Summoner Master Forum
March 29, 2024, 07:57:50 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เมื่อไหร่จะมี Quest Master for PC ซะที  (Read 6327 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
♪The Nothing♪
Member

Email
« on: July 08, 2009, 02:06:38 AM »

ในความคิดเห็นส่วนตัวหากเราเล่นใน PC ได้ และมี Effect น่ารัก แต่ตระการตาตามแบบฉบับ St. Magnus Game น่าจะเป็นความสนุกไปอีกแบบ และระหว่างนั้นน่าจะผลิตภาคต่อเป็น Program เพื่อ PC ไปเลยก็ดีนะครับ

ปล.เป็นแบบกึ่ง Online ก็ดีนะครับ เล่นได้ทั้งในครอบครัว และทั่วประเทศ~

ohm13
Member

Email
« Reply #1 on: July 08, 2009, 02:11:44 AM »

น่าสนใจนะครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #2 on: July 08, 2009, 04:13:37 AM »

ถ้ามีก็เจ๋งเลยครับ

เห็นทาง Asiasoft ยังมีเกมเศรษฐีออนไลน์เลย ระบบคงไม่แตกต่างกันมาก(มั้ง) 

opptimist Prime Redaholic
Member

Email
« Reply #3 on: July 08, 2009, 12:00:08 PM »

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนเลยนะครับว่า ผมก็เคยเล่นเกมออนไลน์มาเหมือนกัน

เคยเล่นจนติดกับมันมาก ไม่ไปไหนเลย อยู่แต่บ้าน เพื่อนั่งเล่นเกมนี่แหละ

บางครั้งไม่สบาย ไข้ขึ้นก็ยังนั่งเล่น หนาวจนตัวสั่นแล้วถึงยอมเลิก (ทั้งๆที่ไม่เปิดแอร์หรือพัดลม)

ผมจึงเห็นประโยชน์และโทษของมันดี

เมื่อก่อนที่ผมเล่นการ์ด SMN สมัยยังบูมมาก

ผมก็เล่นแต่ SMN นี่ล่ะครับ เกมออนไลน์ไม่แตะเลย

พอเล่นไปเรื่อยๆ ขณะที่คนเล่นการ์ดก็เริ่มน้อยลงเรื่อยๆ

มันทำให้ผมเริ่มไม่ชอบเกมออนไลน์

เพราะ เกมออนไลน์นี่แหละทำให้เพื่อนผมเลิกเล่นการ์ด !!!

จนผมลองเล่นดูสักเดือนหนึ่ง

ผมได้เพื่อนใหม่เพียบเลย ได้คุยสนุกสนานกับกลุ่มคนเล่นเกมออนไลน์

มันทำให้ผมติดใจมาก ติดจนเข้าขั้นที่ว่า ต้องเล่นทุกวัน

ซึ่งมันทำให้ผมห่างเหินจากการ์ด SMN ไปเรื่อยๆ จนเลิกเล่นไปในที่สุด

วันไหนไม่ได้เล่น / เนตพัง / เซอร์เวอร์ล่ม ผมจะหงุดหงิดมาก

ตอนที่เล่นอยู่ ถ้ามีใครมาขัดจังหวะ มันจะทำให้ผมโกรธมากๆ

ใครมารูท มาแจม ผมด่ามันตรงหน้าจอคอมเลย

ผมเคยโดนแฮคไป 1 ครั้ง ผมเสียใจถึงขนาด ร้องไห้จนเพื่อนต้องมาปลอบ

ผมกลายเป็นคนที่มี ด้านมืดปรากฏออกมาตลอดเวลาโดยไม่รู้ตัว

ในโลกของเกมออนไลน์ คุณจะด่า จะทำตัวเลวขนาดไหนก็ได้ คุณอาจจะรู้สึกสนุกสนานที่เห็นอีกฝ่ายเสียหายหรือเดือดร้อน

แต่เกมออนไลน์เป็นดาบสองคมที่ย้อนมาแทงตัวคุณเองอีกถึง 2 ครั้ง

ความสะใจตรงนั้น จะมาเปลี่ยนแปลงตัวคุณให้กลายเป็นคนก้าวร้าว ไม่มีความอดทน ไม่มีความเป็นน้ำใจนักกีฬา ไม่รู้จักการให้อภัย และไม่สามารถยอมรับความจริงได้

ยิ่งไปกว่านั้น การติดเกมออนไลน์มันจะทำให้สุขภาพร่างกายทรุดโทรมลง

นั่งเล่นนานๆ กล้ามเนื้อตรึง สายตาสั้น ปวดตา ปวดตัวและปวดหัวบ่อยๆ ไม่ทานข้าวให้ครบ 3 มื้อ นอนหลับไม่เพียงพอ

จนผมมาเลิกกับเกมออนไลน์ได้อย่างเด็ดขาดก็ตอน ม.5 (รวมระยะเวลา 2 ปีเต็มๆ)

ตอนนั้นผมสังเกตตัวเองแล้วว่า "นี่เราทำอะไรลงไป" "เรากลายเป็นคนอีกคนไปเลยนะ"

จึงเริ่มทำการเปลี่ยนตัวเองให้กลับมาเป็นคนเดิมและต้องทำมาจนถึงทุกวันนี้

เมื่อไม่นานมานี้ ผมได้ยินมาว่ามี Summoner Online

ผมไม่เคยคิดจะเล่นเลยล่ะ เพราะอะไรรู้ไหมครับ

การ์ดเกมคือการ์ดเกม สามารถจับต้องได้สิ สามารถสะสมเป็นสมบัติทางใจของเราได้

อีกอย่างนึงการ์ดเกมมันสนุกตรงที่ว่า การที่เราได้ไปนั่งเล่นกับเพื่อนเราหรือกับคนอื่น

มันถือว่าเป็นการเข้าสังคม คุณต้องทำตัวดีๆ คุณจะทำตัวเกรียนแบบในเกมออนไลน์ไม่ได้

คุณต้องมีน้ำใจนักกีฬา ให้เกียรติคู่แข่งของคุณ

ซึ่งสิ่งเหล่านี้เกิดขึ้นในเกมออนไลน์และโลกไซเบอร์ได้ยากมากพอสมควร

แต่กลับพบบ่อยในโลกของ SMN ที่ผมหวนคืนมาอีกครั้ง โดยมีเพื่อนใหม่คนหนึ่งเป็นคนนำผมกลับมา

(ขอขอบคุณเขา และอีกหลายๆคนที่ผมไม่สามารถเอ่ยชื่อได้ที่ให้การสนับสนุนผมจนกลับมาเล่น SMN ได้อีกครั้ง)

สุดท้าย ผมอยากจะบอกว่า เกมออนไลน์มันก็มีประโยชน์ของมันเหมือนกัน

แต่ต้องแบ่งเวลาให้ดี รู้จักควบคุมตัวเราเอง รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

ซึ่งสามารถฝึกกันได้ง่ายๆ โดยการเล่นกีฬาทางร่างกายและทางสมอง

ทุกวันนี้ผมเตะฟุตบอลควบคู่ไปกับ SMN

มันทำให้ผมรู้สึกดีขึ้นกว่าตอนติดเกมออนไลน์มากเลยครับ
« Last Edit: July 08, 2009, 12:16:15 PM by opptimist Prime Redaholic » Logged

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #4 on: July 08, 2009, 04:47:04 PM »

^
^
^

ให้แง่คิดอีกมุมนึงได้ดีมากๆ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #5 on: July 08, 2009, 09:50:42 PM »

จะไหวเหรอ - -

armourer84
Member

« Reply #6 on: July 09, 2009, 04:50:06 PM »

I prefer unplugged gaming.

nameetoy
Member

Email
« Reply #7 on: July 11, 2009, 04:30:19 AM »

ทำออกมามันก็จะคล้าย โดกาปองเคืร่อง PS ใครเคยเล่นมั่ง จริงๆ เกมนี้ก็คล้ายๆเลยนะ ขาดแค่ ตัวละครพัฒนาไม่ได้กับฉากที่น้อย

แต่......อารมณ์มันต่างกันเลยครับเล่นกระดานมันกว่า เมื่อวันก่อนเล่นกัน 3 คน ซัดเข้าไป ชั่วโมงกว่ากว่าจะจบเกม ฆ่า ไฮดร้าได้แล้ว ไม่ยากอย่างีท่คิด แต่ทุกคนไม่ยอมไปไหนกันเลย วนกันอยุ๋ตรงโบสร์นั้นล่ะเพิ่มพัลงกันอยุ่งั้น ถึงอยากให้เปลี่ยนรูปแบบกระดานซักที

ปล.....เมื่อก่อนติดเกมเอาเรื่องเหมือนกันนอนอยุ่บ้าน 1 ปีเล่นแต่เกม ตอนนี้มาเล่น SMN ได้รู้จักเพื่อนเพิ่มขึ้น ค้าขายได้ด้วย และได้เล่นกีฬาดว้ย แต่ตอนนี้ ติด ทราเวียน อีกแล้ว เหอๆๆๆ
« Last Edit: July 11, 2009, 04:32:01 AM by nameetoy » Logged

kid^_^
Member

Email
« Reply #8 on: August 06, 2009, 04:31:40 AM »

มาเล่นเกมกระดานในโลกความเป็นจริง แล้วใช้การจินตนาการแบบพวกผมจะสนุกกว่าออนไลน์นะ ได้ฝึการกเข้าสังคม รวมไปถึงฝึกสงบจิตใจไปด้วย 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: