Summoner Master Forum
April 20, 2024, 06:03:23 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอความรู้เกี่ยวกับการแข่งหน่อยครับ  (Read 5210 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Leraje
Member

« on: April 09, 2009, 02:56:58 AM »

ผมเป็นผู้เล่นใหม่อะครับ ยังไม่เคยแข่งเลย อยากลองแข่งกับเค้าบ้างอะครับ แต่ไม่รู้ต้องทำอะไรบ้างอะครับ ต้องมีคุณสมบัติอะไรเปล่า ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #1 on: April 09, 2009, 04:05:55 AM »

ก็การแข่งทั่วไปจะเล่นที่ Mp 8 Shrine Max 15 น่ะครับ
ใช้เวลาประมาณ 40-50 นาทีต่อรอบ
ถ้าอยากได้รายละเอียดเพิ่มเติมก็โทรมาที่ 086-344-9874 ได้น่ะครับ

Leraje
Member

« Reply #2 on: April 09, 2009, 01:49:58 PM »

แล้วต้องมีคุณสมบัติอะไรเป็นพิเศษรึเปล่าครับ หรือว่าเห็นเขาจัดแข่งกันแล้วไปลงชื่อแข่งได้เลย?

ขอบคุณครับ

- Yami Anubis -
Member

« Reply #3 on: April 09, 2009, 01:56:37 PM »

แล้วต้องมีคุณสมบัติอะไรเป็นพิเศษรึเปล่าครับ หรือว่าเห็นเขาจัดแข่งกันแล้วไปลงชื่อแข่งได้เลย?

ขอบคุณครับ
ถ้าแข่งตามร้านค้าปกติทั่วไปก็ลงชื่อแล้วก็จ่ายค่าสมัครแข่งกับทางร้านครับผม (อาจจะเป็นเงิน หรือเปิดซองอันนี้แล้วแต่ร้านค้านะครับ)
ถ้าเป็นตามงานออนทัวร์ของบริษัทก็ต้องไปซื้อคูปองสำหรับแข่งขันเพื่อนำมาลงทะเบียนแข่งครับผม

คุณสมบัติที่คุณต้องมีคือ เตรียมเด็คที่ใช้สำหรับแข่ง การ์ดต้องครบ ไม่มีการ์ดที่ห้ามใช้สำหรับการแข่งขันในเด็ค ซองที่ใช้ใส่การ์ดต้องขนาดเท่ากันสีเหมือนกัน ซึ่งกอง seal กับ mystic ต้องคนละสีนะ

Leraje
Member

« Reply #4 on: April 09, 2009, 02:10:55 PM »

แล้วคูปองนี่ซื้อหน้างานเอาหรอครับ?

ซองนี่เป็นซองอะไรก็ได้ใช่ไหมครับ(ซองทึบ ,ซองใส ,ใส่หลังการ์ด)

Member

« Reply #5 on: April 09, 2009, 03:46:29 PM »

แล้วคูปองนี่ซื้อหน้างานเอาหรอครับ?

ซองนี่เป็นซองอะไรก็ได้ใช่ไหมครับ(ซองทึบ ,ซองใส ,ใส่หลังการ์ด)
คูปองซื้อได้ที่หน้างานเลยครับ (ตรงที่มีพนักงานของบริษัทขายของหรือจับฉลากครับ)

เป็นซองทึบหรือซองใสก็ได้ครับ จะใช้หลังการ์ดก็ได้แต่ต้องเหมือนกันทุกใบนะและเฉดสีต้องเหมือนกัน เพราะหลังการ์ดบางทีสีของการ์ดจะไม่เท่ากันเนื่องจากบางใบพิมพ์คนละ Lot ผลิต

หมายเหตุ การใช้หลังการ์ดจะไม่สามารถใช้ได้ถ้าคุณแข่งขันในส่วนของ Main Event งาน GT เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดความสับสนระหว่างผู้เล่นและการทำตำหนิการ์ดได้

Leraje
Member

« Reply #6 on: April 09, 2009, 04:37:46 PM »

แล้วงานแข่งอื่นๆ นอกจากงานที่ร้านจัดเองแล้ว จะมีที่ไหนอีกบ้างครับ

Member

« Reply #7 on: April 09, 2009, 06:02:41 PM »

แล้วงานแข่งอื่นๆ นอกจากงานที่ร้านจัดเองแล้ว จะมีที่ไหนอีกบ้างครับ

ติดตามได้จากบอร์ดนี้ครับ>>> http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=20.0

Pages: [1]
  Print  

Jump to: