Summoner Master Forum
April 26, 2024, 09:27:56 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ***รับสมัครทีมงาน School Master***  (Read 18765 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« on: May 06, 2009, 03:15:43 PM »

สำหรับผู้สนใจสมัครเป็น School Master
ซึ่งเป็นโอกาสให้น้องๆ ได้มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของทีมงาน SMN และ ST โดยทีมงานนี้จะรับให้ช่วย
งานอยู่ตามโรงเรียนๆ ต่างๆ ที่มีการเล่น SMN หรือมีชมรมอยู่
หน้าที่หลักๆ ของ School Master (SM)
1. ช่วยสอนเล่นกับกับผู้เล่นหน้าใหม่ได้
2. สามารถคุมการแข่งขัน SMN ได้ (แต่ไม่ต้องมีความสามารถในการตอบปัญหาด้านกฏมากขนาดระดับ Judge)
3. สามารถคุมการแข่งขัน ST ได้ (แต่ไม่ต้องมีความสามารถในการตอบปัญหาด้านกฏมากขนาดระดับ Judge)
4. ช่วยติดต่อประสานจากทางทีมงานและการจายข่าวสารไปให้กับเพื่อนๆ ในโรงเรียนได้
หมายเหตุ-หน้าที่แค่เอาแค่เท่าที่ทำได้ก็ได้ไม่ต้องครบ
คุณสมบัติ
1.สามารถทำงานได้ อาทิตย์ละ 1 วันเป็นอย่างน้อย (ถ้าเป็นวันธรรมดาจะเป็นช่วงเวลาเลิกเรียน)
2.สำหรับบางโรงเรียนที่มีร้านค้าสมาชิก สามารถมาจัดแข่งขันในช่วงเวลา 16.00 – 18.00 ได้
3.มีความสามารถในการสอนเล่นการ์ด Smn เป็นอย่างดีและสามารถจัดการแข่งขันได้ ( ถ้าสามารถเล่น Trinity ได้จะพิจรณาเป็นพิเศษ )
4.เป็นนักเรียนที่เรียนอยู่ที่โรงเรียนนั้นๆ
สิ่งตอบแทนที่จะได้รับ
1. จะเป็นสินค้าของทางบริษัทและโปรโมตามที่ทางบริษัทเห็นสมควร ตามผลงานที่ทำได้

หากสนใจสามารถติดต่อได้ที่ คุณนรพล ขจรศิลป์ เบอร์โทรศัพท์ 086-344-9874
และส่ง IM มาที่ Saint Dragon โดยมีรายละเอียดส่วนตัวดังนี้
-ชื่อ นามสกุล
-สถานศึกษา
-ระดับความสามารถ
-วันเวลาที่สะดวกในการช่วยงาน

เมื่อทางบริษัทได้รับรายละเอียดแล้วจะส่งข้อมูลไปให้กับทีมงานที่ดูแลในเขตนั้นให้ติดต่อกลับไปน่ะครับ

« Last Edit: May 09, 2009, 01:44:49 PM by Saint Dragon » Logged

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #1 on: May 06, 2009, 03:23:58 PM »

0.0

จำกัดอายุมั้ยน้อ... สงสัยจาไม่ น่าสน

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #2 on: May 06, 2009, 03:29:54 PM »

คงต้องขอวิธีหลอกล่อน้องๆให้มาตกหลุม เอ้ย!! มาเล่นเหมือนผม ด้วยละครับ เพราะที่โรงเรียนที่เล่นอยู่เห็นจะมีก็แต่รุ่นเพื่อนเท่านั้นละครับ รุ่นน้องที่เล่นมีน้อยมั่ก กลัวว่ารุ่นนี้จบไปSMN จะสูญพันธุ์ไปจากโรงเรียนผมละก๊าบ 

dhaos
Member

Email
« Reply #3 on: May 06, 2009, 03:47:10 PM »

งานนี้ดูแล้วอาจจะโดนเพ่งเล็งจากหลายๆฝ่าย โดยเฉพาะเหล่าอาจารย์ในโรงเรียน โรงเรียนที่จะยอมรับการเล่น SMN และ ST อย่างเปิดเผยมีน้อยครับ ถึงจะมีชมรมแต่ก็ใช่ว่าจะยอมรับ 100%  เนื่องด้วยความคิดที่ว่ามันคือการเล่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับการศึกษา และเป็นการส่งเสริมให้เด็กนักเรียนใช้จ่ายเงินฟุ่มเฟือย และอาจจะโยงไปถึงการพนันซะด้วยซ้ำ(เพราะผู้ใหญ่มองมันเป็นไพ่น่ะล่ะ)

superman202
Member

Email
« Reply #4 on: May 06, 2009, 03:51:33 PM »

คือผมอยู่อัสสัมศรีราชาอ่าครับหน้าร.ร.มีร้านอยู่ซึ่งปกติเขาจะมาจัดที่ร้าน

เเต่ผมคิดว่าปีนี้(ม.5)กะจะตั้งชุมนุม(วิชาๆหนึ่งเรียนอาทิตละ1ช.ม.)

อย่างนี้พอจะสมัครได้มั้ยเเต่เรืองประกาศคงไม่ไหวเพราะม.ต้น ม.ปลายห่างกันมาก

แล้วก็เด็กส่วนใหญ่ที่เล่นเจ้าของร้านก็จะบอกอยู่เเล้วอ่าครับ

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #5 on: May 06, 2009, 03:54:21 PM »

น่าสนอยุแต่ที่รร.คนที่เล่นมีแต่รุ่นพี่ พวกรุ่นเดียวกันมีแค่กลุ่มผมเอง รุ่นน้องไม่ต้องพูดถึงเลย- -

LJ Chimera : สัตว์ผสมอาละวาด !!!
Member

« Reply #6 on: May 06, 2009, 04:49:34 PM »

โรงเรียนผมมีชมรมอยู่แล้ว
แต่ปีหน้าจะมีเด็กเล่นไหมเนี่ย T_T

ressless
Member

« Reply #7 on: May 06, 2009, 05:06:22 PM »

งานนี้ดูแล้วอาจจะโดนเพ่งเล็งจากหลายๆฝ่าย โดยเฉพาะเหล่าอาจารย์ในโรงเรียน โรงเรียนที่จะยอมรับการเล่น SMN และ ST อย่างเปิดเผยมีน้อยครับ ถึงจะมีชมรมแต่ก็ใช่ว่าจะยอมรับ 100%  เนื่องด้วยความคิดที่ว่ามันคือการเล่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับการศึกษา และเป็นการส่งเสริมให้เด็กนักเรียนใช้จ่ายเงินฟุ่มเฟือย และอาจจะโยงไปถึงการพนันซะด้วยซ้ำ(เพราะผู้ใหญ่มองมันเป็นไพ่น่ะล่ะ)

นี่แหละครับ ปัญหาใหญ่เลย พวกผู้ใหญ่ชอบมองเป็นการพนัน  แล้วบางที ก็อาจยึดไป ไม่คืน ก็แย่อีก เลยไม่ค่อยอยากเล่นอะไรใน รร แล้ว เห็นอะไรยึดหมด

กระเป๋านักเรียนจาคอบยังยึด 

Member

« Reply #8 on: May 06, 2009, 05:06:28 PM »

ใครสนใจก็ลองส่งข้อมูลมาทาง IM น่ะครับ
ถ้าเข้าเงื่อนไขก็จะมีการติดต่อกลับไปครับ
ที่สำคัญขอเบอร์โทรศัพท์ด้วย

จะได้ให้ทีมงานที่ดูแลเขตนั้นติดต่อไป

Leraje
Member

« Reply #9 on: May 06, 2009, 11:20:34 PM »

ถ้าเป็นชมรมใต้ดินจะได้มั้ย  เพราะโดนต่อต้านจากบุคลากรใน รร. หลายฝ่ายมากๆ ทั้ง ผอ. ,อาจารย์ และพวกเด็กเรียนๆ ขี้ฟ้องทั้งหลายด้วย ถ้าอาจารย์รู้ก้โดนยึดทิ้งถังขยะเลยครับ 

•StarwarS•
Member

« Reply #10 on: May 07, 2009, 12:04:02 AM »

ถ้าเป็นชมรมใต้ดินจะได้มั้ย  เพราะโดนต่อต้านจากบุคลากรใน รร. หลายฝ่ายมากๆ ทั้ง ผอ. ,อาจารย์ และพวกเด็กเรียนๆ ขี้ฟ้องทั้งหลายด้วย ถ้าอาจารย์รู้ก้โดนยึดทิ้งถังขยะเลยครับ 

เช่นกันเลยครับ แต่ของผมเค้าจะเก็บไปเผาวันยาเสพติดโลก พร้อมบุหรี่ เหล้าที่ยึดมาได้ 

โดยการเผาโชว์ เคยเห็นหนุมานธาตุไฟไหมหละครับ   

Brandisher ★ Cm
Member

« Reply #11 on: May 07, 2009, 12:18:23 AM »

เป็นนักเรียนที่เรียนอยู่ที่โรงเรียนนั้นๆ.....

เเค่ข้อนี้ก็ไม่ได้เเระเพราะอยู่มหาลัยเเล้ว

><"

[PooI]
Member

Email
« Reply #12 on: May 07, 2009, 12:52:02 AM »

มหาลัย แต่มี ระดับ ปวช อ่าได้เปล่าครับ

tarid
Member

« Reply #13 on: May 07, 2009, 01:08:17 AM »

เช่นกันเลยครับ แต่ของผมเค้าจะเก็บไปเผาวันยาเสพติดโลก พร้อมบุหรี่ เหล้าที่ยึดมาได้ 

โดยการเผาโชว์ เคยเห็นหนุมานธาตุไฟไหมหละครับ   

หนุมานธาตุไฟ 555+ 

ของผมเค้าแค่ยึดอ่ะครับ

แต่ก็มีคืน

อยากให้มีเป็นชมรมอย่างเปิดเผยอ่ะนะครับ

แต่เดียวเค้าว่าไม่มีผลงานที่เป็นสาระอีก

ลำบากนะครับเนี่ย 

Leraje
Member

« Reply #14 on: May 07, 2009, 01:11:41 AM »

หนุมานธาตุไฟ 555+ 

ของผมเค้าแค่ยึดอ่ะครับ

แต่ก็มีคืน

อยากให้มีเป็นชมรมอย่างเปิดเผยอ่ะนะครับ

แต่เดียวเค้าว่าไม่มีผลงานที่เป็นสาระอีก

ลำบากนะครับเนี่ย 

รร. ผมไม่มีคืนครับ เรื่องผลงานก้บอกอาจารย์ไปสิครับว่า เดี๋ยวจะเป็นแชมป์ GT แล้วเอาโล่ + ทุนมาฝาก 

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #15 on: May 07, 2009, 02:20:48 AM »

ถามได้ไหมครับ ว่า เรียนจบแล้วนี่สามารถไปตามโรงเรียนแล้วทำได้ป่าวครับ ^^

G-Shock
Member

« Reply #16 on: May 07, 2009, 02:25:41 AM »

ถามได้ไหมครับ ว่า เรียนจบแล้วนี่สามารถไปตามโรงเรียนแล้วทำได้ป่าวครับ ^^

ข้อ 4 เลยครับ

4.เป็นนักเรียนที่เรียนอยู่ที่โรงเรียนนั้นๆ

ถ้าไม่สะดวกทำในโรงเรียนถ้าแถวๆโรงเรียนมีร้าน การ์ดก็สามารถทำได้เช่นกันนะครับ

ขอให้มีคุณสมบัติตามที่กำหนดครับ

เช่นโรงเรียน

อัสสัมชัญบางรัก -- ร้าน เบสซ๊อป
วัดสุทธิ์ -- ร้าน Toon Zone

เป็นต้น
« Last Edit: May 07, 2009, 02:31:19 AM by G-Shock » Logged

$l-lEMuoY@+!
Member

« Reply #17 on: May 08, 2009, 02:34:33 PM »

ผมส่งไปให้แล้วอะครับรอมา 2วัน พี่ Saint Dragon ไม่ตอบเลยอ่า

G-Shock
Member

« Reply #18 on: May 08, 2009, 04:41:24 PM »

ผมส่งไปให้แล้วอะครับรอมา 2วัน พี่ Saint Dragon ไม่ตอบเลยอ่า

รร อะไรอยู่แถวไหนครับ

บอกรายระเอียดที่พี่ก็ได้นะครับ

Member

« Reply #19 on: May 09, 2009, 01:44:08 PM »

รอทีมงานติดต่อกลับน่ะครับ
ติดช่วงวันหยุดพอดีเลยช้าไปนิดครับ
ที่สำคัญให้เบอร์โทรศัพท์มาด้วยรึยงัครับ

Duneza
Member

« Reply #20 on: May 11, 2009, 02:25:18 AM »

p'นรครับ

ขอถามหน่อยว่า  ถ้าโรงเรียนผมไม่มชมรม  แต่มีเด็กเล่นซัมเยอะมากๆ

จะสามารถสมัคร SM ได้หรือไม่ครับ

แล้วถ้าโรงเรียนไม่อนุญาติให้เล่นการ์ดในโรงเรียน  ยังจะสามารถสมัครได้หรือไม่ครับ ?
ขอบคุณครับ

Member

« Reply #21 on: May 11, 2009, 12:33:53 PM »

p'นรครับ

ขอถามหน่อยว่า  ถ้าโรงเรียนผมไม่มชมรม  แต่มีเด็กเล่นซัมเยอะมากๆ

จะสามารถสมัคร SM ได้หรือไม่ครับ

แล้วถ้าโรงเรียนไม่อนุญาติให้เล่นการ์ดในโรงเรียน  ยังจะสามารถสมัครได้หรือไม่ครับ ?
ขอบคุณครับ
ลองส่งรายละเอียดมาก่อนน่ะครับ
แล้วเดียวจะส่งทีมงานไปคุยรายละเอียดอีกทีครับ
เพราะมันจะมีส่วนปลีกย่อยด้วย

ถ้าใครส่งมาแล้วยังไม่มีคนตอบก็รอหน่อยน่ะครับ
เพราะต้องใช้เวลาส่งรายละเอียดให้คนดูแลแต่ละส่วนงานก่อนครับ

[sos]GetMyWay!
Member

Email
« Reply #22 on: May 12, 2009, 06:00:09 AM »

จำกัดไหมครับ ว่าเป็นที่ละกี่คน

[M]_E_[R]_C_[U]_R_[Y]
Member

« Reply #23 on: May 12, 2009, 07:10:17 AM »

ช่ายคับ มันจำกัดไหมคับว่า ที่ละกี่คนแล้วก็ ถ้าเปนแล้วสามารถแข่ง School Champion Chip ได้ไหมคับ

G-Shock
Member

« Reply #24 on: May 12, 2009, 02:59:52 PM »

ช่ายคับ มันจำกัดไหมคับว่า ที่ละกี่คนแล้วก็ ถ้าเปนแล้วสามารถแข่ง School Champion Chip ได้ไหมคับ

ไม่จำกัดนะครับแล้วแต่ความเหมาะสมของแต่ละที่ครับ

สามารถแข่ง School Chamkpion Chip ได้ครับ

$l-lEMuoY@+!
Member

« Reply #25 on: May 13, 2009, 03:05:37 PM »

จะทราบเมื่อไหร่ครับว่าได้เป็น หรือไม่อย่างไรครับ (ประมาณวันที่เท่าไหร่)

G-Shock
Member

« Reply #26 on: May 13, 2009, 07:59:16 PM »

จะทราบเมื่อไหร่ครับว่าได้เป็น หรือไม่อย่างไรครับ (ประมาณวันที่เท่าไหร่)

รอสักพักนะครับเดียวทีมงานจะติดต่อไปครับ

“Davinci”
Member

Email
« Reply #27 on: May 14, 2009, 12:26:01 AM »

น่าจะให้บริษัทมาแนะนำให้กับทางโรงเรียนน่ะครับ

อิอิ ปล.เด็กนักเรียนทุกโรงเรียนที่สนใจเกี่ยวกับการ์ดsmn

[PooI]
Member

Email
« Reply #28 on: May 14, 2009, 02:36:52 PM »

ถ้าเป็นระดับ ปวช. จาได้ไหมอ่าครับ

G-Shock
Member

« Reply #29 on: May 14, 2009, 05:49:36 PM »

ถ้าเป็นระดับ ปวช. จาได้ไหมอ่าครับ

ได้ครับถ้าทาง รร มีกลุ่มเล่น SMN นะครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: