Summoner Master Forum
March 28, 2024, 10:26:24 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามหน่อยน้า  (Read 2261 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
mixer
Member

Email
« on: March 25, 2009, 08:32:47 PM »

ขอสมมุติว่า A ไปสู้กับ Hydra แล้ว B กับ C จะเดินต่อได้ไหมหรือต้องรอจนกว่าจะสู้เสร็จ แล้วถ้าเดินต่อได้แล้วถ้า B ไปตกช่องเดียวกับ A แล้ว B จะต้องสู้กับ A รึป่าวแล้ว B จะได้สู้กับ Hydra รึป่าวแล้วพอสู้หรืออะไรเสร็จแล้วต้องกลับไปที่บ้านของแต่ละอาชีพแล้วถ้า C ได้เดินไปถึง Hydra จะต้องสู้กับ Hydra รึป่าวหรือพอ A กับ B สู้เสร็จแล้ว C ก็ต้องกลับด้วยครับ

ก็ช่วยตอบผมหน่อยนะครับถ้ามีอะไรผิดพลาดหรือผมใส่ไว้ผิดหัวข้อก็ต้องขอโทษครับเพราะผมแอบมาโพสโดยไม่ได้บอกพี่และผมยังอยู่ป.4อยู่เลย(แต่พี่ผมเขาโตกว่าผมหลายเท่า)แล้วผมก็เพิ่งโพสครั้งแรกครับช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #1 on: March 26, 2009, 03:16:34 AM »

ขอสมมุติว่า A ไปสู้กับ Hydra แล้ว B กับ C จะเดินต่อได้ไหมหรือต้องรอจนกว่าจะสู้เสร็จ แล้วถ้าเดินต่อได้แล้วถ้า B ไปตกช่องเดียวกับ A แล้ว B จะต้องสู้กับ A รึป่าวแล้ว B จะได้สู้กับ Hydra รึป่าวแล้วพอสู้หรืออะไรเสร็จแล้วต้องกลับไปที่บ้านของแต่ละอาชีพแล้วถ้า C ได้เดินไปถึง Hydra จะต้องสู้กับ Hydra รึป่าวหรือพอ A กับ B สู้เสร็จแล้ว C ก็ต้องกลับด้วยครับ

ก็ช่วยตอบผมหน่อยนะครับถ้ามีอะไรผิดพลาดหรือผมใส่ไว้ผิดหัวข้อก็ต้องขอโทษครับเพราะผมแอบมาโพสโดยไม่ได้บอกพี่และผมยังอยู่ป.4อยู่เลย(แต่พี่ผมเขาโตกว่าผมหลายเท่า)แล้วผมก็เพิ่งโพสครั้งแรกครับช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ

พี่จะจำลองเหตุการณ์สมมติให้ลองอ่านดูให้ชัดเจนนะครับ ถ้าสงสัยตรงไหน ถามได้เลย

1. เริ่มแรก A ทอยลูกเต๋าไปตกช่อง Hydra
2. A ต้องต่อสู้กับ Hydra จนกว่า A หรือ Hydra จะตายกันไปข้างนึง โดยที่คนอื่นต้องรอให้การต่อสู้นี้จบก่อน เกมจึงจะดำเนินต่อไปได้
          2.1 ถ้า A ต่อสู้แพ้ Hydra ก็เท่ากับว่าตาย A ต้องออกจากการเล่นไป
          2.2 ถ้า A ต่อสู้ชนะ Hydra ให้ A ออกจากเกาะไฮดร้า แล้วไปโผล่ที่ "บ้าน" ของตัวเอง "โดยไม่ถือเป็นการเข้าบ้าน" ดังนั้นจะไม่เกิดผลจากการเข้าบ้านนะครับ
                แล้ว A จะได้ Hp+8 พร้อมกับ Item พิเศษเพิ่มอีก 1 ชิ้น โดย item นี้ไม่ถือว่าเป็น item บนมือ (เท่ากับว่าถือ item บนมือได้ 5 ใบ และมี item พิเศษวางโชว์บนสนามอีก 1 ใบ)
3. B เริ่มเล่นตามปกติ หากตกลงในช่อง Hydra ก็เริ่มตั้งแต่ข้อ 1. ที่เพิ่งอ่านไปนะครับ

แต่จะมีกรณีที่ถ้า A(ให้เป็นนักรบชาย) ต่อสู้ชนะ Hydra เสร็จ ก็ไปโผล่ที่ปราสาท
จากนั้น B(ให้เป็นนักรบหญิง) ก็ทอยตกลงช่อง Hydra แล้วต่อสู้ชนะ Hydra อีก
B ก็จะไปโผล่ที่ปราสาท และต้องต่อสู้กับ A อีกรอบนึงครับ

.......
.......
.......

มีอะไรสงสัย ถามได้ทันทีเลยนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: