Summoner Master Forum
April 18, 2024, 05:08:44 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่อง เควสมาสเตอร์ชุดหลักครับ  (Read 3714 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
gogogo
Member

« on: February 25, 2009, 06:40:03 PM »

ผมอยากได้ ชุดหลักที่เป็นผ้า วันก่อน ถามที่ร้าน เฮเวน ไลท์ ชั้น 7 มาบุญครองบอกว่าจะทำออกมา

แต่ผมไม่แน่ใจว่า เขาโกหกหรือเปล่า

ผมอยากขอถาม ผู้ที่มีความรู้เรื่องนี้ตรงๆเลยนะครับ

ขอคำตอบ ตามจริงนะครับ

ว่าจะทำ กระดานผ้า ออกมา อีกหรือไม่

ถ้าภาคแรกกระดานกระดาษที่มียังขายไม่หมด

ขอบคุณครับ

ปล.ภาค เสริม แยก ขาย แบบไม่บังคับซื้อภาคแรกที่เป็นกระดานกระดาษ มีไหมครับ
ปล.2 ถ้าหาก คิดจะทำภาคเสริม เป็นกระดาษกระดาษเมื่อไร กรุณาแจ้งให้ทราบ ล่วงหน้า หรือเขียนไว้ข้างกล่องก็ดีนะครับ

ว่ากล่องที่คิดจะซื้อเป็นผ้าหรือกระดาษ

ขอบคุณครับ

gogogo
Member

« Reply #1 on: February 26, 2009, 07:57:54 PM »

ถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อมา สดๆร้อนๆ  (ค่อนข้างแห้ง

เวลาจาคลาสแชนจ์นี่ต้องทำยังไงบั้งอะครับ   เอาตั้งแต่บนมือต้องมีอาไรบั้ง  ร่ายอาไรบั้งอะครับ 

1.ต้องมีการ์ด class change บนมือ
2. ทำตามเงื่อนไขใน class change ให้ครบ ก็จะเปลี่ยน class ได้ครับ

คราวหลังไม่ต้องโพสว่า "ขุด" โดยให้เหตุผลว่า ไม่มีคนสนใจ ไม่มีคนมาดูนะครับ

เพราะผมเข้าเว็บบอร์ดแทบจะทุกวัน แต่คุณเล่นโพสห่างกันแค่ 2 ชั่วโมง ผมไม่ได้นั่งเฝ้าคอมพ์ตลอดเวลานะครับ ช่วยเห็นใจผมด้วยครับ
ผมโพสต์มา 2 วันแล้วนะครับ

ก็อยากจะเห็นใจหรอกนะครับ
แต่นี่ ไม่เข้ามาดูเลยนี่นา

ค่า วิว มันก็เท่ากับที่ผมเปิดดูเองตลอด

ต่อไปถ้าไม่ได้ทำตามที่พูดก็ไม่ต้อง มาข่มขู่ ยูสเซอร์อื่นนะครับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #2 on: February 26, 2009, 08:14:09 PM »

คนเรา ไม่ได้ เข้าบอร์ดทุกวัน
ไม่ได้นั่งเฝ้า ตลอดเวลานะครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=48488.0

Quest Master แบบแผนที่ผ้ามาแล้วจ้า
ซึ่งมีการปรับราคาแล้ว

สำหรับ Quest Master ที่เดิมราคา 400 บาท
ในแบบแผนที่ผ้าได้มีการปรับราคาเป็น 450 บาท

สำหรับ Quest Master Twin Pack ที่เดิมราคา 550 บาท
ในแบบแผนที่ผ้าได้มีการปรับราคาเป็น 590 บาท

จึงแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับ
พบกันได้ตามร้านค้าใกล้บ้าน

หาก่อนเองดีไหม ? ก่อนจะมาโวยวาย ?

อ่อ ลืมไป ปุ่ม Search โดนขโมยไปแล้ว ขอโทษด้วย 

gogogo
Member

« Reply #3 on: February 26, 2009, 08:41:56 PM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=48488.0

Quest Master แบบแผนที่ผ้ามาแล้วจ้า

สำหรับ Quest Master ที่เดิมราคา 400 บาท
ในแบบแผนที่ผ้าได้มีการปรับราคาเป็น 450 บาท

สำหรับ Quest Master Twin Pack ที่เดิมราคา 550 บาท
ในแบบแผนที่ผ้าได้มีการปรับราคาเป็น 590 บาท

หาก่อนเองดีไหม ? ก่อนจะมาโวยวาย ?

อ่อ ลืมไป ปุ่ม Search โดนขโมยไปแล้ว ขอโทษด้วย 

ขอขอบคุณท่านมากครับ

ขอชี้แจง

1. ผมหาปุ่ม เซิร์จไม่เจอ
2.ผมเช็คเฉพาะในส่วนของ เควสมาสเตอร์ และ เมจแบทเทิล ครับ ฟอรัม ( 19 )
ซึ่งผมคิดว่ามันควรจะครอบคลุม ผู้ที่สนใจเกมส์นี้ทั้งหมดเลยไม่ได้ไปหาที่forumอื่น(ผมเลิก เล่น SMN มานานแล้วครับ)
3.ทำไมไม่นำมาลงในส่วน ฟอรัมนี้ครับ(อันนี้ถามไปถึงผู้ดูแลครับ) และถ้าเอามาลงก็ควรจะ ปักหมดุไว้ด้วยครับ

ปล.450 ? ทำไมเหมือนจำได้ว่าตอนซื้อ 300++ หว่า เอาเหอะ เพื่อนเราต้องการ ไม่ใช่เรา เราไม่เดือดร้อน
« Last Edit: February 26, 2009, 11:23:18 PM by gogogo » Logged

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #4 on: February 26, 2009, 11:06:24 PM »

ครับ จริงๆแล้ว ตอนนี้ ปุ่ม Search ถูกนำไปแก้ไขอยู่
ไม่รู้ว่า เมื่อไหร่ จะแก้ตัว เสร็จ ดังนั้น หาไปก็ไม่เจอหรอก 

แต่ถ้า เชค ใน บอร์ดนี้จริงๆ คิดว่าน่าจะเจอ

คือ ผมซื้อ qm มาแล้ว map มานเป็น กระดาษอะครับอย่าได้แบบสกรีนบนผ้าอะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

คิดว่า แผนที่แบบกรีนลงแผ่นผ้าของ Quest Master ภาคหลัก คงไม่มีเหลือตามท้องตลาดแล้วครับ

update ตามกระทู้นี้เลยนะครับ

ตอนนี้แผนที่แบบผ้ามีจำหน่ายแล้ว !!!

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=2980.90

แต่ไม่เป็นไรหรอก ยังไงก็ รู้แล้วนี่

ส่วนเรื่องราคา มันขึ้นตาม ราคาโลกครับ
เพราะ 300 มันเมื่อ 5-6 ปี ที่แล้ว
ส่วนที่ขึ้นแบบก้าวกระโดไปถึง 450 ก็ 

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #5 on: February 27, 2009, 03:49:27 AM »

ขอออกตัวนิดนึงตรงที่ ผมอาจจะตกหล่นบางกระทู้ไปบ้าง

(แต่เมื่อวานผมก็เช็คดูทุกกระทู้แล้ว ไม่เห็นกระทู้ใหม่ คงผิดพลาดจริงๆ -_-" เพราะไม่ว่าจะเป็นช่วงสอบ ผมก็ต้องเข้าบอร์ดมาตอบคำถามตลอด T-T)

แล้วผมจะเป็นคนที่เข้าบอร์ดในช่วงดึกๆ หน่อย อย่างวันนี้ก็ห้าทุ่มครึ่งแล้ว
ผมอยากได้ ชุดหลักที่เป็นผ้า วันก่อน ถามที่ร้าน เฮเวน ไลท์ ชั้น 7 มาบุญครองบอกว่าจะทำออกมา

แต่ผมไม่แน่ใจว่า เขาโกหกหรือเปล่า

ไม่ได้โกหกครับ

ผมอยากขอถาม ผู้ที่มีความรู้เรื่องนี้ตรงๆเลยนะครับ

ขอคำตอบ ตามจริงนะครับ

ว่าจะทำ กระดานผ้า ออกมา อีกหรือไม่

ถ้าภาคแรกกระดานกระดาษที่มียังขายไม่หมด

ทำออกมาจริงๆ ตามกระทู้นี้เลย

ขอบคุณครับ

ปล.ภาค เสริม แยก ขาย แบบไม่บังคับซื้อภาคแรกที่เป็นกระดานกระดาษ มีไหมครับ

ภาคเสริมหรือเกาะไฮดร้ามีเฉพาะแบบผ้าเท่านั้นครับ

ปล.2 ถ้าหาก คิดจะทำภาคเสริม เป็นกระดาษกระดาษเมื่อไร กรุณาแจ้งให้ทราบ ล่วงหน้า หรือเขียนไว้ข้างกล่องก็ดีนะครับ

ว่ากล่องที่คิดจะซื้อเป็นผ้าหรือกระดาษ

คงต้องเขียนบอกไว้ครับ เพื่อป้องกันผู้ซื้อซื้อสินค้าไม่ตรงกับความต้องการครับ

ขอบคุณครับ

ถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อมา สดๆร้อนๆ  (ค่อนข้างแห้ง

เวลาจาคลาสแชนจ์นี่ต้องทำยังไงบั้งอะครับ   เอาตั้งแต่บนมือต้องมีอาไรบั้ง  ร่ายอาไรบั้งอะครับ 

1.ต้องมีการ์ด class change บนมือ
2. ทำตามเงื่อนไขใน class change ให้ครบ ก็จะเปลี่ยน class ได้ครับ

คราวหลังไม่ต้องโพสว่า "ขุด" โดยให้เหตุผลว่า ไม่มีคนสนใจ ไม่มีคนมาดูนะครับ

เพราะผมเข้าเว็บบอร์ดแทบจะทุกวัน แต่คุณเล่นโพสห่างกันแค่ 2 ชั่วโมง ผมไม่ได้นั่งเฝ้าคอมพ์ตลอดเวลานะครับ ช่วยเห็นใจผมด้วยครับ
ผมโพสต์มา 2 วันแล้วนะครับ

ก็อยากจะเห็นใจหรอกนะครับ
แต่นี่ ไม่เข้ามาดูเลยนี่นา

ค่า วิว มันก็เท่ากับที่ผมเปิดดูเองตลอด

อย่างที่บอกข้างต้นไปแล้วครับว่า อาจจะมีตกหล่นบ้างจริงๆ (ทั้งๆ ที่ก็เข้าบอร์ดทุกวัน)

แล้วปกติผมจะเป็นคนที่เข้าบอร์ดดึกถึงดึกมาก ดังนั้นกว่าคุณจะมาเช็คคำตอบ คุณก็อาจจะนอนไปแล้ว

ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับที่ไม่สามารถเข้าบอร์ดได้ตลอดเวลา หรือมาตอบในช่วงเย็นๆ ที่คุณต้องการได้ครับ

ต่อไปถ้าไม่ได้ทำตามที่พูดก็ไม่ต้อง มาข่มขู่ ยูสเซอร์อื่นนะครับ

ไม่ได้ขู่นะครับ เพียงแต่ภาษาอาจจะไม่สละสลวยซักเท่าไหร่ แล้วเกือบทุก Reply ของบอร์ดนี้ผ่านสายตาผมแล้ว

ดังนั้นที่คุณได้อ่านจริงๆ มันก็เป็นเพียงส่วนนึงครับ มีบางส่วนของ Reply บางอันที่ผมลบทิ้ง รวมถึงEdit หรือย้ายไปบอร์ดอื่นด้วย

โปรดอย่าตัดสินผมหรือมองผมในแง่ร้ายเลย

ขอขอบคุณท่านมากครับ

ขอชี้แจง

1. ผมหาปุ่ม เซิร์จไม่เจอ
2.ผมเช็คเฉพาะในส่วนของ เควสมาสเตอร์ และ เมจแบทเทิล ครับ ฟอรัม ( 19 )
ซึ่งผมคิดว่ามันควรจะครอบคลุม ผู้ที่สนใจเกมส์นี้ทั้งหมดเลยไม่ได้ไปหาที่forumอื่น(ผมเลิก เล่น SMN มานานแล้วครับ)
3.ทำไมไม่นำมาลงในส่วน ฟอรัมนี้ครับ(อันนี้ถามไปถึงผู้ดูแลครับ) และถ้าเอามาลงก็ควรจะ ปักหมดุไว้ด้วยครับ

เนื่องจากว่า ผู้ที่ประกาศในกระทู้ SMN Talk เป็นคนละคนกับผมครับ แล้วผมไม่มีอำนาจในการย้ายกระทู้จากบอร์ดนั้นเข้ามาในบอร์ดนี้ได้ครับ จึงเป็นอย่างที่เห็นว่า ยังไม่มีกระทู้ปักหมุดเรื่องข่าวนั้นในบอร์ดนี้ครับ

แต่ถ้าคุณต้องการให้ปักหมุด ผมก็สามารถจัดให้ได้ครับ

อีกประการหนึ่งก็คือ บอร์ดนี้จะมีผู้สนใจเข้าไม่มากครับ ดังนั้นทีมงานเห็นว่าควรประกาศที่บอร์ด SMN Talk ซึ่งมีผู้เข้าชมเยอะ ซักระยะนึงก่อน แล้วจึงทำการย้ายกระทู้มาที่บอร์ดนี้ครับ

ปล.450 ? ทำไมเหมือนจำได้ว่าตอนซื้อ 300++ หว่า เอาเหอะ เพื่อนเราต้องการ ไม่ใช่เรา เราไม่เดือดร้อน

ราคาสินค้าขึ้นครับผม จาก 300 บาทเมื่อ 5 ปีก่อน มาเป็น 450 บาทในปัจจุบันครับ
« Last Edit: February 27, 2009, 03:56:52 AM by S_A_Y » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: