Summoner Master Forum
March 29, 2024, 07:04:28 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ไขข้อข้องใจ Mage Battle !!!  (Read 28126 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #30 on: April 18, 2005, 02:42:05 AM »

ถามหน่อยนะครับ
ถ้าสมมุติว่าเราเป็นmage เเล้วอีกฝ่ายเป็นNecroเเล้วเค้าใช้Bloody Ex.มา
เเล้วเราใช้angelปัดไป อยากรู้ว่าจะโดนเค้าไหมครับ? เพราะมีกฎที่เขียนว่า
อาชีพเดียวกันกับเวทย์นั้นไม่สามารถเป็นเป้าหมายได้

ถ้าคนต่อไปเป็น Necro  ก็จะไม่เป็นเป้าครับ แล้ว skill จะไปโดนคนถัดไปแทน ถ้าวนมาครบ 1 รอบ หาเป้าหมายไม่ได้ ก็เอา skill นั้นลง shrine

Acolyte
Guest
« Reply #31 on: March 14, 2006, 01:55:34 PM »

พวกการ์ดประเภท ที่เป็น Target เราสามารถใช้กับตัวเองได้ไหมครับ

แล้วอย่างการ์ด Joyful เนี่ย เราสามารถย้ายเป้าหมายได้หรือเปล่า

เพราะ มันมีเป้าหมายที่ตัว Ability ของ Joyful เองเหมือนกัน คือ "เรา" อ่ะครับ
S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #32 on: March 15, 2006, 03:13:38 AM »

พวกการ์ดประเภท ที่เป็น Target เราสามารถใช้กับตัวเองได้ไหมครับ
ต้องดูด้วยนะครับว่า เราสามารถกำหนดเป้าหมายของ skill card นั้นๆ ได้หรือเปล่า ถ้าสามารถกำหนดได้ ก็ใช้ได้ครับ

แล้วอย่างการ์ด Joyful เนี่ย เราสามารถย้ายเป้าหมายได้หรือเปล่า
เพราะ มันมีเป้าหมายที่ตัว Ability ของ Joyful เองเหมือนกัน คือ "เรา" อ่ะครับ
คิดว่าย้ายไม่ได้ครับ เพราะ Joyful นั้นไม่มี target คือใช้ปุ๊บ ผู้ที่ใช้ก็จั่วไป 2 ใบ

kissnoss
Member

« Reply #33 on: August 13, 2007, 01:43:01 AM »

5.Evil Pilferage หากเราเป็นผู้เล่นที่มี Card มากที่สุดเราสามารถใช้ Card ใบนี้ได้ไหมครับ
ใช้ได้โดนตัวเอง ครับ ก็คือเก็บไว้ก่อนดีกว่า

6.หาก skill ที่สั่ง lock เป้าหมายเช่น Evil Pilferage คนที่โดนจะใช้ Guardian Wing ให้โดนคนถัดไปได้ไหมและผลจะเป็นอย่างไรครับ
การ์ดที่จะใช้ย้ายเป้าหมายได้นั้น ในสกิลการ์ดต้องมีคำว่า TARGET ครับ

9.Shadow Sharp สามารถเลือกทิ้ง การ์ด ของตัวเองได้ไหมครับ
ถ้ามี TARGET ก็ต้องไปโดนผู้เล่นคนต่อไปถ้าเราไม่ใช่อาชีพนั้น

เอ่อ...คือ จากข้อ5อ่ะครับ ที่บอกว่า ถ้าตัวเราเองมีการ์ดมากสุด ให้หยิบการ์ดตัวเองเนี่ย

แล้วถ้าเราเป็นnecroอ่ะครับ   ก็หมายความว่า ต้องเลือกผู้เล่นที่มีการ์ดมากสุดรองลงไปเหรอ ???

ขุดครับ  กระทู้ดี

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #34 on: August 13, 2007, 02:05:47 AM »

5.Evil Pilferage หากเราเป็นผู้เล่นที่มี Card มากที่สุดเราสามารถใช้ Card ใบนี้ได้ไหมครับ
ใช้ได้โดนตัวเอง ครับ ก็คือเก็บไว้ก่อนดีกว่า

6.หาก skill ที่สั่ง lock เป้าหมายเช่น Evil Pilferage คนที่โดนจะใช้ Guardian Wing ให้โดนคนถัดไปได้ไหมและผลจะเป็นอย่างไรครับ
การ์ดที่จะใช้ย้ายเป้าหมายได้นั้น ในสกิลการ์ดต้องมีคำว่า TARGET ครับ

9.Shadow Sharp สามารถเลือกทิ้ง การ์ด ของตัวเองได้ไหมครับ
ถ้ามี TARGET ก็ต้องไปโดนผู้เล่นคนต่อไปถ้าเราไม่ใช่อาชีพนั้น

เอ่อ...คือ จากข้อ5อ่ะครับ ที่บอกว่า ถ้าตัวเราเองมีการ์ดมากสุด ให้หยิบการ์ดตัวเองเนี่ย

แล้วถ้าเราเป็นnecroอ่ะครับ   ก็หมายความว่า ต้องเลือกผู้เล่นที่มีการ์ดมากสุดรองลงไปเหรอ ???

ขุดครับ  กระทู้ดี

ใช่ครับ เพราะ Necro จะไม่โดนเวทย์สาย Necro ครับผม จึงต้องหาเป้าหมายใหม่ นั่นคือคนที่รองลงไปครับ

kissnoss
Member

« Reply #35 on: August 13, 2007, 02:16:15 AM »

ถามอีก

พอเราเปลี่ยนอาชีพแล้ว

ในการ์ดมีเครื่องหมายดาวอยู่

มันคือรูปแบบการจั่วการ์ดใช่มั้ยครับ

แล้วถ้าผมไม่อยากจั่วตามเสกิลนั้น(เข้าใจว่าเป็นskillของคาแรคเตอร์นั้น)

จะสามารถจั่ว ตามปรกติได้มั้ยครับ

เออ....แล้วอีกข้อ

เรา สามารถถือการ์ดได้ไม่จำกัดหรอครับ ถ้าจำกัด  ได้7 ใบใช่มั้ย(มั่วอ่ะ)

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

artzahub
Member

Email
« Reply #36 on: October 04, 2007, 09:00:15 PM »

ถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อมา สดๆร้อนๆ  (ค่อนข้างแห้ง

เวลาจาคลาสแชนจ์นี่ต้องทำยังไงบั้งอะครับ   เอาตั้งแต่บนมือต้องมีอาไรบั้ง  ร่ายอาไรบั้งอะครับ 

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #37 on: October 05, 2007, 01:38:49 AM »

ถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อมา สดๆร้อนๆ  (ค่อนข้างแห้ง

เวลาจาคลาสแชนจ์นี่ต้องทำยังไงบั้งอะครับ   เอาตั้งแต่บนมือต้องมีอาไรบั้ง  ร่ายอาไรบั้งอะครับ 

1.ต้องมีการ์ด class change บนมือ
2. ทำตามเงื่อนไขใน class change ให้ครบ ก็จะเปลี่ยน class ได้ครับ

คราวหลังไม่ต้องโพสว่า "ขุด" โดยให้เหตุผลว่า ไม่มีคนสนใจ ไม่มีคนมาดูนะครับ

เพราะผมเข้าเว็บบอร์ดแทบจะทุกวัน แต่คุณเล่นโพสห่างกันแค่ 2 ชั่วโมง ผมไม่ได้นั่งเฝ้าคอมพ์ตลอดเวลานะครับ ช่วยเห็นใจผมด้วยครับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: