดวจารับเรื่องไว้พิจารณาให้นะคร้าบบบบบ แต่ก็อย่างที่ กุงกุง บอกจิงๆ อะ มันเปนเกม UNO จบในตัวมันนะ 

Picture
Member

Email
« Reply #9 on: February 18, 2009, 03:21:12 AM »

ถ้าจะว่าอย่างนั้นก็เหมือนQM แต่QMก็ยังสามารถคิดอะไรเสริมเพิ่มความสนุกได้

ผมก็เสียดายที่จะสาปสูญไป บางร้านก็ไม่มีแล้ว แล้วคนก็ไม่ค่อยเล่นกัน

ถ้าอย่างไรลองตอนที่มีแข่งใหญ่อยากให้มีแข่งขันเป็นอีกเว้น(คงไม่ได้มั้ง เล่นนาน)เพื่อกระตุ้นให้คนสนใจเกมสนุกๆ

อย่างQMผมไม่เห็นคนเล่นเท่าไรนะ แต่ยังมีภาคเสริม

Smokie
Member

« Reply #10 on: March 12, 2009, 08:55:07 PM »

ชอบทั้งคู่เลย อยากให้พัฒนาต่อ

ปล QMเพื่อนลองทำคราสองเพิ่มเล่นกันเองแล้ว= =รอไม่ไหว

แต่ว่ามันจบไวไม่เคยจะได้เปลี่ยนเลยฮ่าๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: