Summoner Master Forum
March 29, 2024, 09:16:57 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 ... 5  All
  Print  
Author Topic: >>รวมคำถามและคำตอบในการเล่นQMจ้า<<  (Read 76131 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
S_A_Y
Moderator
Member

Email
« on: September 10, 2003, 02:16:02 AM »

ตามหัวข้อเลย มีคำถามอะไรให้ Post ถามได้นะ เด๋วพี่จิงหรือพี่จีน คงมาตอบ  ;D

เริ่มคำถามแระก่อนเลยนะครับ

1. Event ทำสัญญา (แลก item บนมืออ่ะคับ) เนี่ย ถ้าเราเป็นผู้เปิดได้ แล้วเราไม่มี item เนี่ย Event นี้จะไม่แสดงผลใช่ไม๊ครับ

2. Event ใบเดิมเนี่ยแหละ ถ้าเรามี item แต่ฝ่ายตรงข้าทุกคน ไม่มี item เลย การ์ด Event ใบนี้จะแสดงผลไม๊ครับ หรือว่า เราเสีย item ให้ฝ่ายตรงข้าม 1 คนไปฟรี

3. เวลาโจมตีอ่ะครับ ต้องปั๊ม At ให้ครบให้หมดก่อน แล้วอีกฝ่ายค่อยใช้การ์ดป้องกันใช่ไม๊ครับ เพราะมันมีกรณี ที่ใช้เกราะลม เวลาที่โจมตีเข้ามาแล้ว At = 1 อ่ะครับ

ถามแค่เนี๊ยแหละครับ ถามเพื่อให้ชัวร์  ;D
« Last Edit: September 12, 2004, 01:12:59 PM by ota@bluesky.net » Logged

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: September 10, 2003, 05:31:31 AM »

เริ่มคำถามแระก่อนเลยนะครับ

1. Event ทำสัญญา (แลก item บนมืออ่ะคับ) เนี่ย ถ้าเราเป็นผู้เปิดได้ แล้วเราไม่มี item เนี่ย Event นี้จะไม่แสดงผลใช่ไม๊ครับ
ไม่ต้องแลกคับ  ก็เราทำสัญญามิตร  ถ้าได้ฟรีๆก็กลายเป็น.....ไอ้โฉดเอาเปรียบมิตรภาพ

2. Event ใบเดิมเนี่ยแหละ ถ้าเรามี item แต่ฝ่ายตรงข้าทุกคน ไม่มี item เลย การ์ด Event ใบนี้จะแสดงผลไม๊ครับ หรือว่า เราเสีย item ให้ฝ่ายตรงข้าม 1 คนไปฟรี
เหมือนเดิม...มิตรภาพยอมไม่เอาเปรียบกัน

3. เวลาโจมตีอ่ะครับ ต้องปั๊ม At ให้ครบให้หมดก่อน แล้วอีกฝ่ายค่อยใช้การ์ดป้องกันใช่ไม๊ครับ เพราะมันมีกรณี ที่ใช้เกราะลม เวลาที่โจมตีเข้ามาแล้ว At = 1 อ่ะครับ
ช่าย~~~~~

SMN Collector
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: September 12, 2003, 05:52:23 AM »

แจมหน่อยนะคะ
1. โล่น้ำเนี่ย  เราได้mp แล้วต้องเสียhp ด้วยมั้ยคะ
2. สกิลที่บอกว่า"ใช้ 1 ครั้งต่อ 1 การต่อสู้"  1 การต่อสู้เนี่ยนับยังงัยคะ

Member

Email
« Reply #3 on: September 12, 2003, 06:35:00 AM »

แจมหน่อยนะคะ
1. โล่น้ำเนี่ย  เราได้mp แล้วต้องเสียhp ด้วยมั้ยคะ
2. สกิลที่บอกว่า"ใช้ 1 ครั้งต่อ 1 การต่อสู้"  1 การต่อสู้เนี่ยนับยังงัยคะ

1.  มันบอกว่าเปลี่ยนพลังโจมตีเป็นพลังMpใช่มั๊ยค่ะ....ถ้าเราเปลี่ยนพลังไปแล้ว  เราจะไปเสียพลังอีกทำไมล่ะคะ

2.  กเราใช้ได้ครั้งเดียวในการต่อสู้คราวนั้นค่ะ  ตีไปตีมาจนจบกระบวนการเรียกเป็น1การต่อสู้ค่ะ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #4 on: September 12, 2003, 08:19:22 PM »

กระทู้ไม่หวงห้ามให้คนอื่นมา Post นะ คือว่า งงอะไรเนี่ย ถามมาในกระทู้นี้เลย จะได้รวบรวมเป็นกระทู้เดียวง่ายดี

วันนี้เล่นไปเล่นมา สงสัยอีก
พวก การ์ด item ที่ไปที่ไหนก้อได้ 1 ที่ หลังจากที่การ์ดพวกนี้แล้ว จะถูกการ์ด item เพิ่มหรือลดช่องการเดิน (รองเท้าติดปีกกับคฑาผึ้งอ่ะ) ได้ไม๊

คือมีกรณีว่า ใช้ item ที่พาไปไหนก็ได้ 1 ที่ แล้วไม่ต้องทอยเต๋าอีก จากนั้นตัวละครนั้นก็เข้าบ้านตัวเอง แล้วเพื่อนสงสัยว่า จะการ์ดรองเท้าติดปีกเพิ่มให้เดินอีก 1 ช่องได้ไม๊ กะจะแกล้ง ว่างั้นเถอะ

Evil Alatariel
Member

Email
« Reply #5 on: September 14, 2003, 05:37:08 PM »

พวก การ์ด item ที่ไปที่ไหนก้อได้ 1 ที่ หลังจากที่การ์ดพวกนี้แล้ว จะถูกการ์ด item เพิ่มหรือลดช่องการเดิน (รองเท้าติดปีกกับคฑาผึ้งอ่ะ) ได้ไม๊

ได้จ้ะ

คือมีกรณีว่า ใช้ item ที่พาไปไหนก็ได้ 1 ที่ แล้วไม่ต้องทอยเต๋าอีก จากนั้นตัวละครนั้นก็เข้าบ้านตัวเอง แล้วเพื่อนสงสัยว่า จะการ์ดรองเท้าติดปีกเพิ่มให้เดินอีก 1 ช่องได้ไม๊ กะจะแกล้ง ว่างั้นเถอะ

ที่ได้นะก้อเพราะว่า การ์ดที่เป็นรูปเท้าไว้สำหรับใช้เมื่อผู้เล่นคนหนึ่งคนใดเดินจบ การที่เราได้ item ที่ไปที่ไหนก็ได้นั้น ก็ถึงว่าเป็นการเดินทางเหมือนกันอะครับ เพราะฉะนั้น เพื่อนๆ มีสิทธิ์แกล้ง ขัดขวางทำได้ทุกวิถีทาง ถ้าเพื่อนมีการ์ดนั้นๆ จ๊ะ แสบไมอะจ๊ะ
 ;D  ;D
« Last Edit: September 14, 2003, 05:42:03 PM by Alatariel » Logged

อั้นโนะหกหนึ่ง
Member

Email
« Reply #6 on: September 16, 2003, 08:22:19 PM »

Shiled ล่ะครับ สามารถป้องกันได้ 1 การต่อสู้ หรือรวมไปถึงการต่อสู้อีกยกด้วย
อย่าง ยกแรกเค้าตีมา 2 เราใช้ shiled +4 แล้ว shiled ที่เหลือนี่ จะไปใช้ป้องกันได้อีกในการโจมตีครั้งที่ 2 มั้ย

แล้ว Shiled สามารถป้องกันมังกรวอร์ฮิล ที่บอกว่า ลดพลังเราครึ่งนึงได้มั้ยครับ

Member

Email
« Reply #7 on: September 16, 2003, 08:29:03 PM »

Shiled ล่ะครับ สามารถป้องกันได้ 1 การต่อสู้ หรือรวมไปถึงการต่อสู้อีกยกด้วย
อย่าง ยกแรกเค้าตีมา 2 เราใช้ shiled +4 แล้ว shiled ที่เหลือนี่ จะไปใช้ป้องกันได้อีกในการโจมตีครั้งที่ 2 มั้ย
ใช้แล้วก็หมดไปค่ะ  ไม่สะสม

แล้ว Shiled สามารถป้องกันมังกรวอร์ฮิล ที่บอกว่า ลดพลังเราครึ่งนึงได้มั้ยครับ
ไม่ได้.....เพราะโจมตีใส่พลังชีวิตโดยตรงค่ะ.....โดนลดพลังสถานเดียว ;D

อั้นโนะหกหนึ่ง
Member

Email
« Reply #8 on: September 18, 2003, 12:29:42 PM »

ขอถามอีกนิดเรื่อง วอฮิล

พลังจะไปลดครึ่งนึงตอนไหนครับ ถ้าหากการต่อสู้ครั้งนั้น มีการโจมตีปกติ+ใช้ไอเท็มเพิ่มพลังโจมตี กับการใช้สกิลหรือไอเท็มที่เพิ่มพลังด้วย

- deal damage จากการโจมตีเสร็จแล้วลดครึ่งนึง จากนั้นค่อยเพิ่มพลัง
- deal damage จากการโจมตีเสร็จ เพิ่มพลัง แล้วลดครึ่งนึง
- หรือลดครึ่งนึงก่อนเลย
« Last Edit: September 18, 2003, 12:30:55 PM by อั้นโนะหกหนึ่ง » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #9 on: September 18, 2003, 03:56:24 PM »

Crimson Keen ตี 2 ครั้งจ่าย mp ครั้งเดียว และ ถือเป็นการโจมตีครั้งเดียวนี่ ถ้าเราป๊ม at มาเยอะๆ ติดไอเท็มแหลก แถมจ่าย 3 ตี 4 ของนักรบชายอีก แล้วถึงติด CK จะถือว่าการโจมตีแบบแรงๆ at ล้นนี้โดน 2 ครั้งเลยปะฮะ หรือ แรงเฉพาะครั้งที่ 1 ครั้งที่ 2 ค่า at ปกติ

Dew
Member

Email
« Reply #10 on: September 20, 2003, 10:57:31 PM »

อยากทรายเกี่ยวกับskillของนักบวชชายครับ

คือ ท่าที่ว่าจ่าย mp2  ้hp+2
สามารถใช้ได้ตอนไหนครับ

ตอนป้องกันหรือโจมตี ???

Member

Email
« Reply #11 on: September 21, 2003, 02:46:21 AM »

พลังจะไปลดครึ่งนึงตอนไหนครับ ถ้าหากการต่อสู้ครั้งนั้น มีการโจมตีปกติ+ใช้ไอเท็มเพิ่มพลังโจมตี กับการใช้สกิลหรือไอเท็มที่เพิ่มพลังด้วย
เลือกเอาสิคับว่าจะใช้ก่อนตี หรือ หลังตี
เพราะเวลาลง  ไม่ได้เทการ์ดไอเท็มพรวดลงมาหมดนิ
เอาอะไรลงก่อนก็ผลอันนั้นเกิดก่อนคับ

Crimson Keen ตี 2 ครั้งจ่าย mp ครั้งเดียว และ ถือเป็นการโจมตีครั้งเดียวนี่ ถ้าเราป๊ม at มาเยอะๆ ติดไอเท็มแหลก แถมจ่าย 3 ตี 4 ของนักรบชายอีก แล้วถึงติด CK จะถือว่าการโจมตีแบบแรงๆ at ล้นนี้โดน 2 ครั้งเลยปะฮะ หรือ แรงเฉพาะครั้งที่ 1 ครั้งที่ 2 ค่า at ปกติ
แรงแบบปั๊มแล้ว2ที   ;D
โหดมาก~~~  เหอ เหอ
แต่ถ้าเขามาเกราะที่พลังโจมตี=1 ก็น้ำตาไหลไปเลย
ปั๊มแทบตายตีได้แค่ 1
5555555555

อยากทรายเกี่ยวกับskillของนักบวชชายครับ

คือ ท่าที่ว่าจ่าย mp2  ้hp+2
สามารถใช้ได้ตอนไหนครับ

ตอนป้องกันหรือโจมตี
ตอนไหนก็ได้คับ
แต่ใช้ได้แค่1ครั้ง  / การโจมตี1รอบ

Nihil
Member

Email
« Reply #12 on: September 21, 2003, 04:24:00 AM »

งับๆๆๆ หน้าแตกที่พอไปอ่านกฎในเล่มแล้วไม่เหมือนตอนที่ลองเล่นเลย
ในหนังสือที่แถมบอกว่า item ใช้ได้ครั้งเดียวต่อ 1 การต่อสู้ คือสู้ที ใช้ได้แค่ใบเดียวเองหรืองับ แบบนี้ไม่มันเลยอะงับ งับๆๆๆ

แล้วที่บอกว่า warp แค่ผ่านก็เลือก warp ได้คือแค่เดินผ่านก็ได้หรืองับ ไม่ต้องตกช่องนั้น

แหม่งๆไงไม่รู้

Member

Email
« Reply #13 on: September 21, 2003, 04:32:20 AM »

งับๆๆๆ หน้าแตกที่พอไปอ่านกฎในเล่มแล้วไม่เหมือนตอนที่ลองเล่นเลย
ในหนังสือที่แถมบอกว่า item ใช้ได้ครั้งเดียวต่อ 1 การต่อสู้ คือสู้ที ใช้ได้แค่ใบเดียวเองหรืองับ แบบนี้ไม่มันเลยอะงับ งับๆๆๆ
ใช้ได้1ครั้ง  ไม่ใช่ใช้ได้1ใบ  อ่านดีๆ

แล้วที่บอกว่า warp แค่ผ่านก็เลือก warp ได้คือแค่เดินผ่านก็ได้หรืองับ ไม่ต้องตกช่องนั้น
ผ่านก็ใช้ได้เลยงับ

แหม่งๆไงไม่รู้
เราอ่านไปgetเองอ่ะ

Nihil
Member

Email
« Reply #14 on: September 22, 2003, 06:02:20 AM »

งับๆๆ พี่จิงโจ้ช่วยอธิบายคำว่า 1 ครั้งต่อ 1 การต่อสู้หน่อยจิงับ
และความสามารถนัดเวทย์ชาย ทำแบบนี้ได้ไหมงับ เราตีเขาติดดาบอะไรไป ตาเขาป้องกันเขาติดโล่อะไรรับ สามารถจ่าย 2 ทำลายในตาป้องกันเขาได้ไหมงับ

เดินผ่านวาร์ปใช้ได้เลยงี้นักบวชก็คอยแต่จะวน loop เข้าโบสถ์จิงับ

และพวก event คำอธิบายเขียนว่า "สามารถ" เปิดการ์ด event
หมายความว่าไม่จำเป็นต้องเปิดก็ได้หรืองับ

Ω-2-call
Member

Email
« Reply #15 on: September 22, 2003, 10:38:35 AM »

นั้นสิครับ ผมก็เข้าใจว่าใช้ได้ใบเดียวเหมือนกันอ่ะ

รักพี่จิงจังเลย

Member

Email
« Reply #16 on: September 22, 2003, 04:12:50 PM »

งับๆๆ พี่จิงโจ้ช่วยอธิบายคำว่า 1 ครั้งต่อ 1 การต่อสู้หน่อยจิงับ
ก็ใช้แล้วหมดไปงัย  ไม่มีเก็บสะสม  ไม่มีเก็บไว้ใช้ตาหน้า
ใช้ตานั้นครั้งเดียวแล้วทิ้งลงShineไปเลย

และความสามารถนัดเวทย์ชาย ทำแบบนี้ได้ไหมงับ เราตีเขาติดดาบอะไรไป ตาเขาป้องกันเขาติดโล่อะไรรับ สามารถจ่าย 2 ทำลายในตาป้องกันเขาได้ไหมงับ
ได้.....เราทำลายได้1ใบ   จะใบไหนก็ได้  เราเลือก

เดินผ่านวาร์ปใช้ได้เลยงี้นักบวชก็คอยแต่จะวน loop เข้าโบสถ์จิงับ
ใช่...เพราะฉะนั้นเราก็ต้องหาทางป้องกันสิ  เช่นสลับตำแหน่งมันสะเลย   หรือไม่ก็แกล้งให้เดินเลยไป

และพวก event คำอธิบายเขียนว่า "สามารถ" เปิดการ์ด event
หมายความว่าไม่จำเป็นต้องเปิดก็ได้หรืองับ
ต้องเปิดคับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #17 on: September 23, 2003, 05:31:30 AM »

ไม่งั้นวิธีชนะแบบ Hp 40 คงทำได้ยากหน่อย แต่เราว่าไม่โกงนะพี่ลิง โอกาสตายสูงมาก ถ้าเจอสะพานขาด Hp-4 เหมือนจะโกง แต่ไม่โกงอย่างที่คิดหรอก

นักบวชมันโกงตรง Item -"- ตบ At 24 ทำได้ไงเนี่ย

^dexchao^
Member

« Reply #18 on: September 23, 2003, 09:54:46 PM »

แรงแบบปั๊มแล้ว2ที   ;D
โหดมาก~~~  เหอ เหอ
แต่ถ้าเขามาเกราะที่พลังโจมตี=1 ก็น้ำตาไหลไปเลย
ปั๊มแทบตายตีได้แค่ 1
5555555555

คือถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้เกราะที่พลังโจมตีเท่ากับ1 ก็ตีทีละหนึ่ง 2 ครั้งเหรอครับ

Member

Email
« Reply #19 on: September 24, 2003, 12:58:03 AM »

คือถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้เกราะที่พลังโจมตีเท่ากับ1 ก็ตีทีละหนึ่ง 2 ครั้งเหรอครับ

เกราะใช้ได้ครั้งเดียวคับ
เพราะฉะนั้น  ครั้งแรก1  
ครั้งที่สองตามจำนวนที่ปั๊มคับ

Zennigear !!, World's World
Member

Email
« Reply #20 on: September 24, 2003, 04:10:16 PM »

สงสัยค้าบบบ อันนี้เคยถามพี่จิง พี่จีนไปแล้วที่งาน แต่ก็ยังลืมอีก~ ~

เกี่ยวกับEvent นักรบถือธง,หุ่นกระป๋อง อะไรพวกนี้อะครับ ที่Textประมาณว่าให้ทอยเต๋าแล้ว ถ้าได้เลขจะไปสถานที่นั้นๆ ถ้าทอยได้ดาบจะได้อย่างอื่นแทน

คือจำได้ว่าจะมีTextของอาชีพนั้นด้วย ว่า ถ้าเป็นอาชีพนี้ จะให้อันนี้แทน

ก็คือว่า ตกลงถ้าเราเป็นอาชีพนั้น เราต้องทอยเต๋าให้ได้ดาบ ถึงจะได้ผลที่เป็นอาชีพนั้นด้วยรึเปล่าครับ(เพราะที่มันเขียนว่า"ถ้าเราเป็น.."อยู่ใต้กรอบของทอยได้ดาบ

หรือเราได้ทอยด้วย แล้วก็ ได้ผลอันนั้นด้วย
ขอบคุณค้าบบบบ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #21 on: September 24, 2003, 06:00:10 PM »

-แล้ว รองเท้า นกกระจิบ กะ คทาเต่าน้อย(เต่าน้อยนะ เซย์ มะใช่ ผึ้งน้อย)เนี่ย
ถ้าฝ่ายตรงข้าม ทอยได้ ดาบ กะ หีบสมบัติ แล้วเค้าเลือก หีบสมบัติ เราจะ
สามารถใช้ การ์ด ทั้ง 2 ใบได้ไหม (มันไม่ได้เดินอ่ะ แต่มีการทอยลูกเต๋า -"- )

--------------------------
ปล. ทำไม เกราะลม มันต่างจาก เกราะ ดิน น้ำ ไฟ ล่ะคับ
แล้วก็ โล่ลม หายไปไหน ???

Member

Email
« Reply #22 on: September 25, 2003, 03:19:59 AM »

สงสัยค้าบบบ อันนี้เคยถามพี่จิง พี่จีนไปแล้วที่งาน แต่ก็ยังลืมอีก~ ~

เกี่ยวกับEvent นักรบถือธง,หุ่นกระป๋อง อะไรพวกนี้อะครับ ที่Textประมาณว่าให้ทอยเต๋าแล้ว ถ้าได้เลขจะไปสถานที่นั้นๆ ถ้าทอยได้ดาบจะได้อย่างอื่นแทน

คือจำได้ว่าจะมีTextของอาชีพนั้นด้วย ว่า ถ้าเป็นอาชีพนี้ จะให้อันนี้แทน

ก็คือว่า ตกลงถ้าเราเป็นอาชีพนั้น เราต้องทอยเต๋าให้ได้ดาบ ถึงจะได้ผลที่เป็นอาชีพนั้นด้วยรึเปล่าครับ(เพราะที่มันเขียนว่า"ถ้าเราเป็น.."อยู่ใต้กรอบของทอยได้ดาบ

หรือเราได้ทอยด้วย แล้วก็ ได้ผลอันนั้นด้วย
ขอบคุณค้าบบบบ
ถ้าเป็นอาชีพั้นก็ไม่ต้องทอยจ๊ะ
ไปตามที่สั่งเลย

Member

Email
« Reply #23 on: September 25, 2003, 04:33:38 AM »

-แล้ว รองเท้า นกกระจิบ กะ คทาเต่าน้อย(เต่าน้อยนะ เซย์ มะใช่ ผึ้งน้อย)เนี่ย
ถ้าฝ่ายตรงข้าม ทอยได้ ดาบ กะ หีบสมบัติ แล้วเค้าเลือก หีบสมบัติ เราจะ
สามารถใช้ การ์ด ทั้ง 2 ใบได้ไหม (มันไม่ได้เดินอ่ะ แต่มีการทอยลูกเต๋า -"- )
แปลว่าอะไรค่ะ  ไม่เข้าใจคำถาม

--------------------------
ปล. ทำไม เกราะลม มันต่างจาก เกราะ ดิน น้ำ ไฟ ล่ะคับ
แล้วก็ โล่ลม หายไปไหน ???
ไม่มีอะไรพิเศษหรอกคับ อย่าคิดมาก  ;)

Nihil
Member

Email
« Reply #24 on: September 25, 2003, 07:16:02 AM »

สงสัยไอเท็มอันนึงที่สลับที่อะครับ ที่ใช้เมื่อ "ผู้เล่นคนใดคนหนึ่งเดินเสร็จ" แล้วสลับที่ให้ผลของช่องที่ตกนั้นมาหาเราแทน สามรถใช้กับตัวเราได้ไหมครับ คือเราเดินไปตกสะพานแบบนี้ เดินเสร็จ สลับกับอีกคนให้เขาตกแทนแบบนี้อะฮะ

Member

Email
« Reply #25 on: September 25, 2003, 08:17:41 PM »

สงสัยไอเท็มอันนึงที่สลับที่อะครับ ที่ใช้เมื่อ "ผู้เล่นคนใดคนหนึ่งเดินเสร็จ" แล้วสลับที่ให้ผลของช่องที่ตกนั้นมาหาเราแทน สามรถใช้กับตัวเราได้ไหมครับ คือเราเดินไปตกสะพานแบบนี้ เดินเสร็จ สลับกับอีกคนให้เขาตกแทนแบบนี้อะฮะ

ได้งับ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #26 on: September 25, 2003, 08:56:16 PM »

ได้งับ

อย่างงี้ ฝ่ายตรงข้ามก็ไม่เป็นไรใช่ป่ะคับ ตามที่ Item ระบุไว้ อืม ใช้แบบนี้ก็ได้แฮะเก่งดีจัง

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #27 on: September 25, 2003, 11:27:43 PM »

พี่ครับ อยากถามอันนึง
ถ้าเราไปเดินตกช่องItemหน้าปราสาท แล้วหยิบไอเท็มขึ้นมาเป็นรองเท้านกกระจิบ เราจะใช้เลยให้เราเดินไปเหยียบปราสาทพอดีเลยได้ไหม๊ครับ?
ขอบคุณครับ
รักพี่ปอจังเลย

Member

Email
« Reply #28 on: September 26, 2003, 01:51:34 AM »

พี่ครับ อยากถามอันนึง
ถ้าเราไปเดินตกช่องItemหน้าปราสาท แล้วหยิบไอเท็มขึ้นมาเป็นรองเท้านกกระจิบ เราจะใช้เลยให้เราเดินไปเหยียบปราสาทพอดีเลยได้ไหม๊ครับ?
ขอบคุณครับ
รักพี่ปอจังเลย

ไม่ได้คับ
เพราะระบุแค่ว่า
ตอนผู้เล่นคนได้คนหนึ่งเดินเสร็จ

แต่เมื่อเราหยิบItem
ก็ถือว่าเราผ่านการ"เดินเสร็จ"ไปแล้ว

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #29 on: September 27, 2003, 09:44:42 PM »

แปลว่าอะไรค่ะ  ไม่เข้าใจคำถาม

ก็ ผู้เล่น 1 คน
ทอยลูกเต๋า ปรากฎว่า ได้เลข 2 กับ หีบสมบัติ
ผู้เล่นคนนี้เลือก หยิบไอเทม (ผลจากที่ทอยได้ หีบสมบัติ)
แล้ว เรา สามารถที่จะใช้ รองเท้านกกระจิบ หรือ คทาเต่าน้อย กับผู้เล่นคนนี้ได้ไหมครับ

Pages: [1] 2 3 ... 5  All
  Print  

Jump to: