Summoner Master Forum
March 28, 2024, 08:46:06 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 ... 10  All
  Print  
Author Topic: มาอัพเดทร้านการ์ดกันเถอะ(last update 18/08/52)  (Read 200495 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« on: October 08, 2006, 07:43:53 PM »

หาร้านการ์ดที่ไหนไม่เจอ มาดูที่ก่อน แล้วค่อยไปโพสท์ถาม
จะได้ประหยัดพื้นที่บอร์ด บอร์ดจะได้ไม่ล่ม (ขอความร่วมมือด้วยนะครับ)

เพื่อจะได้เป็นประโยชน์กับคนเล่นการ์ดทุกคน จะได้รู้จักร้านการ์ดหลายๆที่
เนื่องจากปัจจุบันมีหลายร้านเลิกไป และมีหลายร้านเปิดใหม่
ทำให้หลายคนหลงทิศหลงทาง ไปไม่ถูก (ผมเองก็คนนึง :-[)

จากที่ได้มีการโพสท์กันอย่างต่อเนื่องก็พอจะรวบรวมได้ ดังนี้นะครับ

ใน กทม.

MBK
+ร้าน Heaven Light ชั้น 7 ฝั่งโรงหนัง(ข้างหลังโรงหนัง)
+ร้าน KHUN PLE ชั้น 7 เหมือนกัน ไม่ค่อยมี SMN มากมายเท่าไหร่ งั้นๆแหละ
+ร้าน Nippon ชั้น 7 อยู่แถวๆร้านถ่ายสติกเกอร์ ใกล้ๆร้านอาหารญี่ปุ่นกับร้านข้าวฮอลลีวู้ด

สะพานเหล็ก
+ที่ภิรมย์พลาซ่า ไม่ต้องพูดถึงก็รู้ว่ามีร้านการ์ดตรึม เช่น Moeye,Nippon / อื่น ๆ อีก 3-4 ร้าน
แข่งศุกร์เสาร์อาทิตย์ แบบวนร้าน

สาทร
+ซอยประมวญ ใกล้ๆ โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
+ร้าน Otto ขายการ์ดเหมือนกัน เปิดจันทร์-เสาร์ ตั้งแต่ 6-7 โมงเช้าไปถึงช่วงบ่ายๆหรือเย็นๆแล้วแต่วัน
+ร้านคุณลักษณ์ เฉพาะช่วงเปิดเทอมหรือมีเรียนพิเศษ อยู่ถัดจากร้านอ๊อตโต้ วันจันทร์อยู่ฝั่งอาคารวรวัฒน์ วันอังคาร-เสาร์ อยู่ฝั่งเดียวกับร้ายอ๊อตโต้ วันเสาร์อยู่ลานจอดรถหน้ากัลปพฤกษ์ มีสลิงทุกวันจันทร์ช่วงเปิดเทอม(เว้นวันร้านปิด)
+ซอยเซนต์หลุยส์ ข้างๆ รพ เซนต์หลุยส์ ก็มีร้านการ์ดเหมือนกัน
ร้านเล็กๆไม่มีชื่อร้าน ไม่มีแข่ง แต่มีแฟ้มด้วย
อยู่ใกล้ๆ รร อัสสัมชัญ อะ มีอยู่แถวๆนั้นร้าน 2 ร้าน

เดอะมอลล์งามวงศ์วาน
+ร้าน SAME SAME สาขา 1 ขั้น 6 เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน หน้าโรงหนังชั้น 6 (หลังลิฟท์)
มีการ์ด Summoner Master, Yugi , World of Warcraft , Dragonball
นอกจากนี้ยังมี Mp3 Mp4 หูฟัง Handydrive และ Model ขายด้วยนะครับ

พันธ์ทิพย์ พลาซ่า สาขางามวงศ์วาน
+Enigmagic
มีซอง มีแฟ้ม มีพรีคอน ไม่มีแข่งแล้วคับ
+ร้าน SAME SAME สาขา 2
อยุ่ตรงชั้น 2 ข้ามสะพานลอยมา เดินตรงเข้าไปแถวๆโซนมือถือ
แล้วเลี้ยวขวาเดินตรงไปจะเจอทันที ที่เล่นกว้างมากครับ
ร้านอยุ่ใกล้ๆร้าน Enigmagic ครับ

ดอนเมือง
+ร้านลูกหมูสามตัว
เป็นร้านเช่าหนังสือ ตรงข้ามโรงเรียน พหฤทัยดอนเมือง (มาลีสวรรค์)
มีแข่งด้วยครับ ทุกวันอังคารเวลา 16.30 น.

เซ็นทรัลลาดพร้าว
+ชั้นใต้ดินตรงข้ามโฮมเวิร์คและร้านขายยาชื่อร้านจำไม่ได้
ร้านชื่อ b-d เริ่มแข่งประมาณ 13.00-13.30 วันเสาร์
ขึ้นอยู่ว่าเยอะมากันเร็วแค่ไหนอะครับ
ป.ล. อย่าขายการ์ดต่อหน้าเจ้าของร้านผู้ชาย orz
ที่ห้ามซื้อขายต่อหน้าเค้าเพราะจะโดนด่าน่ะสิคับ ไม่เชื่อลองดูได้เดวจะติดใจคับ(จิงดิ )

เซ็นทรัลพระราม2
+ร้าน Toon Zone อยู่ตรง Junction X ชั้น 3
เป็นร้าน การ์ตูนใหญ่ๆ แล้วด้านข้างจะมีการ์ดขายครับ
มีแข่งทุกวันเสาร์ และ อาทิตย์ ตอนบ่ายโมงจ้า

เซ็นทรัลบางนา
+ร้าน Toon Zone ชั้น 6 หน้าโรงหนัง

เซ็นทรัลปิ่นเกล้า
+ร้านน้ำการ์ด ย้ายที่ตั้งไปที่ ฝั่งตรงข้าม Central ปิ่นเกล้าแล้วนะครับ
พบกันได้ที่ " กลิ่นศรีพลาซ่า "  และเปลี่ยนชื่อร้านเป็น Magic Arena
ทุกวันพฤหัส น้องๆ สามารถพบกับ CMเบียร์ พร้อมทั้งสอนและแนะนำการเล่นการ์ด ST
เวลา 14.00น. - 17.00 น.

ปากน้ำ
+ร้าน Shade of Merrisia
หากขึ้นรถเมล์/รถตู้มา  รถจะจอดริมถนนด้านหลังขวาห้าง(มีวัดใกล้ๆไม่ทราบชื่อ ขออภัย)  ให้เดินตรงขึ้นมาพอมาโผล่ริมถนนอีกฟาก(ไม่ต้องข้ามฝั่ง)ให้เดินไปทางซ้ายจะ เจอทางเข้าห้างอินฟินิทคับ  จากนั้นก็ขึ้นไป ชั้น 3 ครับผม (ขึ้นจากบันไดเลื่อนแล้วเลี้ยวซ้าย )
มีแข่ง 2 วัน คือ  วันพุธ  /   มีแข่งดราฟวน 4 ซอง ถ้ามีคนเล่น - -'' [ ไม่เก็บ EXP ]
                        วันศุกร์ [ เก็บ EXP ]
ทั้ง 2 วันเริ่มแข่งเวลาประมาณ 16.00 -16.30 น.
+ร้านอิฐแดง ทางไปนะ
1. ใกล้คลองน้ำเน่าอ่านะ เดินออกไปทางร้านซีรอค ข้างร้านขายรองเท้าอะนะ
2. หาธนาคารกรุงเทพอ่านะที่อยู่ตรงหัวมุม4แยกอะ
3. ข้ามทางม้าลายหน้าธนาคารแล้วเดินเข้าซอยข้างหน้าไปเลย
4. ตรงๆไปเด๋วก็เจอ อยู่ใกล้ เซเว่น ร้านซ่อมจักรยาน ร้านหมอฟัน แถวๆนั้นอ่า 
แข่งวันเสาร์เวลาประมาน บ่ายโมงกว่าๆอะนะ   

ดิโอสยาม
+ชั้น 3  แถวสวนกุหลาบ  สะพานพุทธ
ไม่เคยจัดแข่ง  ขาย/เล่นการ์ดอย่างเดียว   ร้านลุง พ่อโอปอ

อิมพีเรี่ยมลาดพร้าว / บิ๊กซีลาดพร้าว
+ร้าน TNT ชั้น 2 ติดทางด้านประตูลานจอดรถ
ถ้ามาจาก หน้าห้าง ตรงเข้ามา ฝั่งประตู แมคดอนัลนะ ขึ้น บันไดเลื่อน หน้า พิซซ่าคอมปานี เดินไปสุดทางจะเจอ ร้านเครื่องใช้ไฟฟ้า เลี้ยวซ้ายเจอแยก  ข้างหน้า จะมีศูนย์พระเครื่องรวมใจ เลี้ยวขวา เดินสุดทางจะเจอเลย TNT Card  อยู่ประประตูลานจอดรถ 2A ประตูใส่ติดลิฟท์ของ โรงหนังครับ
เปิดเทอม จะแข่งเฉพาะ วันอาทิตย์  เวลา 14.00 เป็นต้นไปนะฮับ
ปิดเทอมจะ แข่ง
วันพุธ 14.00
อาทิตย์     14.00
สำหรับร้าน TNT  ตอนนี้ มีอุปกรณ์ใหม่ๆของนักเล่นนักสะสม ไม่ว่าจะเป็น ซอง อัลตร้าโปร ซองคลุม ผ้ากำมะหยี่แสนสวยที่ใช้ รองการ์ดขณะเล่นช่วยป้องกันการ์ดเป็นรอยจากโต๊ะแล้วปัญหาเปลี่ยนซองบ่อยๆจะหมดไป  และรับทำกล่องใส่การ์ดสารพัดประโยชน์ ราคา 130 บาท
อันนี้เบอร์เจ้าของร้าน เบอร์พี่น้อง 0814232247

ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต
+ร้านGift hut อยู่ใกล้ๆกับร้านถ่ายรูปแถวอีจีวี ชั้นบนสุดเหมือนกัน
+ร้าน BALL CARDGAME (ร้านคุณสรยุทธ/ร้านพี่บอล) อยู่โซน IT ข้างๆอำเภอยิ้ม ของกรมการปกครอง กับ Net Design และศึกษาภัณฑ์พาณิชย์ แข่งวันอาทิตย์

ร้านปรีชาเกมส์
สาขาโลตัส พระราม4 , สาขาโลตัส อ่อนนุช , สาขาฟอร์จูน(สี่แยกอสมท.) , สาขาจัสโก้
จำหน่ายการ์ดเป็นซอง และ พรีคอน
สาขาฟอร์จูน อยู่ชั้นสองของอาคารฟอร์จูน ครับ  ติดกับทางเข้าโลตัสครับ

อนุเสาวรีย์ชัยฯ
+ร้าน My Magic Century The Movie Plaza ที่ชั้นใต้ติน
+ร้าน METAGAME อยู่บนห้าง Pink Mall อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ชั้น 2 นะครับ

ร.ร. เทพศิรินทร์
+ร้านหนังสือเทพศิรินทร์ อยู่ข้าง รร  จะอยู่เลย สะพานลอย ระหว่าง ร.ร. กับคลองผดุงกรุงเกษม
+ร้านนี้เป็นร้านขายหนังสือการ์ตูน ถ้าเข้าไปอาจจะเห็นว่า ที่เล่นการ์ดอยู่ไหน จริงๆจะอยู่ชั้นบนนะครับ
จะกลายเป็นร้านร้างสำหรับการ์ด SMN ซะแล้ว ไม่มีคนแข่งเลย แต่ถ้าเมื่อไรเป็นการชิงโควต้า คนจะเยอะทันที
ก็ช่วยๆกันไปอุดหนุน ร้านนั้นกันหน่อยนะครับ เดี๋ยวเจ้าของร้านจะน้อยใจ เลิกทำ ไปซะก่อน 
ร้านนี้แข่ง ทุกวันจันทร์นะครับ 
ถ้าจะไปแข่ง แนะนำให้พาเพื่อนๆมากันเยอะหน่อย ถ้ามาคน 2คน อาจจะนานหน่อยนะ ช่วงนี้ กระแสเล่นการ์ดที่ เทพศิรินทร์ ตกลงไปเยอะ

ซีคอนสแควร์
+ร้านลุงนุ เป็นร้านกิฟต์ช็อปเล็ก ขายของเล่นเยอะๆ อยู่ตรงคลองถมซีคอน ชั้น 3
มีพรีคอนและซองขาย ไม่มีแฟ้มและไม่มีแข่ง
+อีกร้านนึง - ภายนอกเหมือนร้านขายกิฟช็อป
มีมานานแล้วนะ แต่ถ้าประมาณยุคโบราณเค้าขายแต่ซอง ตอนนี้มีแฟ้มแล้ว   เป็นร้านกิฟช็อป ขายของใช้หญิงเช่น โบว์ ไรประมาณเงี้ย คนขายหนวดเฟิ้มๆ หน้ายาวๆหน่อย เสาตรงร้านจะแปะการ์ดที่โดนแบนไว้ ตรงข้ามร้านเครื่องเสียง
ปล.ไม่ต้องเข้าไปลึกนะ เดินเข้าคลองถมไปก็เห็นละ ตรงทางเดินกลมๆ (บอกไม่ถูกอะ)
+ร้านใหม่ Toon Zone สาขา ซีคอนสแควร์
ชั้น 1 ใกล้กับร้านเสื้อเอทูแซด

โรงเรียงเซนคาเบรียล
+ร้านพี่เจียบ ( ซอยเข้าไป รร เซนฟรัง กับ โยออฟอาท )
มีขาย SMN YOGI FDG และหลายๆอย่าง
แข่งทุกวันศุกษ์ สลิง วัน อังคาร ( พี่แชมร์ ) วัน พฤหัส ( พี่เบิดร์ )

โรงเรียนสวนกุหลาบรังสิต (อยู่ในหมู่บ้านสุภาลัย)
+ที่รังสิตคลองสี่ เป็นร้านหนังสือการ์ตูน ขนม และการ์ครับ มีซองขายมีพรีคอนมีแฟ้มด้วยวันปรกติจะมีป้ามาขาย
แต่วัยเสาร์ลุงจะมาขาย ลุงใจดีครับ แต่ร้านนี้ไม่มีแข่ง
+ร้านบุ๊คทรี (Book Tree)
ขายการ์ดด้วยครับ (แต่ส่วนใหญ่เป็นหนังสือ)
มีเปิดซอง ขายเป็นใบ ขายกล่องพลีคอน ไวเซอร์ และก็ฝากขายได้
อยู่ติดประตูหน้าร.ร.สวนกุหลาบรังสิตเลยครับ เป็นร้านหนังสือประตูกระจกครับ
เข้าไปสุดหมู่บ้านศุภาลัยครับและก็จะเห็นร.ร. เข้าไปจนเจอประตูหน้า
ร้านจะอยู่ฝั่งขวา(ถ้าหันเข้าร.ร.)ครับ
(มีเมจแบทเทิล ยูกิ และก็เควสมาสเตอร์ขายด้วยครับ)

โรงเรียนบางปะกอก
+ร้านโอคาชิ ในซอยโรงเรียนบางปะกอก เปงร้านขายหนังซื้อการ์ตูน
มีเเฟ้ม มีซอง มีBox เเข่งทุกๆวันพุธ บ่ายๆอ่ะ

รร อัสสัมชัญบางรัก
+ร้าน bester ร้านเล็กๆ มีลุงกับป้าขายกันอยู่2คน
summoner. trinity. yugi. dragonball. faldegia.
บัตรเติมเงิน เอเเคช etc
แข่งศุกร์กับเสาร์บ้างบางครั้ง

ซอย จุฬา42 ใน u-center
เป็นร้านเล็กมีซัมขายไม่รู้ว่ามีแฟ้มรึป่าว 
แต่มีโต๊ะเล่นเมื่อก่อนขายแต่magic

Union Mall (ก่อนหรือตรงข้ามกับเซ็นทัลลาดพร้าว)
+เซียนซัม อยู่ชั้น2มั้งลืม หน้า ธนาคารธนชาติ เดินเข้ามาขึ้นบันไดเลื่อนหน้าห้างได้เลย
มีแข่ง ไม่แน่ใจว่ามีแฟ้มรึเปล่า

เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ
+ร้าน Toon Zone
อยู่ชั้น 7 ตรงข้ามกับ ตรงที่ขายตั๋วหนังครับ (ร้านขายหนังสือการ์ตูน)
+ ร้านการ์ตูนมาเนีย
ชั้นใต้ดิน(ร้านขายหนังสือการ์ตูนเช่นกัน)

ต่างจังหวัด
หมู่บ้านทิพวัลย์
+ร้านการ์ตูนสำโรง อยู่ใกล้ๆ รร อัสสัมชัญสมุทรปราการ (อัสสัมสำโรง)
ไม่มีแข่งแล้ว (ไม่มีการอัพเดท แฟ้มขายก็ไม่มี)
จะมีก็ร้านที่หน้าโรงเรียนเป็นร้านแผงลอย
+ร้าน Snow Bomb(เปนร้านเครื่องเขียน) หน้า รร.อัสสัมชัญ สมุทรปราการ
มีแข่ง(แต่จำไมได้ว่าวันไหนและกี่โมง= =''') มีแฟ้มขาย

เมืองทองธานี
+ร้านบ้านเพื่อน ที่ ตึก T-8 หน้า รร เซนต์ฟรัง
มีขายซองและพรีคอน หรือ แฟ้มก็มี
+ร้านเพื่อคุณ ตรงตลาดต้นประดู่(ตลาดใกล้คอนโด) มีซองและพรีคอนขายครับ

เมเจอร์ปากเกร็ด
+ตรงทางที่จะขึ้นไปโรงหนัง  เป็นร้านขายเกมนะ แต่ว่ามีการ์ดซัมขายอยู่ในตู้ด้วย   จัดเรียงไว้อย่างสวยงาม  เป็นแบบ booster  มีหลายชุดเหมือนกัน       มีสตาร์ทเตอร์ขายด้วยประมาณ 4-5 เด็คได้มั้ง ไม่มีแข่งครับ
+ใกล้ๆ กัน หน้า สกน. มีร้านการ์ดที่มีแข่งอยู่ครับ รู้สึกจะชื่อ โอนิซึกะการ์ดนี่ละครับ

สุราษฏร์ธานี
+Mr.i-tim อยู่หลังโรงแรมสยามธารานะครับจะมีซอยอยู่เข้าไปในซอยนั้นทางด้านขวาจะเห็นบ้านหลังสีส้มๆขายขนมอยู่ ร้านการ์ดก็จะตรงข้ามกันกับบ้านหลังนั้นแหละครับ ด้านขวาของร้านจะอยู่ติดกับทำป้าย ส่วนด้านซ้ายนั้นจะเป็นทำผม
สังเกตุดีๆจะมีต้นไม๊อยู่ข้างๆร้านครับ จัดแข่งทุกวันเสาร์
+ไม่มีชื่อร้าน อยู่ทางทิศตะวันออกของร.ร.เทพมิตรศึกษา (ติดกัน) มีตู้ปลาวางอยู่มากมาย จำหน่ายทั้ง Smn และ St มีโต๊ะให้เล่น

ราชบุรี
+ร้าน Friendly

พิษณุโลก
+ร้าน ส.ดีเกมส์(เปลี่ยนเจ้าของร้านแล้ว เป็นพี่เค นะครับ)
อยู่บริเวณ บลูไดมอนพลาซ่า(หัวมุมทางโค้งติดถนนใหญ่) หน้าห้างบิ๊กซี

ขอนแก่น
+เปิดใหม่ 2 ร้าน ร้านนึงอยู่แถวตึกคอม (แต่มีซองนิดเดียว)
+อีกร้านอยู่ในตึกคอมชั้น2ใกล้ๆลิฟ (เล็กมาก แต่ของเยอะกว่าที่อื่น)
+อุดมพร  ถนนกลางเมือง ตรงข้ามวิลล่าคาเฟ่ เดินย้อนกลับมาจากบขส.ปรับอากาศ/รร.ขอนแก่นวิทยายนมา 1 ไฟแดง อยู่ใกล้ 7-11

เชียงใหม่
+ร้าน Card Game
อยู่ใกล้วัดพระสิงห์แถวโรงเรียนหอพระ  มีโต๊ะนั่งเล่นอยู่ 2 ตัว มีแข่งด้วย
+ร้านฟรีเมียร์ 
อยู่แถวโรงเรียนมงฟอร์ตประถม  ไม่มีโต๊ะเล่น แต่มีของเล่นขายเยอะขายหลายอย่าง แต่เสียดายไม่มีแข่งเอา  Card  อดเลย
+ร้าน Speed  dara
อยู่ตรงกับประตูหลัง โรงเรียนดารา
+ร้าน พี่ออยล์  (ร้าน Oil SMN Card)                                   
อยู่โรงเรียนมงฟอร์ตมัธยม อยู่ใกล้บิ๊กซี หน้าโรงเรียนเลยประตูแรก ที่ร้านมีคนเล่นเยอะมาก มีโต๊ะเล่นก็เยอะมาก  ตั๊ง 7 ตัว มีแข่งทุกวันเก็บคะแนนแล้วจะได้การ์ดดีๆ ส่วนแข่งเอาโปรโมมีวันพฤหัส
+ร้านสนามปิ่นทอง
อยู่เยื้องประตูทางออกโรงเรียนมงฟอร์ตประถม จะมีที่พักของผู้รักษาความปลอดภัยตั้งอยู่
เจ้าของร้าน => ลุงปิ่น
อุปนิสัย => น้ำเสียงดุดัน เขี้ยวเล็กน้อยถึงปานกลาง < อย่าตกใจไปคะ ขำ ขำ >
เรื่องการ์ดลุงปิ่นวางมือแหละ มีสาวสืบต่อแทน
ที่ร้านจะมี หนังสือติดราคาให้เลือกดู ยืนนานแค่ไหนก็ได้ ไม่ต้องกลัวว่าจะโดน เพ่งเลง / ไล่ที่
ส่วนเรื่องราคาต่อลองกันได้ เพราะราคาในหนังสือมันไม่อัพเดท
+ร้าน พี่ลิฟอะ (จำชื่อร้านไม่ได้)
อยู่หลัง มช. แถวๆ ประตู วิศวะ-ประตู ศึกษาศาสตร์
หลังเดี่ยว นมสด แถวๆนั้น

ลำปาง
+ร้าน... (ร้านการ์ดของพี่กุ๊ก)
อยู่แถวๆสุขสอาดหน้าโรงเรียนเทคนิคน่ะครับ ลองเดินเข้าไปหาดูนะครับ เพราะร้านพี่จะหลบๆอยู่ข้างในหน่อยครับ
แล้วก็นี่เบอร์พี่เค้านะครับ 086-6807235 (เบอร์นี่ไม่แน่ใจว่าพี่เค้าจะใช้อยู่หรือเปล่านะครับ )
(เอามาจาก SMN talk นะ)

ภูเก็ต
+ร้านอาแปะ หน้า ภว (มี เมอ 1-2 4นากา 5ปี เหลือแค่นี้ เพราะการืดของเด็ก ภว โดน อ.สุกัญญาริบหมดแล้ว -*- )
+Future Gamer มีเด็คstarter แกะ ไฟ ธนู ปู การ์ดวองเหลือนิดหน่อย ไม่มีM1/2 แล้ว (อัพเดตวันศุกร์)

เพชรบุรี
+ร้านพี่พงษ์ การ์ตูน หน้า เบญจมฯ

ชลบุรี
+ร้าน OHAYO อยู่ตรงทางไปที่ทำการไปรษณี
+ร้าน GIFT HOUSEด้วยนิอยู่ตรงข้ามOHAYO
+ร้าน หนังสือดอกหญ้า อยู่แถวๆฟอรั่ม
+ร้าน พี่รัฐ ในซอย ร.ร.อัสสัมชัญ ศรีราชา ซอยขวามือ
+ร้าน ทานตะวัน อยู่ในROBINSON ศรีราชา อยู่ชั้นTOP SUPERMARKET
+ร้านบ้านสาธิต - บางแสน
ตรงข้ามกับทางเข้า ร.ร.สาธิต ม.บูรพา ที่อยู่ในซอยอะครับ

อุดรธานี
+ร้าน อมรช๊อป เจริญศรีเก่า ใกล้HomeCableTV จำไม่ได้ว่าแข่งวันอาทิตย์รึเปล่า(คนไม่ค่อยครบ)
+ร้าน X-Game ตรงข้างร้านหนังสือดอกหญ้า ฝั่งเจริญศรีใหม่ ติดผับฝรั่งร้านJojo ขายอย่างเดียว

สมุทรสาคร
+ร้านสายไหม มีขายนิดหน่อย มีแบบจัดเป็นเดคราคาถูกๆ ด้วย 20-80 บาทตามอัตรภาพ
ไม่มีที่ให้เล่น ไม่มีแข่ง ขายอย่างเดียวคับ

ลพบุรี
+ร้าน น้าหมีทอยส์ อยู่หลังวัดกวิศฯ ครับ เป็นร้านขายของเล่น และการ์ดซัมมอนเนอร์ครับ มีแข่งทุกวันเสาร์

นนทบุรี
+ร้านWARP  ZONE อยู่  ซ.ศรีพรสวรรค์...หลัง...ธ.กสิกรย่อย...
อยู่แถวท่าน้ำนนท์ครับ   ถ.กรุงเทพ-นนท์มั้งครับ  อยู่ตรงสามแยกนนท์ครับ  ฝั่งที่มีป้อมตำรวจจราจรครับ
จากนั้นเดินเข้าไปซอยที่มีร้านทองกับร้านรับสักจะเห็นห้องน้ำ
มองทางซ้ายมือจะเห็นร้านพระครับ ร้านข้างๆอะครับ
โทร  086-332-1343 ครับถ้าไปไม่ถูก

คร่าวๆนะครับ
รวบรวมมาจากที่มีคนมาโพสท์บอกไว้ข้างล่างนะครับ
ใครมีที่อื่นอีก หรือ มีข้อมูลจะเพิ่มเติม/แก้ไขยังไง ก็บอกกันได้นะครับ

ขาดตกบกพร่องยังไง ก็ขออภัยด้วยนะครับ
ขอบคุณทุกคนที่ช่วยกันนะครับ

ป.ล. ขอบคุณพี่บัญที่ปักหมุดให้นะครับ
« Last Edit: August 18, 2009, 08:24:00 PM by Phenomenon Knight » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: October 08, 2006, 09:07:43 PM »

เดอะมอลล์งามวงศ์วาน ชั้น 6 ข้างร้าน การ์ตูน และร้านตัดผม GAMO

ร้าน SAME SAME

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #2 on: October 08, 2006, 09:50:49 PM »

Mr.i-tim(สุราษฏร์ธานี)
อยู่หลังโรงแรมสยามธารานะครับจะมีซอยอยู่เข้าไปในซอยนั้นทางด้านขวาจะเห็นบ้านหลังสีส้มๆขายขนมอยู่ ร้านการ์ดก็จะตรงข้ามกันกับบ้านหลังนั้นแหละครับ ด้านขวาของร้านจะอยู่ติดกับทำป้าย ส่วนด้านซ้ายนั้นจะเป็นทำผม
สังเกตุดีๆจะมีต้นไม๊อยู่ข้างๆร้านครับ

Acolyte
Guest
« Reply #3 on: October 08, 2006, 10:11:31 PM »

ดอนเมืองครับ ร้านลูกหมูสามตัว

เป็นร้านเช่าหนังสือ ตรงข้ามโรงเรียน มาลีสวรรค์

มีแข่งด้วยครับ ทุกวันอังคารเวลา 16.30 น.
ENVY
Member

Email
« Reply #4 on: October 08, 2006, 10:45:09 PM »

เซ็นทรัลลาดพร้าวชั้นใต้ดินตรงข้ามโฮมเวิร์คและร้านขายยาชื่อร้านจำไม่ได้ (เพราะไม่ได้สนใจจะจำเรียกติดปากว่าร้านการ์ดเป็นที่รุกัน )

Phantasmagoria Reisen Shinjitsu
Member

Email
« Reply #5 on: October 08, 2006, 10:50:45 PM »

เซ็นทรัลลาดพร้าวชั้นใต้ดินตรงข้ามโฮมเวิร์คและร้านขายยาชื่อร้านจำไม่ได้ (เพราะไม่ได้สนใจจะจำเรียกติดปากว่าร้านการ์ดเป็นที่รุกัน )

ร้านชื่อ b-d
ป.ล. อย่าขายการ์ดต่อหน้าเจ้าของร้านผู้ชาย orz

-Maguz-
Guest
« Reply #6 on: October 08, 2006, 10:52:53 PM »

ทำไมอะ
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: October 08, 2006, 11:51:24 PM »

ใครรู้จักที่ไหน ที่ยังไม่มีคนโพสท์ ก็ช่วยๆกันมาโพสท์ไว้ด้วยนะครับ
เพื่อเป็นประโยชน์ต่อสาธารณชนด้วยอ่า

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

MENN' !*
Member

« Reply #8 on: October 08, 2006, 11:52:37 PM »

เซ็นทรัล พระราม 3 นัทเมจิค

J.K.kung
Member

« Reply #9 on: October 09, 2006, 06:34:36 AM »

เซนทรัลบางนา ร้าน Toon Zone ชั้น 6 หน้าโรงหนังนะครับ
ปากน้ำ ร้านอิฐแดงนะครับ

J.K.kung
Member

« Reply #10 on: October 09, 2006, 08:00:09 AM »

เซนทรัลบางนา ร้าน Toon Zone ชั้น 6 หน้าโรงหนังนะครับ
ปากน้ำ ร้านอิฐแดงนะครับ
แถวไหนมีร้านการ์ดดีๆ น่าสนใจ บอกกันมั่งนะครับ
เพื่อประโยชน์ต่อตัวท่านเอง
(เก่าไปนิดนึง อย่าว่ากันนะครับ )
« Last Edit: October 09, 2006, 08:04:22 AM by jump7796 » Logged

Judge
Member

Email
« Reply #11 on: October 09, 2006, 02:31:42 PM »

ซอยเซนต์หลุยส์ ข้างๆ รพ เซนต์หลุยส์ ก็มีร้านการ์ดเหมือนกัน
ร้านเล็กๆไม่มีชื่อร้าน ไม่มีแข่ง แต่มีแฟ้มด้วย
อยู่ใกล้ๆ รร อัสสัมชัญ อะ มีอยู่แถวๆนั้นร้าน 2 ร้าน

SuperJong
Member

« Reply #12 on: October 09, 2006, 04:02:10 PM »

ดิโอสยาม ชั้น 3  แถวสวนกุหลาบ  สะพานพุทธ

ไม่เคยจัดแข่ง  ขาย/เล่นการ์ดอย่างเดียว   ร้านลุง พ่อโอปอนี่เอง

ENVY
Member

Email
« Reply #13 on: October 09, 2006, 06:02:40 PM »

ทำไมอะ
ที่ห้ามซื้อขายต่อหน้าเค้าเพราะจะโดนด่าน่ะสิคับ ::010::ไม่เชื่อลองดูได้เดวจะติดใจคับ(จิงดิ )

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #14 on: October 09, 2006, 06:04:18 PM »

อีกร้านนึง(nippon) ไม่รุ้หายไปไหนแล้ว หรือย้ายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

ย้ายไปอยู่แถวๆร้านถ่ายสติกเกอร์ ใกล้ๆร้านอาหารญี่ปุ่นกับร้านข้าวฮอลลีวู้ด

ที่สาทร ตรงซอยประมวญ ใกล้ๆ โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
ร้าน Otto ขายการ์ดเหมือนกัน เปิดจันทร์-เสาร์ ตั้งแต่ 6-7 โมงเช้าไปถึงช่วงบ่ายๆหรือเย็นๆแล้วแต่วัน

ร้านคุณลักษณ์ เฉพาะช่วงเปิดเทอมหรือมีเรียนพิเศษ อยู่ถัดจากร้านอ๊อตโต้ วันจันทร์อยู่ฝั่งอาคารวรวัฒน์ วันอังคาร-เสาร์ อยู่ฝั่งเดียวกับร้ายอ๊อตโต้ วันเสาร์อยู่ลานจอดรถหน้ากัลปพฤกษ์ มีสลิงทุกวันจันทร์ช่วงเปิดเทอม(เว้นวันร้านปิด)

AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #15 on: October 09, 2006, 06:13:07 PM »

ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ชั้น 5 ฝั่งอาคารสำนักงาน อยู่ในซอกร้าน Dairy Queen กับร้านขายแผ่น Cd หนัง  เดินเข้าเข้าไปหน่อยเดี่ยว ร้านอยู่ใกล้ร้านขาย Figure ตรงข้ามร้านเกม ข้างๆโซนเกมตู้ ชื่อร้าน Nam Card  มีการ์ด SMN ,MTG , Pokemon ฯลฯ 

มีแข่ง วันเสาร์ Tournament   13.00
          วันอาทิตย์ Slinging      13.00

ช่วยๆมากันหน่อยน้า  คนเล่น SMN น้อยมากๆเลย

:-TeEzAKuB SellmOdE-:
Member

Email
« Reply #16 on: October 09, 2006, 06:23:02 PM »

ร้าน P'Toy
ที่แฟชั่นไอซ์แลนด์ ชั้น2 โซนของเล่น ตรงแถวลิฟ
มีแข่งวันเสาว์-อาทิตย์คับ
เจ้าของร้านใจดีนะงับ
คนในร้านเล่นสุภาพ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #17 on: October 09, 2006, 08:18:37 PM »

อยากให้มีกระทู้แบบนี้มานานแล้ว(ไปกรุงเทพจะได้ไม่นึกถึงแต่MBKซะทีเพราะไปที่อื่นหาไม่เจอ)
ว่าแต่มีร้านแถวคาร์ฟูลพระรราม4ไหมอ่ะ

J.K.kung
Member

« Reply #18 on: October 09, 2006, 08:47:46 PM »

อยากให้มีกระทู้แบบนี้มานานแล้ว(ไปกรุงเทพจะได้ไม่นึกถึงแต่MBKซะทีเพราะไปที่อื่นหาไม่เจอ)
ว่าแต่มีร้านแถวคาร์ฟูลพระรราม4ไหมอ่ะ
ผมก็อยากให้มีกระทู้นี้มานานแล้วเหมือนกันครับ
ใครที่มีร้านการ์ด ดีๆ อยากแนะนำให้เพื่อนๆรู้จัก สามารถโพสได้นะครับ
เพื่อประโยชน์ต่อตัวท่านเอง

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #19 on: October 09, 2006, 09:14:19 PM »

ถ้าจะให้พูดแบบไม่เกรงใจเลยก็คือเจ้าของร้านนี้นิสัยแย่มากครับ ถ้าไม่อยากโดนดูถูก ด่าทอ เหยียดหยาม ก็อย่าเสนอหน้าไปที่ร้านเค้าเลยครับ ดูแล้วเค้าจะต้อนรับแต่คนที่เล่น magic เท่านั้นมั้ง อันนี้ผมก็ไม่รู้แต่ที่รู้แน่ๆคือเค้านิสัยไม่ดี

ผมไม่ได้มีความตั้งใจจะทำลายโอกาสทางการค้าเลยนะครับ แต่ผมไม่อยากให้ใครต้องเสียความรู้สึกเวลาไปร้านการ์ด เพราะร้านอื่นๆนั้นเฟรนด์ลี่กว่าร้านนี้แน่นอนครับ

ปล. แถวๆนั้นก็มีร้าน TNT ของพี่น้องครับ อยู่ชั้น 3 [ มั้ง] ตรงสุดลึกสุดกู่เลยอะครับ อธิบายไม่ถูก เพราะผมไปประมาณเดือนละครั้ง พี่น้องใจดี น่ารักมากครับ

Dark~Magician
Member

« Reply #20 on: October 09, 2006, 09:47:14 PM »

ถ้าจะให้พูดแบบไม่เกรงใจเลยก็คือเจ้าของร้านนี้นิสัยแย่มากครับ ถ้าไม่อยากโดนดูถูก ด่าทอ เหยียดหยาม ก็อย่าเสนอหน้าไปที่ร้านเค้าเลยครับ ดูแล้วเค้าจะต้อนรับแต่คนที่เล่น magic เท่านั้นมั้ง อันนี้ผมก็ไม่รู้แต่ที่รู้แน่ๆคือเค้านิสัยไม่ดี

ผมไม่ได้มีความตั้งใจจะทำลายโอกาสทางการค้าเลยนะครับ แต่ผมไม่อยากให้ใครต้องเสียความรู้สึกเวลาไปร้านการ์ด เพราะร้านอื่นๆนั้นเฟรนด์ลี่กว่าร้านนี้แน่นอนครับ

ปล. แถวๆนั้นก็มีร้าน TNT ของพี่น้องครับ อยู่ชั้น 3 [ มั้ง] ตรงสุดลึกสุดกู่เลยอะครับ อธิบายไม่ถูก เพราะผมไปประมาณเดือนละครั้ง พี่น้องใจดี น่ารักมากครับ

ร้านTNTที่ว่านี้อยู่เซ้นทรัลลาดพร้าวใช่ไหมอะคับ  อยู่ตรงอะคับช่วยบอกหน่อยสิ เพราะผมว่าร้ายb-dเจ้าของร้านดูไม่ค่อยมีอัทยาศัยเลย- -

-Maguz-
Guest
« Reply #21 on: October 09, 2006, 10:45:03 PM »

ร้านTNTที่ว่านี้อยู่เซ้นทรัลลาดพร้าวใช่ไหมอะคับ  อยู่ตรงอะคับช่วยบอกหน่อยสิ เพราะผมว่าร้ายb-dเจ้าของร้านดูไม่ค่อยมีอัทยาศัยเลย- -
TNTตรงไหนหว่า???
แต่เห็นว่าร้านb-dนั้น อาเฮียแกจะเล่นเป็นแต่Magic สวนอาเจ๊ผู้หญิงเล่นไม่เป็น  แ ต่วันนึงผมเห็นเค้าก็คุยเล่นกะคนแล่นซัมนิ
คนนั้นเค้าเปิดหลายซองมีแถมให้ด้วย  แต่เข้าใจว่าคงสนิทกันนะ
J.K.kung
Member

« Reply #22 on: October 10, 2006, 09:08:07 AM »

ร้านการ์ด
1. Heaven Light (MBK ชั้น 7)
2. P’ Toy (แฟชั่นไอซ์แลนด์)
3. Nut Magic (Central พระราม 3)
4. Same Same (The Mall งามวงศ์วาน)
5. Toon Zone (Central บางนา)
6. Mr.I-Tim (สุราษฎร์ธานี)
7. Friendly (ราชบุรี)
8. ส.ดีเกมส์ (พิษณุโลก)
9. เอนิเม (ขอนแก่น)
10. Card Game (เชียงใหม่)
ที่ผมรู้มาก็มีเท่านี้แหละครับ ใครที่มีร้านการ์ดดีๆมาแนะนำ
ก็โพสบอกกันได้นะครับ
« Last Edit: October 10, 2006, 12:54:19 PM by jump7796 » Logged

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #23 on: October 10, 2006, 09:14:46 AM »

TNTตรงไหนหว่า???
แต่เห็นว่าร้านb-dนั้น อาเฮียแกจะเล่นเป็นแต่Magic สวนอาเจ๊ผู้หญิงเล่นไม่เป็น  แ ต่วันนึงผมเห็นเค้าก็คุยเล่นกะคนแล่นซัมนิ
คนนั้นเค้าเปิดหลายซองมีแถมให้ด้วย  แต่เข้าใจว่าคงสนิทกันนะ
TNT  อยู่ที่ บิ้กซีลาดพร้าว ไม่ใช่เหรอ? รู้สึกอยู่ชั้น2นะ
ซอยเซนต์หลุยส์ ข้างๆ รพ เซนต์หลุยส์ ก็มีร้านการ์ดเหมือนกัน

มีโต๊ะเล่นการ์ดมะ

ปล. ลุงหมี เมาไปหน่อยนะ ชื่อ รร.มารีสวรรค์จ้ะ

แมวกวักตัวที่2ในร้านพี่ชาติ
Member

« Reply #24 on: October 10, 2006, 10:40:07 AM »

1.ร้านพี่ชาติที่ฟิวเจอร์รังสิตคับ ชั้นบนสุด ตรงข้ามกับร้านไลออนมิวสิค
2.ร้านGift hut อยู่ใกล้ๆกับร้านถ่ายรูปแถวอีจีวี ชั้นบนสุดเหมือนกัน
ป.ล.ถ้าจะมา แล้วมาไม่ถูกก้โทรมาถามกันได้นะคับ
068858579

James KuB
Member

« Reply #25 on: October 10, 2006, 11:04:24 AM »

Moeye,Nippon / อื่น ๆ อีก 3-4 ร้าน   ภิรมน์พลาซ่า(สะพานเหล็ก)

:-TeEzAKuB SellmOdE-:
Member

Email
« Reply #26 on: October 10, 2006, 05:48:11 PM »

TNTมันอยู่ที่อิมพีเรี่ยมลาดพร้าวงับ

Moonshiny Doll
Member

« Reply #27 on: October 10, 2006, 07:07:48 PM »

ที่พระราม2 ก็มีToon Zone เหมือนกันครับ แต่ผมจำทางไม่ได้เพราะไม่ได้ไปนานแล้ว มีแข่งวันเสาร์-อาทิตย์

-Maguz-
Guest
« Reply #28 on: October 10, 2006, 11:50:54 PM »

อีกร้านนึง(nippon) ไม่รุ้หายไปไหนแล้ว หรือย้ายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

ย้ายไปอยู่แถวๆร้านถ่ายสติกเกอร์ ใกล้ๆร้านอาหารญี่ปุ่นกับร้านข้าวฮอลลีวู้ด

หมายถึงที่MBKหรอ แล้วมันอยู่ตรงไหนอะ งง
Judge
Member

Email
« Reply #29 on: October 11, 2006, 01:42:46 AM »

มีโต๊ะเล่นการ์ดมะ

ไม่มีอะคับ
เป็นแค่ร้านเล็กๆ ยืนได้5-6 คนก็เต็มร้านแล้วอะ

แต่บางร้านแถวนั้นก็เหมือนมีโต๊ะนะ แต่ไม่รู้ว่ายังขาย SMN อยู่รึป่าว
เพราะแถวนั้น Yugi ก็มีเยอะเหมือนกัน ::)
(ไม่ค่อยได้ไปบ่อยอะ เลยไม่แน่ใจเท่าไหร่)

Pages: [1] 2 3 ... 10  All
  Print  

Jump to: