Summoner Master Forum
April 25, 2024, 05:08:10 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีคำถามครับ  (Read 2673 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
opptimist Prime Redaholic
Member

Email
« on: April 18, 2009, 02:41:30 PM »

1. เรื่องการต่อสู้

1.1 เวลาที่เราได้เป็นผู้เริ่มต่อสู้ เราต้องแสดงก่อนใช่ป่าว ว่าเราจะใช้่ Item อะไร ทั้งการตีฟรีครั้งแรกและการโจมตีแบบใช้ mp แล้วผู้ถูกต่อสู้ ค่อยใช้ Item ใช่ป่าวครับ

หรือ ต้องถามกันก่อนว่า ผู้เริ่มต่อสู้ กับ ผู้ถูกต่อสู้จะมีใครใช้ Item รึป่าว

1.2 ถ้าตกช่องเดียวกัน แล้วช่องนั้นมีผู้เล่นอยู่แล้ว 2 คน เราต้องต่อสู้ทั้ง 2 คนเลยใช่ป่าวครับ โดยที่เราเป็นผู้เริ่มต่อสู้ รึป่าวครับ

2. การ์ด Item กับ Event มีอย่างละกี่ใบครับ จะเชคดูว่ามีขาดหายไปรึป่าว

..........................................................................

อีกคำถามครับ

การ์ด ธนูนางฟ้า ที่ทำลาย Item ในมือฝ่ายตรงข้าม 2 ใบ

เราเป็นคนสุ่มจากมือฝ่ายตรงข้าม 2 ใบ หรือ ให้ฝ่ายตรงข้ามเลือกทิ้ง 2 ใบครับ

**คราวหลังจะโพสติดๆ กัน ให้ใช้ปุ่ม modify ข้อความทางด้านบนขวาของข้อความนะครับผม**
« Last Edit: April 18, 2009, 05:09:37 PM by S_A_Y » Logged

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #1 on: April 18, 2009, 05:08:05 PM »

1. เรื่องการต่อสู้

1.1 เวลาที่เราได้เป็นผู้เริ่มต่อสู้ เราต้องแสดงก่อนใช่ป่าว ว่าเราจะใช้่ Item อะไร ทั้งการตีฟรีครั้งแรกและการโจมตีแบบใช้ mp แล้วผู้ถูกต่อสู้ ค่อยใช้ Item ใช่ป่าวครับ

หรือ ต้องถามกันก่อนว่า ผู้เริ่มต่อสู้ กับ ผู้ถูกต่อสู้จะมีใครใช้ Item รึป่าว

ไม่ต้องแสดงครับว่าจะใช้ item อะไรบ้าง ให้ถือไว้บนมือ จะใช้ใบไหนค่อยแสดงและจ่าย mp ค่าร่าย item นั้นๆ ครับ

1.2 ถ้าตกช่องเดียวกัน แล้วช่องนั้นมีผู้เล่นอยู่แล้ว 2 คน เราต้องต่อสู้ทั้ง 2 คนเลยใช่ป่าวครับ โดยที่เราเป็นผู้เริ่มต่อสู้ รึป่าวครับ

ใช่แล้วครับ แต่ช่องที่ไปตกจะเกิดผลก่อนที่จะสู้กันนะ เช่น ถ้าตกในช่องไอเท็ม ก็ให้หยิบไอเท็มก่อนที่จะสู้ แต่ถ้าตกในช่องดาบ จะพิเศษนิดนึง ให้ดูตัวอย่างตามนี้นะครับ

สมมติ B และ C อยู่ในช่องดาบ แล้ว A มาตกช่องเดียวกับ B และ C ผลที่เกิดจากช่องดาบเกิดก่อนจึงแยกกรณีเป็นแบบนี้
- A เลือกโจมตี D ถ้าเลือกกรณีนี้ พอจบการต่อสู้ A ก็จะไปสู้กับ B และ C อีกที (ต้องสู้รวม 3 ครั้ง)
- A เลือกโจมตี B ถ้าเลือกกรณีนี้ พอจบการต่อสู้ A ก็"ไม่ต้อง"สู้กับ B อีก และต้องมาสู้กับ C ต่ออีก (ต้องสู้รวม 2 ครั้ง)
- A เลือกโจมตี C ถ้าเลือกกรณีนี้ พอจบการต่อสู้ A ก็"ไม่ต้อง"สู้กับ C อีก และต้องมาสู้กับ B ต่ออีก (ต้องสู้รวม 2 ครั้ง)

สรุปคือ ถูกโจมตีได้แค่ครั้งเดียว นั่นเอง

2. การ์ด Item กับ Event มีอย่างละกี่ใบครับ จะเชคดูว่ามีขาดหายไปรึป่าว

สำหรับ Quest Master ภาคแรกมี Item มี 68 ใบ ส่วน Event มี 57 ใบครับ

แต่ภาค Hydra ผมยังไม่ได้ของเลยครับ ต้องวานคนอื่นช่วยตอบแล้วล่ะครับ -_-"

อีกคำถามครับ

การ์ด ธนูนางฟ้า ที่ทำลาย Item ในมือฝ่ายตรงข้าม 2 ใบ

เราเป็นคนสุ่มจากมือฝ่ายตรงข้าม 2 ใบ หรือ ให้ฝ่ายตรงข้ามเลือกทิ้ง 2 ใบครับ

เจ้าของ item เลือกทิ้งเองครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: