Summoner Master Forum
April 25, 2024, 10:50:31 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: น่าจะมีของเสริมทำออกมาขายเรื่อยๆมั่งนะ  (Read 4451 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
nameetoy
Member

Email
« on: July 06, 2009, 08:43:04 PM »

1.กระดานรูปแบบใหม่ สลับบ้าน เปลี่ยนตารางไรงี้ ทำเฉพาะกระดานก็ได้
2.CARD ไอเทม เป็นซองก็ดี รึว่าแถมจาก ไวเซอร์ก็ได้ CARD อีเว้น ก็เหมือนกัน จะได้เพิ่มยอดขายได้นะ แล้วก็มีประโยชน์ต่อคนที่สมัครแบบสมาชิก(แบบผม)จะได้เก็บไว้เล่นได้
3.ไฮดร้าโหดมากมาย ไม่เคยฆ่าได้เลย T^T ตายก่อนตลอด พลังน้อย
4.น่าจะมีตกหลุมเจอ มอนเตอร์มั่ง เอาแบบฆ่าได้แล้ว ได้ไอเทมไว้ใช้ง่ะ แบบ FFT ง่ะ ฆ่าเสร็จมีหีบสมบัติตกอยู่ เช่น อาวุธ ชุดเกราะ ไอเทม ไว้ช่วยในการพัฒนา
5.ตัวละครน่าจะเติบโตได้ เช่น เข้าบ้านตัวเองแล้วฝึกฝนได้ ออกมาก็ LV เพิ่ม
6.น่าจะมีสำนักฝึก ออกมาแล้วได้ท่าไม้ตายเพิ่มขึ้น skill ง่ะ

แนวทางการพัฒนาเป้นไงมั่งง่ะครับ เกมนี้อยากร่วมด้วย อยากให้มันเติบโตเกมกระดาน RPG สมบูรณ์ๆง่ะ ชอบมากมาย

Edit แก้คำผิดเยอะจัง
« Last Edit: July 07, 2009, 03:59:32 AM by nameetoy » Logged

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #1 on: July 06, 2009, 10:59:41 PM »

ก็คงต้องดูกันต่อไปครับ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #2 on: July 07, 2009, 03:52:24 AM »

ข้อแรกน่าสนมากเลยครับ 

opptimist Prime Redaholic
Member

Email
« Reply #3 on: July 07, 2009, 11:30:11 AM »

ข้อ 1 --- เห็นด้วยครับ เผนที่อาจจะมีการปรับเปลี่ยนเพื่อรองรับอาชีพใหม่ืทั้ง 4 (แต่ต้องรอ Play Test อีกนานแค่ไหนก็ไม่รู้)

ข้อ 2 --- อันนี้ ไม่เห็นด้วยนะครับ ทำออกมาทีเดียวเลยดีกว่า เพราะ ต้องทำการ Play Test เพื่อให้สมบูรณ์แบบที่สุด

ข้อ 3 --- ผมไม่เคยตาย เพราะไฮดร้าเลยนะ เคยตายเพราะกุงกุงนี่ล่ะ  สักวันเหอะ จะมาแก้แค้น คอยดูละกัน ((Revenge of the Fallen))

ข้อ 4-6 --- มันอาจจะสลับซับซ้อนมากเกินไป จนทำให้ไม่สามารถเล่นกับคุณพ่อหรือคุณแม่ได้นะครับ

armourer84
Member

« Reply #4 on: July 07, 2009, 09:23:04 PM »

ข้อ 1 - ไม่เห็นด้วยครับ ถ้าจะทำ ทำเป็นเกมใหม่ไปเลยน่าจะดีกว่าครับ ขายใหม่ได้ทั้งเซตครับ ทางผมรอเกมใหม่จากค่ายนี้อยู่นะครับ
ข้อ 2 - ไม่ออกความเห็นครับ
ข้อ 3 - เคยเข้าไปครับ เสร็จไฮดราเหมือนกันครับ (แต่เห็นคนโค่นไฮดรากะตาครัีบ พลังแห่งเต๋าช่างยิ่งใหญ่จริงๆ)
ข้อ 4 - ผมว่าเกมนี้เป็นอย่างนี้ก็ดีแล้วครับ ผมเคยเล่นเกมอื่นที่คล้ายอย่างนั้นครับ เล่น 6 คน ปาเข้าไป 6 ชั่วโมง อยากได้ชื่อเกมคุยกันหลังไมค์ครับ ถ้าอยากได้เกมก็คุยกันหลังไมค์ครับแต่ราคาแพงกว่า QM เยอะนะขอบอก (ก็ของนอกนี่นา)
ข้อ 5 - เกมแนว dungeon เท่าที่ผมเล่นมายังไม่เคยเจอที่เล่นเก็บ lv จริงๆจังๆแบบในเกมคอมเลยครับ แต่อาจจะมีจริงๆก็ได้ครับ
ข้อ 6 - เกมเดียวกับข้อ 4 ครับ เรียน skill เพิ่มได้ครับ

nameetoy
Member

Email
« Reply #5 on: July 11, 2009, 04:37:20 AM »

ข้อ1 ง่ะ เมื่อวานเล่นกับเพื่อน ข้อเสียของกระดานนี้คือ วนกันอยู่หน้าโบสน์นั้นล่ะครับ ไม่ไปไหนกันเลย วนทั้งวัน เพิ่มพลังชีวิต

ฆ่าไฮดร้าได้แล้ว  ครั้งแรก ฟลุกมากโยนได้ 1 ตลอดเลย แต่คนอื่นโดนตี 5  2 รอบก็เกือบตายเหมือนกัน
« Last Edit: July 11, 2009, 03:13:10 PM by nameetoy » Logged

kid^_^
Member

Email
« Reply #6 on: August 06, 2009, 04:33:25 AM »

เรื่องชุดเสริมคงต้องดูยอดขายของเกมกระมังครับ ถ้าช่วยกันซื้อคนละชุด ๆ เดี๋ยวเขาก็ทำออกมาขายแน่นอนครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: