Summoner Master Forum
April 25, 2024, 07:07:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 3 [4] 5  All
  Print  
Author Topic: >>รวมคำถามและคำตอบในการเล่นQMจ้า<<  (Read 76443 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
chethkung
Member

« Reply #90 on: December 28, 2005, 01:14:47 AM »

อยากทราบว่า ถ้า....
ผู้เล่นA เป็นผู้โจมตีผู้เล่นB
ผู้เล่นA ทอยลูกเต๋าได้ MP 4
ผู้เล่นB ทอยลูกเต๋าได้ MP 0
ผู้เล่นA โจมตีด้วยค่าโจมตีฟรีก่อน
ผู้เล่นB ไม่สามารถทำอะไรได้
ผู้เล่นA ยังสามารถโจมตีเป็นครั้งที่2ได้ไหมครับ
(พอดีเพิ่งเริ่มเล่นกะเพื่อนอะครับ เพื่อนบอกว่า ถ้าอีกฝ่ายไม่โจมตีสวน เราจะไม่สามารถโจมตีได้)

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #91 on: December 28, 2005, 11:00:47 PM »

อยากทราบว่า ถ้า....
ผู้เล่นA เป็นผู้โจมตีผู้เล่นB
ผู้เล่นA ทอยลูกเต๋าได้ MP 4
ผู้เล่นB ทอยลูกเต๋าได้ MP 0
ผู้เล่นA โจมตีด้วยค่าโจมตีฟรีก่อน
ผู้เล่นB ไม่สามารถทำอะไรได้
ผู้เล่นA ยังสามารถโจมตีเป็นครั้งที่2ได้ไหมครับ
(พอดีเพิ่งเริ่มเล่นกะเพื่อนอะครับ เพื่อนบอกว่า ถ้าอีกฝ่ายไม่โจมตีสวน เราจะไม่สามารถโจมตีได้)

ผู้เล่น A สามารถโจมตี B ได้ครับ แต่ถ้าโจมตีครั้งนี้เสร็จแล้ว ก็จะโจมตีไม่ได้อีกในการต่อสู้ครั้งนี้
แม้ MP จะเหลืออยู่ก็ตาม เพราะใน 1 การต่อสู้ ผู้เล่นแต่ละคนสามารถโจมตีได้ 2 ครั้งเท่านั้น(รวมถึงการตีฟรีด้วย)

milano
Member

Email
« Reply #92 on: March 03, 2006, 12:26:38 AM »

ถ้าเดินไปหยุดที่เดียวกันต้องสู้กันไหมคับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #93 on: March 03, 2006, 01:50:12 AM »

ถ้าเดินไปหยุดที่เดียวกันต้องสู้กันไหมคับ
สู้ครับ แต่ช่องที่ไปตกจะเกิดผลก่อนที่จะสู้กันนะ เช่น ถ้าตกในช่องไอเท็ม ก็ให้หยิบไอเท็มก่อนที่จะสู้ แต่ถ้าตกในช่องดาบ จะพิเศษนิดนึง ให้ดูตัวอย่างตามนี้นะครับ
สมมติ B อยู่ในช่องดาบ แล้ว A มาตกช่องเดียวกับ B ผลที่เกิดจากช่องดาบเกิดก่อนจึงแยกกรณีเป็นแบบนี้
- A เลือกโจมตี C ถ้าเลือกกรณีนี้ พอจบการต่อสู้ A ก็จะไปสู้กับ B อีกที
- A เลือกโจมตี B ถ้าเลือกกรณีนี้ พอจบการต่อสู้ A ก็"ไม่ต้อง"สู้กับ B อีก
สรุปคือ ถูกโจมตีได้แค่ครั้งเดียว นั่นเอง

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #94 on: August 02, 2006, 01:52:33 AM »

ถ้ามีคนใช้ไอเทมโจมตีใส่ผู้เล่น1คนด้วยat2เขาเลือกเราแล้วเราป้องกันการโจมตีจากสนามแล้วจะไปโดนคนอื่นไม๊ครับ
แล้วถ้าเกิดเป็นไอเทมตีออล(ตีผู้เล่นคนอื่นทุกคน)แบบนี้จะป้องกันได้ไม๊ ;D

Sabina
Member

« Reply #95 on: September 02, 2006, 11:23:33 PM »

ผมอยากรู้อ่าครับถ้าเล่น 4-5 คนหรือ 1 2 3 6 7 8 อ่าครับจะใช้เวลากี่นาทีเอาแบเวลามาตรฐานอ่าครับ

ปล.บอร์ดนี้ไม่ค่อยมีใครเข้ามาเยยไม่มีคนตอบ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #96 on: September 03, 2006, 03:37:07 AM »

ถ้ามีคนใช้ไอเทมโจมตีใส่ผู้เล่น1คนด้วยat2เขาเลือกเราแล้วเราป้องกันการโจมตีจากสนามแล้วจะไปโดนคนอื่นไม๊ครับ
ถ้าหมายถึงไอเท็มเกราะเทพสงครามหล่ะก็ ไม่สามารถใช้ในกรณีโดนโจมตีแบบปกติครับ

จะสามารถใช้ไอเท็มนี้ได้ต่อเมื่อถูกการ์ดไอเท็มรูปรองเท้า -hp โดยตรงเท่านั้นครับ

แล้วถ้าเกิดเป็นไอเทมตีออล(ตีผู้เล่นคนอื่นทุกคน)แบบนี้จะป้องกันได้ไม๊ ;D
Quest Master ไม่มีโจมตีAll นะครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #97 on: September 03, 2006, 03:43:14 AM »

ผมอยากรู้อ่าครับถ้าเล่น 4-5 คนหรือ 1 2 3 6 7 8 อ่าครับจะใช้เวลากี่นาทีเอาแบเวลามาตรฐานอ่าครับ
ถ้าในการแข่งกัน จะแบ่งเป็นโต๊ะ 4-5 คนครับ โดยจะใช้เวลา 45 นาที อาจจะมากหรือน้อยกว่านี้ตามเห็นสมควรครับ

ปล.บอร์ดนี้ไม่ค่อยมีใครเข้ามาเยยไม่มีคนตอบ
ถ้ามีคำถามเกี่ยวกับ Quest Master หรือ Mage Battle ผมก็เข้ามาตอบตลอดครับ แต่โดยปกติ บอร์ดนี้ไม่ค่อยมีคนเข้ามาซักเท่าไหร่อ่ะครับ 

Sabina
Member

« Reply #98 on: September 03, 2006, 10:17:21 AM »

เออแล้วแต่ในละตาสามารถโจมตีได้ 2 ทีใช่มั้ยครับรวมตีฟรี เป็น 1

สมมุติเราถูกตี 2 แล้วใช้ Shield+3 จะได้ Hp +1 หรือไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
« Last Edit: September 03, 2006, 10:21:39 AM by Sabina » Logged

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #99 on: September 03, 2006, 11:23:47 PM »

เออแล้วแต่ในละตาสามารถโจมตีได้ 2 ทีใช่มั้ยครับรวมตีฟรี เป็น 1
ใช่ครับ

สมมุติเราถูกตี 2 แล้วใช้ Shield+3 จะได้ Hp +1 หรือไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
แค่ป้องกันเท่านั้นครับ ไม่ได้ Hp+1 ครับ

lllkitkunglll
Member

Email
« Reply #100 on: September 04, 2006, 05:00:38 AM »

1.อยากทราบว่า ไอเทม "นักรบสวรรค์"นี่ คนร่ายต้องทิ้งการ์ดไหมคับ เพราะมันบอกผู้เล่นทุกคนทิ้งไอเทมทุกใบในมือ ???
2.ผมอยากได้"เกาะไฮดร้า"อ่าคับอยากทราบว่าหาได้จากที่ไหนคับ :-[

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #101 on: September 04, 2006, 05:29:45 AM »

1.อยากทราบว่า ไอเทม "นักรบสวรรค์"นี่ คนร่ายต้องทิ้งการ์ดไหมคับ เพราะมันบอกผู้เล่นทุกคนทิ้งไอเทมทุกใบในมือ ???
คนร่ายก็ต้องทิ้งด้วยครับ

2.ผมอยากได้"เกาะไฮดร้า"อ่าคับอยากทราบว่าหาได้จากที่ไหนคับ :-[
ยังไม่มีจำหน่ายครับ ถ้าอยากเล่นต้องเล่นที่ร้าน Heaven Light MBK ชั้น 7 หรือตามงานแข่งใหญ่ครับ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #102 on: February 26, 2007, 10:04:11 PM »

ขอถามหน่อยครับ
มี event อยู่ใบนึง จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร (ขอโทษด้วยครับ) รู้สึกจะเจอแม่ชี หรืออะไรนี่แหละ ที่ให้ทอยลูกเต๋าแดง แล้วถ้าได้ดาบ ให้ไปที่โบสถ์ (ได้เลข จะทำอะไรจำไม่ได้อะ) แต่ถ้าเป็นปิศาจ ให้หยุดเดิน 1 ตา และไม่ได้ทอยลูกเต๋า

จะถามว่า ถ้าปิศาจไปตกช่องนี้ แล้วทอยได้ดาบ (คือปกติต้องไปที่โบสถ์) ปิศาจต้องไปที่โบสถ์ก่อนและไม่ได้ทอยลูกเต๋าเพิ่ม Hp  แล้วค่อยหยุดเดิน 1 ตา หรือว่าอยู่ที่เดิม แล้วหยุดเดิน 1 ตา

ส่วนตัวคิดว่า ให้ไปที่โบสถ์ก่อน แล้วค่อยหยุดเดิน 1 ตา เพราะมีบอกว่า "และไม่ได้ทอยลูกเต๋า" ซึ่งน่าจะหมายถึง ไปที่โบสถ์แล้ว ก็ไม่ได้ทอยลูกเต๋าเพิ่ม Hp

ขอถามของ MB ด้วยครับ
ถ้าจะ change class เป็น Necromancer แต่ในมือไม่มี Skill card ให้ทิ้งเลย จะ change class ได้มั้ย
(คิดว่าได้ แต่ card ใน shrine จะไม่ถูกนำกลับเข้ากอง)
« Last Edit: February 26, 2007, 10:06:49 PM by Phenomenon Knight, the Legend » Logged

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #103 on: February 27, 2007, 05:52:49 AM »

ขอถามหน่อยครับ
มี event อยู่ใบนึง จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร (ขอโทษด้วยครับ) รู้สึกจะเจอแม่ชี หรืออะไรนี่แหละ ที่ให้ทอยลูกเต๋าแดง แล้วถ้าได้ดาบ ให้ไปที่โบสถ์ (ได้เลข จะทำอะไรจำไม่ได้อะ) แต่ถ้าเป็นปิศาจ ให้หยุดเดิน 1 ตา และไม่ได้ทอยลูกเต๋า

จะถามว่า ถ้าปิศาจไปตกช่องนี้ แล้วทอยได้ดาบ (คือปกติต้องไปที่โบสถ์) ปิศาจต้องไปที่โบสถ์ก่อนและไม่ได้ทอยลูกเต๋าเพิ่ม Hp  แล้วค่อยหยุดเดิน 1 ตา หรือว่าอยู่ที่เดิม แล้วหยุดเดิน 1 ตา
หยุดเดิน 1 ตา และไม่ต้องทอยลูกเต๋าครับ

ส่วนตัวคิดว่า ให้ไปที่โบสถ์ก่อน แล้วค่อยหยุดเดิน 1 ตา เพราะมีบอกว่า "และไม่ได้ทอยลูกเต๋า" ซึ่งน่าจะหมายถึง ไปที่โบสถ์แล้ว ก็ไม่ได้ทอยลูกเต๋าเพิ่ม Hp
ที่บอกว่า "ไม่ได้ทอยลูกเต๋า" นั้น หมายถึง ไม่ต้องทอยลูกเต๋าสีแดงต่างหาก

ขอถามของ MB ด้วยครับ
ถ้าจะ change class เป็น Necromancer แต่ในมือไม่มี Skill card ให้ทิ้งเลย จะ change class ได้มั้ย
(คิดว่าได้ แต่ card ใน shrine จะไม่ถูกนำกลับเข้ากอง)
เงื่อนไขไม่ครบจึง class change ไม่ได้ ซึ่งไม่เหมือน Wizard ที่สามารถทิ้งการ์ดทั้งหมด 0 ใบบนมือแล้ว class change ได้
« Last Edit: March 09, 2007, 02:13:55 AM by S_A_Y » Logged

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #104 on: March 05, 2007, 02:43:14 AM »

ข้อสุดท้าย ได้คำตอบชัวร์แล้วยังครับ ???

S_A_Y : Edit ให้แล้ว อ่านคำตอบได้ที่ Reply บนครับ
« Last Edit: March 09, 2007, 02:14:53 AM by S_A_Y » Logged

kissnoss
Member

« Reply #105 on: August 13, 2007, 02:23:55 AM »

ตอนนี้ QM นี้

ถาคไหนล่าสุดครับ

ไอ้ V. 2ออกแล้วหรือยังอ่ะ ที่มีไฮดร้า อะไรเนี่ย

เคยเห็นกล่องV .1ล่ะ 

สนใจอยากลองเล่น

man2520
Member

Email
« Reply #106 on: February 12, 2009, 06:36:22 PM »

คือ ผมซื้อ qm มาแล้ว map มานเป็น กระดาษอะครับอย่าได้แบบสกรีนบนผ้าอะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #107 on: February 13, 2009, 12:22:54 AM »

คือ ผมซื้อ qm มาแล้ว map มานเป็น กระดาษอะครับอย่าได้แบบสกรีนบนผ้าอะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

คิดว่า แผนที่แบบกรีนลงแผ่นผ้าของ Quest Master ภาคหลัก คงไม่มีเหลือตามท้องตลาดแล้วครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #108 on: February 15, 2009, 07:49:52 AM »

คิดว่า แผนที่แบบกรีนลงแผ่นผ้าของ Quest Master ภาคหลัก คงไม่มีเหลือตามท้องตลาดแล้วครับ

update ตามกระทู้นี้เลยนะครับ

ตอนนี้แผนที่แบบผ้ามีจำหน่ายแล้ว !!!

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=48488.0

man2520
Member

Email
« Reply #109 on: February 15, 2009, 01:37:27 PM »

ถามครับ การเดินหน้าหรือถอยหลังด้วยความสามารถของกาด  event  จะได้ระบความสามารถตามช่งอะปะครับ
อธิบาย สมมติ ผมตกช่องกาวได้เปิดกาด  event แล้วกสด  event สังให้ผมเดินถอยหลัง 1 ตา ผมมาตกชอง หยิย ITEM หรือ ชืองดาบ ผมสามารถหยิบ ITEM หรือ ต่อสู่ ได้อีกอะปะครับ
 2 การไป สู้กับ HYdra ที่จุดวาปด้านบ้นอะครับสามารถไปได้ตอนไน
     ก. เดินผ่านวาป
     ข. ตกจุดวาป
 แล้วการวาปจากจุดต่างๆ นั้นสามารถวาปมาจุดที่วาปไป HYdra ได้หรือไม่ครับ
 3. Item ที่ใช้แล้วต้องทิ้งใช้ป่าวครับหรือเก็บไว้ได้
 4. แล้ว Item ที่ได้จาก HYdra ใช้ได้ตลอดอะปะครับ แล้วนับเป็น Item 1 ใน 5 ใบในมืออะปะครับ
 5. การตกช่องดาบนั้นสามารถเลือกได้ป่าวครับว่าจะ สู้ หรือ ไม่สู้ หรือ ต้องสู้อย่างเดียว
 6. กาด ตะเกียงแห่งปัญา ที่บอกว่า "ทำลาย Item ที่ฝ่ายตรงข้ามใช้อยู่ MP 0" หมายความว่า
ใช้ทำลายการ Item ขอบคนที่ใช้กาดที่จ่าย MP 0 ใช้ป่าวครับ
คุณครับ
« Last Edit: February 15, 2009, 05:26:39 PM by man2520 » Logged

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #110 on: February 15, 2009, 06:40:06 PM »

ถามครับ การเดินหน้าหรือถอยหลังด้วยความสามารถของกาด  event  จะได้ระบความสามารถตามช่งอะปะครับ
อธิบาย สมมติ ผมตกช่องกาวได้เปิดกาด  event แล้วกสด  event สังให้ผมเดินถอยหลัง 1 ตา ผมมาตกชอง หยิย ITEM หรือ ชืองดาบ ผมสามารถหยิบ ITEM หรือ ต่อสู่ ได้อีกอะปะครับ
ข้อนี้หมายถึง น้องตกในช่อง Event แล้ว Event สั่งให้น้องเดินหน้าหรือถอยหลังตามจำนวนช่องที่ระบุไว้
ซึ่งทำให้น้องไปตกในช่อง Item หรือ ต่อสู้ ใช่มั้ยครับ?
ถ้าเป็นไปตามนี้ น้องก็ต้องหยิบ Item หรือ ต่อสู้ ครับผม ถ้าถอยหลัง/เดินหน้าตกในช่อง Event อีก ก็เปิด Event อีกครับผม

2 การไป สู้กับ HYdra ที่จุดวาปด้านบ้นอะครับสามารถไปได้ตอนไน
     ก. เดินผ่านวาป
     ข. ตกจุดวาป
 แล้วการวาปจากจุดต่างๆ นั้นสามารถวาปมาจุดที่วาปไป HYdra ได้หรือไม่ครับ
ถูกต้องแล้วครับ ไม่ว่าน้องจะเดินผ่านช่อง Warp หรือตกในช่อง Warp
น้องก็สามารถ Warp เข้ามาในแผนที่ Hydra ได้ทันทีครับ

3. Item ที่ใช้แล้วต้องทิ้งใช้ป่าวครับหรือเก็บไว้ได้
ทิ้งครับผม

4. แล้ว Item ที่ได้จาก HYdra ใช้ได้ตลอดอะปะครับ แล้วนับเป็น Item 1 ใน 5 ใบในมืออะปะครับ
ใช้ได้ตามเงื่อนไขที่ระบุไว้ครับ ติดตัวเราไปตลอดเวลา และไม่นับเป็น Item บนมือครับ

5. การตกช่องดาบนั้นสามารถเลือกได้ป่าวครับว่าจะ สู้ หรือ ไม่สู้ หรือ ต้องสู้อย่างเดียว
บังคับต่อสู้ โดยที่ผู้ที่ตกช่องดาบเป็นฝ่ายโจมตีก่อนเท่านั้นครับ

6. กาด ตะเกียงแห่งปัญา ที่บอกว่า "ทำลาย Item ที่ฝ่ายตรงข้ามใช้อยู่ MP 0" หมายความว่า
ใช้ทำลายการ Item ขอบคนที่ใช้กาดที่จ่าย MP 0 ใช้ป่าวครับ
สมมติว่า ในขณะที่ต่อสู้กันอยู่ ฝ่ายตรงข้ามใช้ Item มาซักใบนึง
น้องก็สามารถจ่าย Mp 0 เพื่อทำลาย Item ใบนั้นไม่ให้ส่งผลได้ครับ

คุณครับ
ด้วยความยินดีครับ

คราวหลังน้องค่อยๆ พิมพ์ก็ได้นะครับ ไม่ต้องรีบ

บางข้อพี่อาจจะตอบไม่ค่อยเคลียนะครับ เพราะอ่านคำถามที่น้องถามแล้วยังงงๆ อยู่นิดหน่อย 

nonvip
Member

« Reply #111 on: February 15, 2009, 06:57:37 PM »

ถามคับ
1.ถ้ามีผู้เล่นสู้กับHydraอยู่ ผู้เล่นอื่นสามารถเข้าไปต่อสู้กับHydraได้ไหมคับ
2. จากข้อ1. ถ้าผู้เล่นอื่นสู้ไม่ได้แล้วเดินตกช่องสู้Hydraผลจะเป็นอย่างไร(มีคนสู้Hydraอยู่)
3. จากข้อ1. ถ้าสู้ได้จะสามารถเลือกสู้ได้ไหม และคิดเลือดHydraอย่างไร
ขอบคุณคับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #112 on: February 15, 2009, 11:33:02 PM »

ถามคับ
1.ถ้ามีผู้เล่นสู้กับHydraอยู่ ผู้เล่นอื่นสามารถเข้าไปต่อสู้กับHydraได้ไหมคับ
ไม่ได้ครับ เนื่องจากเวลาที่ใครซักคนเข้าต่อสู้กับ Boss Hydra แล้ว
ผู้เล่นคนอื่นๆ ต้องรอจนกว่าการต่อสู้จะจบ ซึ่งนั่นก็คือ ผู้เล่นคนนั้นชนะHydra หรือ ผู้เล่นคนนั้นตายครับผม

2. จากข้อ1. ถ้าผู้เล่นอื่นสู้ไม่ได้แล้วเดินตกช่องสู้Hydraผลจะเป็นอย่างไร(มีคนสู้Hydraอยู่)
3. จากข้อ1. ถ้าสู้ได้จะสามารถเลือกสู้ได้ไหม และคิดเลือดHydraอย่างไร
คำตอบอ่านได้จากข้อ 1. ครับ

ขอบคุณคับ
ด้วยความยินดีครับผม

nonvip
Member

« Reply #113 on: February 16, 2009, 12:15:16 AM »

ถามคับ
1.ถ้าผู้เล่นสู้ไฮดราแล้วตาย ผู้เล่นอื่นที่มาสู้ต่อต้องสู้กับไฮดราเลือดเต็มหรือ เลือดเหลือจากที่สู้กับผู้เล่นที่ตายคับ
2.ถ้าผู้เล่นสุ้กับไฮดราอยู่ ผู้เล่นอื่นที่อยู่แผนที่ไฮดราถ้าทอยลูกเต๋าแล้วได้ออกไปแผนที่หลักจะออกได้ไหมคับหรือต้องรอให้ผู้เล่นที่สู้กับไฮดราอยู่สู้จนเสร็จ
ขอบคุณครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #114 on: February 16, 2009, 02:55:17 AM »

ถามคับ
1.ถ้าผู้เล่นสู้ไฮดราแล้วตาย ผู้เล่นอื่นที่มาสู้ต่อต้องสู้กับไฮดราเลือดเต็มหรือ เลือดเหลือจากที่สู้กับผู้เล่นที่ตายคับ
Hp ของ Hydra เต็มครับ คือ Hp 15

2.ถ้าผู้เล่นสุ้กับไฮดราอยู่ ผู้เล่นอื่นที่อยู่แผนที่ไฮดราถ้าทอยลูกเต๋าแล้วได้ออกไปแผนที่หลักจะออกได้ไหมคับหรือต้องรอให้ผู้เล่นที่สู้กับไฮดราอยู่สู้จนเสร็จ
คิดว่า น้องยังงงๆ เกี่ยวกับการต่อสู้กับ Hydra นิดนึงนะครับ
เอาเป็นว่า เดี๋ยวพี่จะยกตัวอย่างสมมติแทนคำตอบก็แล้วกันนะ

สมมติลำดับการเล่นเป็นดังนี้ A>B>C>A>...
A ทอยลูกเต๋าเดินตกช่อง Hydra พอดี จึงได้ต่อสู้กับ Hydra
เหตุการณ์ต่อมาคือ A จะต้องต่อสู้กับ Hydra โดยที่ B กับ C จะทำอะไรไม่ได้เลย ต้องรอจนกว่าการต่อสู้จะจบ
ซึ่งนั่นก็คือ A ตายจากการต่อสู้ หรือ A ชนะการต่อสู้
สมมติว่า A สู้กับ Hydra ชนะ
A จึงได้ Item พิเศษเพิ่ม และกลับเข้าสู่บ้านของตัวเองใน Map ปกติ และได้ Hp+8
จากนั้น B จึงจะทำการเล่นต่อได้ตามปกติครับ

ขอบคุณครับ

คิดว่าน้องน่าจะเข้าใจมากขึ้นนะครับ

nonvip
Member

« Reply #115 on: February 17, 2009, 03:24:10 AM »

คับ เข้าใจแล้วคับ  :)

Kuromaty
Member

« Reply #116 on: March 04, 2009, 02:57:40 PM »

แล้วมีการเล่นแบบParty มั้ยครับ ??? ;D

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #117 on: March 05, 2009, 01:19:44 AM »

แล้วมีการเล่นแบบParty มั้ยครับ ??? ;D

ยังไม่มีครับ แต่ผู้เล่นสามารถปรับกติกาเอง เพื่อเพิ่มความสนุกสนานได้ครับผม

kendejiz
Member

Email
« Reply #118 on: March 10, 2009, 09:47:26 PM »

ในหนึ่งการต่อสู้สามารถโจมตีได้ คนละ 2 ครั้ง โดยการผลัดกัน กำหนดให้ฝ่ายโจมตีเข้ามา เริ่มก่อน

แล้วเราสามารถให้ตัวละครเราโจมตีซ้ำท่าเดิม 2 ครั้งได้หรือไม่ครับ(ในกรณีที่เราเป็นฝ่ายป้องกัน)

เช่นถ้าหากเล่นนักดาบชาย ถูกโจมตีมา แล้วใช้ item เพิ่ม mp จนมี mp = 6 เราสามารถสั่งนักดาบชาย จ่าย mp3 โจมตี4 ไปทั้ง 2 ครั้งได้หรือไม่ครับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #119 on: March 11, 2009, 04:50:33 AM »

ในหนึ่งการต่อสู้สามารถโจมตีได้ คนละ 2 ครั้ง โดยการผลัดกัน กำหนดให้ฝ่ายโจมตีเข้ามา เริ่มก่อน

แล้วเราสามารถให้ตัวละครเราโจมตีซ้ำท่าเดิม 2 ครั้งได้หรือไม่ครับ(ในกรณีที่เราเป็นฝ่ายป้องกัน)

เช่นถ้าหากเล่นนักดาบชาย ถูกโจมตีมา แล้วใช้ item เพิ่ม mp จนมี mp = 6 เราสามารถสั่งนักดาบชาย จ่าย mp3 โจมตี4 ไปทั้ง 2 ครั้งได้หรือไม่ครับ

ได้ครับผม

Pages: 1 2 3 [4] 5  All
  Print  

Jump to: