Summoner Master Forum
April 28, 2024, 10:33:31 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Caos Feodora Balam in Laboratory  (Read 4645 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Dark Capricorn
Member

Email
« on: August 21, 2009, 10:10:02 PM »

สวัสดีครับ หลังจากที่ไม่ได้โพสเด็คมานานมาก วันนี้ ได้ลองสัมผัส เพชรสีเลือดแล้ว ผิดหวังนิดหน่อย แต่ไม่เป็นไรครับอย่างน้อยก็ยังไม่ซีลที่พอเล่นขำๆได้ ว่าแล้วก็โพสเด็คซ้า
Seal
Balam                                                 2   รีด จั่ว เรียง
Bunyip            2   เล่นคู่กับตัวข้างบน ไม่ใช่ คอมโบหลัก 2 ใบพอเพียง
Caos, The Feodora 's Dragon       4   หน่วยประจันบานอมตะ
Feodora ,The Valkyries      2   มาคุมลูกน้องอย่างเดียว ย้ำ ยืนเฉยๆอย่างเดียว
Scarlet Reaper         4   ปีศาจอมตะ ดิสกลับ ตกกลับ โม่กลับ
ดอลตัน The Inverter         4   คอมโบกะข้างบน ทิ้งหยุด ทิ้งขุด
Deep pit Phantom         4   คีย์แมน เข้า ตก กลับ ออก จากสุสาน +2 หมด
Chemosh            2   จั่ว จั่ว จั่วเข้าปาย
มังกรทราย, Dreake Dragon (จำชื่อไม่ได้อ่ะ)   2   มังกรทรายอมตะ เสียมือโม่กอง แลกชีวิตตัวเอง

รวม 26 ใบครับ
Mystic เสริม จะเป็น Evender of  Hell หรือ Choose Of After Death ก็ได้ครับ 2 ใบ

เด็คมืดไร้ท่ารวมร่างครับ เห็นคนโพสมาเยอะแล้วอาจจะซ้ำนะครับ
How to Play
แรกเริ่ม ดูในมือครับ  มีตัวเลือกดังนี้ (ที่ขึ้นบ่อยนะครับ)
1 Caos + ดอลตัน   กันตีได้ 1 เทิร์น
2 Balam + Deep pit Phantom  คู่หูดูอนาคต
3 มังกรทราย + Deep pit Phantom เตรียมจั่วแหลก
4 กรณีเลวร้ายที่เคยเจอนะครับ Scarlet Reaper + Deep Pit Phantom At 7 ก็ยังดีน่ะ
จากนั้น เราก็เริ่มจั่วซีลมาลงครับ หาก Chemosh ขึ้นมือ ร่ายลงมา Sac มังกรทรายครับ รีดของจั่วซีล แถมถ้าได้ พวกอมตะนี่ + พลังอีก
สำหรับ Balam ก็ดูอนาคตไปเรื่อยๆครับ พอ Deep Pit Phantom 3 เมื่อไหร่ เตรียมจ้วงพุงได้เลยครับ

ข้อดี  จั่วแหลก ถึงตายไปก็กลับมาได้เรื่อยๆ แถมมีตัวหยุดตีได้ด้วย หากตั้งได้แล้วตีได้ทุกเทิร์น ว่างๆ ออลได้ด้วยนะ

ข้อเสีย แพ้เคิร์สอย่างแรง แพ้ดีวาย แพ้ข้ามไลน์ แพ้ตา แพ้หนังสือ ฯลฯ สรุปแพ้เยอะ

ชอบครับ เด็คนี้ เล่นไปเล่นมา ติดใจ  สนุก แถมของ แพงแฮะ -_-"

ติได้ชมได้ครับ ว่างๆจะมาลงเด็คอีกครับ

ressless
Member

« Reply #1 on: August 21, 2009, 10:21:26 PM »

อ่า แนววนี้กำลังตอนแรกลองคิดเล่นว่า จะจัดกับ เมลฟาส แต่มันไม่ได้เลย มาจัด dark pit ดูแต่สัดส่วนจัดไม่ลง

ตอนนี้ได้แนวและครับ thank you 

Mal2$lๅMelLoW~*
Member

« Reply #2 on: August 21, 2009, 10:38:56 PM »

อ่า แนววนี้กำลังตอนแรกลองคิดเล่นว่า จะจัดกับ เมลฟาส แต่มันไม่ได้เลย มาจัด dark pit ดูแต่สัดส่วนจัดไม่ลง

ตอนนี้ได้แนวและครับ thank you 
เล่นกับ Malphas ได้นะครับ ผมเองก็เล่นอยู่แต่ใส่ ไป1ตัว+ปีศาจอีก1 แต่จะใส่ Red devil ไปด้วยหนะ
ตัวยืนเยอะดีครับ เสียตรงเจอเด๊ค แสง กับ divine แล้วง่อยง่ะ

ZusS
Member

« Reply #3 on: August 21, 2009, 11:50:20 PM »

เพิ่มบันยิปไปหน่อยดีไหมนะ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #4 on: August 21, 2009, 11:59:11 PM »

เพิ่มบันยิปไปหน่อยดีไหมนะ

ที่ใส่บันยิบ แค่ 2 ใบ เพราะว่า มันรีโหลดได้ครั้งเดียวน่ะครับ จริงๆอยากใส่ 1 ใบสำหรับบาลัมคอมเทิร์นแรกด้วยซ้ำครับ ที่เหลือเป็นหน้าที่ของ Scarlet Reaperแทนน่ะครับ

เวอร์ชั่นเก่าใส่ วีโอเรียควีนด้วย แต่ช้ามาก แถมลงลำบากเลยเอาออกน่ะครับ

ressless
Member

« Reply #5 on: August 22, 2009, 12:31:10 AM »

มาเสริมอีกนิด เด็คนี้เจอประตูดินทีนี่

eden มันยิ้มแฉ่งแน่ๆ เลย 

แต่อย่างว่า มันต่อยมาเราก็ไม่ตาย มันโม่มาเราก็ไม่ตาย เพราะเรากลับเข้ากอง 

กลายเป็นวัฏจักร เราเข้ากอง > เขาได้ชาจ > เขาโม่กอง > เขาได้ชาจ > เราเข้ากองต่อ > แล้วเขาก็ได้ชาจ เห้อ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: